ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pannavat อ่านกระทู้
    ตัวปลั๊กอินที่โหลดมาเอาไว้ตรงไหน หรอครับ ขอบคุณครับ
    ปลั๊กอินต้องสําหรับตัวเปิดเซิฟขั้นสูงครับ อันนี้เป็นแค่ minecraft server ครับมันใส่ปลั๊กอินไม่ได้ ตัวที่ใช้เปิดแล้วใส่ปลั๊กอินได้ต้องใช้ Bukkit รันเกมส์กับตัว bat พูดไปอาจจะงงๆน่ะอิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ๋อครับ ผมมีคำถามใหม่มาละครับ ถ้าจะลง mod ของเซิฟ bukikit 1.3.2 อะครับ ช่วยบอกวิธีลงหน่อยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pannavat อ่านกระทู้
    อ๋อครับ ผมมีคำถามใหม่มาละครับ ถ้าจะลง mod ของเซิฟ bukikit 1.3.2 อะครับ ช่วยบอกวิธีลงหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    เรื่องลงมอดก็ลงตามปกติฮะก็คือเข้าไปที่โฟร์เดอร์ที่เก็บตัวเกมส์ไว้ กดปุ่ม Star(รูปธงวินโดว์ที่แป้น)+R จะมีช่อง Run ขึ้นมาพิมพ์%appdata% แล้วEnter ไปหาโฟรเดอร์ที่ชื่อ .minecraft คลิ๊กเข้าไปแล้ว ไปที่ bin จากนั้นจะเห็นตัวเกมส์ที่เป็นรูป java(กาแฟ) ในชื่อ minecraft ให้ทําการคลิ๊กขวาแล้วเลือก Open with ด้วย winrar หรือ 7zip เปิดมาได้ก็เอา mod ที่โหลดมาลากใส่เข้าไป เป็นอันเสร็จพิธี ในกรณีที่อยากเล่น mod กับเพื่อนๆต้องให้เพื่อนๆลง mod เหมือนเราเป๊ะถึงจะเล่นด้วยกันได้ครับเพราะถ้าลง mod แล้วดูเหมือนว่าคนที่มีตัวเกมส์ธรรมดาจะเล่นเซิฟคุณไม่ได้มั้งครับ (เท่าที่รู้น่ะครับเพราะว่าผมก็ไม่เคยเปิดเซิฟแล้วลงmod ก็เลยไม่ค่อยแน่ใจ) ปล.ว่าแต่ท่านนี่นอนหรือยังครับเห็นว่าโพสตั้งตี2อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jengdexinw : 2nd October 2012 เมื่อ 07:21

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ต้องไอดีแท้ เท่านั้นหรอก ครับ

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warkillry อ่านกระทู้
    ต้องไอดีแท้ เท่านั้นหรอก ครับ
    หมายถึงอะไรเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    74
    หมายถึง ถ้าจะเข้าเล่น อ่ะครับ คือผมจะโหลด มาเล่นกับเพื่อนแบบ กันเอง

จำเป็นต้องมีไอดีแท้เพื่อ ล็อกอินไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เซิฟใหม่กำลังดำเนินสร้างเมืองและลงปลั๊กอินเพื่อย้ายลงVirtual Private Server คุณภาพสูง หรือ VPS นั้นเอง
    ใครสนใจเข้าร่วมเชิญมาสมัคได้เลยนะครับที่เพคของกลุ่ม https://www.facebook.com/groups/282735775161399/
    หรือที่ TS3
    103.22.183.237
    ตัวเซิฟไอพีเดียวกับts3นะครับ

รับ Builder เพิ่มจัดการผังเมือง
    - มีประสบการณ์/ตัวอย่างผลงาน พิจารณาเป็นพิเศษ

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warkillry อ่านกระทู้
    หมายถึง ถ้าจะเข้าเล่น อ่ะครับ คือผมจะโหลด มาเล่นกับเพื่อนแบบ กันเอง

จำเป็นต้องมีไอดีแท้เพื่อ ล็อกอินไหมครับ
    ไม่จําเป็นฮะเพราะตัวเกมส์เถื่อนมันจะให้เข้าเกมส์ที่ minecraftSP ที่ใส่ชื่อตัวละครแล้วเล่นได้เลยเพียงแต่ว่าห้ามอัพเดตครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jengdexinw อ่านกระทู้
    ไม่จําเป็นฮะเพราะตัวเกมส์เถื่อนมันจะให้เข้าเกมส์ที่ minecraftSP ที่ใส่ชื่อตัวละครแล้วเล่นได้เลยเพียงแต่ว่าห้ามอัพเดตครับ^^

ใช้ของ bukkit ก็ได้ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    110
    ใช้ของ bukkit ก็ได้ใช่ไหมครับ
    ครับ แต่ใช้ spoutcraft ล็อคอินไม่ได้น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ของผมมัน Bad video card drivers อะครับ วินโดร์ 8 อยากรู้แก้ยังไงเหรอครับ ลองลงไดรเวอร์ไหม่แล้วนะครับแต่ไม่ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    บ้านผมเล่นแบบแลนกันคับ เพื่อนเอาโน๊ตบุ๊คมาต่อสายแล้วเล่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jengdexinw อ่านกระทู้
    ครับ แต่ใช้ spoutcraft ล็อคอินไม่ได้น่ะครับ

ต้องทำยังไงอ่ะครับ ????

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peemza555 อ่านกระทู้
    ของผมมัน Bad video card drivers อะครับ วินโดร์ 8 อยากรู้แก้ยังไงเหรอครับ ลองลงไดรเวอร์ไหม่แล้วนะครับแต่ไม่ได้
    อันนี้ไม่ทราบเน้อลองตั้งกระทู้ถามดีกว่าน่ะฮะ

กล่าวขอบคุณ
    110
    ต้องทำยังไงอ่ะครับ ????
    โหลดตัวเกมส์ของผมไปแล้วก็ลองเปิดเซิฟรับรองว่าเล่นได้แน่นอนครับ ปบ.อย่าลืมดูคลิปให้ละเอียดเน้อจะได้ทําได้ฮะ =w=
    โหลดที่นี้อีกกระทู้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=121712

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ขึ้นแบบนี้ครับ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ขอบคุณครับ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    ขึ้นแบบนี้ครับ
    ลองเข้าออกเกมส์ใหม่หรือยังครับ แล้วลืมปิดไฟวอหรือเปล่า?

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    จะลง Pugin ยังไงอ่ะ ตัวเปิดนี้อ่ะ
    คนมันโสด (_)

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamefanbo001 อ่านกระทู้
    จะลง Pugin ยังไงอ่ะ ตัวเปิดนี้อ่ะ
    ตัวนี้ลงไม่ได้ครับต้องเปิดแบบ Bukkit เท่านั้นถึงจะลงได้อันนี้เปิดเล่นกับเพื่อนๆเฉยๆ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    พี่ครับ ของ ผม กำลังจะเปิดเซิฟ ทำไม มันขึ้นแค่ 96% เองอะครับ
    CORI3 RAM 4GB GTS 450 ก็พอแล้วเรา

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CZIT อ่านกระทู้
    พี่ครับ ของ ผม กำลังจะเปิดเซิฟ ทำไม มันขึ้นแค่ 96% เองอะครับ
    มันขึ้นไม่เต็มหรอกครับ มันจะขึ้น For Help, type "help" or "?" ปิดท้ายครับลองสังเกตุดูฮะก็คือใช้ได้แล้ว^^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    คือว่าถามอะไรหน่อยครับ เราจะตั้งจุดเกิดใหม่ตั้งยังไงหรอครับ ?
    Dota 2
    :: My Facebook ::