ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072

Arrow [Software] PROGRAM COLLECTION (MEDIAFIRE ONLY) อัพเดทตลอดทุกวัน

Welcome PROGRAM COLLECTION (MEDIAFIRE ONLY)
    ข้อตกลงในการ Download

1.ท่านใดที่นำผลงานของผมไปแจกกรุณาอย่านำเว็ปครอบลิงค์ออกนะครับ
    2.ไฟล์ทุกไฟล์ที่ผมอัพล้วนผ่านเครื่องของผมมาแล้วใครที่บอกว่าใช้ไม่ได้กรุณาอ่านวิธีทำให้ละเอียดๆ
    3.ไฟล์ของผมสามารถซ่อมได้ โดยการกด ALT+R เพราะผมใส่ Recovery Record 5 % ให้กับทุกไฟล์ที่อัพนะครับ
    STATUS ll UPLOAD

PassWord สำหรับแตกไฟล์โปรแกรมนะครับ http://adf.ly/CDLH2

เปิดรับขอโปรแกรมได้นะครับ (นึกไม่ออกว่าจะอัพโปรแกรมอะไรดี)

Adobe Illustrator CS5

Adobe Illustrator CS5 เป็นโปรแกรมสำหรับสร้างภาพลายเส้นที่มีความคมชัดสูง งานภาพประกอบและงานกราฟิกแบบ 2 มิติต่างๆ เช่น การสร้างโลโก้สินค้า จนไปถึงการจัดเลย์เอาต์งานสิ่งพิมพ์ และมีเครื่องมึอที่ช่วยเหลือในงานเว็บไซต์อีกด้วย

K-LITE Codec Pack 9.10 FULL

K-Lite Codec Pack (โปรแกรม ทำให้เล่นหนังได้ทุกตัว) : ตัวนี้เป็นตัวที่รวบรวม เอาคอมโพเน้นต์ หรือ ไลบารี่ ของไฟล์หนัง หรือภาพยนตร์ต่างๆ เอาไว้เกือบๆ ทุกตระกูลเลยละครับ เคยไหมครับที่ท่านดาวน์โหลดหนัง หรือเอาหนังมาแล้ว ไม่สามารถเปิดได้ หรือเปิดได้แล้วแต่เสียงอาจจะไม่มา หรือภาพไม่มาบ้าง หรือไม่ก็กระตุก ก็ขอให้รู้ไว้ว่าไฟล์หนังนั้นเขาอาจจะทำการ เข้ารหัส (Encoding) อะไรแบบนี้เป็นต้นครับ เช่น ผมเคยเอาไฟล์ Clip Video แข่งรถ มาจากเพื่อนครับ แต่เปิดได้มีแต่เสียง แต่มองไม่เห็นภาพเลย ก็เอาเจ้าตัว K-Lite Codec Pack ไปใช้แล้วก็รับรอง หายห่วง เปิดได้ทั้งภาพทั้งเสียง

USB Safely Remove 4.7

โปรแกรมนี้เป็นโปรแกรมสำหรับถอดพวก HDD หรือ แฟลชไดรว์ ให้ถอดได้อย่างรวดเร็วและปลอดภัย โดยทำให้ HDD หรือ แฟลชไดรว์ มีอายุการใช้งานที่ยืนยาวขึ้นครับ อาจจะงงว่าแล้วไอ่ไม่ยืนยาวมันเป็นยังไง หลายท่านอาจจะเคยเห็นหรือเคยถอดพวก HDD หรือ แฟลชไดรว์อย่างเร่งรีบใช่ไหมครับ แบบมันยังไม่ทันได้รีมูฟออกก็ถอดซะแล้ว ถอดแบบโดยตรงเลย(ไม่ผ่านโปรแกรมรีมูฟของวินโดว์) นั่นแหละครับทำให้การใช้งานจำพวก HDD หรือ แฟลชไดรว์ ลดน้อยลงจนถึงขั้นใช้งานไม่ได้เลยทีเดียว

Microsoft Office 2003 (Mini)

เป็นโปรแกรมที่สามาถใช้ในการทำงานนะครับอาจจะมีไม่ครบแต่พกพาได้สะดวกครับ

DAEMON Tools Pro Advanced Edition V.4 + Crack Full

DAEMON Tools สุดยอดโปรแกรมที่ใช้สร้าง virtual CD/DVD drive (ไดร์ CD/DVD เสมือน) ซึ่งไดร์เสมือนนี้มีประโยชน์ตรงที่เราสามารถนำไฟล์ image ของ CD/DVD ที่ต้องการมาเปิดกับไดร์เสมือนได้เลย โดยที่ไม่ต้องใช้แผ่น CD/DVD จริง ซึ่งนอกจากจะใช้สร้างไดร์เสมือนแล้ว โปรแกรมยังสามารถสร้างไฟล์ image ได้ด้วย เพียงใส่แผ่น CD/DVD ต้นฉบับลงในไดร์จริง โปรแกรมก็จะสามารถสร้างไฟล์ image นามสกุล ISO หรือ MDS แต่เราเลือก เราสามารถเก็บไฟล์นี้ไว้เปิดกับไดร์เสมือนหรือเก็บไว้ burn เป็นแผ่นทีหลังก็ได้ครับ เป็นโปรแกรมที่ใช้สร้าง virtual CD/DVD drive (ไดร์ CD/DVD เสมือน) ซึ่งไดร์เสมือนนี้มีประโยชน์ตรงที่เราสามารถนำไฟล์ image ของ CD/DVD ที่ต้องการมาเปิดกับไดร์เสมือนได้เลย โดยที่ไม่ต้องใช้แผ่น CD/DVD จริง สำหรับเวอร์ชั่นที่นำมาให้โหลดนี้เป็นรุ่น Pro Advanced ครับ ที่นอกจากจะใช้สร้างไดร์เสมือนได้แล้ว โปรแกรมยังสามารถสร้าง,แก้ไข,แปลง หรือเบิร์นไฟล์ image ได้ด้วย เพียงใส่แผ่น CD/DVD ต้นฉบับลงในไดร์จริง

Format Factory 2.96

Format Factory เป็นโปรแกรมแปลงไฟล์ที่ออกแบบมาให้สามารถแปลงไฟล์ได้ทุกชนิด โปรแกรมมีความสามารถในการแปลงไฟล์ได้ทั้งไฟล์วีดีโอ ไฟล์เพลง และไฟล์รูปภาพ โดยโปรแกรมได้มีการแบ่งหมวดหมู่ไฟล์ชนิดต่างๆ เราสามารถเลือกนามสกุลไฟล์ที่ต้องการแปลงได้จากหน้าจอได้อย่างรวดเร็ว ซึ่งก็มีไฟล์นามสกุลหลักๆ ที่นิยมใช้งานกันในปัจจุบันอย่างครบถ้วน นอกจากจะใช้แปลงไฟล์แล้วโปรแกรมยังมีความสามารถในการทำงานเป็น DVD Ripper ซึ่งใช้สำหรับแปลงแผ่นหนังดีวีดีให้เป็นไฟล์วีดีโอได้ พร้อมทั้งเป็น Audio CD Ripper ที่ใช้สำหรับแปลงแผ่นซีดีเพลงให้เป็นไฟล์ MP3 อีกด้วย สำหรับการอัพเดทครั้งนี้ก็มีการอัพเดท codec หลายๆ ตัวให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ พร้อมทั้งแก้ไขบั๊กการแปลงไฟล์ RMVB

CFosSpeed v5.00 Build 1560 FULL / x86x64

cFosSpeed 5.00.1560 Full : สุดยอดโปรแกรมแก้ปัญหาอินเตอร์เน็ตยอดนิยมทั่วโลก โดยเน็ตช้ามีหลายสาเหตุเช่น จาก เร้าเตอร์ คู่สายโทรศัพท์ สัญญานรบกวนต่างๆ จากโทรศัพท์ แต่บางครั้งก็เกิดจากคอมพ์เรานี่หล่ะครับ โปรแกรม cFosSpeed จะช่วยเพิ่มความเร็วอินเตอร์เน็ตด้วยการลัดคิวส่งข้อมูลในการร้องขอหน้าเว็บ ซึ่งทำไห้ไม่ต้องเสียเวลาที่จะดาวน์โหลดข้อมูลกลับมาทั้งๆ ที่ช่องสัญญาณดาวน์โหลดยังว่างปล่าวคือ ช่องการดาวโหลด อัพโหลดจะแยกกัน บางที เราไม่ได้โหลดอะไร แต่อัพโหลดก็ทำไห้เน็ตช้าได้ เพราะการร้องข้อไม่ถูกส่งไปสักทีก็เป็นได้ครับ โดยหลักการทำงานของ cFosSpeed จะเป็นโปรแกรม Manage ทำให้การรับส่งข้อมูลเครือข่ายเป็นระบบมากขึ้น ไม่ได้ทำให้อินเตอร์เน็ตเร็วขึ้นครับ ความเร็วจาก Provider ยังเท่าเดิม (ความจริงแล้วในโลกนี้ไม่มีซอฟต์แวร์ที่ใช้เร่งความเร็วอินเตอร์เน็ตได้ จริงๆ แบบแน่นอนครับ เช่นหากคุณใช้อินเตอร์เน็ต 256/128 มันไม่มีซอฟต์แวร์ใดไปเร่งให้เป็น 512/256 ได้แน่นอนครับ ถ้ามีผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตคงพังย่อยยับไปแล้วล่ะครับ )เมื่อ ลงโปรแกรมนี้แล้วตั้งค่าให้เหมาะสมกับการใช้งาน จะทำให้เราเล่นเน็ตได้สเถียรมากขึ้นและสามารถใช้งานหลายๆอย่างได้อย่างมี ประสิทธิภาพและพร้อมกัน เช่น โหลดบิทพร้อมกับเล่นเกมออนไลท์ไปพร้อมกันได้โดยไม่มีปัญหา หรือโหลดบิทแล้วเปิดเวบเล่นอะไรได้ตามปกติครับและทำให้ใช้งานแบนวิททั้งขา เข้าและขาออกได้อย่างเต็มที่ครับ เหมาะสำหรับกับนักเล่นเกมส์ออนไลน์! Traffic Shaping อย่างมีระดับสำหรับ DSL โมเดม และ routers ใช้ได้มีประสิทธิภาพมากเมื่อใช้ร่วมกับเกมส์ออนไลน์ และการแชร์ไฟล์ต่างๆ (P2P) เช่น eMule, Kazaa หรือ Bittorrent ping ที่น้อยกว่าสำหรับ streaming เสียง และ ภาพ, Voice over IP (VoIP), Internet Radio, และอื่นๆ โดยทั่วไปแล้วจะจัดการกับการรับส่งข้อมูลเหมาะสำหรับ Broadband: DSL, Cable / Narrow band: modem, ISDN / Mobile / Filesharing (P2P) (Bit) / Games (Online) / Streaming Media, VoIP โดยตัวนี้ใช้งานดีมากครับมีความสเถียร และไม่มีผลข้างเคียงกับเครื่องของเรา แต่โปรแกรมนี้ก็มีข้อเสียอยู่อย่างก็คือ Key จะติด Blacklist ง่ายมากๆ (ท่านที่ใช้อยู่น่าจะรู้กันดี...โดยเฉพราะท่านที่ต้อง Format เครื่องบ่อยๆ ) แต่ปัญหาจะหมดไปเมื่อมีคนสร้างตัวนี้ขึ้นมา ซึ่งโปรแกรมจะติดตั้งพร้อมกับ Crack ผมทดสอบแล้วผ่าน 100% ครับ น่าจะเป็นทางออกสำรับท่านที่ใช้โปรแกรมนี้ได้เป็นอย่างดีครับ

ZIP.Password.Recovery.Magic.6.1.1.240

Zip Password Recovery Magic คือโปรแกรมที่ใช้งานง่ายเพื่อที่จะช่วยให้คุณสามารถกู้คืนรหัสผ่านสูญหายสำหรับเก็บ zip ZIP Password Recovery Magic ให้กำลัง - วิธีการกู้คืน dictionary คุณสามารถหยุดและดำเนินงานการกู้คืนได้ง่าย ZIP Password Recovery Magic มีอินเตอร์เฟซที่ใช้งานง่าย สิ่งที่คุณต้องกู้คืนรหัสผ่านของคุณเป็นเพียงการเพิ่มไฟล์ไปยังหน้าต่างการทำงาน

Snagit 10.0

Snagit เป็นโปรแกรมช่วยจับภาพหน้าจอแล้วเซฟเป็นไฟล์ยอดนิยมตัวหนึ่ง โปรแกรมนี้สามารถจับภาพได้หมด ไม่ว่าจะเป็นเดสทอป วิดีโอ รูป โปรแกรมอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็นอะไร โปรแกรมนี้ก็สามารถจับภาพได้สบายๆ สามารถเลือกได้ว่าจะจับภาพทั้งหน้าจอหรือเฉพาะส่วนที่เลือกก็ได้ นอกจากนั้นยังสามารถปรับแต่งภาพที่ได้จากโปรแกรมได้เลยโดยอาจจะเพิ่มคอมเม้นต์หรือคลิปอาร์ตอื่นๆ ก็ได้ครับ

Nero 11

Nero เป็นโปรแกรมบันทึกข้อมูลลงแผ่นซีดี (CD) หรือดีวีดี ( DVD) ไม่ว่าจะเป็นข้อมูลการทำงาน ภาพถ่าย เพลงและวิดีโอของคุณตลอดจนไฟล์มัลติมีเดียต่างๆ โปรแกรมใช้งานไม่ยุ่งยาก ที่สำคัญโปรแกรม Nero 11 นอกจากจะเป็นโปรแกรมเขียนแผ่นแล้วยังสามารถเป็นโปรแกรมแปลงไฟล์ โปรแกรมตัดต่อวีดีโอ และโปรแกรมตัดต่อเพลงได้อีกด้วย เรียกได้ว่าครบเครื่องในโปรแกรมเดียวเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นการเขียนแผ่นดิสก์ข้อมูล CD/DVD สร้างแผ่นภาพยนตร์ VCD/DVD รวมไปถึงความสามารถในการตัดต่อวีดีโอ อีกทั้งยังมีโปรแกรมที่สามารถเล่นไฟล์มัลติมีเดีย ไม่ว่าจะเป็น ไฟล์รูปภาพ ไฟล์เสียง และไฟล์วีดีโอ โดยปัจุบันได้พัฒนาเวอร์ชั่นล่าสุด Nero 11 ได้ปรับปรุงให้รองรับการเล่นหนังผ่านแผ่น Blu-ray สามารถแชร์ภาพสไลด์และวิดีโอโดยตรงไปยัง YouTube และ Facebook สามารถเล่นไฟล์มัลติมีเดียในมาร์ทโฟน Android รวมทั้งสนับสนุนการซิงค์ รายการเพลง ภาพถ่ายและวิดีโอ ใน iTunes อีกด้วยครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PreciousTar : 29th August 2012 เมื่อ 12:45

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ขอดันหน่อยนะครับ

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ!!

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sr!ce-I'm-Fool อ่านกระทู้
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ!!
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ acer321 อ่านกระทู้
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ
    ขอบคุณนะครับ

ปล.เพิ่มโปแกรม Adobe Illustrator CS5

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากๆเลยคับ ขอให้อัพโปรแกรมดีๆแบบนี้ตลอดนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ขอ Daemon ไปละกันนะ พึ่งลง Window ใหม่ เก็บซะเลย แทงยูครับ ^^
    BEGONE THOTTTTTTTT

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ไม่มีอะไรทำเข้ามานั่งเล่น อิอิ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่ครับ
    ผมขอโปรแกรมแปลงไฟล์วีดีดอใน you tubeให้เป็น MP3 ได้ป่าวครับ
    ถ้าได้ก็ขอขอบคุณพี่มากๆนะครับ..(ขอเป็นตัวเต็มด้วยยิ่งดีครับพี่)
    ขอบคุณครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tomddnaja อ่านกระทู้
    พี่ครับ
    ผมขอโปรแกรมแปลงไฟล์วีดีดอใน you tubeให้เป็น MP3 ได้ป่าวครับ
    ถ้าได้ก็ขอขอบคุณพี่มากๆนะครับ..(ขอเป็นตัวเต็มด้วยยิ่งดีครับพี่)
    ขอบคุณครับผม
    จัดไปครับ รอสักครู่นะครับ ... ได้แล้วครับ Format Factory 2.96
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PreciousTar : 26th August 2012 เมื่อ 20:21

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ขอดันหน่อยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมขอ cFosSpeed หน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    ขอรับ DT ไปล่ะกันครับ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    ขอ zip password recover 5.0 หน่อยล่ะกันเน้อ OTL

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yul258 อ่านกระทู้
    ผมขอ cFosSpeed หน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    อัพให้ตามคำขอแล้วนะครับ CFosSpeed v5.00 Build 1560 FULL / x86x64

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    ขอ zip password recover 5.0 หน่อยล่ะกันเน้อ OTL
    ZIP Password Recovery Magic เป็นตัวนี้ได้ไหมครับ ถ้าได้ ผมจะได้อัพให้

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    ได้จ้า อื้ม อัพให้หน่อยน้า

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    ได้จ้า อื้ม อัพให้หน่อยน้า
    อัพเสร็จแล้วนะครับ ZIP.Password.Recovery.Magic.6.1.1.240

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ขอดันก่อนนอนนะครับ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    ขอบใจจ้าขอรับไปล่ะน้า

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ว้าว ๆ กำลังหาโปรแกรม Deamon tools อยู่เลยครับ ว่าแต่เวอร์ชั่นนี้สามารถลง Win 7 ได้ใช่ไหมครับ พอดีของผมโหลดมาแล้วบางตัวก็ลงกับ W7 ไม่ได้ครับ เซงเลย แถมถ้าลงได้แต่กลับติดแบบทดลองใช้อยู่ เศร้าใจ ไม่ทราบว่ามีแบบ Lite ด้วยไหมครับสำหรับ Deamon tools นะครับ เพราะไม่ได้ใช้อะไรมาก นอกจากเปิดไฟล์ Image อย่างเดียวนะครับ แต่ก็ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ สำหรับโปรแกรมนี้...
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bloodtea อ่านกระทู้
    ว้าว ๆ กำลังหาโปรแกรม Deamon tools อยู่เลยครับ ว่าแต่เวอร์ชั่นนี้สามารถลง Win 7 ได้ใช่ไหมครับ พอดีของผมโหลดมาแล้วบางตัวก็ลงกับ W7 ไม่ได้ครับ เซงเลย แถมถ้าลงได้แต่กลับติดแบบทดลองใช้อยู่ เศร้าใจ ไม่ทราบว่ามีแบบ Lite ด้วยไหมครับสำหรับ Deamon tools นะครับ เพราะไม่ได้ใช้อะไรมาก นอกจากเปิดไฟล์ Image อย่างเดียวนะครับ แต่ก็ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ สำหรับโปรแกรมนี้...
    ตัวนี้ใช้ได้สบายเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    หาโปรแกรม SnagIt 9 มาให้หน่อยครับ : )

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ขอAE cs4 แล้วก็ sony vegas 10 ของxpครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ waterc4t อ่านกระทู้
    หาโปรแกรม SnagIt 9 มาให้หน่อยครับ : )
    อัพให้แล้วนะครับ แต่เป็น Version 10 นะครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: