ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ 1

มีปัญหา ขณะเล่นเกม ครับ

อาการคือ
    ขณะเล่นเกมไปสักพัก ไม่ถึง 5 นาที หน้าจอจะมืดหรือไม่ก็ลายๆ เสียงจะสะดุดอยู่ที่เดิมๆ ไม่สามารถกดอะไรได้เลย ประมาณ 5-10 วิ แล้วเครื่องจะ Restart เป็นที่เกม Crysis 2 เกมอื่นเป็นบ้างนานๆเป็นที แต่ Crysis 2 ไม่ถึง 5 นาทีเป็นเลย Warcraft 3 Dota ไม่เคยเป็น เล่น Internet ดูหนัง ฟังเพลง ทำงานต่างๆ ไม่เคยเป็นเลย อยากทราบว่า เป็นที่อะไร ครับ จะได้แก้ไข
    Spec น่ะครับ
    CPU : AMD Phenom II x6 1090t 3.2 Ghz
    RAM : HyperX 2GBx2
    Mainborad : Asrock 880gm-le
    Power Supply : OCZ 700 W
    Hard Disk : Sumsung 1 T.B.
    VGA CARD : HIS 6970 2GB

Windows 7 Untimate 64 Bit

บอกอะไรไม่ละเอียด ถามเพิ่มได้เลยน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    โหลด ไดร์เวอร์ การ์ดจอมาหรือยังครับ?
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

자신에 대한 믿음
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,173
    PSU มีปัญหา หรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    โหลด ไดร์เวอร์ การ์ดจอมาหรือยังครับ?
    http://support.amd.com/us/gpudownloa...w_vista64.aspx
    ผมโหลด ตัวบนนี้แหละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScaryReaDy อ่านกระทู้
    PSU มีปัญหา หรือเปล่า
    ดูยังไงเหรอครับ ว่า PSU มีปัญหา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    วิเคราะห์จากที่ข้อมูลที่ให้มาครับ

หน้าจอจะมืดหรือไม่ก็ลายๆ เสียงจะสะดุดอยู่ที่เดิมๆ ไม่สามารถกดอะไรได้เลย ประมาณ 5-10 วิ แล้วเครื่องจะ Restart
    อันนี้เป็นอาการปกติอยู่แล้วเพราะเครื่องมัน Force restart (มันมีเหตุผล Critical Error ถึงต้องปิดระบบกระทันหัน แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าคืออะไรจึงต้องดูข้อมูลต่อไป)

เป็นที่เกม Crysis 2 เกมอื่นเป็นบ้างนานๆเป็นที แต่ Crysis 2 ไม่ถึง 5 นาทีเป็นเลย Warcraft 3 Dota ไม่เคยเป็น เล่น Internet ดูหนัง ฟังเพลง ทำงานต่างๆ ไม่เคยเป็นเลย
    Crysis ใช้งานกราฟฟิคสูงเป็นไปได้ว่าตัวเกมเรียกใช้งาน gpu หนัก แล้วไฟ(psu)มีปัญหา (อ้างอิงจากท่าน ScaryReaDy)
    ถ้าเป็นที่ Crack ก็น่าจะเป็นแค่เกมเดียว
    ถ้าเป็นที่ malware มันก็น่าจะเป็นตอนอื่นที่ไม่ใช่เฉพาะตอนเล่นเกมด้วย

ปล.นี่เป็นการวิเคราะห์ของผม ผิดถูกผมไม่ทราบเพราะผมไม่ถนัด Hardware
    ปล2.notebook ผมเมื่อร้อนถึงจุดที่โรงงานตั้งค่าเอาไว้ มันก็ตัดไปเลย (ต่างตรงที่มันตัดไปดื้อๆเลย)
    ปล3.รอผู้เชี่ยวชาญต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 8th July 2011 เมื่อ 08:07
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ลองสังเกตุมุมขวาล่างว่ามีข้อความแจ้งเตือนหรือไม่ คาดว่าจะเป็นที่การ์ดจอไม่ก็ที่ psu ตามที่สองท่านข้างบนบอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ของผมก็มีนะ แต่อีกปัญหาหนึ่ง คือมันจะขึ้น เฮ็ส สต็อบ เผท เวิอคกิ้ง แล้วมันจาหยุดเกทส์นั้นๆ ไปเลย ไครช่วยได้บ้างครับ win 7 utm. 64 ครับ
    spac
    amd phenom ll x4 965 3.4
    mb.asrock 870i cafe
    ram kingtun ddr3 1333 2g x2
    hdd wd 1 tb
    vga ati hdrandon 4850 512mb his
    psu extreeme 550w

กล่าวขอบคุณ
    256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองสังเกตุมุมขวาล่างว่ามีข้อความแจ้งเตือนหรือไม่
    ไม่มีไรขึ้นครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อาการนี้น่าจะเกิดจากPSUหรือป่าวไม่แน่ใจน่ะครับลองไห้ช่างมาตรวจสอบดูหรือไม่ก็ไปที่ศูนย์หรือร้านซ่อมคอมตามห้างอ่าครับลองบอกอาการกับพนักงานดูครับผมก็เคยเป็นครับเล่นเกมหรือไปนานๆคอมจะดับแต่ไม่รีน่ะครับเลยเปลี่ยนPSUดูอาการก็หายเป็นปกติครับ