ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเด้าเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 880

[PC] Lost planet 2 SKIDROW [2010/2 Disc/ 12.1 GB] SaveUfile 499 MB - Part

: รายละเอียด :
    หลังจากที่เกมส์ Lost Planet 2 ได้ออกวางบนเครื่อง Xbox360 และ PS3 ไปแล้วในช่วงพฤษภาคมที่ผ่านมา พร้อมกับกระแสการต้อนรับที่ดี ได้มีการนำเอามาปรับปรุงให้กับตัวเกมส์ Lost Planet 2 ใหม่เพื่อแก้ไข พร้อมกับประกาศทำลงเครื่อง PC เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ในการกลับมาครั้งนี้ Lost Planet 2 ได้มีการเพิ่มเติมหลายสิ่งหลายอย่างเข้ามาแบบ co-op นั้นรองรับ 4 ผู้เล่นเข้าลุยกับ Akrid ขนาดยักษ์พร้อมกัน เพิ่มเติมสกิลและทักษะการเล่นใหม่ให้กับตัวละคร แลยังมีการปรับปรุงด้านกราฟิกใหม่ให้มีความสมจริงและศักยภาพที่เด่นชัดมาก ยิ่งขึ้น ทั้งนี้ยังรองรับการทำงานบน DirectX11 ซึ่งก็น่าจะเป็นตัวการันตีความมันส์ได้อย่างดีทั้งนี้ด้านสเปคเครื่องแน่นอน ว่าคงไม่ใช้น้อยๆ ในเรื่องของกราฟิกต้องขอยกนิ้วให้กับการกลับมาที่สร้างความตื่นเต้นให้ กับผู้เล่นได้มาก ทั้งฉากป่าเขา ต้นไม้ น้ำ ไหลรื่นและให้ความรู้สึกร่วมที่สุดยอด โดยมีการนำ MT Framework 2.0. เข้ามาช่วยในการสร้างกราฟิกที่สุดยอดเหล่านี้ ในเรื่องของตัวละคร ดีไซน์ออกมาได้เท่และเก๋เป็นอย่างมาก นี่ยังไม่นับรวมตัวละครที่สามารถดาวน์โหลดได้ ทั้งอย่าง Wesker จาก Resident Evil, Marcus Fenix และ Dominic Santiago จาก Gears of War Helghast จากเกม Killzone, ชุดพิเศษจากเกม Monster Hunter ส่วนเอเลี่ยน Akrid ก็ไม่ยอมน้อยหน้าเมื่อพาเหรดกันออกมาอย่างมากมายและอลังการ ขอย้ำครับว่าอลังการมากๆ (ตัวเอกมีขนาดแค่เท้า Akrid บางตัวกันเลยทีเดียว) ส่วนระบบเสียงนั้นเจ๋งเข้าขั้นครับ ใครมีเครื่องเสียงดีๆ รับรองงานนี้ความสนุกเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอน Lost Planet 2

Minimum Specification
    ■ OS: Windows XP o CPU: Intel Core 2 Duo Processor or over; AMD Athlon x2 Processor or over
    ■ Memory: Windows XP – 1GB or over; Windows Vista – 2GB or over
    ■ HDD: 13.0GB free space or over o Resolution: 640×480 or over
    ■ Video Card: DirectX 9.0c / Shader 3.0 or over (No guarantee on running it on board or by sharing it with a main memory)
    ■ NVIDIA GeForce 7800 Series or later
    ■ ATI Radeon HD 2400 Pro or over o VRAM – 256MB or over (No guarantee on running by sharing it with a main memory)
    ■ VRAM – 512MB or over (No guarantee on running by sharing it with a main memory)
    ■ Sound Card: DirectSound Support (DirectX 9.0c or over) o Input Device: Mouse, Key board

Recommended System Requirements
    ■ OS: Windows Vista/7
    ■ Processor: Intel Core 2 Quad @ 3.0 Ghz / AMD Phenom II X4 @ 3.0 GHz
    ■ Memory: 2 Gb
    ■ Hard Drive: 13 Gb free
    ■ Video Memory: 512 Mb
    ■ Video Card: nVidia GeForce 9800 / ATI Radeon HD 4800
    ■ Sound Card: DirectX Compatible
    ■ DirectX: 10
    ■ Keyboard
    ■ Mouse
    ■ Other Controllers: XBOX 360 Controller for Windows
    ■ DVD Rom Drive

ขั้นตอนการติดตั้งเกมส์

Download : 499 MB - Part
    SaveUfile
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siriyot00 : 18th August 2011 เมื่อ 16:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ไฟล์ตัวเบ้งๆอย่างนี้ผมชอบจัง

ขอบคุณมากๆ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมไม่ได้โหลดหรอกครับ แต่ผมคลิกลิงค์ให้^^

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เกมนี้คนไม่อัพตัวเต็มกันเลย เจอแต่ Repack
    เราหาตัวเต็มอยู่พอดี ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    เชิญชวนมาเล่น ออนไลกันผ่าน xgn นะครับ ผมเล่นคนเดียวเหงามาก

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ช่วยอัพ แผ่น2 พาร์ทที่ 12 ให้หน่อยนะครับ เหลือพาร์ทเดียวเอง ช่วยอัพให้ใหม่ด้วยนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เหมือนกันครับ part12 แผ่น2 โหลดไม่ได้ครับ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ โหลดได้แล้ว ^^

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุณมากกกก

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอบคุณมากกกกครับ โหลดได้แล้ว โหลดได้+เล่นได้แน่นอน100%ครับ ผมลองแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอโทษนะครับ พอลงเกมเสร็จหมดแล้วนี่ ต้องเข้าเกมจากตัวไหนครับ ผมลองเข้าจากออโต้รัน มันก็เป็นตัวออนไลน์ ต้องมีซีเรียลก่อนอีก เข้าไม่ได้อะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    พอผมกดเข้าเกมที่ตัว LP2DX9 มันก็ขึ้นแบบนี้อะครับ

พอหาโหลดตัว .dll มาลง ทีนี้ เด้งerror 80070002 อีก ทำไงดีอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    Blog Entries
    2
    พอจะมีวิธีแก้ปัญหานี้ได้ไหมครับ มาจากเกม lost planet 2
    ทำไมเข้าหมวด CAMPAING แล้วพอกดข้ามฉากวีดีโอ หรือ ดูมันจบ มันจะค้าง ถ้ากด Enter มันจะหลุดทันที เลยลองกด Alt+Tab จากนั้นเปิดหน้าตา Windows Task Manager ขึ้นมา จึงพบว่า
    ที่มันหลุดเป็นเพราะ มันเกิดอาการERR09 เป็นหน้าตาขนาดเล็ก เขียนข้อความว่า
    ERR09:Unsupported function : IRender -> getDevice()->CreateTexture(mWidth,mHeight,mLevelCount,usage,mGPUFormatType,pool,&ptex,NULL)
    พร้อมกับปุ่ม OK พอกด เกมก็หลุดทันที
    รูปสิ่งที่พบเจอม
    หมวด CAMPAING เล่นได้หรือไม่ หรือว่า เล่นไม่ได้เลย หรือว่า เวลาเล่นต้องใช้เน็ต หรือ มีเหตุผลอื่น และ หมวด CAMPAING ตามที่เข้าใจ ใช่หมวดผจญภัยทั่วๆไปหรือป่าว
    ผู้ใดรู้ช่วยตอบหน่อย

สเปกคอม
    Win 7 , i3 , Ran 4 GB , HDD 500 GB ขนาดจอที่ใช้ 1366

ถามคนปล่อย แต่คนปล่อยไม่ตอบอะไรทันนั้นเงียบหายไป เห็นว่าเป็นเกมเดียวกันเลยมาถาม
    ติดตามผลงานได้ที่[PSX ON PC] By [Z]ลันลา และ [PCSX2 ON PC] By [Z]ลันลา หรือที่บล็อก บอกเหล่าเก้าสิบกับ[Z]ลันลา

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมลงแล้ว เวลาเข้าเกมส์มันขึ้นแบบนี้น่ะครับ

error อย่างไรครับ ลองไปหา Crack มาก็เป็นเหมือนเกิมครับ ลงใหม่ก็เหมือนเดิม

ใครช่วยหาวิธีให้ผมหน่อยครับ อยากเล่นมากๆ เลย

หรือยังไงขอ MSN คุยกันก็ได้ครับ จะได้เข้าใจง่ายครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Tags for this Thread