ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

Exclamation ระบายครับ เกี่ยวกับพ่อ โดนพ่อกระถีบ

คือว่าผมใช้คอมอยู่ และพ่อก็มาเล่น ผมก็ไม่ว่าอะไรแต่ผมไม่ชอบตรงที่เขาชอบโหลดคลิปโป๊ โหลดหนังมามั่ง โหลดแทบทุกวัน เข้าเว็บบิททุกวันเลยครับ ค่าดาวโหลดจาก 100 กว่า ๆ GB ตอนมันจ 400 แล้ว ผมก็บอกหยุดโหลดได้บ้างแล้ว ผมเสียตังน่ะ พ่อตอบ "เรื่อง ของ กู" ผมก็เฉย ๆ ประเด็น คือผมซื้อโทรศัพท์มาใหม่ ครับ ใช้ ไม่ถึงเดือน พ่อผมก็ขอยืม ผมก็ให้ยืม ทุก ๆ วันนี้ผมก็ไม่ได้คืนผมซื้อมา ตอนเมษา ผมซื้อมาเป็นของขวัญวันเกิดของตัวเอง(2,000 บ.)จากค่าแรงที่ผมทำงานมา เขาก็เอาไปใช้หน้าจอเป็นลอย อ่า ผมไม่ว่า ให้น้องเอาไปเล่น โยนเล่น อ่า ผมไม่ว่า ให้น้องเอาไปเล่นข้างนอกให้เพื่อนเล่นด้วยอ่า ผมไม่ว่า บ้างวันผมก็ได้ใช้แต่ไม่ถึงวันครับ ผมก็ถ่ายวีดีโอกับเพื่อน มี อยู๋ 2คลิปเองครับ และผมก็บันทึกของส่วนตัวไว้ในโทรศัพ แล้วมันมีคืนวันคืนดี พ่อหรือไม่ก็น้องนี้แหละ ลบข้อมูลผมหมดเลย แล้วมันก็มีแต่หนังโป๊ มิวสิควีดีโอ (น้องชอบถ่าย)อ่าโคตอารมณ์เสียเลย ผ่านไปนาน ๆ จนถึงเมื่อวานผมได้มีโอกาศจับโทรศัพท์ ผมเลยอ่าเอาละ ต้องตั่งรหัสผ่านแหละ จนมาตอนนี้ พ่อถามหารหัส ผมก็ใส่ให้ผมไม่บอกไง พ่อผมพูด"ถ้าจะทำยังงี้พังโทรศัพท์ทิ้งเลยดีกว่า" ผมตอบเอาเลย พ่อก็โยน ผมก็ไปหยิบโทรศัพท์แล้วก็บอกว่า "พ่อยังโยนเบาไป" ผมเลยโยนโทรศัพท์ลงพื้นอย่างแรง(ผมกินข้าวอยู่ พ่อนั่งข้างๆ ไม่ได้กินข้าวนั่งหน้าคอม)แล้วพ่อก็กระถีบผม T^T แล้วตบไปที่หู วิ๊วมาก ครับ ผมก็ไม่ได้ทำอะไร แล้วผมก็พูด
    "ทำอะไรให้คิดก่อนน่ะครับ" พ่อก็ว่าผม "*** สอนกูได้ ๆ" โทรศัพท์ไม่ได้เป็นอะไรมากครับ พ่อผมชอบเอาไปใช้แล้วพออารมณ์เสียหรือเสียการพนันเขาก็โยนโทรศัพท์ผมตลอดเพราะเขายืมไป T^T
    ยังมีอีกเยอะครับ

สุดท้ายผมต้องขอนอนก่อนน่ะครับ เขาขู่ไว้ว่าถ้าคอมไม่ปิดตอน 4 ทุ่มโดนกระถืบแน่ ๆ และ ถุบคอมทิ้ง

รุ่นที่ใช้

ก่อนผมจะได้จับคอมเข้าเว็บ JPG เฮ้อ .

ผมอ่าน ๆ ดูแล้วน่ะครับ คงเป็นเวรเป็นกรรมเพราะที่โรงเรียนผมก็โดนครับ โดนสารพัดมากครับปีนี้ คำถาม
    ผมอายุ 15 ครับ ซึ่งผมไม่สามารถ เช่าห้อง หรือโรงแรมได้
    แม่ ?
    ผมก็อยู่กับแม่แหละครับ แค่ตอนนั้นเขาไม่อยู่ครับ ไปทำงาน
    กระทีบพ่อหรือสวนกลับหรือมีการโต้ตอบ
    ไม่ครับผมไม่ทำแน่ ๆครับ แต่ที่ผมจะทำก็คือทำใจครับ ยอมรับครับ และปรับสภาพให้อยู่ในครอบครัวให้ได้ครับ ถึงจะไม่ยุติธรรมก็เถอะครับ
    พ่อเคยทำความดีอะไรบ้างไหมนอกจากกำเนินตัวผม
    ก็มีแต่ตอนแรกๆ ครับพ่อของผม พักหลังเขาไปติดการพนัน ผมเลยเสีย ๆ หลาย ๆ อย่างจากไปเรียน เอกชน ต้องไปเรียนวัด เสียทั่งเพื่อน เสียทั่งการเรียน ที่นั้นเรียนไม่ดีเลยครับ เพื่อนนักเลงกันทั่งนั้น แต่ พอเขาได้เงินจากการพนันมาเขาก็ให้ผมน่ะครับผมชอบตรงนีละครับ ยิ่งเมา ยิ่งได้เยอะ

ซักวันชีวิตผมต้องเป็นอิสระ ไม่ว่าจะนานแค่ไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank9398 : 31st August 2012 เมื่อ 17:43
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    นี้พ่อหรอเนี่ย - -

โหลดคลิปโป๊ด้วย พระเจ้า โทษนะครับ นี่ใช้พ่อคุณจริงๆหรอครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    เขาเมาเปล่า ลองไปคุยกับครูที่ปรึกษาดูว่าจะทำยังไงดี

เอาใจช่วยครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hidden Street : )
    กล่าวขอบคุณ
    745
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    พ่อคุณทำเกินไปป่าว
    I'm tired of the games, I just want her back

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เอาครับเป็นกำลังใจให้ อย่างน้อยนายก็ทำให้คนอื่นคิดว่ายังมีคนที่ลำบากกว่าเราอีกนะ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    อ่า... ผมสงสารคุณจริงๆ น่าเศร้าที่ครอบครัวคุณเป็นแบบนี้ สันติวิธีไว้นะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    เหตุการแบบนี้ หลายๆคนตัดสินใจที่จะออกไปอยู่คนเดียวข้างนอก

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    เข้าใจความรู้สึกนะ เถียงอะไรก็ไม่ค่อยได้โต้ตอบก็ไม่ค่อยได้ เพราะมัน บาป..... -*-

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    เอาใจช่วยครับ เป็นผมคงอยู่ไม่ไหวแน่

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    อยู่กับแม่เถอะครับ เป็นผมๆก็ไม่ยอม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Agiantrytomorrow
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    1
    มันขื่นขมน่ะครับที่เราทำอะไรไม่ได้ แต่พ่อก็คือพ่อเราเสมอ ผมเชื่อว่าทุกคนเกิดมาไม่ได้เลวแต่เกิดลึก ๆ ทุกคนเป็นคนดีอยู่แล้ว เค้าคงมีเหตุผลอะไรบางอย่างซึ้งไม่ดีเลย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    คุณอายุเท่าไหร่แล้วครับ ปล่อยให้พ่อคุณรังแกได้ไง ต้องป้องกันตัว หรือ บอกคนอื่นครับ เราก็ได้แค่ให้กำลังใจ ไม่สามารถไปช่วยอะไรได้

สายสัมพันธ์ในครอบครัวมันตัดไม่ขาดหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    เหตุการแบบนี้ หลายๆคนตัดสินใจที่จะออกไปอยู่คนเดียวข้างนอก
    ถ้าถึงขนาดนี้จริงๆ เป็นผม ผมก็จะขอไปเช่าหออยู่คนเดียวข้างนอกเหมือนกันแหละครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    พ่อคุณทำเกินไปจริงๆครับ

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    อยู่ไม่ได้แล้วครับบบบบบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เเหมเอ๋ย ชีวิตช่างโศกเศร้าเยี่ยงใดจะปาน
    น่ารันทดนัก ก็หนีออกจากบ้านเลยครับ เอาเเบบ ผมไม่เเคร์เเล้วนะครับ บลาๆ

น่าจะรู้นะว่ามันประจานครอบครัวตัวเอง จขกท.
    ผมไม่รู้นะ หลายคนสงสาร จขกท. ผมก็สงสารนะ
    เเต่ จขกท. จะเอามาระบายทำไมเล่า ระบายไป จขกท. ก็ฆ่าพ่อไม่ผิดกฎหมายไม่ได้หรอก
    ผมเคยมากกว่า จขกท. อีก ด่าเเม่ด้วย ถีบด้วย ยังไม่เคยมาเล่าเลย
    เมื่อก่อนคิดนะ เรามันเด็กมีเเม่ไม่ดี เดี๋ยวนี้ไม่คิดเเละรำคาญ คิดไป ระบายไป เข้าตัวเองเพ เครียดก็ตัวเองเพ เดี๋ยวก็ดีกันห่าย

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    นี้หรือ พ่อ ทำไมมันทำอย่างนี้ประ นี้เเหละเหตุผลที่ครอบครัวเเตกเเยก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ทำขนาดนี้ไม่สมควรเรียกว่า "พ่อ" แล้วหละครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ไม่ไหวแล้วครับอย่างนี้อะ ปล่อยเขาไปครับ เป็นกรรมของคุณเองอะครับ ผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้กรรมของคุณหายเร็วๆนะครับเป็นกำลังใจช่วย ทำบุญเยอะๆครับอโหสิให้พ่อครับจะได้ไม่มีกรรมมาก

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ขอถามหน่อย พ่อ จขกท. เคยทำอะไรดีๆให้บ้างหรือเปล่า นอกจากให้กำเนิด
    คิดถึงตรงนี้ไว้นะจ้ะ เชื่อว่า จขกท. คงจะคิดได้ ว่าจะทำอย่างไรกับชีวิตต่อไป

ชีวิตเรา เราเองนั่นแหละ ที่เป็นคนกำหนด

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ถ้าเป็นผม ผมจะไปอยู่กะคนอื่น... ญาติ หรือ ไม่ก็ให้ ครูช่วย
    ผมทนไม่ได้หรอกแบบนั้น .. จริงๆ น่ะ

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    สู้ๆ ครับเห็นใจคุณ TT
    It` My Life ! I HON ,,

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ไม่ไหวจริงๆ แบบนี้ เป็นกำลังใจให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ให้พ่อไปบวชเถอะครับ แต่จะทำรึเปล่านี่สิ - -
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เราตอบโต้อะไรไม่ได้ เพราะว่ามันบาป ผมล่ะไม่ชอบคำนี้เลย ไม่ได้อะไรน่ะ แค่คิดว่ามันไม่เท่าเทียม

แล้วพ่อทำกับ จขกท. ล่ะ มันไม่บาปรึไง ถ้ามาถึงจุดนี้แล้ว เรื่องบาปไม่บาปไม่ใช่ประเด้นหรอก มันอยู่ที่จิตสำนึกมากว่า

ว่าใครถูก ใครผิด ง่ายๆเลยครับ ถ้ามีมาแบบนี้อีก ก็ต้องมีสวนกันบ้างให้มันมีสติกลับมา เอาแบบให้หงายเลยน่ะ

เป็นพ่อประสาอะไร ใช้ของไม่มีความเกรงใจ เคารพความเป็นส่วนตัวก็ไม่ แล้วยังจะลงไม่ลงมืออีก เวรกรมแท้ๆ
    0000000000000000000000

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: