ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085

Unhappy 14 ปีเศษที่ผมได้ใช้ชีวิตอยู่กับแม่ วันที่ผมไม่มีแม่

เล่าประวัติ 14 ปีที่ใช้ชีวิตร่วมกับแม่โดยสังเขป ด้านเลวๆเยอะเข้าไปดูกระทู้ที่ผมตั้งได้นะครับ

ตั้งแต่ผมจำความได้ แม่ผมเป็นคนที่เก่งมาก มีอะไรดีๆหามาให้คนในครอบครับผมเชื่อว่าแม่หลายคนทำไม่ได้แบบแม่ผม พ่อผมไปเมืองนอกบ่อยเกือบทั้งชีวิตผมเลยใช้ชีวิตอยู่กับแม่ คนเดียวแม่ผมจะให้ผมอ่านหนังสือ ครึ่งชั่วโมง แลกกับการเล่นเกม 2 ชม.ให้เล่นแค่นี้ต่อวันครับ แต่อ่านแล้วแม่ผมจะถามด้วยจำไมได้อ่านใหม่มันทำให้ผมเป็นคนที่มีความรู้เยอะกว่าชาวบ้านเขาในระดบัเดียวกัน เพราะทำแบบนี้มา 6 ปีจนผมขึ้นมัธยมต้นแม่ผมปล่อยให้ผมอ่านหนังสือเอง เล่นคอมได้ไม่จำกัดแต่อย่าเยอะเกิน แม่ผมตอนเด็กๆก็แอบน้อยใจบ้าง ว่าทำไมให้เงินมาโรงเรียนวันละ 20 บาท ตอน ป.1-2 ให้เงิน 40 บาทตอน ป.3-6(ไม่แน่ใจ) แต่ที่ให้เท่านี้เพราะว่าข้าวโรงเรียนมันฟรีมั้งครับแม่เลยประหยัดเงิน เพราะผมไม่รู้เหตุผลจริงๆว่าเงินที่ใช้ในครอบครัวมันไม่พอ พึ่งรู้ตอนแม่เสีย ผม มีพี่อายุห่างกัน 6 ปี ตอน ป.3 แม่ผมเริ่มขายของเพื่อที่จะหาเงินเข้าบ้านโดยไม่อายใคร(ผมอายเพื่อนมากขายของหลังๆเริ่มชิน) พี่ผมก็ ม.3 แม่ผมส่งกวดวิชาถึงสถาบันที่ดังๆ พี่ผมจะสอบหมอ ผมช่วยแม่ขายของ เหนื่อยมากครับแต่แม่ไม่เคยบ่น แต่พี่ผมมันเห็นแก่ตัวช่างมันครับ เวลาผมไม่อ่านหนังสือแม่ผมจะตีเจ็บมากครับ เวลาแบบนี้แหละผมจะโกรธแม่มากปาข้าวของทิ้ง ผมเป็นคนอารมณ์ร้ายตั้งแต่เกิดแล้วครับ ผมก็จะไม่คุยกับแม่ แม่ก็จะไม่คุยกับผมสักพักนึง 90% ของชีวิต ผมคุยกับแม่ครับ แถบไม่คุย กับพ่อและพี่ เวลาหลับมาบ้าน แม่ผมจะหาอาหารมาให้พร้อมเลยวางบนโต๊ะ มีครูมาสอนพิเศษผมที่บ้านทุกวันทำให้ผมถือว่า เรียนค่อนข้างดีมากทีเดียวแต่หลังๆเริ่มดรอป เมื่อก่อนแม่ผมเป็นไมเกรน เข้าโรงพยาบาลบ่อยมาก น้ำในหูไม่เท่ากันด้วยครับ ตอนนั้นผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรแต่เวลาแม่ไม่อยู่บ้านผมเดียวดายมาก แต่ยิ่งโตผมยิ่งทะเลาะกับแม่แรงขึ้นเรื่อยๆเพราะผมแรงเริ่มเยอะกว่าแม่ ผมเคยเอามีดจ่อแม่เพราะรำคาญแต่ไม่ทำจริงหรอกครับแม่ก็บอกฆ่าสิ ผมก็วางเพราะเล่เกมอยู่แล้วแม่มากวน เคยผลักแม่จนเกือบล้มแต่ผมจับไว้ถึงจะโมโหยังไงก็เหอะ ผมก็ทะเลาะกันมั่งดีกันมั่งจนมาถึงตอนน้ำท่วมร้านขายของได้พังไปจึงปิด แม่ก็พาอพยพไปเรื่อยหาญาติบ้างไรบ้าง อยู่กับพ่อตายแน่นอนครับพ่อเป็นทหาร แม่พาไปเที่ยวครับ 1 เดือนเต็มๆ เที่ยวทะเล เข้าวัดบ้างไรบ้าง แต่พอเข้าวัดมากๆผมก็เบื่อทะเลาะกับแม่อีก พี่ผมสอบหมอไม่ติดครับติดการบินพลเรือน มันเสือกเปิดเทอมผมต้องกลับมาก่อนทั้งๆที่น้ำยังท่วมอยู่สูงมากระดับอกที่เดียว มันไปอยู่หอกับเพื่อนครับผมกับแม่ต้องมาอยู่บ้านน้ำเหม็นมากแต่โชคดีที่มันค่อยๆลดหายไปใน 1 อาทิตย์ ช่วงนี้แหละครับที่ผมทะเลาะกับแม่อีก เพราะแม่ใช้นู่นนี่เยอะเกินแม่ผมทำงานหนักๆไม่ได้ครับ เพราะ อุบัติเหตุตอนสมัยสาวๆรถชนแล้วหลังกระแทกพื้น ทำให้กระดูกสันหลังทับเส้นประสาทแล้วพึ่งมีอาการตอน 30 กว่าๆผมไม่รู้ควรเจ็บปวดนั้นเลยทำมั้งไม่ทำมั่งแล้วขึ้นมานั่งเล่นเกมด้านบน พอน้ำลดก็ขัดบ้านแม่ผมทำงานบ้านนักมากกลับมาบ้านนี่สะอาดมากครับ ทุกวันกลับมาจะเห้นแม่วุ่นกับการทำงาน เวลาวันหยุดเวลาหิวแม่ออกไปซื้อข้าวให้ไม่ว่าแดดจะแรงสักเท่าไร บางทีแม่ไปไม่ไหวผมกลับโกรธแม่ แต่พักหลังนี้คือตอน ม.3 ร้านพึ่งปิดไปแม่ได้พักเพราะน้ำท่วมผมเห็นแม่เหนื่อยมากกลับมาบ้านงีบทุกวัน เกิดมาผมแถบไม่เคยเห้นแม่หลับสนิทเลยครับอาศัยเงียบอย่างเดียว เห็นแล้วก็หดหู่ครับเวลาแม่ปวดขาใช้ผมบีบเมื่อก่อนบีบให้ครับหลังๆหยิง เพราะผมบอกอยากได้โทรศัพท์ โทรศัพท์เครื่องแรกของผม Candy ออกครึ่งนึงใช้ตอน ม.1 ถึงปัจจุบันครับเลยอยากเปลี่ยน แม่ผมก็จะด่าเพราะคงปวดมากแล้วแม่ก็จะทนทายาหม่องแต่ผมไม่เคยเห็นว่ามันหาย ก่อนหน้านั้นผมได้ I-pad มาครับพ่อให้มาแต่ไม่ค่อยได้เล่นแม่เลยอยากลองเล่นผมสอนเล่นเกม ที่ไม่เล่นยากมากอย่างพวกแองกรี้เบิร์ดไรงี้ครับ ทีนี้แม่ถามจะเข้าเว้ปทำไงผมก็สอนนู่นนี่จนเป็นแม่ผมเริ่มหา ข้อมูลเพื่อที่จะรักษาตัวเอง ผมไม่รู้ครับเพราะผมไปเรียนแต่กลับมาเห้นแม่โทรถามโรงพยาบาลเรื่องการรักษา ก็ได้ยินเรื่องการผ่าตัดขึ้นมาแม่บอกส่องกล่องแผลเล็กๆไม่เจ็บมากผ่าเสร็จไม่กี่ชั่วโมงก็ฟื้นเดินได้ไรได้ ผมก็ขึ้นว่าไม่มีไรผมก็ไม่อยากให้แม่ทรมาณแม่ไปหาหมอทุกอาทิตย์เลยครับ แต่พอหมอนัดหมอเลื่อนนัดไปประมาณ 2 รอบจนมาถึงรอบที่ 3 บ้านผมจะต้องทำพอดีแม่เลยเก็บข้าวของใส่ลังไว้ เป็นระเบียบมากแล้วก่อนที่จะไปได้ทะเลาะกับแม่ยกใหญ่เลยครับ เรื่องมีแฟนมแม่ปาโทรศัพท์ทิ้งเลย แล้วก็หวดผมหนักเลยไม่พูดกับผมยาวเลยแม่ร้องไห้เลยครับตีผมทั้งน้ำตา ผมโกรธแม่มากๆไม่พูดด้วยเลยแม่ผมรู้ครับว่าผมนิสัยยังไงแม่บอกถ้าโกรธมากก็มาฆ่าให้ตายเลยคืนนั้นผมนอนร้องไห้แต่แม่กลับมาปลอบครับผมร้องไห้นานมากจนผลอยหลับไปเลยแม่ผมมานอนเฝ้าข้างๆเลยครับ พอสักพักนึงแม่ผมก็เริ่มคุยด้วยแล้วบอกให้เลิกกับแฟนซะแล้วเด๋วมาคุยกัน แม่บอกจะซื้อโทรศัพท์ให้ใหม่แล้วตั้งใจเรียนนะผมก็จะช่วยออกครับ จะซื้อ Sony Arc S อะครับ แล้วพอนัดนี้แม่ได้ไปอยู่โรงบาลธรรมศาสตร์ ก่อน วันหรือสองวันนี้แหละครับ น่าจะวันอาทิตย์ ผมเรียนพิเศษพอดี แม่ซื้ออาหารมือสุดท้าย... ให้ผมกินซึ่งปกติแม่จะซื้อผิดๆถูกๆแต่ครั้งนี้ถูกครับ คือบะหมี่เกี๊ยวหมูแดง ผมตื่น 8.30 ได้ผมกำลังจะไปอาบน้ำแม่ผมพูดประโยคสุดท้ายที่ได้คุยแบบเห็นหน้ากันว่า แม่ไปแล้วนะ.... ผมไม่ได้คิดไรเห้นแม่ชอบโม้ว่ามันปลอดภัย แม่ชอบพูดเสมอว่าถ้าแม่ตายไปแกจะเป็นหมาหัวเน่า ไม่มีใครเลี้ยงแกหรอก ผมไม่ได้คิดไรเวลาทะเลาะผมคิดว่าไม่มีแม่ก็อยู่ได้ ตายๆไปก็ดี < เลวอย่าทำตามครับ แต่พอหายโกรธผมก็ปกติครับผมจะเกลียดแม่ยังไงแต่ก็รัก ผมกะว่าวันแม่นี้จะไหว้แม่สวยๆเพราะไม่เคยไหว้สวยๆเลย พอตอนเย็นแม่โทรมาบอกว่า เล่นเกมเสร็จแล้วอะไรแล้วทำงานบ้านด้วยนะอย่าลืมอ่านหนังสือ(ปกติแม่ไม่ให้ผมเล่นเกมก่อนแบบนี้หรอกครับ) แม่พูดเสียงเหมือนคนไม่มีแรง เช้าวันจันทร์แม่โทรมาปลุกครับคุยกันไม่ค่อยรู้เรื่องเพราะผมง่วงและแปปเดียวแม่วางไป เป็นครั้งสุดท้ายของชีวิตที่ได้คุยกับแม่ พอตกเย็นพ่อ พี่กลับมาบ้านไวกว่าปกติบอกรีบเลยจะไปหาแม่ผมงงมากจะรีบไรขนาดนั้นผมไม่ได้าอบน้ำไปเลยแม่อยู่
    ICU ตอนนั้นผมร้องไห้เลยครับพี่ก็ร้องเพราะมันทำไม่ดีกับแม่เยอะมาก มากกว่าผมอีกผมใจลอยเลยหมอมาบอกว่าแม่เกิดสภาวะแทรกซ้อนต้องผ่าตัดฉุกเฉิน ลิ่มเลือดไปอุดตันหัวใจ ซึ่งมีความเป็นไปได้น้อยมากแต่ทำไมต้องเป็นแม่ผม ทุกคนได้ไหว้ซึ้งศักสิทธิ์ให้แม่รอด เพราะแม่ชอบทำบุญครับเป็นคนดี มีคนรักเยอะแยะมากมายหมอบอกว่าแม่เลือดไหลไม่หยุด ใส่หัวใจเทียม ถ้าเกิดเลือดหยุดไหลอาการดีขึ้นจึงจะบอกได้ แม่ผมอาหารหนักมากผ่าตัดไปทั้งหมด 3 รอบได้ผมคิดแต่แรกแล้วว่าแม่ไม่รอดแน่ ผมขาดเรียนไปทั้งอาทิตย์ไม่ได้บอกเพื่อน ก่อนที่แม่จะเสีย พี่บอกว่าแม่มาแล้วเรียกชื่อ มันก้สะดุ้งเตือนครับเช้ามาพ่อบอกแม่เสียแล้วผมแบบ... ทำไรไม่ถูกมึนไปหมดอยู่ๆมันเกิดอะไรขึ้น ก่อนกลับบ้านตอนที่พ่อวิ่งไปหาแม่ตอนนั่นหละครับ พอบอกว่าให้ยาไรไม่รู้ถ้ายาหมดแม่ก็จะไป หรือไปเอง แต่ถ้าหมดแล้วไม่ไปจะต่อไหมค่าใช้เชื่อเยอะมาก พ่อกับลุงภาวณาว่าให้แม่ไปเอง พี่คนนึ่งญาติเขาเลยเปิดเพลงธรรมะให้พังจากนั้นแม่ผมตัวเย็นเฉือบแล้วก็จากไป....

ผมพิมพ์ข้อความทั้งหมดนี้ทั้งน้ำตาครับ เพราะส่วนการกระทำที่ไม่ดีกับแม่และที่เสียใจที่สุดคือผมไม่เคยทำอะไรให้แม่ดีๆสักครั้งหนึ่งเลยกะจะทำวันแม่แต่กลับไม่มีโอกาศแล้วผมจึงจะมาเตือนเพื่อนๆทุกคนว่า ขอให้รักและทำดีกับ พ่อและแม่มากๆ ถ้าคิดว่าแก่ไปเราทดแทบุญคุณแบบผมก็ได้ อย่ารัก พ่อ แม่ ในวันที่ไม่มีท่านให้รักครับ

ลางบอกเหตุ
    1.แม่พูดกับผมว่าไปแล้วนะ จะพูดทำไมไปแค่แปปเดียวเอง
    2.รู้ทีหลังว่า แม่ไปบอกลาเพื่อนบ้าน บอกป้าข้างบ้านว่ากินข้าวยังกินซะนะ เด๋วจะไปได้กินฝีมือแม่ผมอีก ไปลาป้าอีกคนบอก บ๊ายบายไปแล้วนะ
    3.ของทุกอย่างในบ้านก่อนหน้านั้นซื้อมาเยอะมากเกินความจำเป็นปกติแม่ไม่ได้เป็นแบบนั้น ของใช้เหล่านี้อยู่ได้ หลายเดือนเลยที่เดียวแถบแยกหมวดหมู่ระเบียบมาก
    4.เสื้อผ้าของแม่เกบหมดก่อนไปโรงพยาบาล เก็บแล้วจะเอาไหนใส่
    5.แม่พุดกับพ่อว่า ถ้าเกิดอะไรขึ้นอย่าเอาเรื่องหมอนะ
    6.แม่ผมพูดกับน้าที่สนิทกับแม่ไปเฝ้าแม่ว่า ตายไม่ได้หรอกถ้าตายใครจะ ดูแลครอบครับ ต้องส่งรถแล้วซื้อโทรศัพท์ให้ลูกอีก

สุดท้ายนี้ผมอยากบอกเพื่อนว่าเวลาเราขออะไรแล้วท่านไม่ให้เนี่ยจริงๆอาจมีเหตุผลของท่านอยู่แต่ท่านไม่บอกเราก็ได้อย่างของผม บ้านผมเงินไม่พอจ่ายแม่ปล่อยเงินกู้แต่ไม่มีใครรู้เลยซึ่งผมไม่เคยรู้เลยแต่่ผมก็ใช้ของผมอย่างประหยัดไปเที่ยวใช้เงินตัวเองแต่ถ้าบอกแม่ แม่จะให้เงินไป 300 ผมไปดูหนังอย่างเดียวครับ เวลาผมเจอใครทำไม่ดีผมจะเตือนหละครับไม่อยากให้ใครเป็นแบบผมอีก ชาติหน้ามีจริงขอให้ผมเป็นลูกที่ดีของแม่นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bionicle99 : 30th August 2012 เมื่อ 20:29

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 167 คนที่กล่าวขอบคุณ:

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™, -=CoMMy=-, -[W]annapira-, 12349, 18&Life, 7Resurrect111on, act12348, Aezritte, akegvd, alonedevil, AntiBody, april01, armsupergame2, ArtFruity :"), artloverr, assist05, Asura, babymaster, bank8500, bankcombo, benzkungl, Black™, bonusz, BoomSuperNoob, Boss OF Olimpus, bulakorn123, Bumblebee, casanova01, chanon9797, cloudzextion, Corn2ows, CrYzTeX, DeadCarnival, Dodo250, Doraemon:), earthkotig, Elizabeth, falconnut, FarMKuNg, fifa25420115, Finba001, First3lood, flim58000, Footfeet45, G..M..INW, games3707, GantZn28, geforce223, GoGoawen, graphicphoto, HANG-ON, HAWKIEZ, hotsuit357, IIIusioN, Invisible', iWin, jackjangri, janwa.n, jinzo, jojoesangza, Jomzababin, JuGKhiang, kabuto122, kamal2ov, kanguro, kataykatow, KenJa, killnice, killrerb, kinchiro155, kodomoke, kongbeng_36, kraivich, krittinat, LeiTo, liberate01, liltc, lionhearts, LIVE, lomsalan, LookPhet, madworld567, manesuke, manzax1155, markkingza11, Maxthon, meganame, Mercedes, miklve, Minecraft, monkeywhite1, morlumsing, Mr.UnHuMan, myriadisland, myscotear, n123, Namies123, NamJUBU, Nemisis', new18031, next 1000 clip, ninwatza, npdeoh2754, numcang, Nut_crazyboy, paperton, peak5306, peelawliet, perfectm, PKbiw, PleasehelpMe, pone123, Princecoke, protokas, pugkun, RapG-unit, ratanawan25837, Rebellion of angels, rockpoko, rokill123z, rolonoa, Rombo_JKG, Rozie., Rufiorocco, samekubpom, SaruDoki, scorlar01, seabook4, Seasonedz, Siraphan, Smion, solowking2, Song, stealna, supnut, Sweettender, s_pheraphat, tanapoom625, teaz-razin, TEENOY ', teerachai212, THE RUKS12, theneddube, Thesweety, theyus01, thizo, tiktee37, tissanakrit, titanoon, topten002, typearmyer, untimate, vamvamvam, xxxlnwjung1, ZEBRA, Zello, Zerg, zerokoza, Zlatan_01, [JA], ลูกกุยแมน, _ZerO_, `mOnsTeRz`, {s-c-p} *man*, ~!-!eRo~, ~RIP~, คนห่วยๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ่านแล้ว . . . . . . พูดไม่ออกอะ . . . .

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    คนนี่ผมเห็นใจคุณครับเพื่อน
    KEEP WALKING

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ของเเสดงความเสียใจ ด้วยครับ ผมอ่านเเล้ว ตาเเดงนิดๆเลย

ทุกคนเกิดมาใช้กรรมครับ อยู่ที่ว่าจะมากหรือน้อย เเละ ทุกๆคนก็ต้อง ตาย ไม่มีใครหนีมันได้ คิดซะว่า เเม่ของคุณไป สบายเเล้วละครับ

ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือปล่าวเเต่ ฟังเพลงนี้เเล้วอินครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 30th August 2012 เมื่อ 20:17
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    เสียใจด้วยครับ การที่เราสูญเสียคนที่รักและสิ่งที่รัก มันคือความทรมานที่สุด เหมือนตายทั้งเป็น
    เวลาไม่ได้เยียวยาให้หายเศร้า ให้หายทุกข์ แต่มันช่วยให้เราเข้มแข็งขึ้น ช่วยให้เรารู้จักใช้ชีวิตกับมัน

เป็นกำลังใจให้นะครับ ทางข้างหน้ายังอีกยาวไกล สู้ๆนะครับ ทำสิ่งที่ดีเพื่อตัวเองและเพื่อทุกๆอย่างบนโลก เป็นพอ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ยังไม่อ่านแต่จะร้องไห้ล้ะ อ่าน 5 ข้อนั้น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    ขอให้คุณ เอ่อ ..มีความสุขตลอดไปนะ ผมเห็นใจคุณละ Goodluck conrade

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    การใช้ชีวิตก็เหมือนการชักว่าวกลางสายลมแรง คุณไม่มีเวลามาเปิดตำราว่าต้องทำอย่างไร

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    แสดงความเสียใจด้วยครับ ผมก็เป็นคนนึงนะที่รักแม่มากๆ ไม่อยากนึกถึงวันที่ไม่มีแม่อยู่ข้างๆเลย . .
    I5 3570K RAM 8 GB VGA Gigabyte 7870 OC

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    ได้อ่าน บท ความของคุณแล้ว เรื่องคิดจบชีวิตตัวเองหายไปจาก หัวเลย เนื่องจากพ่อแม่ (เกือบ & กำลัง) แยกทางกัน เฮ้อ อ่านแล้ว ผมก็คิดเรื่องเงินเหมือนกันผมอยู่กับพ ถึงพอจะได้เงินเดือน หลายหมื่อน แต่ก็ยังไมพอใช้ (ทำไมนะ 3-4 หมื่น ผมพยายามไม่คิดเรื่องเงินในบ้าน หลายวันแล้วที่ผมไม่ขอเงินพ่อมา รร เงินผมก็ใกล้จะหมด แต่ก็สินเดือนแล้วล่ะ พ่อผมจะให้เงิน ตอนสินเดือนผมทุกเดือน แต่จากนี้ไปผมคงจะ ต้อง ประหยัดมากๆๆแล้วล่ะ

วันนี้ผมเปิดกระเป๋าตังค์พอดู ผม อยากจะร้องไห้ เลย มี อยู่ไม่ถึง พัน ผมได้แต่นั้งคิดๆจะเรื่องต่อดีไหม ไปเรียน สายอาชีพดีกว่า (ผมคิดไว้นานแล้วเรื่อง เรียนสายอาชีพ เพราะจะได้ช่วยพ่อหาเงินเลี้ยง น้อง)

ถึงตอนนี้ขอให้มีความสุข นะครับ ถึงแม่ คุณจะจากไปอย่า เพิ่ง คิด จะจบชีวิตแบบผมล่ะ (แรกๆ อาจจะไม่คิด หลังคุณอาจจะคิด แต่ผมขอบอกไว้ก่อน อย่าคิดที่จะตามแม่ไป นะ ) อย่างที่บอกผมอ่านแล้ว ร้องไห้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 30th August 2012 เมื่อ 20:24

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แม่ก็เสียตอนผม 14 เหมือนตอนนี้ก็นานมากแล้ว แต่ยังคิดอยู่ว่าผมยังเป็นเด็กคนนั้นที่ยังอยู่กับแกไม่กี่วัน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เป็นกำลังใจให้นะนาย

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ไม่อ่านนะ เยอะเกิน
    เเต่เท่าที่ผมรู้เลยก็คือ เเม่จขกท.ไปสวรรค์ละ
    จขกท. จงภูมิใจครับ เเม่จะได้ไม่ต้องมาเป็นห่วงเรา เราจะมีความอดทนกับสิ่งที่เผชิญในอนาคตด้วย
    เราก็ไม่ต้องทำให้ท่านเคลียดไปอีกนาน ให้ท่านพัก ท่านก็จะมอง จขกท. จากฟ้าเเละคอยปกป้อง จขกท ในยามจำเป็น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เอาใจไปเลย

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChrisBVB22 อ่านกระทู้
    ได้อ่าน บท ความของคุณแล้ว เรื่องคิดจบชีวิตตัวเองหายไปจาก หัวเลย เนื่องจากพ่อแม่ (เกือบ & กำลัง) แยกทางกัน

ขอให้มีความสุข นะครับ ถึงแม่ คุณจะจากไปอย่า เพิ่ง คิด จะจบชีวิตแบบผมล่ะ (แรกๆ อาจจะไม่คิด หลังคุณอาจจะคิด แต่ผมขอบอกไว้ก่อน อย่าคิดที่จะตามแม่ไป นะ ) อย่างที่บอกผมอ่านแล้ว ร้องไห้
    ไม่หรอกครับ ถึงแม่จะไม่ได้สั่งเสียอะไร แต่แม่เคยพูดว่า อยากให้เป็นทหารเรือเพราะตอนน้ำท่วมจะได้อพยพไปที่นั่น

?? * Eden Hazard * ??
    *.::l CHELSEA FOOTBALL CLUB l::.*
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,376
    เสียใจด้วยครับ เพื่อนผมเเม่ก็เพิ่งเสียเหมือนกัน ความรู้สึกนี่ถ้าไม่ได้รับเองไม่รู้หรอกครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    4
    ตัวเล็กอะปวดตับ ต้องก็อบใส่ notepad แล้วเปิดอ่าน
    อยู่ในจังหวัดเชียงใหม่ แล้วทนความร้อนไม่ไหว หากต้องการที่จะติดแอร์ เชียงใหม่ สามารถใช้บริการของเราได้เลย เชียงใหม่แอร์แคร์พร้อมขายส่งอะไหล่แอร์

กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เสียใจด้วยจริงๆครับ

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เสียใจด้วยนะครับ ผมอ่านของท่านแล้วคิดอะไรได้เยอะเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    695
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมอ่านแล้วทำให้ผมได้คิดมากเลย ขอบคุณจริงๆครับ . .

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ผมว่านายดีนะที่มาบอกเพื่อนๆให้รักพ่อแม่ตอนที่มีชีวิต
    (สู้ต่อไปนะครับ สู้ๆ)

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ขอให้เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์สอนใจกับใครๆอีกหลายคนที่มีแม่แต่ไม่รักแม่นะครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แม่ท่านไปสบายแล้ว สู้ต่อไปครับ

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ไม่มีอะไรมากครับ ไม่สิมันไม่มีอะไรจะทดแทนได้ต่างหาก และสุดท้ายลายเซ็นของผมอาจช่วยใครหลายๆคนได้ จงสู้ต่อไปครับสักวันหนึงทุกคนจะต้องเจอวันนั้นไม่ช้าก็เร็ว Good Luck

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    เป็นกำลังใจให้จขกทนะครับ