ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

จะเครียดทำไมก็ยิ้มเข้าไว้
    กล่าวขอบคุณ
    2,041
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,865

ตอนเปิดเครื่องใช้เวลานานมากถ้าถอดปลั็กนานๆ

ตามหัวข้อเลยครับ คอมผมถ้าถอดปลั้กไว้สักครึ่งวันมันจะใช้เวลานานมากในการบูท
    บางทีเป็นครึ่งชั่วโมงเลยครับหน้าจอถึงจะติดแล้วบูทเข้าวินโดว์
    แต่ถ้าติดแล้วก็ปรกติ
    อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ผมว่า HDD ท่านใกล้จะไปหาสตีฟจ๊อบส์เเล้วหละ

ปล.ก่อนจะถามปัญหาพวกนี้ต้องบอกสเป็คคอมมาให้คนอื่นๆที่จะเข้ามาช่วยเหลือได้รู้ด้วยนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,041
    สเปกนะครับ ไม่รู้บอกถูกไหม
    AMD phenom X3 8650
    ram DDR2 4 GB
    Harddisk 500 GB samsung เพิ่งซื้อมา 2 อาทิตย์มือ1 (ไม่น่าเกี่ยว)
    การ์ดจอ gefoce 9600 gt 512 mb
    ผมรู้แค่นี้ล่ะครับ

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    m/b อาจมีปัญหานะ ผมคิดว่า
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ผมไม่เป็นนะครับ แต่จะมาถามว่า ถอดปลั๊กหลังจากปิดเครื่องทุกครั้ง หรือไว้นานๆ มันจะเป็นอะไรรึป่าว?อะครับ

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    ผมถอดปลั๊กทุกครั้ง ไม่เห็นเป็นอะไรเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    เขาอาจจะหมายถึงถอดหลังปิดล่ะมั้ง พิมพ์สั้นไป
    อ่า..ใช่ครับผมถอดปลั๊กหลังจากปิดเครื่องครับ พิมพ์สั้นไปต้องขอโทษด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Death_Backers : 23rd August 2012 เมื่อ 21:19

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13,749
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    hdd คงใกล้เสียน่ะครับ ลองใช้ hd tune ดูว่า bad กี่จุด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    ผมไม่เป็นนะครับ แต่จะมาถามว่า ถอดปลั๊กหลังจากปิดเครื่องทุกครั้ง หรือไว้นานๆ มันจะเป็นอะไรรึป่าว?อะครับ
    ไม่เป็นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Death_Backers อ่านกระทู้
    ผมถอดปลั๊กทุกครั้ง ไม่เห็นเป็นอะไรเลย
    เลิกการกระทำแบบนั้นเถอะครับ เพราะถ้าทำไปนานๆไม่ดีต่ออุปกรณ์แน่ๆครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ถึงจะเป็น HDD ใหม่ก็มีสิทธิเป็นไปได้นะครับ ลองใชเ HD Tune เช็ค bad ดู
    ส่วนอีกสาเหตุนึงก็อาจจะเป็นเพราะ psu ท่านอาจจะกำลังใกล้ระเบิดเเล้ว 55+
    ผมหมายถึงว่าอาจะใกล้เจ๊งเเล้ว ก็เลยอาจจะเป็นสาเหตุให้ไฟที่จ่ายสู่ HDD
    มันไม่สม่ำเสมอ อันตรายครับถ้าเป็นสาเหตุนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    อันนี้บอกเลยว่าไม่เป็นอะไรเเน่นอน ดีซะอีกประหยัดไฟ+ป้องกันไฟช๊อตในเวลาฟ้าลงได้อีกด้วย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonekaoka อ่านกระทู้
    เลิกการกระทำแบบนั้นเถอะครับ เพราะถ้าทำไปนานๆไม่ดีต่ออุปกรณ์แน่ๆครับ
    เขาอาจจะหมายถึงถอดหลังปิดล่ะมั้ง พิมพ์สั้นไป

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    บูทตั้งครึ่งชั่วโมงกว่าหน้าจอจะขึ้นและเข้าวินโด้ได้
    ยอมรับว่าท่านใจเย็นมากๆ อาการแบบนี้ผมก็ยังไม่เคยเจอ
    เป็นผมจะลองหา ps มาลองเปลี่ยนก่อน ทางที่ดีถ้าไม่มีอุปกรณ์เทส ก็ต้องหาร้านดีกว่าครับ
    ไม่ก็เสียบปลั้กไว้อย่าไปถอดออก (เห็นบอกถอดแล้วจะเป็นทุกที)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เด๋วนะ เข้าใจอะไรกันผิดหรือเปล่า การเสียบปลั๊กใดใดก็ตามที่ไม่ได้ใช้ทิ้งไว้
    " มันเป็นอันตราย " นะครับ ...มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเปิดคอมช้า หรือคอมจะเสียเลย
    แต่ถ้าคุณถอดปลั๊ก โดยที่ยังไม่ได้ ปิดคอมล่ะก็คนละเรื่องครับ

กรณีนี้เครื่องคุณอาจมีโปรแกรมที่ Run พร้อม ๆ กันตอนเปิดเครื่องเยอะเกินไป ลองปิด ๆ มันไปบ้าง
    แล้วก็ตามหลาย ๆ Comment ครับ เช็ค HD หน่อยว่ามันมีอะไรเสียหรือเปล่า

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    แก้ปัญหาเบื้องต้นนะครับ

ก่อนอื่นเลย พิมพ์ msconfig ในRun(XP) หรือ Search(Win7) แล้วก็ติ๊กเอาโปรแกรมที่ไม่จำเป็นออก เพราะโปรแกรมพวกนี้จะรันตอนเราเปิดเครื่องมันจะทำให้เครื่องช้า แล้วหลังจากนั้นก็ทำการ ใช้โปรแกรม TuneUp มาลบไฟล์ขยะต่างๆในระบบ จากนั้นก็ทำการ Defrag Registry และ Defrag HDD เป็นอันจบพิธี เครื่องมันก็จะเร็วขึ้นมาหน่อย แต่จะมากหรือน้อยนั้นก็ตามสภาพเครื่องด้วยนะ^^

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,041
    ขอบคุณทุกท่านครับ จะลองเช็คดู ไม่ไหวไปร้าน