ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ช่วยด้วยครับเกม Sleeping Dogs

คือว่าเวลาผลเล่นเกม Sleeping Dogs แล้วเกมมันเด้งแล้วขึ้น Stop working d3dx11 ครับไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับรบกวนช่วยหน่อยนะครับอยากเล่นมากเลยครับ

นี่สเปคเครื่องผมครับเป็นโน๊ตบุ๊คนะครับ
    Cpu I5 Gen3 2.5
    Ram 4GB
    VGA HD7670M 1GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไฟล์ d3dx11 หายหรือเปล่า ลองหาโหลด แล้วเอามาวางไว้ใน ไดร์ C \ windows ดูสิคับ
    ผมเคยเป็น

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เอาแบบขี้หมูขี้หมาก่อนเลยนะ(แบบแก้เบื้องต้น)

ก็ลง dx ที่มันติดมากับเกม ละก็ลองลงแคร็ก เช็คด้วยว่าโดนแอนตี้ไวรัสรับประทานไปเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    เอาแบบขี้หมูขี้หมาก่อนเลยนะ(แบบแก้เบื้องต้น)

ก็ลง dx ที่มันติดมากับเกม ละก็ลองลงแคร็ก เช็คด้วยว่าโดนแอนตี้ไวรัสรับประทานไปเปล่า

ใช่เลย แม่นแท้เหล๋า

กล่าวขอบคุณ
    29
    ผมดูในแอนตี้ไวรัสมันก็ไม่ได้ลบไฟล์แคร๊กนะครับ DirectXที่มากับเกมผมก็ลงแล้วครับแคร๊กปกติแต่มันก็เป็นไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ผมเคยเจอ ปัญหานี้ คือตอนนั้นเล่น max payne3 แล้ว ไอ่ตัวสแกนไวรัส ลบไป ผมก็เลยลบ โปแกรมสแกนไวรัส ทิ้งเลย.........ตอนนี้ไม่ใช้แล้ว
    แล้วผมก็ลงเกมส์ แล้วก็เล่นได้ปกติคับ .................. งั้นคุณ ลอง ปิด แอนตี้ดู แล้ว ลองลง directx ใหม่ดู ว่าเล่นได้หรือเปล่า ถ้่าเล่นได้ก็ดี
    แต่ถ้าหากคุณ ปิด-เปิด คอมแล้ว ผมกลัวว่า แอนตี้มันจะทำงาน อัตโนมัติ หรือเปล่า กลัวมันจะเข้าไปบล็อกไอ่ไฟล์นี้อีกรอบอ่ะดิ 55555

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ลองหาโหลด d3dx11 มาลงครับ google เลย

กล่าวขอบคุณ
    29
    ไฟล์ d3dx11 มันมีอยู่แล้วอ่ะครับแต่เมื่อวานผมก็เล่นได้ปกติไม่มีหลุดนะครับเพิ่งมาเป็นวันนี้อ่ะครับ

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ไฟล์มันหายอะครับ ผมเคยเป็นตอนเล่น pes หามาลงก็เล่นได้เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    29
    หาไฟล์ d3dx11มาลงก็เหมือนเดิมอ่ะครับมันมีอยู่แล้วแต่เกมมันก็ยังเด้งเหมือนเดิมเลยครับลงDirectXที่มากับตัวเกมก็แล้วก็ยังเหมือนเดิมเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    แต่รู้สึกว่าก่อนมันจะเล่นได้ผมไปอัพเดทวินโดวอ่ะครับแล้วมันก็เล่นได้ไม่หลุดเลย พอมาอีกวันผมอัพเดทอีกรอบมันก็ดันเล่นไม่ได้ซะงั้นครับไม่แน่ใจว่าเป็นที่ผมไปอัพเดทวินโดวหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siwat_arm2011 อ่านกระทู้
    แต่รู้สึกว่าก่อนมันจะเล่นได้ผมไปอัพเดทวินโดวอ่ะครับแล้วมันก็เล่นได้ไม่หลุดเลย พอมาอีกวันผมอัพเดทอีกรอบมันก็ดันเล่นไม่ได้ซะงั้นครับไม่แน่ใจว่าเป็นที่ผมไปอัพเดทวินโดวหรือเปล่า
    ลอง copy ไปไว้ที่ ไดท์ C \windows \ system32 ดูสิคับ

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    แนะนำกว่าก่อนลงเกมส์ทุกครั้ง ปิดระบบแอนตี้ไวรัสชั่วคราวไปก่อนดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ่อผมรู้สาเหตุแล้วครับมันเป็นที่Driver VGA ครับผมตอนผมอัพเดทwindowsมันอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอให้ครับแล้วมันก็เล่นได้ไม่หลุดเลยครับ แต่มันเสียตรงที่ไม่สามารถปรับสลับการ์ดจอได้อ่ะครับ