ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130

ช่วยดูสเปคคอมผมให้ทีครับไฟตกบ่อยมาก

CPU AMD FX-8120ล

M/B GIGABYTE 970A-D3-R1.0

VGA 1GB (V) PCIe ATi 7770 "SAPPHIRE" Over Clock HDMI

RAM [ RipjawsX] F3-1600C9S-8GXM(8Gx1)

PS (FULL) 650W. AcBel (Box/Cable)

CASE (NP) Tsunami i-robot (Black-Blue)

CPU Cooler 212 Hyper Plus

ปัญหาคืออะไรหรอครับผู้รู้ช่วยที

กล่าวขอบคุณ
    179
    ปกติเปิด โยกัง 10 จอ ครับ แล้วดูหนังไปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2,626
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ไฟตกบ่อยมาก

คอมส์ดับ รีสตาร์ทบ่อย หรือเปล่าครับ โอเวอร์คล็อค ซีพียู แรม หรือเปล่า เคสระบายความร้อนดีหรือเปล่า ปลั๊กไฟ AC มาตราฐานพอหรือเปล่า หลวม เกิดสปร์าค

*เดิมๆ ต้องมามองเมนบอร์ด ซัพพลาย ดูน๊ะครับ ภาคจ่ายไฟมีปัญหาหรือเปล่า *

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    คอมส์ดับ รีสตาร์ทบ่อย หรือเปล่าครับ
    ตอบ บ่อยครับ

โอเวอร์คล็อค ซีพียู แรม หรือเปล่า
    ตอบ เดิมๆเลยครับ (กลัวพัง)

เคสระบายความร้อนดีหรือเปล่า
    ตอบ CASE (NP) Tsunami i-robot (Black-Blue) เคสตัวนี้เลยครับ เปิดฝาข้างครับ (ซิ้งใหญ่เกินปิดไม่ได้ครับ) ซิ้งผมพัดลม 2 ตัวนะ

ปลั๊กไฟ AC มาตราฐานพอหรือเปล่า หลวม เกิดสปร์าค
    ตอบ ของเก่าแล้วครับ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนดูครับ

*เดิมๆ ต้องมามองเมนบอร์ด ซัพพลาย ดูน๊ะครับ ภาคจ่ายไฟมีปัญหาหรือเปล่า *
    ตอบ ดูยังไงหรอครับ แนะนำทีครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    เท่าที่ดูมาน่าจะเป็นที่ psu ท่านจ่ายไฟไม่นิ่งนะครับ ผมว่าคาปาน่าจะกำลังใกล้ระเบิดเเล้วอ่ะ 555+(พูดซะน่ากลัว)
    น่าจะต้องเปลี่ยน psu ใหม่นะครับแนะนำชวัญใจคนรากหญ้าก็ RaidMax RX-700AC 700W 80+ BRONZE - 2100
    อุปกรณ์ทุกอย่างโดยรวมดีแต่อย่ามาเหนียวเรื่อง psu เพราะถ้าเกิดอะไรขึ้นกับ psu มันอาจจะดึงอุปกรณ์พวกนั้นลงนรกไปด้วยก็ได้

ปล.ถ้าหาซื้อไม่ได้สั่งซื้อมาที่ผมก็ได้นะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    เท่าที่ดูมาน่าจะเป็นที่ psu ท่านจ่ายไฟไม่นิ่งนะครับ ผมว่าคาปาน่าจะกำลังใกล้ระเบิดเเล้วอ่ะ 555+(พูดซะน่ากลัว)
    น่าจะต้องเปลี่ยน psu ใหม่นะครับแนะนำชวัญใจคนรากหญ้าก็ RaidMax RX-700AC 700W 80+ BRONZE - 2100
    อุปกรณ์ทุกอย่างโดยรวมดีแต่อย่ามาเหนียวเรื่อง psu เพราะถ้าเกิดอะไรขึ้นกับ psu มันอาจจะดึงอุปกรณ์พวกนั้นลงนรกไปด้วยก็ได้

ปล.ถ้าหาซื้อไม่ได้สั่งซื้อมาที่ผมก็ได้นะครับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuttakarn2012 : 22nd August 2012 เมื่อ 11:25

กล่าวขอบคุณ
    179
    ผมพึ่งไปดู CPU Usage มาครับ มัน 100% เลยครับ

นี่ใช่ปัญหาหรือเปล่าครับ

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    100% นี่ ยังไม่ได้เปิดอะไรใช่ไหม ..

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    100 % โอ้วววว อาจต้องลง windows ใหม่ก้ได้นะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: