ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เขาบอกว่าให้เก็บหินชุบ 20 ชิ้นจะเปิดประตูใหญ่ได้ แล้วหินชุบนี้มันคืออะไรอะ ใครมีรูปบ้างครับ งงจัง

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aung191 อ่านกระทู้
    เขาบอกว่าให้เก็บหินชุบ 20 ชิ้นจะเปิดประตูใหญ่ได้ แล้วหินชุบนี้มันคืออะไรอะ ใครมีรูปบ้างครับ งงจัง
    หินที่ทําให้เป็นคนเปล่าคับ human

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    สรุปเล่นกันได้ยังครับ เกมเล่นได้ปกติรึยังคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Underworld อ่านกระทู้
    สรุปเล่นกันได้ยังครับ เกมเล่นได้ปกติรึยังคับ
    ของผมยังครับ ปัญหาประหลาดมากๆ มี GFWL แล้ว มี xlive แล้ว เข้าเกม game for windows ไม่ run

เวลาเล่นต้องออกเกมมันถึงเซฟให้อัตโนมัต เซฟได้ช่องเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1
    กดตัวไร ยิงเวทย์ อะ

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makoto777 อ่านกระทู้
    กดตัวไร ยิงเวทย์ อะ
    ต้องมี ตุ๊กตาเวทย์ก่อนซื้อได้กับ คนที่สอนเวทย์นั้นแหละ พอมีเวทย์แล้วก็ไปที่ แคมท์ไฟ แล้วจะมีตัวเลือกใหม่โหล่มาคือ augument magic (ประมาณนี้มั้ง) แล้วมันจะมีช่องเวทย์มนต์อยู่ ก็กดเลือกช่องเวทย์ แล้วก็เลือกเวทย์ไปใส่ไว้ พอจะใช้ก็กดเปลี่ยนตุ๊กตาออกมาแล้วกดใช้

ปล.1 กด R เพื่อเปลียนเวทย์ในกรณีที่ใส่เวทย์ไว้มากกว่า 1 เวทย์
    ปล.2 จำนวนช่องที่ใส่เวทย์ ขึ้นอยู่กับค่า Augument ที่อัพ มีสูงสุดได้ 10 ช่อง
    ปล.3 การควมคุมของเกมส์สำหรับเราแล้วเราว่ามันไม่ได้ควมคุมยากอะไรเลย(monster hunter ยังยากกว่าอีก) แต่ความยากมันอยู่ที่ มอน โหด + เยอะ
    ทางเดินที่สลับซับซ้อน ชวนให้งง เล่นครั้งแรกเจอแค่ทางเดนก็งงแล้วเดินไปเดินมากลับมาที่เดิมเฉยเลย แล้วก็เกมส์กระตุก ไม่รู้จะมีแพทช์มาแก้ไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oayumio : 31st August 2012 เมื่อ 12:46

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oayumio อ่านกระทู้
    ต้องมี ตุ๊กตาเวทย์ก่อนซื้อได้กับ คนที่สอนเวทย์นั้นแหละ พอมีเวทย์แล้วก็ไปที่ แคมท์ไฟ แล้วจะมีตัวเลือกใหม่โหล่มาคือ augument magic (ประมาณนี้มั้ง) แล้วมันจะมีช่องเวทย์มนต์อยู่ ก็กดเลือกช่องเวทย์ แล้วก็เลือกเวทย์ไปใส่ไว้ พอจะใช้ก็กดเปลี่ยนตุ๊กตาออกมาแล้วกดใช้

ปล.1 กด R เพื่อเปลียนเวทย์ในกรณีที่ใส่เวทย์ไว้มากกว่า 1 เวทย์
    ปล.2 จำนวนช่องที่ใส่เวทย์ ขึ้นอยู่กับค่า Augument ที่อัพ มีสูงสุดได้ 10 ช่อง
    ปล.3 การควมคุมของเกมส์สำหรับเราแล้วเราว่ามันไม่ได้ควมคุมยากอะไรเลย(monster hunter ยังยากกว่าอีก) แต่ความยากมันอยู่ที่ มอน โหด + เยอะ
    ทางเดินที่สลับซับซ้อน ชวนให้งง เล่นครั้งแรกเจอแค่ทางเดนก็งงแล้วเดินไปเดินมากลับมาที่เดิมเฉยเลย แล้วก็เกมส์กระตุก ไม่รู้จะมีแพทช์มาแก้ไหม
    คือต้องใช้ตุ๊ก ในช่องใช่ดาบ ใช้ไหมครับ
    แล้วกด ตัวอะไรยิงเวทครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makoto777 อ่านกระทู้
    คือต้องใช้ตุ๊ก ในช่องใช่ดาบ ใช้ไหมครับ
    แล้วกด ตัวอะไรยิงเวทครับท่าน
    ใช้ต้องใส่ตุ๊กตาในช่องใส่ดาบ ส่อนกดปุ่มอะไรก็อยู่ที่ท่านใส่ไว้มือข้างไหน ถ้าข้างขวาแทนดาบก็กด H เหมือนฟัน แต่ถ้าข้งซ้ายแทนโล่ ก็กด Shift แทน(แต่เราไม่เคยเอาใส่มือขวานะปกติใส่มือซ้าย)

แล้วอย่าลืมไปที่แคมเพื่อเอาเลือกเวทยใส่ในช่อง Augument ก่อนเดี๋ยวเวทย์ไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เป็นเกมที่เล่นยากพอสมควรเลย กระโดดม้วนตัวกว่าจะลุก โดนกระทืบจมดิน - - เจจอบอสตัวแรก ก็ โดนฟาดกระเด็น กว่าจะลุก โห ผม ตาย ไปหลายตัวเลย กว่าจะฆ่าได้ -.- ใส่ดาบผิดข้างก็ไม่ได้ ฟันดาเมจไม่ถึง 5

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    น้ำหนักตัวมันมาก ใส่ชุดเบาๆครับ ไม่งั้นก็อัพ Endurance กับ DEX

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artaser1 อ่านกระทู้
    เป็นเกมที่เล่นยากพอสมควรเลย กระโดดม้วนตัวกว่าจะลุก โดนกระทืบจมดิน - - เจจอบอสตัวแรก ก็ โดนฟาดกระเด็น กว่าจะลุก โห ผม ตาย ไปหลายตัวเลย กว่าจะฆ่าได้ -.- ใส่ดาบผิดข้างก็ไม่ได้ ฟันดาเมจไม่ถึง 5
    อัพ Strengt มันจะไปเพิ่มดาเมจมือซ้ายด้วย อัพ DEX มันจะเพิ่มเฉพาะมือขวา แต่ยังไงมือ้ายก็เบากว่าแต่ว่า เราสามารถกด Alt เพื่อเปลี่ยนโหมดเป็นจับดาบแบบ 2 มือ

พลังโจมตีจะเพิ่มมาจากเดิมอีก

ปล. ว่าจะเล่นตัวใหม่แล้วจะไปฆ่า Asylum Demon ตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอ เอามือปล่าวไปต่อยเอา จะได้ Archievement Demon Greate Hammer

ที่ไม่ใส่ดาบหักเพราะเขาบอกใส่ไปก็ตีเบาแถมกิน Stamina เยอะอีกเอาหมัดต่อยเอาดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oayumio : 31st August 2012 เมื่อ 14:42

กล่าวขอบคุณ
    1
    มีวิธีกำจัดผีี ใต้ดินไหมคับ ตัวสีขาว

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    ขอบคุณครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มีวิธีฆ่า Asylum Demon แบบ ง่ายๆมาฝาก ตอนเราสร้างตัวละคร ตรง gift เลือก black firebomb พอเจอหน้ามันปาใส่ไปเลย 5 ขวดดับ แล้วเราก็จะได้ค้อนมาแบบ สบายๆ

กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ผมเล่นจบละ บอกได้คำเดียวว่าเหนื่อยมากๆ เป็นเกมส์ที่ยากที่สุดในชีวิตละ แล้วคิดว่าเล่นรอบเดียวก็เกินพอละครับ ขอบาย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไมลง dsfix แล้วภาพ เป็๋นสีๆ เม็ดๆ อะ[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yozask130 อ่านกระทู้
    ไมลง dsfix แล้วภาพ เป็๋นสีๆ เม็ดๆ อะ[IMG][/IMG]
    ปิด aa ขั้นแรก ลองดุ่ก่อน

แล้ว ปิด BB ลอง

ลองสลับกัน

โหลดตัวช่วยภาพสวยรึยัง

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aung191 อ่านกระทู้
    ผมเล่นจบละ บอกได้คำเดียวว่าเหนื่อยมากๆ เป็นเกมส์ที่ยากที่สุดในชีวิตละ แล้วคิดว่าเล่นรอบเดียวก็เกินพอละครับ ขอบาย
    ผมเหนื่อยตรงที่มัน วาปไม่ได้ทุกจุดกองไฟ

ลงไปลาวา เข้าปะตุไม่ได้เปนสีเหลือง

ต้องวิ่งกลับประสาท ไป อ้วนหัวหอม อย่างไกล

กล่าวขอบคุณ
    5

ลองสลับกัน

เออ งงครับ...aa bb ตัวช่วยภาพสวยอันไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    5

ลองสลับกัน

ออ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ แล้วตัวช่วยภาพสวย อันไหนเหรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    มีวิธีกำจัดผีี ใต้ดินไหมคับ ตัวสีขาว
    ด่านนี้เก็บไอเท็มที่เป็นรูปมือครับ แล้วกดใช่ครับ จะตีผีได้ครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    0

ลองสลับกัน

ต้องปิดลบรอยหยะกครับ ส่วนโมชั่นเบลอ ผมเปิดก็เล่นได้ครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเหนื่อยตรงที่มัน วาปไม่ได้ทุกจุดกองไฟ

ลงไปลาวา เข้าปะตุไม่ได้เปนสีเหลือง

ต้องวิ่งกลับประสาท ไป อ้วนหัวหอม อย่างไกล
    ด่านนี้ผมดันไปฆ่าเจ้าหญิงพระอาทิตย์ตาย ดันเพลอ ทางออกคือวาป์กลับตรงจุดกองไฟเมืองแรกครับ ข้างในจะเจอเต่าครับ คุยกะมันมันจะงาบเราไปแล้วจะให้เราจุดไฟเปิดประตูใหม่ครับ แแล้วเราก็คุยกะเต่ามันจะงาบเรากลับมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    ด่านนี้ผมดันไปฆ่าเจ้าหญิงพระอาทิตย์ตาย ดันเพลอ ทางออกคือวาป์กลับตรงจุดกองไฟเมืองแรกครับ ข้างในจะเจอเต่าครับ คุยกะมันมันจะงาบเราไปแล้วจะให้เราจุดไฟเปิดประตูใหม่ครับ แแล้วเราก็คุยกะเต่ามันจะงาบเรากลับมาครับ
    งง อย่างแรง

เจ้าหญิงพระอาทิตย์ งง ใช้ตัวคล้ายที่มี แหลมๆ เยอะๆ ตัวเปนลาวารึเปล่า ฆ่าง่ายมาก ฆ่าเสจ ลาวาลด พื้นพุด เข้าไปตี อันตพาลหัวควาย 10ตัวได้ ฆ่าหมดแว้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    งง อย่างแรง

เจ้าหญิงพระอาทิตย์ งง ใช้ตัวคล้ายที่มี แหลมๆ เยอะๆ ตัวเปนลาวารึเปล่า ฆ่าง่ายมาก ฆ่าเสจ ลาวาลด พื้นพุด เข้าไปตี อันตพาลหัวควาย 10ตัวได้ ฆ่าหมดแว้ว
    หลังจากที่ฆ่าอ้วนผอมแล้วไง จะเจอเจ้าหญิง.........

Tags for this Thread