ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668

ตำรวจจราจรขอนแก่นเอาหมวกฟาดคนขับมอไซ

โป๊กเดียว เจ็บน่าดูเสียงดังฟังชัด

Thx for Watch
    Thx for thk
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย idoggtribe : 31st August 2012 เมื่อ 01:21
    COLD PLAY

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    เจอแต่กระชากไม่เคยเจอแบบนี้ ผมก็คนขอนแก่นนะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    ก็มันหนีด่าน
    ไปเทียวกันไม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แล้วหนีทำไม ล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    หนีด่านแบบ นั้น เขาไม่ขึงลวดตัดคอมันก็บุญมันแล้ว คนขอนแก่นคือกัน -0-

Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Smiley741 อ่านกระทู้
    หนีด่านแบบ นั้น เขาไม่ขึงลวดตัดคอมันก็บุญมันแล้ว คนขอนแก่นคือกัน -0-
    ผมว่าผิดทั้งคู่แหละครับ คนขอนแก่นก็น่าจะเข้าใจกันเนอะ แม้งมีด่านทุกวันจับจิงเลย -..- ทุกที่ทุกเวลาจริงๆ มีหมวกก็จับ ของครบก็จับ เฮ้อ
    COLD PLAY

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    เขาไม่ได้หนีด่านหรอก เขาหนีการโดนไถตังมากกว่า

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18&Life อ่านกระทู้
    เขาไม่ได้หนีด่านหรอก เขาหนีการโดนไถตังมากกว่า
    ถ้าหลักฐานทุกอย่างครบเขาจะเอาตังจากเราไปได้ไง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hikanbana อ่านกระทู้
    ถ้าหลักฐานทุกอย่างครบเขาจะเอาตังจากเราไปได้ไง
    ถ้าอยากรู้จริงก็ เตรียมหลักฐานให้ครบ ใส่หมวก ทำอะไรให้ถูกกฏ แล้วก็ขี่ไปที่เขาตั้งด่านก็จะรู้เอง ง่ายๆ คนมันจะไถตังข้ออ้างเป็นร้อย ขี้เกียจมาพิมพ์บอก สรุปทำตามที่บอกเดี๋ยวก็รู้เอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ถ้าตกเป็นข่าว ตำรวจยังไงก็มีความผิด (วินัย) นะครับ มันไม่สมควรที่จะไปทำแบบนั้น ถ้ามันโดนเข้าเต็มๆ ทำงัยหละทีนี้ เฮ้ย

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ถึงจะหนีด่านแต่ก็ไม่สมควรลงไม้ลงมือนะ ผมก็คนขอนแก่นคือกัน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    To Hikanbana

แปลว่า คุณไม่เคยเจอข้อหา รถไม่ล้าง ลืมเอาพักเท้าคนซ้อนขึ้น(กรณี ขับขี่คนเดียว) วงล้อเป็นสี ใส่หมวกกันน็อค ที่ไม่มี มอก.

ปล.เคยเจอมาแล้ว ที่ขอนแก่น 4แยกก่อนถึง แฟร์รี่(ที่มีจ่าเฉยยืนอยู่) ไม่ใส่หมวก ข้อหานี้พอรับได้ แต่ รถไม่ล้างนี่สิ(ตามกฏหมายจราจร บอกไว้ว่า ทำให้ถนนหลวง สกปรก มีโทษปรับไม่เกิน บลาๆๆ ) มันบอกเข้าข่าย ตามข้อนี้ สรุป วันนั้น ผมเจอ 3 ข้อหา

1.ไม่สวมหมวกนิรภัย 2.รถไม่ล้างทำให้ถนนหลวงสกปรก(ถนน****สะอาดตายล่ะ) 3.กวนตริน ถามมาก โดนไป 500 บาท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oSAGITAo : 31st August 2012 เมื่อ 10:43

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ตีโดนหรอวะ 555 นี้เนอะคนไทย

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมเคยเจอ กระบอกไฟฉายนะ แต่ไม่ได้โดนฟาดนะแค่ง้างจะฟาด

ผมก็ไม่ได้จะหนีมันเลย ไม่เข้าใจกลัวไม่จอดหรือยังไง

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    คนขอนแก่นในบอร์ด JKG เยอะเหมือนกันนะเนี่ย

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hikanbana อ่านกระทู้
    จราจรไทย ผมขอเหมารวมเกือบหมดเลยละกัน 60%หาเงินหมด อีก40% เป็นคนดีซึ่งหายาก ส่วนมากใน กทม เป็นไอ 60% กันหมด ไม่ดิ มันทุกจังหวัดเลยดีกว่า
    1.ผมขับไปหน้าปากซอยไปซื้อผ้าอนามัยให้หม่อมแม่ โดนไป 100 ทั้งที่มันแค่ปากซอย ! หมวกใส่ บัตรประชาชนมี ขับขี่มี และที่สำคัญ แม่มเจอหน้ากันทุกวันด้วย ตรวจเพื่อ ? ผมต่างด้าวรึ
    2.ซ้อนรถเพื่อนกลับบ้าน เจอโบกเรียก ข้อหากระจกข้างไม่ตรง ! มันแค่บิดนิดเดียว เออผิด 200 (ขอมัน100บอกไม่มีเงิน)
    3.จราจรรวมหัวกับตำรวจ รีดเงินด้วยรถมอไซร์ก็มี ทุกอย่างครบ เป๊ะ ข้อหารถไม่ล้าง แม่ม 7
    4.ไปว่ายน้ำซอย 8 อินทามระ 8 นั้นหละ ผมอยู่ซอยอินทามระ 1 ขับรถไปหน่อย อยู่ฝั่งตรงข้าม เอาหละ อืมมมม ข้อหาอะไร ? ไม่มีบัตรประชาชน ไอแม่เช็ดดด เห็นหน้ากันทุกวัน ยังถามอีกเหรอ 300
    5.ไปหน้าปากซอย ไปเล่นเกมส์ร้าน LINK-Z ขับไม่ออกถนนใหญ่ด้วยซ้ำ จอดรถหน้าร้านเกมส์ จับครับ ! บอกไม่ใช่ที่จอด แล้วคันอื่นหละพ่อออ
    6.นั่งรถไปกับพี่สาว (รถเก๊ง) จราจรโบก(พี่อายุ25ละครับ) (ผมช่วงนั้น 13) นั่งหน้าไปกัน 2 คน นั้นหละ เด็กอายุ 13 ไม่คาดเข็มขัด 300 + บัตรประชาชนของพี่
    7.แวะไป 7 ตอน 5ทุ่ม (ดูYoudumvอยู่ผ่านTV จำได้เพลงของดังพันกร บอกให้รู้ว่ารักเธอ รายการYouduMV) เอาเงินออกไป 300 หาของกิน ไม่ได้พกไรไปเลย อืมมมมันอีกแล้วไอหัวปิงปอง โดนครับ 100 ไม่มีบัตร ไม่มีไรเลย โคว๊ะ เห็นกันทุกวันมันยังจะ...!@#$%

พอหรือยังครับ กับความทรงจำที่น่ารักของผม มีอีกเยอะครับ โดนกันมาหมดทุกคนครับ (ในคลิปผมว่าก็ธรรมดา ผมเคยเจอตอนอายุ 9 ขวบ ตำรวจเอาหมวกกันน๊อกฟาดหัวผมกับเพื่อน ชักปืนออกมาขู่ด้วย แล้วเตะเข้าที่หัวซ้ำอีก) 9ขวบ คุณคิดว่าเด็กมันจะทำอะไรได้ ? แค่ไปเที่ยวห้าง Big c สะพานควายตามปรกติ เดินกลับบ้าน ตำรวจมันขี่รถไล่ พอมันจับตัวได้ มิงนั่งลง เดี๋ยวGuเอาปืนยิงmangเลย แล้วตำรวจอีกคนก็ห้ามไว้ อย่าคิดว่าโลกสวยงามครับ ต้องเจอกับตัว

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ก่อนจะไปbig c สะพานควายเนี่ย มันติดกับโรงพยาบาลเปาโลนะครับ แล้ว ข้างๆโรงพยาบาลเปาโล จะมีซอยเล็กๆ เดินเข้าออกได้ นั้นหละครับ

พอเข้าซอยไป จะเจอประตูเหล็ก(สร้างตั้งแต่ตอนโรงพยาบาลเปาโลยังไม่สมบูรณ์ 100% ซึ่งตอนเชื่อมประตูผมก็วิ่งเล่นอยู่แถวนั้น) (ประตูจะปิดช่วง 5ทุ่ม)
    แล้วเลยประตูไปหน่อย นั้นหละครับผมโดนยำตรงนั้นหละครับ ถ้าเดินตรงไปจะเจอโรงหนังมงคลราม่า ปัจจุบันปิดไปแล้ว แถวนั้นก็โดนตำรวจจับบ่อย ข้อหาเกิน 4 ทุ่ม (ขนาดไปช่วยเพื่อนขายลูกชิ้นนะนี่)

แถบ 4แยกสะพานควาย ไม่ว่าจะเป็น BIG C โรงพยาบาลเปาโล ผมสามารถบอกรายละเอียดแถวนั้นได้เกือบหมด เกิดที่นั้นเลยก็ว่าได้ ตำรวจเจอหน้าทุกวัน แต่ก็โดนจับทุกวัน ทั้งๆที่มีทุกอย่างถูกหมด แต่โดนจับ พวกคุณคิดว่าไงหละครับ

BIG C สะพานควาย ในอดีตเป็นตลาดนะครับ ^^ เค้าจะเอาแผ่นสังกะสีตีอ้อมตลาดเป็นวงล้อม แต่ก่อนคนเยอะมากกก
    และที่สำคัญ ทางผ่านโรงพยาบาล สามารถปีนข้ามไป BIG C ได้ด้วยซึ่งทำกันบ่อย
    (พยาบาลสวยๆทุกคนเลย >_<)

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    แหม่ กระแสตำรวจมาแรง ผมเพิ่งโดน กระจกข้างไม่มี ไป 200 อันนี้ยอมรับว่าผิด แล้วก็ใบขับขี่( ผมออกจากบ้านกำลังจะไปแจ้งความว่าบัตรประชาชนกับใบขับขี่หายพอดี ) บอกตำรวจไปว่า ใบขับขี่หาย มันบอก ไม่มี โดนอีก 200 รวม 400

พอผมทำท่าล้วงเป๋าแบบหาตังไม่เจอ มันก็บอกว่า มีตังป่าว ลดให้ 200 ก็ได้ - -*

ถ้าผมโดนเอาปืนขู่จะยิง ผมไม่เคยเจอรุนแรงขนาดนั้นเลย ถ้าเจอ ก็คงทำเกินไปหน่อยละ เด้ง*****

[ตำรวยหัวขวด]

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    โดนปรับล่าสุด ข้อหาปัญญาอ่อน มีครบหมด แต่น้ำมันไม่เต็มถัง มันปรับไป 200 ตรูไปไหนต้องเติมให้เต็มก่อนใช่ไหม ถึงจะไม่โดนจับเนี่ย

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    ก่อนจะไปbig c สะพานควายเนี่ย มันติดกับโรงพยาบาลเปาโลนะครับ แล้ว ข้างๆโรงพยาบาลเปาโล จะมีซอยเล็กๆ เดินเข้าออกได้ นั้นหละครับ

พอเข้าซอยไป จะเจอประตูเหล็ก(สร้างตั้งแต่ตอนโรงพยาบาลเปาโลยังไม่สมบูรณ์ 100% ซึ่งตอนเชื่อมประตูผมก็วิ่งเล่นอยู่แถวนั้น) (ประตูจะปิดช่วง 5ทุ่ม)
    แล้วเลยประตูไปหน่อย นั้นหละครับผมโดนยำตรงนั้นหละครับ ถ้าเดินตรงไปจะเจอโรงหนังมงคลราม่า ปัจจุบันปิดไปแล้ว แถวนั้นก็โดนตำรวจจับบ่อย ข้อหาเกิน 4 ทุ่ม (ขนาดไปช่วยเพื่อนขายลูกชิ้นนะนี่)

แถบ 4แยกสะพานควาย ไม่ว่าจะเป็น BIG C โรงพยาบาลเปาโล ผมสามารถบอกรายละเอียดแถวนั้นได้เกือบหมด เกิดที่นั้นเลยก็ว่าได้ ตำรวจเจอหน้าทุกวัน แต่ก็โดนจับทุกวัน ทั้งๆที่มีทุกอย่างถูกหมด แต่โดนจับ พวกคุณคิดว่าไงหละครับ

BIG C สะพานควาย ในอดีตเป็นตลาดนะครับ ^^ เค้าจะเอาแผ่นสังกะสีตีอ้อมตลาดเป็นวงล้อม แต่ก่อนคนเยอะมากกก
    และที่สำคัญ ทางผ่านโรงพยาบาล สามารถปีนข้ามไป BIG C ได้ด้วยซึ่งทำกันบ่อย
    (พยาบาลสวยๆทุกคนเลย >_<)
    ผมทำงานอยู่ AIS นี่เอง ข้างๆซอยสายลม 555+

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็คนขอนแก่น ผมก็เคยโดนจับตอนเรียนมัธยมต้น อยุ่กาฬสินธ์ ช่วงนั้นจบ ม.3 พอดีเลยนัดเพื่อนไปดูเทคนิคกาฬสินธ์ กะว่าจะเรียนต่อ เทคนิคมันก็อยู่ในตัวเมืองห่างจากหมู่บ้านผมแค่7กิโล
    ผมกับเพื่อนก็ขี่รถกันมา พอถึง สี่แยกแรกเท่านั้นแหละครับ มีตำรวจอยู่ซึ้งปกติแล้วมันไม่ค่อยจับเท่าไหร่ ผมเห้นท่าไม่ดีก็เลยบอกเื่พื่อนว่าวันหลังค่อยมาใหม่ แล้วผมก็เลียวรถเข้าหมู่บ้านข้างๆติดกะสี่แยก
    วนไปวนมา ในหมู่บ้านหาทางออก เลยขี่มาทางหลังพาณิชย์ รุ้มั้ยครับผมเจออะไร เจอผู้ชายคนหนึ่งยืนโบกมือเรียก ผมก็เลยจอดนึกว่าอะไร ตอนนี้ยังอยู่ในหมู่บ้านอยู่นะครับ สายตาผมมองไปเห็น ตำรวจนั้นกินเหล้าตั้งวงกันกะเสื่อ แล้วผู้ชายคนพูดขึ้นมาว่า ได้รับแจ้ง ขอตรวจค้นหน่อย ทั้งๆที่มันไม่ได้ใส่ชุดทำงานเลยนะคับ บ้างคนก็ครึ่งท่อน มันก็ถามหา หมวก ถามหาใบขับขี่ แล้วยังมีหน้ามาบอกว่ารถผมเหมือนกับรถที่มีคนแจ้งหาย ผม ก็เถี่ยงมันว่านี้มันรถผมเอามาจากขอนแก่น อย่ามามั่วครับ มันขอเปิดดูใต้เบาะรถผม ผมก็เปิด แต่แม่เจ้า!!: ไม่รู้ว่าเพื่อนตัวไหนขอผมเอามีดทำครัวไปไว้ในนั้น เพราะก่อนหน้ามีเพื่อนยืมไป
    สรุปว่าวันนั้น ผมไม่ได้ไปดูที่เรียนต่อ แถมยังโดนยึดรถ เงินค่ารถกลับก็ไม่มี เสียความรู้สึก ตั้งแต่นั้นมาผมก็ไม่ไปเรียนต่อที่กาฬสินธ์อีกเลย เสียเงินค่าเอามอไซคืน 1500 อะคิดดูแระกัน *****ตำรวจเขี่ย

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมอยากจะบอกว่าผมเคยคิดแบบนี้นะ แต่ผมโดนข้อหาชื่อรถเป็นชื่อแม่ผมไม่ใช่ชื่อผม แต่นามสกุลเดียวกัน มันบอกให้ไปเอาหลักฐานมานั้นคือ "ใบเกิดของผม" ไม่งั้นมันไม่ให้เอารถออกจากด่าน แล้วใบเกิดเนี่ยใครเขาจะพกติดตัวอยากจะรู้จริงๆ

สุดท้ายผมก็ปล่อยผมเพราะผมให้พ่อผมโทรไปเคลียร์ แต่มันก็ประมาณ4-5ปีมาแล้ว เดี๋ยวนี้ไม่รู้จะมีใครโดนแบบผมบ้างไหม

กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    โลก นี้มันโหดร้าย มองโลกแง่ดีไปมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    โซ่รถมอเตอร์ไซค์หย่อนยังโดนจับเลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ถ้าเขาขนยาหล่ะ