ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922

Cool >>>!!! Minecraft 1.8 + Plugin สําหรับ Bukkit !!!<<< อัพเดตเรื่อยๆ

ดาวน์โหลดตัวเกม ปัจจุบัน 2016 เป็นต้นไปได้ที่นี่จิ้มไปเบย!!!
    vvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvv

Minecraft 1.8 Comingsoon 2015!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jengdexinw อ่านกระทู้
    2015! ผงาดแน่นอนครับ!!! ตอนนี้เซิฟเวอร์กับตัวเกมพร้อมแล้ว ! รออัพของลูกเดียว ผมจะลงทีเดียวนะ !

โปรแกรมที่ใช้ในการเล่น

Hamachi ไว้สําหรับจอยห้องเล่นกับเพื่อน

Java เอาไว้รันเกมส์ Minecraft

ตัวเกมส์

1.Minecraft 1.5.2 Ver.DCR
    ดาวน์โหลดที่นี่
    VVVVVV

คุณสมบัติ
    -กด X ดูแผนที่ใหญ่ได้ในเกมส์
    -toomanyitems(โปรเสกของ)
    -texture pack sphax purebdcraft (เปลี่ยนภาพเกมส์)
    -กด Ctrl สามารถซูมได้!
    -Optifine ออฟชั่นปรัพภาพเพิ่มมากขึ้น

2.Minecraft 1.5.2 Original
    ดาวน์โหลดที่นี่
    VVVVVV

คุณสมบัติ
    -เป็นตัวเต็มมี texture pack default หลักไม่มีการดัดแปลงตัวเกมส์ใดๆทั้งสิ้น!

ไฟล์ดาวน์โหลดอันไหนเสียรีบแจ้งผมเลยครับจะได้อัพใหม่ให้

วิธีเล่นแบบออนไลน์
    เฉพาะผู้ที่จะจอยห้องคนอื่นน่ะครับอันนี้

1.ดาวน์โหลดโปรแกรมHamachiเพื่อจอยห้องสําหรับคนที่ไม่มี http://www.filehippo.com/download_hamachi/
    2.ลงเสร็จเปิดโปรแกรมขึ้นมา มันจะให้คุณตั้งชื่ออะไรก็ได้ที่คุณต้องการ
    3.เสร็จแล้วเลือกที่หัวข้อ Network
    4.เลือก Join an existing network...
    5.ใส่IDและpasswordของห้องที่ต้องการจะจอย(ขอ ID และ password จากคนที่เปิดเซิฟผ่าน Hamachi ได้) ก็จะจอยเข้ามาในห้อง Hamachi ได้
    6.เข้าเกมส์Miunecraft เลือกโหมด multiplayer เพื่อเล่นออนไลน์
    7.คลิ๊กที่ Add server จะมี2ช่อง ช่องที่1ให้ใส่ ชื่อเซิฟตั้งเองได้! แต่ช่อง2ให้ใส่ IP Hamachi ของหัวห้อง Hamachi ที่เราจอยไป (ถ้าไม่รู้ให้ขอ IP จากหัวห้อง)
    8.กดเข้ามาในเซิฟที่เรา add ไปก็จะสามารถเข้าเซิฟคนอื่นได้!!! (สําหรับเซิฟที่ไม่ได้ใส่ระบบสมัครไว้ในตัวเซิฟกก็จะเดินได้เลยแต่ถ้าใครค้างอยู่กับที่อ่านข้อ 9 )

9.เมื่อเข้าเซิฟมาได้แล้วจะเห็นว่าเดินไปไหนไม่ได้สําหรับผู้เล่นใหม่ต้องทําการสมัครก่อนโดยกด T เพื่อให้ช่องพิมพ์โผล่มาครับ (ปล.ใครที่กดปุ่มTแล้วช่องไม่ขึ้นให้เข้าไปปรับปุ่ม chat ในเกมส์ที่ช่องออฟชั่นน่ะครับ)
    10.พิมพ์ว่า /register รหัสที่คุณต้องการใช้ล็อคอินครั้งต่อไป2ครั้ง ยกตัวอย่างเช่น /register 0814373262 0814373262 เมื่อเข้าครั้งต่อไปไม่ต้องพิมพ์แบบเดิมแต่ให้พิมพ์ว่า /login ตามด้วยรหัสของคุณที่สมัครไว้เพียงครั้งเดียวก็เข้าได้แว้ว!
    11.สมัครเสร็จก็จะเดินได้ ลุยกันเล๊ยยย++!!!^^

ใครอ่านแล้วยัง งง ดูคลิปเลยครับง่ายดีอิอิ
    การลงเกมส์ & การจอยห้อง

ปล.ในกรณีที่เข้าห้องไม่ได้นั้นคือหัวเซิฟไม่ได้เปิดเซิฟให้คุณเล่นนั่นเอง!

!!!ตัวเปิดเซิฟ+ปลั๊กอิน ล่าสุด!!!
    1.)ตัวเปิดเซิฟขั้นสูงลงปลั๊กอินเล่นกันได้

2.)ตัวเปิดเซิฟแบบพื้นฐานเล่นธรรมดากับเพื่อนๆ

3.)แจกปลั๊กอิน1.4.6สําหรับคนเปิดเซิฟด้วยBukkitเน้อ!

ติดตามผลงานของผมได้ที่นี่

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jengdexinw : 2nd March 2016 เมื่อ 16:58

กล่าวขอบคุณ
    110
    ดันๆ ^^ เปลี่ยชื่อกระทู้ใหม่ครับแหะๆ กะให้กระทู้นี้อยู่ยาวๆไปเลยก็เลยไม่ได้เขียนบอกเวอร์ชั่นในหัวข้อกระทู้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺิฺิASK::______________

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ขอบคุณครับ

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ท่านมีเซิฟของตัวเองป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackkerrr อ่านกระทู้
    ท่านมีเซิฟของตัวเองป่าวครับ
    มีครับแต่เปิดไว้เล่นเฉพาะกับเพื่อนๆ เพราะคอมผมยังไม่แรงพอจะเปิดให้คนทั่วไปเล่นกัน- -*

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เกมนี้เล่นนานๆไม่เบื่อหรอครับ บอกวิธีเล่นให้ไม่เบื่อหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เจิมครับ น่าติดตาม

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ระวัง Herobrine ด้วยนะครับ มันกลับมาแล้ว ฮ่าๆ

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    เซิฟท่านน่าเล่นมากครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    ระวัง Herobrine ด้วยนะครับ มันกลับมาแล้ว ฮ่าๆ
    อะเหื้อมันไม่มีนิครับ (หรือว่าตูตกข่าว!!!) 555+ แต่ถ้าผมคิดสนุกคงเอาปลั๊กอิน Herobrine แบบปลอมๆมารีวิว555+( Herobrine ตัวปลอมนั้นโผล่มาบ่อยมากจนปวดหัวเลยทีเดียว)

กล่าวขอบคุณ
    7,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 601
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jengdexinw อ่านกระทู้
    อะเหื้อมันไม่มีนิครับ (หรือว่าตูตกข่าว!!!) 555+ แต่ถ้าผมคิดสนุกคงเอาปลั๊กอิน Herobrine แบบปลอมๆมารีวิว555+( Herobrine ตัวปลอมนั้นโผล่มาบ่อยมากจนปวดหัวเลยทีเดียว)
    เอามาเลยครับผมต้องการอยู่พอดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เปิดเซิฟยังไงเหรอครับ..

.::[Isaac™]::.
    ^%$#@!=Nakhonphanom=!@#$%^
    กล่าวขอบคุณ
    687
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ขอบคุณมากๆๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ตกข่าวแบ้วครับ จริงไม่จริงดูเอานะ

ถ่ายโดยผมเองวินาทีที่ 31.33
    ถ้าไม่เชื่อไปอ่าน คอมเมนต์ของผู้ชมก็ได้หรือของพี่ลูวี่ก็ได้ครับ เพราะเขาก็เห็นกันหมดแล้ว และก็ไม่ได้ลง Mod เพราะเวอร์ชั้นนี้ลงไม่ได้

31.33

ประกาศ พี่ลูวี่

คงต้องเชื่อแล้วละครับ ชาว minecraft ทุกคนเพราะมันกลับมาแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratiio : 26th August 2012 เมื่อ 10:20

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    ตกข่าวแบ้วครับ จริงไม่จริงดูเอานะ

ถ่ายโดยผมเองวินาทีที่ 31.33
    ถ้าไม่เชื่อไปอ่าน คอมเมนต์ของผู้ชมก็ได้หรือของพี่ลูวี่ก็ได้ครับ เพราะเขาก็เห็นกันหมดแล้ว และก็ไม่ได้ลง Mod เพราะเวอร์ชั้นนี้ลงไม่ได้

31.33

ประกาศ พี่ลูวี่

คงต้องเชื่อแล้วละครับ ชาว minecraft ทุกคนเพราะมันกลับมาแล้ว
    อ๊ากกกกจริงหรือนี่ตามล่าแม่มมม555+

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ว่าแต่มันโผล่มาแว็บเดียวนิ แล้วเราจะได้เจอมันเป็นตัวเป็นตนมะนิ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อ๊ากกกกจริงหรือนี่ตามล่าแม่มมม555+
    12w34a นะครับ

Seed : 1600495129
    x : -517
    y : 77
    z : 114

เอาเลยครับ 55555555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesz อ่านกระทู้
    ว่าแต่มันโผล่มาแว็บเดียวนิ แล้วเราจะได้เจอมันเป็นตัวเป็นตนมะนิ
    ผู้ชมใน คลิปพี่ลูวี่เจอเป็นตัวเลยครับ โดยต้องเปลี่ยนเป็น mode Survival ก่อนครับ และที่มันโผล่มาแวบเดียวและไม่ทำอะไรพี่ลูวี่ก็เพราะว่า พี่เขาเล่น Creative ครับ มันจึงไม่ทำอะไรเรา แต่ถ้า survival นี่ไม่แน่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratiio : 26th August 2012 เมื่อ 10:30

Still .
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ทำไมผมเปิดเซิฟเองไม่ได้ ผมโหลดMinecraft 1.3.2 Ver.DCRอะ
    หรือต้องใส่อะไรเพิ่มอีก
    ไม่ใช่ "เป็นต่อ" แต่รู้จัก "พอใจ"

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    รู้สึกว่าตัวเปิดเซิฟกับตัวเกมมันคนละ Ver กันนะครับ เพราะพอผมกดjoin เซิฟตัวเองมันขึ้น outdated

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ขอตัวเปิดเซิฟ Bukkit ด้วยได้ไหมอ่ะ
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GenoEzio อ่านกระทู้
    ทำไมผมเปิดเซิฟเองไม่ได้ ผมโหลดMinecraft 1.3.2 Ver.DCRอะ
    หรือต้องใส่อะไรเพิ่มอีก
    นั่นคือตัวเกมส์เวอร์ชั่นของผมที่ลง mod ไว้ครับมันก็ต้องเปิดเซิฟไม่ได้อยู่แล้ว- -*เพราะผมยังไม่ได้สอนเปิดเซิฟ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    อยากรู้ว่า plugin essentirals มันเอาไว้ทำอะไรหรอ เราเปิดเล่นกับเพื่อนแต่ไม่รู้วิธีใช้

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ colliinz อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าตัวเปิดเซิฟกับตัวเกมมันคนละ Ver กันนะครับ เพราะพอผมกดjoin เซิฟตัวเองมันขึ้น outdated
    ตัวเปิดเซิฟต้องใช้ craftBukkit 1.3.1 น่ะครับมันจะรัน 1.3.1-1.3.2 ได้ครับ เราถึงจะสามารถจอยห้องตัวเองได้

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hotsuit357 อ่านกระทู้
    ขอตัวเปิดเซิฟ Bukkit ด้วยได้ไหมอ่ะ
    อันนี้อดใจรอหน่อยน่ะครับ เดี๋ยวเสาร์-อาทติย์ นี้ผมจะมา แจกตัวเปิดเซิฟ