ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

Cool .:: JKG Dev. | สร้างจริงเป็นจริงได้เล่นแน่ | มีเครื่องเซิฟเวอร์ | รับสมัครสมาชิกกลุ่มต่างๆ ::.

=====================================================================

Website :: คลิ๊กตรงนี้เพื่อเข้าสู่เว็บไซต์
    Fanpage :: คลิ๊กตรงนี้เพื่อเข้าสู่แฟนเพจ
    [ Website ยังสร้างไม่เสร็จครบ 100% ]
    อ้างอิงจากกระทู้เดิม >> http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=66883

=====================================================================

:: ประกาศ & ข่าวสาร ::

- จะเริ่มรับสมาชิกใหม่วันที่ 1 กันยายน 2555 [Update 1/9/12] เป็นต้นไป ...
    - เว็บ & กระทู้ จะมาตกแต่งใหม่ภายในวันพรุ่งนี้
    - ทางเรามีเครื่องเซิฟไว้ฝากไฟล์เกมของเราโดยเฉพาะ โหลดตรง+แรงส์!!!

เกี่ยวกับกลุ่ม

สวัสดีครับคือว่าผมเพิ่งจะได้เรียนภาษา c/c++ จนแตกฉานเลยคิดว่าอยากจะสร้างเกมซักเกมหนึ่ง แต่ลำพังผมคนเดียวคงจะไม่ไหว เลยอยากจะช่วยเพื่อนๆชาว Jokergameth มาเข้าร่วมกลุ่ม โดยการเข้ากลุ่มผมจะแบ่งหลายๆแผนกได้แก่แผนก เนื้อเรื่อง ตัวเกม map ตัวละคร ฉาก พัฒนาด้านกราฟิก เสียง อยากให้เพื่อนๆชาว Jokergameth มาเข้าร่วมกลุ่มกับผมเพื่อพัฒนาเกมฝีมือคนไทยให้โด่งดังครับ ส่วนเรื่อง Engine เดี๋ยวค่อยคิดว่าจะสร้าง Engine ขึ้นเองหรือจะใช้ Engine ของคนอื่น ส่วนเรื่องเวลาในการสร้างเริ่มแรกเราจะยังไม่สร้างเกมใหญ่โต เราจะสร้างเกมเล็กๆกันก่อนแล้วค่อยใหญ่ขึ้นไปเรื่อยๆ

รายสมาชิก ::

- The Miz :: ตำแหน่ง C/C++ | Animation | Coding

:: ใบสมัคร ::

ชื่อเล่น ::
    Email ::
    ถนัดด้าน ::
    สนใจตำแหน่งไหน ::

Facebook :: Buddy Lord

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    เป็นเกม ที่ให้เสียงพากษ์ไทยจะดีมาก จะได้ให้พวก ฝึกพากษ์ -นัก แคสเกม ในยูทูป และคนใน jkg มาร่วมกันพากษ์ ได้ เพราะเป็นเกมจากค่าย JKG ( 555+) นักเคสเกมส่วนใหญ่ น่าจะรู้จักเว็บเราดี พวกนักพากษ์ก็ด้วย

+ 1 เสียงให้เกมที่จะสร้างเป็น เสียงไทย

กล่าวขอบคุณ
    541
    แล้วจะทำเกมแนวอะไรละ FPS MMO หรือ ซิมูเลเตอร์

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    อยากสมัคร นะ แต่ไม่ค่อยเก่ง ทางด้านหลายๆอย่าง แต่ถ้าเป็นพวกจัด องค์ประกอบ หรือ ฉาก นี้ผมทำได้(เคยช่วยเพื่อน สร้างmap tf2 อยู่)

แล้วใช้โปรแกรมไรสร้างหรอครับ (เผื่อสนใจ)
    Road to Trophy Hunter

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    น่าสนนะ แต่ผมเพิ่งเรียนเทอมนี้ เอง Dev c++ อ่ะ
    ยากอยู่นะ
    แล้วที่ว่าจะสร้าง Engine เองนี่ยากกว่า ( กระทู้เก่า )
    ผมใช้เวลาการสร้าง Engine ของ Application บน iPad ใช้เวลาไป ปีกว่าเลยนะ
    แล้วตอนนี้ก็กำลังทำลง Android บน Tablet ว่าจะใช้เวลา 5-6 เดือน โน่นแหน่ะ
    ยากนะครับกว่าจะสร้าง Engine ขึ้นมาเองได้อ่ะครับ มันต้องใช้เวลาเลยทีเดียว

แล้วอย่างผมจะเข้าได้ไหม เฮอๆ แต่ถ้าจะให้ใช้ Engine นะ ผมขอไม่เอา CryEngine นะ เครื่องผมไม่แรง
    แต่ถ้า Unity หรือ Unreal ก็จะพอได้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ่jamornz อ่านกระทู้
    น่าสนนะ แต่ผมเพิ่งเรียนเทอมนี้ เอง Dev c++ อ่ะ
    ยากอยู่นะ
    แล้วที่ว่าจะสร้าง Engine เองนี่ยากกว่า ( กระทู้เก่า )
    ผมใช้เวลาการสร้าง Engine ของ Application บน iPad ใช้เวลาไป ปีกว่าเลยนะ
    แล้วตอนนี้ก็กำลังทำลง Android บน Tablet ว่าจะใช้เวลา 5-6 เดือน โน่นแหน่ะ
    ยากนะครับกว่าจะสร้าง Engine ขึ้นมาเองได้อ่ะครับ มันต้องใช้เวลาเลยทีเดียว

แล้วอย่างผมจะเข้าได้ไหม เฮอๆ แต่ถ้าจะให้ใช้ Engine นะ ผมขอไม่เอา CryEngine นะ เครื่องผมไม่แรง
    แต่ถ้า Unity หรือ Unreal ก็จะพอได้อยู่
    Engine Unity 3D คราวนี้ไม่สร้าง Engine เองล่ะะ เอาเอนจิ้น Unity 3D นี้แหละ ภาพสวย+ยืดยุ่น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    แล้วจะทำเกมแนวอะไรละ FPS MMO หรือ ซิมูเลเตอร์
    FPS Zombie Survival ยังไม่ต้องสร้างให้แบบใหญ่โต เอาเล็กๆไปก่อน

เดี๋ยวเที่ยงๆจะเข้ามาอีกที

กล่าวขอบคุณ
    541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    Engine Unity 3D คราวนี้ไม่สร้าง Engine เองล่ะะ เอาเอนจิ้น Unhttp://www.jokergameth.com/board/newreply.php?do=newreply&p=1483874ity 3D นี้แหละ ภาพสวย+ยืดยุ่น

FPS Zombie Survival ยังไม่ต้องสร้างให้แบบใหญ่โต เอาเล็กๆไปก่อน

เดี๋ยวเที่ยงๆจะเข้ามาอีกที
    โห survival เลยเหรอ เป็น open map หรือ บังคับให้เดินไปตามทางละ

กล่าวขอบคุณ
    524
    Engine Unity 3D
    ก็ใช้ได้ เลยนะครับ เครื่องผม ทำได้สบายเลย
    ต้องลองศึกษาซะแล้วครับ
    นี่ครับ โหลดมา Test ซะเลย มีเกมมาใ้ห้ทดลองฟรีๆ ด้วยครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    โห survival เลยเหรอ เป็น open map หรือ บังคับให้เดินไปตามทางละ
    พิมพ์ผิดไปเอาเป็นแบบเนื้อเรื่องนิดๆหน่อยๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ่jamornz อ่านกระทู้
    Engine Unity 3D
    ก็ใช้ได้ เลยนะครับ เครื่องผม ทำได้สบายเลย
    ต้องลองศึกษาซะแล้วครับ
    นี่ครับ โหลดมา Test ซะเลย มีเกมมาใ้ห้ทดลองฟรีๆ ด้วยครับ

บอกแล้วสุดยอดแล้ว อันนี้ Example Project AngryBots ใช่ไหมเนี้ยะ ตอนโหลดมาก็มี AngryBots กับ Bootcamp Demo

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ผมช่วยเหลือ ได้เเต่ให้อยู่ทีมเดียวกันไม่ได้หรอกครับ ผมเองก็มีทีมของผมเหมือนกัน
    ผมทรอย
    -LEVEL DESIGN
    -GAME DESIGN
    -Story Design
    Email:troylogon@hotmail.com

ENGINEที่ผมใช้เป็นCryENGINE 3 Unreal Engine 3(เเท้นะมีLC) UDK
    ENGINEที่ไม่เก่ง Unity3D Flash Frostbites 2.3
    ENGINEที่ใช้ไม่เป็นDev C++ Blender 3Dengine
    THAI GAMES MAKER NETWORKเว็บนี้เขียนไม่เสร็จ
    http://tgmn.net/

กล่าวขอบคุณ
    524
    เรียบร้อย ได้ทำการศึกษามาแล้ว ก็พอควร ยัง งงๆ อยู่บางส่วน
    Model ก็เอาจากที่ผมทำจาก Cinema 4D ก็ได้
    แล้ว Cinema 4D ก็สามารถปั้นตัวละคร ได้อีกด้วย >,,<
    แต่ทำคนไม่เป็นนี่แหล่ะ เฮอๆ

กล่าวขอบคุณ
    524
    ตอนนี้ทำให้มันวิ่งได้แล้วนะครับ ต่อไปคือทำ Map ก็เล่นได้และ

แต่ตอนนี้ขอพักก่อน ไปทำ Project ผมต่อดีกว่า อาจารย์ ผมขอดูความคืบหน้า เฮอๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตอนนี้ทำให้มันวิ่งได้แล้วนะครับ ต่อไปคือทำ Map ก็เล่นได้และ

แต่ตอนนี้ขอพักก่อน ไปทำ Project ผมต่อดีกว่า อาจารย์ ผมขอดูความคืบหน้า เฮอๆ
    ลองRenderเงาดีๆ เเต่Unityผมว่าระบบRealtime ยังไม่ดีเท่าไหร่ ใช้ง่ายครับเเต่ผมชอบCryENGINE มากกว่า
    THAI GAMES MAKER NETWORKเว็บนี้เขียนไม่เสร็จ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ troylogon อ่านกระทู้
    ลองRenderเงาดีๆ เเต่Unityผมว่าระบบRealtime ยังไม่ดีเท่าไหร่ ใช้ง่ายครับเเต่ผมชอบCryENGINE มากกว่า
    คุณใช้ CryENGINE3 เป็นหรอ !! สอนผมมั่งสิบอกเว็บที่สอนก็ได้ครับอยากใช้มาก
    My Center by iArt จะกลับมาใหม่ในนาม iWNZLIVE 29

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iart อ่านกระทู้
    คุณใช้ CryENGINE3 เป็นหรอ !! สอนผมมั่งสิบอกเว็บที่สอนก็ได้ครับอยากใช้มาก
    ผมใช้เวลาเรียน8เดือนครับ บอกได้เเค่ว่าGTX460 RAM 4GB วิ่งไม่ไปเลยจริง = =

กล่าวขอบคุณ
    524
    ผม GTX 560GOC Ram 8G ยังไม่รอดเหมือนกัน แต่ CPU ผม แค่ 4 หัวเองไม่รอด
    ต้องเก็บตังซื้อ i7 มาทำโดยเฉพาะแล้วล่ะ

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    คือว่า ทำเกมส์แนวไหนหรอครับ ?

แล้วมีตำแหน่งไหนบ้างอะครับ ?
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผม GTX 560GOC Ram 8G ยังไม่รอดเหมือนกัน แต่ CPU ผม แค่ 4 หัวเองไม่รอด
    ต้องเก็บตังซื้อ i7 มาทำโดยเฉพาะแล้วล่ะ
    ถ้าi5น่าจะไหวนะ ตอนนั้นผมใช้core i 3 process ธรรมดาไง เลยเเล็ค

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ troylogon อ่านกระทู้
    ผมใช้เวลาเรียน8เดือนครับ บอกได้เเค่ว่าGTX460 RAM 4GB วิ่งไม่ไปเลยจริง = =
    พอจะมีเว็บสอนหรือเปล่าครับ พอดีคอมผมไปได้
    My Center by iArt จะกลับมาใหม่ในนาม iWNZLIVE 29

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ผมช่วยเหลือ ได้เเต่ให้อยู่ทีมเดียวกันไม่ได้หรอกครับ ผมเองก็มีทีมของผมเหมือนกัน
    ผมทรอย
    -LEVEL DESIGN
    -GAME DESIGN
    -Story Design
    Email:troylogon@hotmail.com

ENGINEที่ผมใช้เป็นCryENGINE 3 Unreal Engine 3(เเท้นะมีLC) UDK
    ENGINEที่ไม่เก่ง Unity3D Flash Frostbites 2.3
    ENGINEที่ใช้ไม่เป็นDev C++ Blender 3Dengine
    555 มั่วแล้ว ... Frostbites 2.3 ไม่มีให้โหลด แล้วที่ว่าใช้ไม่เป็นอ่ะ Dev C++ มันใช่ Engine ที่ไหน มันคือภาษามากกว่าส่วน Dev ย่อมาจาก Development ไม่ใช่ Engine

กล่าวขอบคุณ
    1
    Frostbites 2.3 ได้มาจากท่านคนหนึ่งที่ผมไม่สามารถบอกได้ เค้าเป็นคนสร้างเกมให้กับผม
    DevC++เขียนได้ครับ โปรเเกรมนี้ถ้าต้องค่าInterfaceไว้กับdllหรือสกุลไฟล์ไว้รันจะสร้างทำงานได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    524
    Dev C++ ผมเรียนอยู่ครับ
    เป็นโปรแกรมเขียน Code จริงเลยๆ มันไม่ใช่ Engine
    แต่ว่า ใช้ Code เขียนสร้าง 3D ได้ แต่ต้อง อาศัย glut เข้ามาช่วยครับ
    เรียนอยู่ๆ แต่ งง มาก สอบ อาทิตย์ หน้าแล้วด้วย แย่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เล่นในใหนครับ ใน net หรือ ข้างนอก
    มาด้วยความหวังดี

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    รับคนทำ Concept Art ไหมครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    ผมก็กำลังรับคนเข้าทีมครับ

ถึงไม่ได้อยู่ทีมเดียวกัน แต่ มาแลกเปลี่ยนความรู้ก้ยังดีครับ

ตอนนี้ต้องการ programmer กับ 3d artist ครับ

ยังไงคุยกันก็ได้หนาา

Facebook ผม

จริงๆแล้วใครทำอะไรเป็นผมก็รับนะ อิอิ