ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658

Wink ใครว่าชอบใช้ของเถื่อน!! ไทยติดอันดับท็อป 5 ประเทศซื้อแอพบน App Store และ Google Play ในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้

นายปรีชา ไพรภัทรกุล CEO & President บริษัท MOL AccessPortal จำกัด เปิดเผยว่า จากการไปร่วมงาน Casual Connect 2012 ที่ Seattle สหรัฐอเมริกา ที่ผ่านมา App Annie ผู้ให้บริการด้านการวิเคราะห์การดาวน์โหลดและจำหน่าย App ผ่านไอทูนส์แอปสโตร์ และกูเกิลเพลย์ ได้เปิดเผยรายงาน โดยระบุว่ารายได้และยอดดาวน์โหลด (ทั้งฟรีและจำหน่าย) สำหรับ iOS ประเทศที่ติด 5 อันดับแรก

ในกลุ่มยอดจำหน่ายสูงสุดเดือน พ.ค. 2555 คือ อเมริกา, ญี่ปุ่น, สหราชอาณาจักร, ออสเตรเลีย และแคนาดา ขณะที่สิงคโปร์ติดอันดับ 12 สูงสุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ส่วนประเทศไทยอยู่อันดับ 19 โดยทวีปอเมริกาครองส่วนแบ่งตลาดสูง 47% ตามด้วยเอเชีย-แปซิฟิก 35% และยุโรป 18%

ส่วนประเทศที่มียอดผู้ดาวน์โหลดสูงสุด 5 อันดับแรก ได้แก่ อเมริกา, จีน, ญี่ปุ่น, สหราชอาณาจักร และฝรั่งเศส ส่วนไทยติดอันดับ 11 ในกลุ่มเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ซึ่งยอดสถิติของการดาวน์โหลดในเอเชีย-แปซิฟิกมีส่วนแบ่งการตลาดสูงถึง 44% ตามด้วยอเมริกา 34% และยุโรป 22%

สำหรับยอดดาวน์โหลดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ติด Top 5 มี 4 ประเทศ ซึ่ง iOS นำโดยอินโดนีเซีย, ไทย, เวียดนาม, ฟิลิปปินส์ และเบลเยียม ขณะที่ Google Play อินโดนีเซียนำ ตามด้วยเวียดนาม ฟิลิปปินส์ ไทย และเบลเยียม

ที่มา - prachachat

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ของเถื่อน

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    แอพแท้เดี๋ยวนี้ไม่กี่บาทเองครับ ส่วนมากจะเริ่มที่30บาทขึ้นไป ซื้อแอพแท้มาใช้อุ่นใจกว่าครับไม่ต้องเสี่ยงเจอไวรัสด้วย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    iOS ผมทั้ง iPhone ทั้ง iPad ก็ซื้อแท้เอา ไม่คิดที่จะเจลเลย 55555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ใช้ทั้งสองเลย ฮาๆ
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แอบดีใจ นึกวัน อันดับโลก

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ก็คนฟิลิปปิน มันก็บอกไว้ว่า คนไทยมันเป็นทาส สตีป จ๊อบ
    ตอนแรกก็ไม่ค่อยเชื่อ แต่ตอนนี้เชื่อ100%ล่ะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ได้มาปีกว่าล่ะคับ ยังไม่เจล

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    มันก็แค่นั้นอะครับ- - ของเถื่อนก็เต็มบ้านเต็มเมืองอยู่ดี555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 624
    บางคนเขามีประกันเลยไม่กล้า 555

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ซื้อเกมแท้กันบ้างนะ อาจได้เห็น Ubisoft thiland , Square Enix thai , EA thai อื่นๆ และโปรแกรมเมอร์บ้านเราจะได้มีงานทำด้วย
    ดีไม่ดี บ้านเราอาจทำเกมติดระดับโลกก็เป็นได้
    It's Good For You !!!!!

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    545
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    เบลเยียมมาไงละนั่น

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ก็มีด้านสว่างเหมือนกันนี้ แต่ด้านมืดเยอะกว่า

ไม่เข้าใจจะเจลเพื่อลงแอฟเถื่อนทำไม่ ซื้อแอฟเอาไม่กี่บาทเอง

เอาเครดิตฟรีก็มรเยอะไป ปล.ใครจะเจลเพื่อสวยผมไม่ว่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    มาเปิดศูนย์ใหญ่ที่ไทยหน่อยเถอะ เบื่อพวก reseller แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ซื้อเกมแท้กันบ้างนะ อาจได้เห็น Ubisoft thiland , Square Enix thai , EA thai อื่นๆ และโปรแกรมเมอร์บ้านเราจะได้มีงานทำด้วย
    ดีไม่ดี บ้านเราอาจทำเกมติดระดับโลกก็เป็นได้
    EA จากเราไปนานแล้ว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ของทุกอย่างในชีวิตผมเริ่มซื้อของแท้เพราะ appstore ของ apple นี้แหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ก็คนฟิลิปปิน มันก็บอกไว้ว่า คนไทยมันเป็นทาส สตีป จ๊อบ
    ตอนแรกก็ไม่ค่อยเชื่อ แต่ตอนนี้เชื่อ100%ล่ะ
    เกี่ยวไรกะ สตีฟจ็อบ ??
    ถ้าผมซื้อ Need for speed,Real Racing,Infinity Blade สตีฟจ็อบทำไหม๊ .. ไม่
    บริษัทเกมส์ทำ!!

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ตอนนี้ใช้เจลอยู่ รอ iOS6 ออกจะอัพแล้วไม่เจลแล้ว เครื่องช้าเสี่ยงด้วย -__- 555555555
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อย่าเจลเลยครับมีดีเเค่โหลดเเอปฟรีส่วนใหญ่มีเเต่ปัญหาผมคนหนึ่งละเข็ดกับการเจลเครื่องเจลเครื่องไปทีเดียวเเรกๆก็ดีโหลดเเอปได้ฟรีสักพักเครื่องอืด โหลดเกมมาเล่นไม่ได้ ไวรัสที่ติดมากับแอป เเละอีกปัญหาหลากหลายนานับประการที่จะตามมาทีหลัง จนสุดท้ายผมทนไม่ไหวเสีบยสายชาร์เข้ากับคอมกดเข้าไอทูน RESTOR เลยจบ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    บริษัท sanuk software รับงานจาก Ubi soft

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arada_vivi อ่านกระทู้

สำหรับยอดดาวน์โหลดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ติด Top 5 มี 4 ประเทศ ซึ่ง iOS นำโดยอินโดนีเซีย, ไทย, เวียดนาม, ฟิลิปปินส์ และเบลเยียม ขณะที่ Google Play อินโดนีเซียนำ ตามด้วยเวียดนาม ฟิลิปปินส์ ไทย และเบลเยียม

ที่มา - prachachat
    ประเทศเกิดใหม่ใน SEA เบลเยี่ยม!!

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    EA TH ล่มเพราะคนซื้อของเถื่อน แล้วพอล่มก็บ่นว่าทำไมเกม EA ไม่แปลไทยแล้ว? ถามเพื่อออออ

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ไทยชอบของฟรีฮ่ะ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    เพิ่งเติมซื้อเพลง tap sonic ไปหยกๆ

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    คนไทยเก่งทุกอย่างครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: