ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Smile มาดูเรื่องที่น่าฉงนใจยิ่งครับ กับโน็ตบุ๊กของผม

คือ ผมเพิ่งได้โน๊ตบุ๊กมาใหม่ MSI GE 6o I5 หน่ะครับ เลยบ้าโหลด(เถื่อน)เกมส์เป็นวรรคเป็นเวร บางเกมส์ก็เล่นได้ปรับสุด บางเกส์ก็ปรับไม่สุดพอเล่นได้
    แต่ผมไม่คิดว่าจะไม่เล่นเกมส์ BF3 แน่นอนเพราะผมได้ยินเกี่ยวกับกิตศัพท์ของมมันมาพอสมควร 5555 บางคนว่าเล่นแล้วคอมพังก็มี ผมเลยคิดว่าเครื่องผมไม่ไหวหลอก

บร๊ะเจ้า!!!!มันเล่นได้แถมปรับสุดด้วย ในที่นี้หมายถึง Ultra No AA และมันก็ลื่นพอควรเลยครับ

ประเด็นอยู่ตรงนี้ครับ!!!!

ในเมื่อผมเล่น BF3 แบบปรับสุดได้ แต่ผมเล่นเกม Spec ops The line บ่ได้ บ่ได้ในที่นี้หมายความว่า ปรับแบบ 1024 * 800 ที่เหลือเป็น กลางๆ ถึงต่ำ มันกระตุกพอเล่นได้ แต่เสียอารมย์มาก
    ผมก็ว่า the line มันกินสเปคมากกว่า bf3 เหลอทำไมมันต่างกันเยอะนัก รึว่าเป็นที่เครื่องผม หรือไดร์เวอร์อะไรหรือเปล่า ผมใช่ win 7 pro 64bit

ผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจเรื่องนี้ให้ผมหน่อยนะครับ เอ้อ เกมส์ alan wake ก็มีกระตุกบางช่วงแบบว่า สภาพแวดล้อมเหมือนเดิมแต่เดินไปก็กระตุกเป็นช่วงๆก็หาย มันหมายความว่าไง

ผมเคยตั้งกระทู้ถามไปแล้วนะครับครั้งนึง เกี่ยวกับ the line ไม่มีใครตอบเลย ช่วยๆตอบหน่อยนะครับ ผมพิมพ์เมื่อย แหะๆ

จะขอบคุณให้ทุกคอมเม้นนะครับ ปล.ผมไม่ได้อวดอะไรนะครับ แค่เอามาให้ดูกลัวไม่เชื่อว่าลื่นจริงผมยังไม่เชื่อเลย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    notebook asus i5 การ์ดจอ 2 gb ยังปรับ ultra ได้เลยครับ เกมอื่นก็ไม่มีปัญหานะครับ แรมคุณไม่พอรึเปล่า แต่ก็งงนะ

alan wake ผมก็กระตุกบางช่วง ช่วงหมอกเยอะๆ แต่ Crysis 2 ปรับ ultra ได้ Bf 3 ครับ Ultra ได้ งง ครับ แต่ Spec op the line ลื่นตับแตกครับ

ลองเช็ค Driver การ์ดจอนะครับ พวก PhysX ด้วย พวก DirectX ด้วยนะครับ กับ Run time โปรแกรมที่เขาแถมมาใน Folder Redist ของแต่ละเกม ลงให้หมดครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    บางทีก็อาจเป็นที่เครื่องครับ เครื่องผมยังผ่าน Crysis ภาคแรกมาแล้วยังเล่น mirror edge ไม่ได้เลย กระตุกมากกก แต่พอสลับการ์ดจอเป็นออนบอร์ด เล่นได้หน้าซื่อ *-*

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ใช่ๆครับเจ็บใจ อลัน เวก แรมผมแค่ 4GB เอง ของคุณเท่าไหร่เหลอครับ ผมว่าจะไปเพิ่มเป็น 8GB อยู่ ขอบคุณมากครับ

อยู่ใน ITHardware บ่อยๆ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    BF3 จะไปดูสเปคจริงๆผมว่าต้องลองที่ MP นะครับ SP ไม่กินสเปคเลย ถ้า MP มีอาการแน่นอน

ยุยน่ารัก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    ไม่แน่มันอาจมีพลังวิญญาสิงสู่อยู่ก็เป็นได้... แต่คอมผมเล่นได้นะถ้าเปรี่ยนการ์จอ

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Snomoke อ่านกระทู้
    BF3 จะไปดูสเปคจริงๆผมว่าต้องลองที่ MP นะครับ SP ไม่กินสเปคเลย ถ้า MP มีอาการแน่นอน
    ผมเล่นพอผ่านๆหน่ะครับโหลดเถื่อนมา แหะๆ แต่ก็แอบดีใจนิดๆนะ แต่อยากรู้เรื่อง the line นี่แหละครับ