ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

Exclamation [ ถาม ] ระหว่าง Iphone 5 vs Samsung S3 อันไหนเจ๋งกว่า ?

คือตอนนี้กำลังมองหาสมาทโฟนสักเครื่องอยู่อ่ะครับ ที่เล็งๆไว้ก็มี Iphone 5 กับ Samsung Galaxy S3 อยากให้กูรูทางด้านนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ควรตัดสินใจแบบไหนดี
    ก็จริงอยู่ที่ Iphone 5 ยังไม่ออก แต่ว่าผมควรจะรอมั้ย หรือว่าจะเอา s3 เลย ราคาคงไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ ช่วยแนะนำแนวทาง แนวคิดในการตัดสินใจด้วยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมว่า ราคาเปิดตัวไอโฟนตัวใหม่น่าจะต่างมาก เพราะราคา S3 เครื่องศูนย์ (ถ้าคนรุ้ที่ซื้อ) จะแค่ 18000 นิดๆ ไอโฟนออกมาต้องราคาแรงอยุ่แล้วครับ ส่วนตัวเจ้าของชอบแบบไหน แล้วแต่เลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    iPhone 5 ราคาหิ้วเครื่องแรงนะครับ ผมว่าถ้าจะใช้เสถียรก็ iPhone 5 ถ้าลูกเล่นเยอะ หน้าจอใหญ่ สเป็คแรง (แต่ตัว OS ไม่เสถียรมาก) ความสามารถเยอะโคตร ก็ SIII ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    ถ้าพูดถึงสองตัวนี้ Iphone5 นี่ข้อมูลยังไม่มากแต่ถ้างมงานพวกแอปเปิ้ลก็รอสอยครับ ส่วน S3 ก็เจ๋งใช้ได้ ทั้งจอ สเปค ไม่ขออธิบายนะเดียวจะยาว ไปหาเอาเอง

ปล. ผมแนะนำเล่น HTC one X ไม่ก็ sonymobile ดีกว่า-w-

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมไม่ใช่กูรู แต่.... ท่าชอบที่จะถือของแรงเพื่อสนองอะไรบางอย่างของเรา ( ในกรณีข่มด้วยสเป็ค ) S3 คือคำตอบ

แต่ท่าชอบข่มด้วยแบรนด์ I-phone คือคำตอบ ในกรณีชอบถ่ายรูปสวยผมแนะนำ Nokia

แต่เพราะมือถือมันออกใหม่ตลอดเวลา เรื่องพวกนี้ต้องอยู่ที่ใจอ่ะครับ ( ใจผมมันเลือก Sony Xperia S )

หามือถือที่เหมาะกับตัวเอง ไปทดสอบระบบเองหรือดูคลิปของทั้ง2รุ่น ทั้ง IOS และ Android

คร่าวๆก็ Android สามารถแต่งอะไรๆได้เยอะมาก สามารถแต่งหน้า Desktop ได้ ภาพพื้นหลังก็เป็นภาพเคลื่อนไหวสวยๆได้

ส่วน IOS ก็ลื่น+เสถียร แต่ I-phone มีปลอกกรอบหุ้มมือถือ และสติ้กเกอร์+ของแต่งมือถือเยอะมากมายมหาศาล

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เจ๋งกว่าด้านไหนล่ะ? มันขึ้นอยู่กับแต่ละคน
    ถ้าด้านสเปกผมมองว่า iPhone 5 อยู่แล้ว
    แต่ถ้าด้านการใช้งาน ความคล่องตัว ยังไง ฝั่ง SS ก็เหนือกว่า

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ + ถ่ายรูปลง Instragram,FB ยังไงก็ไม่น่าจะต่าง หรือมองแล้วแยกยากระหว่างถ่ายรูปด้วย iPhone หรือ SS

ถ้าเน้นเชิงธุรกิจ ก็ iPhone ครับ มีโปรแกรมทางการเงินเพียบเพราะระบบเสถียรกว่า
    ถ้าเน้นลูกเล่น สนุกสนาน ก็ข้ามไปทาง Android

ปล.ตอนนี้ผมใช้ HTC ชอบมาก

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    Iphone ดีกว่าครับส่วนตัว พวก ซัมซุงไม่ใช่ระบบปฏิบัติการของตนเอง แล้วการทัชมันไม่ลื่นไหลเหมือนไอโฟนเลย

เปรียบเทียบระหว่าง Iphone 4 กับ S 2 นะครับ

ปล คหส่วนตัว

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    เสริมอีกอย่างพวก samsung อะนะบริการห่วยแตกมากมายการอัปเดทก็ห่วยแตกชอบทิ้งมือถือเก่าๆไว้ข้างหลัง

แนะนำไปพวก HTC SONY

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    จากที่ผมเคยใช้ทั้ง iphone และ ss ตอนนี้ใช้ s3 ทัชลื่นมากเลยครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ตัดสินใจไม่ถูกเลย โฮ๊กกก !!

Dara Academy, Chiangmai [TH] .Old School,
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    Blog Entries
    1
    IPHONE ดีกว่าเยอะครับมี App store ให้โหลดเยอะ ลื่นไหลกว่าเยอะเลยครับ ทนกว่าอีก ไม่เเนะนำ SUMSUNG
    (= ̄ω ̄=)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ' ΛPHЯOĐ!TΣ ™ อ่านกระทู้
    คือตอนนี้กำลังมองหาสมาทโฟนสักเครื่องอยู่อ่ะครับ ที่เล็งๆไว้ก็มี Iphone 5 กับ Samsung Galaxy S3 อยากให้กูรูทางด้านนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ควรตัดสินใจแบบไหนดี
    ก็จริงอยู่ที่ Iphone 5 ยังไม่ออก แต่ว่าผมควรจะรอมั้ย หรือว่าจะเอา s3 เลย ราคาคงไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ ช่วยแนะนำแนวทาง แนวคิดในการตัดสินใจด้วยนะครับ
    ซื้อ S3 ท่านจะได้พบกับโลกใหม่ของสมาร์ทโฟน ที่ ไม่ผูกขาด ของฟรียังมีในโลก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ถ้าไม่รีบก็รอดู iphone5 ก่อน ถ้ารีบก็ s3

iphone5 ยังไม่วางตลาดไม่รู้จะเทียบยังไง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Paparaszi อ่านกระทู้
    ซื้อ S3 ท่านจะได้พบกับโลกใหม่ของสมาร์ทโฟน ที่ ไม่ผูกขาด ของฟรียังมีในโลก
    ผมว่าไม่นะ ใครใช้ Iphone รู้ดีว่า ถ้ารอหน่อยจาก app เสียเงิน กลายเป็นฟรี เยอะแยะ แถมมันก็เป็น app ที่มีคุณภาพจริงๆ หรือไม่ก็จ่ายตัง ตามร้านที่ลง app เน้น ver. เต็ม ก็ได้ คุณทำอย่างว่า AD มันไม่ต้องเสียตัง ซะงั้นแล้วผมว่า ถ้าจะเล่น AD แนะนำ HTC SONY ดีกว่าแล้วยิ่ง ONE X ลดราคาลงแล้วเหลือ 19900 ผมว่าคุ้มว่าที่จะไปเล่น s3 เพราะมันก็ไม่ได้ต่างอะไรมากที่สเปค แต่เรื่องคุณภาพ HTC เหนือกว่าแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 25th August 2012 เมื่อ 22:31

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    393
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    ผมว่าไม่นะ ใครใช้ Iphone รู้ดีว่า ถ้ารอหน่อยจาก app เสียเงิน กลายเป็นฟรี เยอะแยะ แถมมันก็เป็น app ที่มีคุณภาพจริงๆ หรือไม่ก็จ่ายตัง ตามร้านที่ลง app เน้น ver. เต็ม ก็ได้ คุณทำอย่างว่า AD มันไม่ต้องเสียตัง ซะงั้นแล้วผมว่า ถ้าจะเล่น AD แนะนำ HTC SONY ดีกว่าแล้วยิ่ง ONE X ลดราคาลงแล้วเหลือ 18900 ผมว่าคุ้มว่าที่จะไปเล่น s3 เพราะมันก็ไม่ได้ต่างอะไรมากที่สเปค แต่เรื่องคุณภาพ HTC เหนือกว่าแน่นอน
    เจอแฟนพันแท้แล้วไง...อิอิ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    อันไหนออกหลังก็ดีกว่าแหละครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    iphone ดีครับ IOS เค้าดีจริง ขนาดเสป็คมือถือไม่แรงยังลื่น ๆ สบาย ๆ ผิดกับ แอนด๋อยที่ยังมีกระตุก ๆ ไม่ค่อยตามนิ้วให้เห็นบ้างในระดับ duocore
    แต่... ข้อเสียที่เห็นได้ชัดคือ แพงครับ *-* แล้วก็กั๊กอะไรหลาย ๆ อย่างที่ต้องใช้ให้มันคู่กับ apple ให้หมด(ตรงจุดนี้ผมไม่ชอบเลย) ขนาดพวกหูฟังอะไรงี้ ยังต้องใช้ของมัน
    สรุปคือ ถ้าซื้อมาแล้ว ก็จะมีค่าใช้จ่ายตามมาอีกเยอะแน่นอน แล้วก็ราคาเปิดตัวเครื่องหิ้วนี่ ผมว่า 25k แน่ ๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    เป็นคำถามที่ไม่น่าถามเพราะคนละosกัน การใช้งานก็ต่างกัน ถ้าเทียบsamsung กับ htc ค่อยเข้าท่าหน่อยเพราะการใช้งานไม่ต่างกันมาก แล้วแต่ชอบครับ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เคยใช้ iphone 3gs เปลี่ยนมา samsung s2 แต่ตอนนี้ใช้ iphone 4s จากที่เคยใช้มาชอบ iphone มากกว่าเพราะมันลื่นใช่ง่ายดีไม่ค่อยค้าง

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    แนะนำให้ซื้อ '' Iphone 5 '' เพราะดีกว่า Apps เยอะ เมนูสวย ใช้งานลื่นกว่า เครื่องสวย สเปกแรง ไม่แนะนำ SAMSUNG เพราะยังไง ต้นฉบับก็ต้องดีกว่าอยู่แล้วหล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratiio : 25th August 2012 เมื่อ 20:30

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    แนะนำ Iphone อีกตัว
    ส่วนที่ว่า ใช้ S3 แล้วค้นพบโลกใหม่ ที่บอกว่าจะได้ของฟรี ผมไม่อยากแนะนำ เพราะว่า แอพบางแอพ มันก็ไม่ได้แพงมาก คนทำเขาก็ตั้งใจที่จะทำแต่ว่าก็ดันมาหาโหลดเอาง่าย ๆ
    ถ้าผมเป็นคนพัฒนาแอพ ผมนั่งน้ำตาตกละเนี้ย

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    393
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MarrySunny..~* อ่านกระทู้
    แนะนำ Iphone อีกตัว
    ส่วนที่ว่า ใช้ S3 แล้วค้นพบโลกใหม่ ที่บอกว่าจะได้ของฟรี ผมไม่อยากแนะนำ เพราะว่า แอพบางแอพ มันก็ไม่ได้แพงมาก คนทำเขาก็ตั้งใจที่จะทำแต่ว่าก็ดันมาหาโหลดเอาง่าย ๆ
    ถ้าผมเป็นคนพัฒนาแอพ ผมนั่งน้ำตาตกละเนี้ย
    google...5555 ลองคิดเองนะ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ถ้าถามจากประสบการณ์การใช้งาน ขอตอบว่าIphone โลดดด จากที่เคยใช้แอนดรอย เวลาซื้อมาใช้แล้วมันมีความรู้สึกว่า ตกรุ่นไวมากกกกเพราะแอนดรอยทำกันหลายจ้าว แข่งกันสูงรุ่นใหม่แต่ละรุ่นออกมาไวมาก ทำให้เครื่องที่เราถืออยู่มันดูหมดความน่าสนใจไปเลย แถมการอัพเดทแต่ละเวอร์ชั่นช้าาา ออกตัวใหม่ทีต้องรอค่ายเขาทำรอมอีก ไม่เหมือนทาง apple ที่จะกำหนดอายุผลิตภัณท์ไว้ที่ประมาณ 1-2 ปี ทำให้ความรู้สึกว่าเวลาซื้อมาใช้แล้วมันไม่ตกรุ่นเร็ว มีแอพที่ใช้ได้ชัวร์ๆแน่นอนอย่างน้อยก็สองปี ต่างกับแอนดรอยที่อายุเครื่องเกิน 1 ปีเริ่มเล่นเกมใหม่ๆไม่ได้ละเพราะสเปคตำเกินไป แล้วการอัพเดทซอฟท์แวร์ก็รวดเร็ว หากมีตัวอัพเดทใหม่ปุ๊บเราก็สามารถอัพได้เลย แต่ข้อเสียคือระบบมันค่อนข้างปิดนิดหน่อย เอาอะไรใส่ไปเรื่อยแบบแอนดรอยไม่ได้ เป็นแค่ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ การตัดสินใจในขั้นสุดท้ายก็คงอยู่ที่ตัวคุณเองละ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,552
    1

Wink คนกลาง

จะ apple หรือ ss3 แล้วแต่คนชอบคับ อีกอย่าง ซิป iphone 5 ตัวเดียวกับ ss3 อยู่แล้ว

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ส่วนมากออกทีหลังย่อมดีกว่าครับ i phone5 อาจจะกักเรื่องจอ หรือสเป็กไปน่อย แต่ก็ส่วนตัวคิดว่าน่าจะดีกว่าเพราะออกทีหลัง ต้องรอดูครับ เพราะข้อมูลiphone5 ที่อยู่ตามเวปต่างๆก็ไช่ว่าจะเป็นข้อมมูลแท้เสมอไป

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: