ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618

Arrow ปัญหาลำโพงคอมพิวเตอร์ ขอความกรุณาด้วย T^T

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้ทำการลง Windows คอมพิวเตอร์ใหม่ซึ่งปัญหาก็คือ
    ลำโพงไ่มีเสียงอะไรออกมาเลยตอนแรกนึกว่าเป็นที่ Driver เลยโหลดมาลงแต่ก็ยังไม่มีเสียงอยู่ดี ผมเลยลองหาคำแนะนำในอากู๋ (Google)
    ซึ่งได้บอกวิธีแก้ไว้คือไปที่ Playback Device เพื่อไปดูตรง Speaker ปรากฎว่ามันขึ้น Speaker Not Plugged In ทั้งๆที่ลำโพงผมก็เสียบอยู่
    ผมเลยสงสัยว่าทำไมมันถึงหาลำโพงผมไม่เจอ ทั้งๆที่ก่อนหน้าลงวินโวใหม่ก็ยังฟังได้ปกติ

จึงอยากรบกวนผู้รู้มาช่วยตอบหน่อยนะครับ

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    ลำโพงท่านเป็น USB หรือเปล่าถ้าเป็นตอนลง Windows ต้องถอดออกก่อนลงนะครับผมเคยเป็น ถ้าไม่ใช่รอท่านอื่นก่อนแล้วกัน

◣◥
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ไม่ใช่ Usb ครับเป็นสายแบบทั่วไปเสียบด้านหลัง Case อะครับ

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ลองดูนะคลิ๊กขวาที่ my computer>manage คลิ๊กเลือก Services and Applications > Service เลื่อนลงไปจนเจอ SSDP DiscoveryService คลิ๊กแล้วเจอหน้าต่างให้เลือก General มองหาที่ Startup type ให้เลือกเป็น Manual แล้วกดตกลง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Death_Backers : 25th August 2012 เมื่อ 15:31

◣◥
    กล่าวขอบคุณ
    261
    มันตั้งเป็น manual อยู่แล้วอะครับ T^T

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maggots อ่านกระทู้
    มันตั้งเป็น manual อยู่แล้วอะครับ T^T
    ลองปรับเป็น Disabled แล้ว Restart แล้วมาปรับเป็น Manual อีกครั้ง ถ้าIcon ลำโพงขึ้นแล้วและปรับได้ ต้องลองเอาลำโพงอันอื่นมาทดสอบครับ
    ปล.ถ้าคุณปิดที่ไบออสจะแก้ไม่ได้นะครับ วิธีดูเมื่อเข้า ไบออส แล้ว ไปที่ advanced
    - หาคำว่า onboard ac 97 audio (หรือข้อความคล้ายๆกัน ) แล้วพบว่าเป็น disabled ( แสดงว่าสั่งปิดระบบเสียงให้แก้สะ )
    - ถ้าไม่พบ ให้หาในหัวข้อ onboard devices configuration
    - ถ้าไม่พบอีก ให้หาหัวข้อ southbridge ..........
    - เสร็จแ้ล้วให้ กด f10 กด y กด ok เครื่องจะรีสตาร์ทรับ วิธีแก้ที่ไบออส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Death_Backers : 25th August 2012 เมื่อ 15:55

◣◥
    กล่าวขอบคุณ
    261
    มันก็ enable อยู่แล้วอะครับ T^T สงสัยคงหมดหวังแล้ว

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ลงโปรแกรมนี้ดู realtek hd audio manager หาดูนะครับน่าจะใช้

◣◥
    กล่าวขอบคุณ
    261
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ greenok อ่านกระทู้
    ลงโปรแกรมนี้ดู realtek hd audio manager หาดูนะครับน่าจะใช้
    ผมลงแล้วครับปัญหามันไ่ได้อยู่ที่ไดรเวอร์อะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ลงไดร์เวอร์ไม่ตรงรุ่น มันก็ไม่มีเสียงออกหรอกน้า อย่าร้องว่าไม่เกี่ยวกับไดร์เวอร์
    ปัญหาคอมพิวเตอร์มันเป็นได้ทุกอย่าง

หรืออีกกรณีนึงไปตั้งที่ bios ตรงเกี่ยวกับ sound อ่ะ ให้ตั้งเป็น enable ซะถ้ามันมีการเปลี่ยนแปลงอะนะ

◣◥
    กล่าวขอบคุณ
    261
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    ลงไดร์เวอร์ไม่ตรงรุ่น มันก็ไม่มีเสียงออกหรอกน้า อย่าร้องว่าไม่เกี่ยวกับไดร์เวอร์
    ปัญหาคอมพิวเตอร์มันเป็นได้ทุกอย่าง

หรืออีกกรณีนึงไปตั้งที่ bios ตรงเกี่ยวกับ sound อ่ะ ให้ตั้งเป็น enable ซะถ้ามันมีการเปลี่ยนแปลงอะนะ
    ไดรเวอร์อะลงถูกแล้วครับตามเวอร์ชั่นของ Mainbord เลย
    ส่วนตรง Bios มันก็ enable หมดแล้วครับ ตอนนี้มืดแปดด้านแล้วจริงๆ - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    บอร์ดมีปัญหาละมัง อาจจะบัดกรีมาไม่สนิทกันดีเท่าไหร่ตั้งแต่ตอนผลิต ซึ่งโอกาส จะเกิดมีน้อยมากๆๆๆ ต้องขอแสดงความยินดีด้วยแล้วล่ะ คุณผู้ถูกเลือก เหอะๆๆ ทางแก้ก็อาจต้องส่งเคลมบอร์ด ไม่ก็ซื้อ souud card หรือไม่ก็แบบ USB Sound component มาใช้แทนของออนบอร์ด ครับ