ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003

การย้อมสีรองเท้าผ้าใบเพื่อมวลมนุษยชาติ !!!! [รูปเยอะ เว่อร์ไปหรือป่าว]

พอดีซื้อรองเท้า Vans มาครับ ของแท้นะครับ ใส่ได้ประมาณ 10 ครั้งได้ แล้วทีนี้ใส่ไปใส่มาผมเริ่มคิดว่าสีมันแสบตาไป เริ่มไม่ถูกใจตัวเอง อยากเปลี่ยนสีรองเท้า ก็ลองสืบหาข้อมูลมาหลายวัน บางคนก็ว่าใช้สีอคริลิคทา แต่พอใส่ซักพักสีก็จะแตก บ้างก็ด่าง แล้วบางคนก็ว่าใช้สีสเปรพ่นเลย ง่าย แต่สีสเปรไม่ยืดหยุ่น ทำให้ผ้าแข็งและใช้ไปนานๆอาจจะขาดได้ ทีนี้ก็เลยมาศึกษาเรื่องย้อม ผมว่าที่คนไม่ค่อยกล้าย้อมสีกันเพราะกลัวว่าพื้นรองเท้าที่เป็นสีขาวจะติดสี แต่ ผลิตภัณฑ์นี้เขาคอนเฟริมว่าไม่ติดส่วนที่เป็นหนังแน่นอน ก็ได้มาเจอกับเวปนี้เข้า แต่ !! ก็หารีวิลที่เขาย้อมกันจริงๆไม่ได้ ดังนั้น ผมก็เลยอาศาขอเป็นหน่วยกล้าตายแทนเพื่อมวลมนุษยชาติ ไหนไม่มีรีวิลย้อมรองเท้าให้ดู ผมจัดให้ ......

ต้องขอบอกก่อนนะครับว่าผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียที่มาโฆษนาของให้กับเขา แต่ผมคิดว่าคงมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยสำหรับเพื่อนๆที่มีรองเท้าเก่าๆ หรือรองเท้าสีซีดๆ แล้วอยากย้อม ลองดูตัวอย่างจากรูปที่ผมนำเสนอได้ครับ

http://www.vorabhasd.co.th/ - เวปของผลิตภัณฑ์สีย้อมผ้าครับ

Review พ่นรองเท้าด้วยสีสเปรย์ครับ http://www.youtube.com/watch?v=I4Ku2...eature=related

เริ่มจากสีเดิมของรองเท้าเลยนะครับ

แล้วก็ทำตามขั้นตอนเลยครับ เริ่มจากการผสมสีให้สีนั้นละลายก่อนด้วยน้ำอุ่น แล้วก็เทน้ำอุ่นในกาละมังอีกอัน เพื่อละลายเกลือครับ
    [พอดีที่บ้านผมเลี้ยงปลาเลยใช้เกลือเม็ดใหญ่แต่เห็นเขาว่าใช้เกลืออะไรก็ได้ขอให้เป็นเกลือก็พอ แล้วเครื่องทำน้ำอุ่นบ้านผมไม่มี ผมก็เลยใช้น้ำต้มเดือดแล้วมาผสมกับน้ำประปาแทน เอาความร้อนประมาณว่าไม่อุ่นเกินไปไม่ร้อนเกินไป]

จากนั้นก็ทำการผสมสีที่เราละลายไว้กับน้ำที่ละลายเกลือ แล้วคนให้เข้ากัน จากนั้นก็นำเหยื่อลงไปได้เลยครับ

พอดีที่บ้านผมไม่มีถุงมือ และ ไม่อยากซื้อเพราะมันเปลือง ผมก็เลยใช้ไม้พลิกรองเท้ากลับไปกลับมาตามขั้นตอนที่บอก 15 นาที รองเท้าก็เริ่มเปลี่ยนสีประมาณนี้ครับ

จากนั้น แช่ทิ้งไว้เลยครับ [ในเวปบอกให้แช่ประมาณ 1 ชั่วโมง ผมแช่ไปประมาณ 1:15 ชั่วโมง] เสร็จแล้วก็จะได้รองเท้าสีออกมาประมาณนี้ครับ [เริ่มเข้าท่าๆ ]

จะเห็นได้ว่า สีตรงด้ายของรองเท้าที่เป็นสีเหลืองจะย้อมไม่ติดสีเนื่องจากด้ายเป็นผ้าไนล่อนหรือป่าว(ไม่แน่ใจ) และ ป้ายที่เขียนว่า Vans ก็ไม่ติดสีเช่นกัน(อันนี้ก็ไม่แน่ใจ) แถมป้ายด้านใน และ ยาง และ พื้นรองเท้าก็ไม่ติดสีเช่นกันครับ ของเขาดีจริงๆ

จากนั้นก็ทำการล้างน้ำเปล่าจนน้ำออกมาใส ตามขั้นตอนที่ได้บอกไว้ เมื่อล้างเสร็จแล้วก็นำน้ำอุ่นผสมกับผงซักฟอก แล้วนำรองเท้าไปซักอีกรอบ (ในขั้นตอนนี้ผมก็แปลงขัดรองเท้าปกติ ก็ไม่เห็นสีหลุดออกมา ถือแปลงแรงพอสมควร เพราะ จะดูว่าสีจะหลุดไหม)

พอซักออกมาเร็วรองเท้าก็ยังสีดำดีครับ แต่ผมใจร้อนครับ อยากเห็นผลงานเร็วๆ เลยนำรองเท้าไปปั่นแห้ง 5 นาที ผลปรากฏว่า สีรองเท่าจากที่ย้อมจากสีเหลือง ไปสีดำ พอปั่นเสร็จ กลายเป็นสีเขียวแก่ (เขียวทหาร) (และผมไม่แน่ใจว่าเพราะการปั่นแห้งหรือป่าวที่ทำให้สีจากดำเป็นเขียวแก่) (

จากนั้นก็ทำการตากรองเท้าในที่ร่ม(พอดีย้อมเสร็จตอน 4 โมงก็เลยตากตรงไหนก็ได้เพราะยังไงก็ไม่มีแดด)แล้วก็รอจนแห้งค่อยว่ากันใหม่

หลังจากรองเท้าแห้งแล้ว รู้สึกว่า สีของด้ายมันไม่เข้ากันกับรองเท้าเท่าไหร่ จึงใช้ฝีมือระบายด้ายสีเหลืองด้วยปากกาเมจิกสีดำ แจ่ม !! (มือต้องนิ่งๆนะครับ ไม่งั้นเลอะเทอะแน่นอน แต่พอดีผมเรียนแกะสลักมา เรื่องแค่นี้สิวๆ)

และแล้วก็ได้รองเท้าคู่ใหม่โดยเสียเงินแค่ 110 บาท แหล่มโคตร !!

หลักๆแล้วก็ทำตามขั้นตอนทุกประการนะครับ แล้วก็คำนึงถึงหลักการผสมสี เช่น น้ำเงิน ผสม แดง จะได้ม่วง เหมือนรองเท้าของผมหรือเปล่า ที่ เหลือง ผสม ดำ ก็ออกมาเขียวแก่ จะมีไม่ทำตามก็แค่แช่นานเกินไป แต่ก็คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา แต่ไม่รู้ว่าการปั่นแห้งทำให้รองเท้าสีจางลงหรือป่าว และสีย้อมผ้าอันนี้ผมซื้อที่ B2S ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวนะครับ จะอยู่แผนกเครื่องเขียน ส่วน B2S ที่อื่นก็คงจะมีขายเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะอยู่แผนกเครื่องเขียนเหมือนกันหรือป่าว ราคา 110 บาทครับสำหรับสีสูตรพรีเมี่ยม

หากมีข้อผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย เสี่ยงเหลือเกินกับการทดลอง แต่ผลที่ออกมาถือว่าพอใจ 80% เพราะที่จริงผมอยากได้สีดำล้วนมากกว่า แต่สีนี้ถือว่า OK !!

ห้ามแซวลายเซ็นนะครับ ผมอายเหลือเกิน นานมากแล้วไม่หายซักที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artssm : 18th August 2012 เมื่อ 18:34

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อื้อหือ วิธีบ้านๆกันเลยเนอะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    สวยจริงๆ เห็นแล้วอยากทำเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สปิริต" มันอยู่ที่ใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    กำ ย้อมโหด

กล่าวขอบคุณ
    183
    ของเขาดีจริง ไม่งั้นผมไม่กล้าลองหลอก

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    สีเหลืองคู่เดิมก็สวยอยู่แล้วนะเพ่!!

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    ผมอยากได้ดำปี๋เลยอ่ะครับ แบบในคลิปแต่กลัวมันแข็งเหมือนกัน

แต่ผมว่าพ่นมันดูสวยกว่านะ

ขอบคุณมากนะครับ อยากเปลี่ยนสีเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    0.0 เฮ้ย เอามาย้อมเรองเท้านักเรียนดีกว่า 555+

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samekubpom อ่านกระทู้
    ผมอยากได้ดำปี๋เลยอ่ะครับ แบบในคลิปแต่กลัวมันแข็งเหมือนกัน

แต่ผมว่าพ่นมันดูสวยกว่านะ

ขอบคุณมากนะครับ อยากเปลี่ยนสีเหมือนกัน
    แต่ละวิธีมันมีข้อดีเสียต่างกันหนะครับ ผมกลัวพ่นสีไม่ดีแล้วมันจะไม่เวิค เลยย้อมดีกว่า

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    สวยมากเลยครับ แต่ผมไม่ได้ใส่ผ้าใบนานแล้ว ใส่แต่หนังอยากย้อมหนังบ้าง เอิ้กๆ

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    เจ๋งๆครับ ขอบคุณครับที่นำสาระบ้านๆดีๆมาฝาก

หน้าหมาแต่ใจดี ดีกว่าหน้าเกาหลีแต่ใจหมา

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    เจ๋งน่าสนใจสุดๆคะ ว่างๆจะลองนั่งย้อมมั้ง

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    สวยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    น่าลอง ผมก็มี Vans โก๊ะ กากๆอยู่คู่ 1 สีชมพู ซีดๆของแท้นะ แต่ใส่ลุยน้ำลุยฝนมาซีดเลย

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    ทำเหมือนผ้ามัดย้อมเลย

กล่าวขอบคุณ
    183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anbiun อ่านกระทู้
    สวยมากเลยครับ แต่ผมไม่ได้ใส่ผ้าใบนานแล้ว ใส่แต่หนังอยากย้อมหนังบ้าง เอิ้กๆ
    หนังก็ยอมได้นะครับ ลองตามเข้าไปดูที่เจ้าของเวปได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    น่าลอง ผมก็มี Vans โก๊ะ กากๆอยู่คู่ 1 สีชมพู ซีดๆของแท้นะ แต่ใส่ลุยน้ำลุยฝนมาซีดเลย
    ซีดๆย้อมติดง่ายนะ ในความคิดผม ขนาดสีเหลืองสดๆ ของยังใหม่ๆเลย ยังติดเยอะขนาดนี้ แถมหนังรองเท้าก็ไม่ติด เจ๋งจริงๆ 110 เอง B2S

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    นานๆ มีคนตั้งกระทู้มีสาระก็ดีเหมอนกันแหะ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ชื่อกระทู้ มันดูยิ่งใหญ่มากครับ 555.

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    เอารูปมาซะ เต็มเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    ชอบมากๆ สร้างสรรค์ครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    โอ้ !! DIY เองเลย สวยมากๆ เก๋ไก๋ไปอีกแบบ 555+

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ผมใช้แต่ปากกาเมจิกละเลงอะ
    GREAN CENTER
    มีปัญหาไฟล์เสียติดตั้งเกมส์ไม่ได้แจ้งมา ที่นี่ หรือ PM มาบอกจะรีบทำการแก้ไขให้ครับ

อยากสนิท สกิดซิจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    895
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,607
    อยากให้ลองสีย้อมผ้า สูตรพรีเมี่ยม #6 China Blue ผมอยากย้อมได้สีนี้แต่ไม่รู้ออกมาสวยเปล่า เดี๋ยวกลัวไม่ถูกใจ ใครใจดีย้อมให้ชมหน่อย 5555555
    CPU i52400 RAM 8GB 1600Mhz VGA 7770 CU ll OC XFX650W GAH77MD3H

กล่าวขอบคุณ
    183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ D3COY อ่านกระทู้
    อยากให้ลองสีย้อมผ้า สูตรพรีเมี่ยม #6 China Blue ผมอยากย้อมได้สีนี้แต่ไม่รู้ออกมาสวยเปล่า เดี๋ยวกลัวไม่ถูกใจ ใครใจดีย้อมให้ชมหน่อย 5555555
    นึกถึงหลักการผสมสีเอาไว้ครับ เหมือนแม่สีอะครับ ว่าสีไรผสมสีไรแล้วจะออกมาเป็นสีอะไร แต่ถ้ารองเท้าคุณสีขาว ย้อมสีอะไรก็ได้ครับ แต่ถ้ารองเท้าสีดำ น่าจะได้ดำอย่างเดี่ยวหนะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: