ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

l- Mount & Blade Warband Mod Pw 4 Beta 3 - RPG server -l

วันนี้ปลดล็อคธง และเปิดร้านทอง เวลา19:00น-21:00น คนน้อยคนมากไม่สนครับ ปลดล็อคตามเวลา ส่วนทุนรบ ปราสาทละ100kครับ เพราะเริ่้มแมพมา1วันแล้ว

JOIN HAMACHI : cardmannn.com

หลังจากเข้าเกมมาใหม่หากยังอ่านไม่เข้าใจให้แชท พิมพ์ T บอกคนที่มีชื่อ [THI] นำหน้านะครับ

เป็นมอด mount & blade warband เน้นการ role play หรือบทบาทสมมุติที่สามารถเลือกเส้นทางชีวิตของตัวเองได้ไมว่าจะเป็นชาวบ้านไร้สังกัด โจรป่า ทหารรับจ้าง หรือเข้าร่วมกองทัพของแต่ละฝักฝ่าย ไม่เห็นแก่ตัวเสียสละเพื่อทีมไปสู่ชัยชนะ

ตัวอย่างเกมและวิธีเล่นเบื้องต้น

อื่น ๆ

ระบบพิเศษใน PW4_TH

ระบบป้องกันการโดนบุกแบบรวดเร็วตั้งตัวไม่ทัน คือ มีการบังคับให้ยึดธง"OUTPOST"ก่อน ถึงจะสามารถไปยึดธงยอดปราสาทได้ ธงOUTPOST สามารสร้างหอคอยทับธงไว้ได้ เพื่อถ่วงเวลาในการยึด
    ระบบการหาเงินรวดเร็ว ด้วยการทำของไป Export ที่ตลาดในกำแพงปราสาทต่างๆ รายได้สูงทั้งคน export และเจ้าของปราสาท ที่มีตลาดexportอยู่ (หากปิดปราสาทก็เหมือนปิดการค้าขาย ทำให้ปราสาทจน)
    ระบบอัพเกรดปราสาท ทำให้การบุกถึงธงยากยิ่งขึ้น (กล่องสร้างรั้วหนาม)
    มีโรงพยาบาลเป็นจุดเกิด ในนั้นมีหีบไว้ตุนอาวุธชุดเกราะไว้ใช้เมื่อรักษาตัวแล้วจะได้หยิบใช้ได้ทั้นที มีสต็อคอาหารและที่ปรุงอาหารในนั้น มีเตียงนอนฟื้นอาการบาดเจ็บในนั้น
    มีระบบการล็อคประตูโดยแอดมิน กันการเข้าถึงห้องเปลี่ยนอาชีพ และ ธงยอดปราสาท เพื่อไม่ให้มีการเปลี่ยนมือเจ้าของปราสาทในตอนกลางคืนซึ่งผู้เล่นส่วนใหญ่นอนหลับ
    ปิดกั้นคนนอกแฟคชั่นไม่ให้เข้าห้องคราฟได้ การซื้อของปราสาทอื่นที่ไม่ใช่ของตนทำไม่ได้แล้ว
    เมื่อสร้างหอคอยหน้าปราสาท จะขึ้นไปบนหอคอยได้ และบนหอคอยจะมีธงราคาถูกขาย ทำให้การสร้างหอคอยลดต้นทุนการบุกยึดปราสาท
    เมื่อแฟคชั่นยึดฝ่ายOUTPOST(หอคอย) จะเปิดโอกาศให้คอมมอนสมัคร Mercenary เพื่อก่อกบฎได้ ฝ่ายกบฎสามารถซื้อธงมายึดหอคอยได้ แล้วจะซื้อธงราคาถูกที่หอคอย บุกยึดอำนาจปราสาทได้ แฟคชั่นต้องตัดสินใจ ว่าจะสร้างหอคอยเมื่อไหร่

ดูการอัพเดทเกี่ยวกับข้อตกลงการเล่นที่ http://www.facebook.com/Pw4Th

บริจาคช่วยเซิฟ PW4_TH ได้ที่นี่ (กรุณาเล่นก่อนที่จะคิดบริจาค)

ดูคลิบวีดีโอ และ อ่านตัวอักษรให้เข้าใจก่อนที่จะถาม !

เล่นยังไง?

-หาเงินให้ตัวเราเอง
    -อัพเกรดตัวละคร
    -ต่อสู้กับผู้เล่นอื่น

วิธีการเล่นอาชีพชาวนา คลิ๊ก!

l::หาเงินให้ตัวเราเอง::l

• 1.ง่ายสุดคือหาทรัพยากรณ์ต่างๆในเกมเข้า stock เช่น ตัดไม้ ขุดแร่ ทำนา ล่าสัตว์จำเป็นต้องมี skill สำหรับทำงานแต่ละอย่างซึ่งมีกระจายอยู่ในหลายอาชีพ การขายเข้า stock จะขายได้80%ของราคาขายที่แสดง

• 2.รายได้จากการคราฟ อาวุธ เกราำะ ม้า ของใช้ ซึ่งเป็นรายได้ เฉพาะ ไม่เกี่ยวกับราคาขายที่เห็น บางครั้งมากกว่าราคาขาย
    อัพเกรดตัวละคร

• 3.ปล้น หากเรามีฝีมือในการสู้รบแล้ว การดักตามเส้นทางการค้าต่างๆ เพื่อเรียกเงินผู้ผ่านทาง เป็นวิธีที่ดีกว่าการฆ่าแล้วชิงของ เพราะการฆ่าชิงของทำให้ผู้เล่นส่วนใหญ่ไม่พอใจ อาจถึงขั้นปลุกระดมปราบ และยังมีผลในตอนท้ายเกม เพราะพวกปล้นฆ่าเข้าด้วยฝ่ายไหน ฝ่ายนั้นจะไม่เป็นที่วางใจ จนโดนรุมแพ้ไป

• 4.รายได้จากการขายส่งออกนอกแมพ เป็นการขายที่ไม่เข้าสต็อค ขายไปแล้วของชิ้นนั้นจะหายจากเกมไปเลย แต่มักจะได้เงินมากกว่าปกติ

ในเกมนี้มีเพียงการเปลี่ยนคลาสตัวละครด้วยเงิน และแต่ละคลาสจะมีค่า stat ตายตัว ค่าการโจมตีและป้องกันต่างๆ จึงไปตกที่การเลือกอาวุธชุดเกราะมาใช้ ง่ายๆคือ ถ้าStepหาเงินเราดี เราก็สามารถได้ตัวละครเก่งๆไวขึ้นนั่นเอง
    ต่อสู้กับผู้เล่นอื่น

-แม้คนที่มีอาวุธชุดเกราะดีๆ จะได้เปรียบในการต่อสู้ คนที่เงินน้อยกว่าก็ยังสามารถเอาชนะด้วยฝีมือได้ แต่อาวุธที่ใช้ต้องดีพอจะทำลายเกราะของคู่ต่อสู้ได้บ้าง ดังนั้น การที่จะป้องกันตัวเอง ควรมีอาวุธดีๆ1ชิ้นเป็นอย่างน้อย ไม่ต้องใส่เกราะก็ได้ เพราะถ้าไม่มีอาวุธดีๆเลย เวลาที่ต้องสู้กับคนที่ของครบ จะไม่มีสิทธิ์ชนะเลยเพราะฟันไม่เข้านั่นเอง

-ชุดเกราะของนักรบที่ตาย เราสามารถปล้นจากศพได้ ถ้าเรามีค่า stat พอใส่ชุดนั้น

-ทหารม้าที่มีหอกยาวประเภท Lance แล้ว จะสามารถโจมตีพิเศษด้วยการชาร์ท(ถือหอกขี่ม้าเร็วๆแล้วกด X) ซึ่งจะแรงมากพอที่จะทำให้โล่แตกได้เลย

-การวิ่งเข้ามาตีจะแรงกว่าการยืนอยู่นิ่งๆแล้วตี เพราะมีโบนัสจากความเร็วมาเกี่ยวในความแรง

-กลับกัน หากอีกฝ่ายพุ่งเข้าใส่ด้วยความเร็ว แต่ฝ่ายตั้งรับสามารถตีใส่ได้ก่อน ความแรงของการตีนั้นจะบวกโบนัสความเร็วด้วยเช่นกัน
    การบริหารFaction

Faction หรือฝักฝ่าย อาจมีปราสาท หรือไม่มีก็ได้ สามสิ่งสำคัญที่ต้องหาเข้าปราสาทคือ ของทุกอย่างที่คราฟได้ อาหารเป็นเสบียงในการรบ และการค้าภายในFaction เพื่อให้ภาษีเข้าหีบเงินของปราสาท

คนในปราสาทจะโหวตลอร์ดขึ้นมาเป็นผู้นำFaction ซึ่งจะมีอำนาจในการให้สิทธิผ่านประตู เปิดหีบของ เปิดหีบเงิน แก่ลูกทีมได้ อีกทั้งยังสามารถ ประกาศสงคราม ขอสงบศึก ไล่ลูกทีมออก หรือแม้แต่ไล่ลูกทีมที่มีความชั่วติดตัวไปเป็นโจรได้เลย

สูตรคราฟ Beta3

- คลิ๊กโลดดด!

ปุ่มพิเศษต่างๆ

C = การตั้งค่าพิเศษ
    esc = เมนู
    P = การจัดการเงิน
    F = ปุ่มใช้งานหลัก
    Q = พูดได้ยินเฉพาะใกล้ๆ
    T = พูดได้ยินทั้งเซิฟ
    I = พูดได้ยินเฉพาะฝ่ายที่อยู่

l:: Dowload ::l

ก่อนเล่นปรับภาพในการเล่นให้มีเงา ห้ามปิดเงาในเกมเป็นอันขาด (ต้องเปิด environment shadows) ไม่ต้องแก้บั๊คเสียงวัว เหมือน Beta2

http://pw4th.servegame.com/install

( ไฟล์ม็อด แชทภาษาไทย และ อื่น ๆ )

ในเกมผมชื่อ Bacteria นะครับ ถ้าหากอ่านแล้วยังมึน ๆ ก็ทักในเกม หรือ สงสัยอะไรตอบกระทู้นี้ก็ได้ครับ

ขอบคุณลุง Cardmannn ที่เปิดเซิฟให้พวกเราได้เล่นนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mnbvc13 : 24th September 2012 เมื่อ 10:18

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    น่าสนุกดี นะคับ +1

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ลองโหลดมาเล่นดูครับ แล้วจะติดใจ 'ช่วงนี้คนน้อยต้องโปรโมทเซิฟหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mnbvc13 อ่านกระทู้
    ลองโหลดมาเล่นดูครับ แล้วจะติดใจ 'ช่วงนี้คนน้อยต้องโปรโมทเซิฟหน่อย
    อะคับ แต่คงได้เล่นไม่บ่อยอะ วันธรรมดาติดเรียน อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1
    มีปัญหาอะไรเข้าฮามาชิ Cardmannn.com มาสอบถามได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    น่าสนใจมากเลยคับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    มีการวอทุก ๆ วันช่วงเยนเด๋วอีกสักพักผมเอาข้อมูลมาลงให้นะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    มาเล่นกันเยอะๆ (กระทู้ที่ 2 แล้ว )
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ตอนจอยห้องมันบอกว่า connection lost ครับ ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตอนนี้ฮามาชิมีปัญหามั้งครับ ผมก็ lost แต่เข้าเกมไม่ต้องจอยฮามาชิก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mnbvc13 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ฮามาชิมีปัญหามั้งครับ ผมก็ lost แต่เข้าเกมไม่ต้องจอยฮามาชิก็ได้ครับ
    แต่ผมเห็นคนออนตั้ง 16 คนแหนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ิBoomsk เข้า่เกมมาเลยครับเด๋วผมสอนเล่น

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เดียวขอโหลดลองไปเล่นเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไม่สู้กับคนเฃอื่นคงยากขอเป็นชาวนาดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ่านบอดให้เข้าใจก่อนนะแล้วค่อยถามในเกม

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เริ่มวอร์กบฎล้มรัฐบาลแล้วครับ ใครมาใหม่ช่วงนี้อาจลำบากครับ อาจโดนลูกหลง หาฝ่ายเข้าร่วมจะปลอดภัยกว่าครับ วอร์จบ3ทุ่มครับ
    ขอบคุณแบ็คทีเรียนะ ที่มาเปิดอีกบอร์ด ใครหาทีมเข้าไม่ได้ขอเข้ากับแบคทีเรียเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    >>>> CARDMANNN.COM
    จะพิมพ์ตัวใหญ่ทำไม ห๊าาาาา
    ในเมื่อมันเป็นตัวเล็ก

กล่าวขอบคุณ
    1
    5555 ฝั่งผมแพ้ละ เซงเวอร์ (T T)

กล่าวขอบคุณ
    273
    แพ้เลย เน็ตติด ๆ ดับ ๆ เล่นได้แต่หมอ เพราะซับอย่างเดียว

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    น่าเล่นดีครับ เดี๋ยวลองโหลดแปปครับ +1

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    เมื่อสองสามอาทิตก่อนเข้าไปเล่นครั้งแรก อุตส่าหาเงินแทบตาย ได้ข่าวว่าจะรีแมพ ถึงกะนั้งเซ็ง - -" มิน่า ทำไมชาวบ้านไม่ทำงานกัน 555+

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    แก้แล้วจารย์ 55

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ให้เดาคงแพ้เพราะกระจายกำลังป้องกันไม่ทัน ผมก็ไม่นึกว่ากบฎจะยึดได้หมดแมพในวันเดียว ไม่ได้นั่งดูตลอด มาล็อคธงตอนหมดเวลาตกใจเลย ถ้าเลือกปราสาทเขียวแล้วกันอย่างเดียวน่าจะรอดนี่ ตอนนั้นลอร์ดสะสมของกระจายหลายปราสาทเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ดันครับ ๆ มาเล่นกันเยอะ ๆ นะครับ :P

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ****ดดดดดดดดดดดดดด เจ๋งมากแบค นี้เจ้าทำรึ สุดยอดดดด~