ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

CS Online แย่หรือถูกด่าเพราะผลประโยชน์หรือพวกยึดติดกับภาพโลกแคบ

จากการเข้าไปดูในหลายๆที่ คนบางกลุ่มมักพูดหรือเปรียบเทียบกับ CS GO แทนที่จะเปรียบเทียบกับเกมออนไลน์มีชื่อ อย่าง PB SF AVA
    แน่นอนครับเกมที่มาแรง ย่อมเป็ฯกระแส มีคนรักก็มีคนเกลียดเป็นธรรมดา
    ทำไม CS : Online ภาพถึงเทียบ 1.6 คนบอกว่าเกมเก่าแต่จริงๆแล้วเป็ฯเกมรุ่นเดียวกับ AVA ถูกผลิตออกมาในปีเดียวกัน
    ผู้พัฒนาต้องการให้เกมยังคงความคลาสสิค และรูปแบบการเล่นของมัน และปัจจุบัน CS Online ก็มีโหมดการเล่นที่หลากหลายหากคุณเคยเล่น ของจีน เกาหลี

ผมจะไม่ขอกล่าวถึง GO ในกระทู้นี้เพราะผมก็ซื้อและชื่นชอบมันไม่น้อย
    แต่การเปรียบเทียบควรแบ่งให้ชัดเจน ไม่ใช่ตั้งกระทู้มาเพื่อโวยวายในสิ่งที่ตัวเองไม่ชอบ ไม่พอใจ ติเพื่อก่อไม่มีใครว่า แต่มาทำเป็ฯโจมตีเพื่อผลประโยชน์หรือมองโลกแคบๆ

หากอยากจะเปรียบ CS GO ทำไมไม่เอาไปเปรียบ BF3 Call duty หรืออีกหลายๆเกมที่ เป็นจำพวกเดียวกันลองเอาพวกนี้มาเปรียบเทียบ แล้วจะรู้ ว่า CS GO มันเหมือน FPS ที่พึ่งเกิดเท่านั้นเอง

ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ในใจผม BF3 เป็น FPS เบอร์หนึ่งเลยครับ
    ตั้งแต่เคยเล่นก็ไม่อยากหันไปหาเกมอื่นอีกเลย

ทั้งภาพเสียง การเคลื่นไหว ความสมจริง

ส่วนพวกเกมออนไลน์ FPS ทั่ววๆ ไปในไทยนั้น ไม่เคยคิดจะกลับไปแตะ ภาพล้าสมัย เสียงปืนกระป๋อง เล่นแล้วไม่สนุกเอาซะเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    โอลิมปิก ปีนี้โดนโกงหลายประเทศเนอะ ^^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    โอลิมปิก ปีนี้โดนโกงหลายประเทศเนอะ ^^
    i agree with you.

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    i agree with you.
    me too. เอะ!!!! มันเกี่ยวกับเนื้อหา จขทก ตรงไหนเนี่ย

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    สงสัยพวกที่เอาไปเทียบกับ CS:GO จะไม่เคยเล่น CS 1.6

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ผมเลือกที่จะเล่นเกมที่เสียเงินเฉพาะตอนซื้อเกม ไม่ใช่ตัวเกมที่เล่นฟรีแล้วเสียเงินซื้อปืน
    ผมเลิกขาดจากวงการ FPS Online ไทยตั้งแต่เล่น SF แล้วเงินไม่มีเงินซ่อมปืนนี่แหละ ไม่เติมเงินให้มันเดี๋ยวเราก็จบไปเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ใครจะเป็นยังไงไม่รุ้ แต่ผมเล่นแล้วปิงขึ้น 100-200 ตลอดเวลา งงแด๊ก เน็ตปกติ เล่นได้ทุกเกม เห็นในห้องก็มี 2-3 คนที่มีอาการเดียวกัน

เล่นไม่ได้เลย อยากเล่นนะนี่ = =

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ใจเย็นๆครับ ผมก็เข้าใจความรู้สึก จขกท.ดี
    กระผมก็เป็นคนนิยมความคลาสสิกเหมือนกันก็เข้าใจ บางครั้งก็ไม่ค่อยชอบใจมากเท่าไหร่กับการเทียบเรื่องความสนุกกับกราฟฟิก
    เป็นธรรมดาของยุคสมัยที่ก้านหน้าโด่ดเด่นในเรื่องภาพกราฟฟิก นักเกมที่ชื่นชอบเน้นกราฟฟิกภาพสวยจึงอดไม่ไหววิพากษ์วิจารย์ไปในทางแย่ว่าภาพห่วย โหลยโท่ย เป็นต้น
    แต่ผมก็ไม่ใส่ใจ เพราะหากแต่ว่าเป็นเพียงการแสดงความคิดเห็นเท่านั่น เราต้องยับยั้งอารมณ์ไว้บ้าง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeoPleWithNoName อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆครับ ผมก็เข้าใจความรู้สึก จขกท.ดี
    กระผมก็เป็นคนนิยมความคลาสสิกเหมือนกันก็เข้าใจ บางครั้งก็ไม่ค่อยชอบใจมากเท่าไหร่กับการเทียบเรื่องความสนุกกับกราฟฟิก
    เป็นธรรมดาของยุคสมัยที่ก้านหน้าโด่ดเด่นในเรื่องภาพกราฟฟิก นักเกมที่ชื่นชอบเน้นกราฟฟิกภาพสวยจึงอดไม่ไหววิพากษ์วิจารย์ไปในทางแย่ว่าภาพห่วย โหลยโท่ย เป็นต้น
    แต่ผมก็ไม่ใส่ใจ เพราะหากแต่ว่าเป็นเพียงการแสดงความคิดเห็นเท่านั่น เราต้องยับยั้งอารมณ์ไว้บ้าง

ขอบคุณครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ลองหันมาเล่นเกมส์กล่องดีกว่าครับ ทีเดียวซื้อขาด ดีกว่าเติมเดือนละ 300

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ผมว่าเกมแต่ละยุคมันก็มีข้อดีต่างกันไปนะ อย่างเช่น Alien vs Predator 2 ภาคเก่าๆยังสนุกกว่า Alien vs Predator 2010 เลย

ผมว่ามองที่เกมเพลย์ดีกว่ามองที่กราฟฟิคดีกว่านะครับ

ส่วนไอเรื่องเติมเงินอะไรอย่าไปโยงดีกว่านะครับ

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    CS : Online ก็คือ CS 1.6 ที่นำมาทำให้เป็น F2P นะครับ ไม่ต้องโวยหรอกว่ากราฟฟิคกาก ในเมื่อกาก ทำไมคนเล่น 1.6 ยังมีอยู่หละ เยอะด้วยมั้ง

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ผมไม่ได้แคร์กราฟฟิค เพราะแยกแยะออก แต่ระบบมันเน่าเกินไปก็เท่านั้นเอง
    แล้วไม่ให้เปรียบกับ CS:GO แล้วจะให้เปรียบกับอะไรครับ? CSS? คือเกมส์ตระกูลเดียวกันก็ต้องเปรียบด้วยกันอยู่แล้ว เหมือน CoD4/MW2/MW3
    แต่ก็ต้องเข้าใจด้วยว่า CS:O เป็นเกมส์เปิดให้เล่น "ฟรี" หรือเรียกกันในบ้านเราว่าเกมส์ออนไลน์ หาผลประโยชน์จากการขายไอเทมอยู่แล้ว
    คือบางคนก็เปรียบเทียบน่าเกลียดเกินไป ลองนึกถึง BF Play 4 Free ละกัน ภาพ BF2 แต่ตัดอะไรไปหลายอย่างมาก ก็เหมือนกันนั่นแหละครีบ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้แคร์กราฟฟิค เพราะแยกแยะออก แต่ระบบมันเน่าเกินไปก็เท่านั้นเอง
    แล้วไม่ให้เปรียบกับ CS:GO แล้วจะให้เปรียบกับอะไรครับ? CSS? คือเกมส์ตระกูลเดียวกันก็ต้องเปรียบด้วยกันอยู่แล้ว เหมือน CoD4/MW2/MW3
    แต่ก็ต้องเข้าใจด้วยว่า CS:O เป็นเกมส์เปิดให้เล่น "ฟรี" หรือเรียกกันในบ้านเราว่าเกมส์ออนไลน์ หาผลประโยชน์จากการขายไอเทมอยู่แล้ว
    คือบางคนก็เปรียบเทียบน่าเกลียดเกินไป ลองนึกถึง BF Play 4 Free ละกัน ภาพ BF2 แต่ตัดอะไรไปหลายอย่างมาก ก็เหมือนกันนั่นแหละครีบ
    CS:O เปรียบกับ 1.6 เวิร์คกว่านะ 5555 ไปเทียบข้ามรุ่นมันก็เกินไป ซีรี่ย์เดียวกันก็เถอะ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    แต่ผมชอบนะ CS:O นะเพราะส่วนตัวผมชอบ CS1.6 อยู่แล้วเวลายิงมันยากดี

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ในอีกแง่มุมนึง บางคนอาจไม่ได้สนใจกราฟฟิต 1 ในนั้นก็คือผม ระบบ Gameplay เหรอ เกมนี้ก็ถือว่าีเพราะถูกพัฒนาขึ้นมาหลายโหมดและปรับปรุงหลานส่วนเช่นกัน แต่ที่ผมไม่ชอบคือ "ความสมดุล"
    จะดูง่ายๆเลย เช่น ใน Item Mall ไอเทมมาใหม่ก็ต้องดีกว่าอยู่แล้ว แน่นอนพอมันมาใหม่เรื่อย ปืนใหม่เก่าผสมกัน คุณภาพก็แตกต่างไป เช่น MP5 แรงกว่า AK หรืออะไรนี่ละ คุณคิดว่า้ป็นไปเ้หรอ
    แถมตัวเกมยังทำเป็นปืนไม่ถาวรสะด้วย แน่นอนก็ต้องเติมซื้อเพื่อของถาวรในอนาคต จนทำให้พวกไม่เติมก็เริ่มกากลงไป ผิดกับพวกเติมที่ได้กับได้ดี ถ้าเป็นอย่างนี้ ผมกลับไปเล่น CS Extreme ไม่ดีกว่าเหรอ
    สนุกกว่าเยอะ ของก็ไม่ต้องเติม แมพก็มาหามาได้เรื่อยๆ ตัวละครก็เยอะ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เอาตรงๆผมว่ามันไม่เเปลกหรอกที่จะมีคนบางส่วนไม่ชอบอะ ภาพมันก็เก่าเกินเเล้วสำหรับยุคนี้เเถมยังเป็นเกมออนไลน์กินตังอีก สู้ซื้อทีเดียวจบไปเลยไม่ดีกว่าหรอ

ปล.ปฏิเสธไม่ได้หรอกว่ามีคนส่วนใหญ่ที่เล่นเกมเพราะภาพสวยจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zefeelos อ่านกระทู้
    แล้วทำไม SF PB คนถึงเยอะกว่า BTR ทั้งๆที่ภาพสวยกว่า
    อาจเป็นเพราะหลายๆส่วนครับ ด้านโปรโมชั่น การโปรโมต ราคาสินค้า ระบบการเล่น เเล้วก็คุณภาพการให้บริการ
    ภาพสวยมันก็ไม่ได้เป็นข้อสรุปเดียวที่จะทำให้เกมนั้นฮิตนิครับ

เเต่ผมก็ยังยืนยันความคิดเดิมว่าคนเล่นเกมเพราะภาพสวยเยอะ -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HearTLockER : 21st August 2012 เมื่อ 18:28

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UrAuZi อ่านกระทู้
    CS : Online ก็คือ CS 1.6 ที่นำมาทำให้เป็น F2P นะครับ ไม่ต้องโวยหรอกว่ากราฟฟิคกาก ในเมื่อกาก ทำไมคนเล่น 1.6 ยังมีอยู่หละ เยอะด้วยมั้ง
    มันไม่ใช่ Free to play แต่มันเป็น Pay to win ต่างหาก

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    Blog Entries
    1
    พูดได้ยอดมากครับ เห็นด้วยสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HearTLockER อ่านกระทู้
    เอาตรงๆผมว่ามันไม่เเปลกหรอกที่จะมีคนบางส่วนไม่ชอบอะ ภาพมันก็เก่าเกินเเล้วสำหรับยุคนี้เเถมยังเป็นเกมออนไลน์กินตังอีก สู้ซื้อทีเดียวจบไปเลยไม่ดีกว่าหรอ

ปล.ปฏิเสธไม่ได้หรอกว่ามีคนส่วนใหญ่ที่เล่นเกมเพราะภาพสวยจริงๆ
    แล้วทำไม SF PB คนถึงเยอะกว่า BTR ทั้งๆที่ภาพสวยกว่า

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ผมว่า cs online ภาพเหมือน cs 1.8 เลย
    ปล. อย่าไปเครียดมากเลยครับ คนสมัยนี้เขาเสพกราฟฟิกกันทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joomn007 : 21st August 2012 เมื่อ 19:24

★ PC Uploader ★
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,233
    อย่าลืมนะครับ CS:O 2 กำลังจามา.... เพราะ CS:O ภาคแรกนั้นเขาทำมาไว้นานพอสมควรแล้วละครับ

เหมือนๆกับ SF ภาคแรก กับ SF2 นั่นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ตอนนี้ติด CS:GO งอมแงมเลยครับ

ผมไม่ชอบ CSO อย่างเดียวคือปืนกับเสียงไอ้อ่าง -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aspirineth : 21st August 2012 เมื่อ 20:29

กล่าวขอบคุณ
    9
    CS:O 2 กับ CS : GO อันไหนจะรุ่งกว่ากัน ??