ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 866

Review - Guild Wars 2 Collector's Edition

หลังจากประสบความสำเร็จมาแล้วกับเกม Guild War ทางเหล่าทีมงานผู้พัฒนา Guild War อย่างทีม ArenaNet จึงได้ประกาศพัฒนาในภาคต่อนั้นคือ Guild War 2 โดยเริ่มพัฒนากันตั้งแต่ปี 2007 จนตอนนี้ก็เสร็จสิ้นเรียบร้อยแล้ว และจัดเปิดให้ทดสอบ Closed Beta เร็วๆนี้อีกด้วย แต่ก่อนจะเปิดการทดสอบ ล่าสุด! ทางทีม ArenaNet ได้เปิดเผย Package สำหรับเกม Guild War 2 ออกมาเรียบร้อยแล้ว โดยจะมีทั้ง 3 ชุดหลักๆด้วยกันนั้นคือ Digital Edition , Digital Deluxe และ Limited Collector's Edition โดยแต่ละชุดจะมีราคาที่ต่างกันรวมถึงสิ่งที่ผู้ซื้อได้รับด้วยเช่นกัน ซึ่งแต่ละชุดมีรายละเอียดดังต่อไปนี้

Digital Deluxe edition,Digital Edition

Digital Edition ราคา 59.99 ดอลลาร์สหรัฐฯ,Digital Deluxe Edition ราคา 79.99 ดอลลาร์สหรัฐฯ

Summon Mistfire Wolf Elite Skill - สกิลเรียก Mistfire Wolf มาช่วยต่อสู้
    Rytlock Minitature - สัตว์เลี้ยงร่วมเดินทาง Rytlock Brimstone
    Golem Banker - โกเล็มเปิดคลังจากที่ไหนก็ได้ เป็นเวลา 5 วัน
    Chalice of Glory - ใช้ได้ครั้งเดียวเพื่อปลดล็อครางวัลใน PVP รวมไปถึงการต่อสู้กับผู้เล่นอื่นๆ
    Tome of Influence - ใช้ได้ครั้งเดียวเพื่อปลดล็อค guild vaults, emblems และไอเทม Guild ต่างๆ

Collector's edition สำหรับนักสะสม มาในกล่องเหล็กสวยงาม มีของล้ำค่านอกเกมมากมาย

Collectors Edition ราคา 149.99 ดอลลาร์สหรัฐฯ

10-inch Rytlock figurine - ฟิกเกอร์ Rytlock ขนาด 25 cm.
    Making of Guild Wars 2 book - สมุดเบื้องหลัง (น่าจะเป็นพวก Art Work และประวัติต่างๆ) 1 เล่ม (112 หน้า)
    Custom art frame - กรอปรูป Guild Wars 2 งามๆ
    Art portfolio and five art prints - แฟ้มภาพสวยๆ 5 อัน
    Best of Guild Wars 2 soundtrack CD - OST ของเกม Guild Wars 2

*และจะได้ไอเทมภายในเกมแบบ Digital Deluxe edition เช่นกัน

ซึ่งผู้ที่ Pre-Order ทั้ง 3 แบบ จะได้รับสิทธิ์เพิ่มเติม ดังนี้

- ได้สิทธิ์เข้าร่วม Guild Wars 2 Beta Weekend Events
    - ได้สิทธิ์เข้าเล่นก่อนเปิดจริง 3 วัน
    - ได้ไอเทมเครื่องประดับ Hero's Band (+2 Power, +2 Precision, +2 Toughness, +2 Vitality, +2 Condition Damage, +2 Healing, and +2% Critical Damage พระเจ้าช่วย เป็นประดับเริ่มต้นที่ดีจริงๆ)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ราคา 149.99 ดอลลาร์สหรัฐฯ!!!!! แยยยยยยย!!!

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    149.99 ซื้อได้ แต่ เน็ตไม่แรง ก็ จบ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    แล้วเขาจะเก็บค่าชั่วโมงอีกไหม ถ้าซื้อแผ่นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ข่าวเก่าแล้วล่ะครับ Close Beta นี่เขาเปิดไปหลายรอบจนไม่เปิดละ แล้วก็ Open Bata จริง ๆ วันเสาร์ที่จะถึงนี่แล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    แล้วเขาจะเก็บค่าชั่วโมงอีกไหม ถ้าซื้อแผ่นแล้ว
    ซื้อกล่องแล้วเล่นได้เลย ไม่มีการเก็บรายเดือนหรือ ชม

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    149.99 ซื้อได้ แต่ เน็ตไม่แรง ก็ จบ
    149 เหรียญเป็น Collector Edition นะ จะมาเป็นกล่องใหญ่เลย มีของต่าง ๆ ให้อ่านะ แต่อยู่เมืองไทยซื้อไม่ได้หรอก แล้วก็มันมี แบบ Digital Standard Edition ราคาไทยก็ 1800 เอง กับอีกตัว Digital Deluxe Edition อันนี้ประมาน 2600 แถมไอเทมในเกม บลา ๆ ๆ

ปล.แล้วอย่าไปพูดมั่วกันล่ะ ว่า Guild Wars 2 มีแต่ราคา 149 เหรียญ ซึ่งมันฟังแล้วดูแพง(ก็จริงอะ) มันมีแบบอื่นราคาถูกกว่าให้เลือกซื้อ แบบข้อมูลด้านบนที่ผมบอกไป
    แล้วก็มันไม่มีการเก็บรายเดือนนะครับ หากแต่ว่ามี DLC เพิ่มมาอีก ก็แค่ซื้อเพิ่ม

อีกนิดนึงนะ เรื่องเน็ตเนี่่ย มันไม่น่าจะแลคนะ คนไทยไปเล่น ปิงก็ไม่เกิน 300 หรอก มันจะอยู่ที่ 250-280 กว่า ซึ่งไม่แลคแน่ โอเคเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย comboxxx : 23rd August 2012 เมื่อ 10:57

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ลองทดสอบมาแล้วครับ ถ้าเน็ตนิ่งๆ ping เฉลี่ยก็ 250-300 นับว่าไม่แลคนะ
    แต่เกมนี้ไม่ใช่แค่เน็ตต้องแรงนะ สเปคต้องแรงด้วย WvWvW ที FPS ดรอปกระจาย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ปกเอาซะนึกว่า Game of Throne

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,536
    Blog Entries
    2
    ขอบคุงครับ อัพเดทไวมากจาก Gamespot เบย ^_^

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Review แบบเป็นคลิปโชวของที่ได้ให้เห็นชัดในเกม ผมเพิ่งจะได้เห็น

ขอบคุณครับ ว่าจะเอา ตัว 149 ท่ามีร้านไหนเอามาได้น่ะนะ

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ของแถมเหมือนช่างภาพงานแต่งแบบนั้นเลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ว๊ากกกก อยากได้ๆๆๆ ดูตังก่อนสิ๊ๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    คนบอกว่าแลคนี่ใช้เนตไร เคยเล่นแล้วยัง เค้าเปิด global เค้าก็คงคิดแก้ให้อยู่แล้วเหอะๆ มีมาตลอด พรีไปแล้ว 28 นี้เจอกัน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ถ้าเล่นเกมแนวนี้เพื่อเอาสนุกสนาน ไปวันๆ ไม่สนใจ pvp มากนัก ผมว่าแลคนิดๆหน่อยๆก็ไม่สำคัญเท่าไร
    แต่!!
    ถ้าเน้น PVP แล้วล่ะก็ ping 200+ นี่เสียเปรียบพวกฝรั่งมากเลยครับ โดยส่วนตัวผมยังไม่ได้เล่นเกมนี้ แต่เล่นเกม WOW อยู่ ตอนนี้เล่นเพื่อ PVP อย่างเดียว Ping อยู่ที่ 250-350 ก็ยังถือว่าพอได้ แต่จะช้าประมาณ 0.5 วินาที ซึ่งนั่นมันทำให้ผมเสียเปรียบฝรั่งมากพอดูเลย 0.5วินี่ไม่ใช่น้อยๆนะ ความเป็นความตายได้เลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: