ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 186 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 234561454104 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เมื่อกี้ มีให้ติ๊กเพื่อนเก่า แต่พอเข้าอีกที หาย - -

เจอละ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Azllen : 4th September 2012 เมื่อ 21:34

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rotten_apple อ่านกระทู้
    ถามอะไรหน่อยครับ ผมจะซื้อpremiumพรุ่งนี้ แล้วBF3หลักของผมมันเป็นkeyเวอชั่นรัสเซียอ่ะครับ จะสามารถรีดีมคีpremiumนี้ได้ไหมครับ
    KEY RU ต้องหาไฟล์มาเเปลง ภาษานั้นไม่ยากเลยครับ ราคาถูกกว่า ENG ประหยัดตัง
    เเต่ถ้าไม่สะดวก เปลี่ยน ภาษาก็จัด ENG ได้ครับ
    ขอหั้ยสนุกกับ BF3 น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    84
    รายละเอียดPatch ที่จะอัพวันที่ 4 กันยายน 2555

สมดุลอาวุธ
    การปรับระยะเวลาการรีโหลดอาวุธ
    มีอาวุธจำนวนมากที่เวลารีโหลดต้องถูกปรับAnimationการรีโหลดที่เกิดขึ้นเพื่อสร้างความBalanceให้กับเกม. อาวุธเหล่านี้มีเวลาการรีโหลดกับAnimationการรีโหลดที่ไม่ตรงกัน, กล่าวคือผู้เล่นสามารถที่จะลั่นกระสุนได้ก่อนหรือช้ากว่าAnimationการรีโหลดที่เกิดขึ้น; อย่างไรก็ตามอาวุธบางอย่าง (M416, F2000, FAMAS, KH2002, MK3A1, JNG90, MG36 QBU-88, SVD, Pecheneg, SCAR-H, AN-94) เหล่านี้ควรมีการเพิ่มประสิทธิภาพขึ้น.
    Short reload คือเวลารีโหลดเมื่อกระสุนยังไม่หมดแมกกาซีน
    Long reload คือเวลารีโหลดเมื่อกระสุนยิงออกไปหมดทั้งแมกกาซีน
    • ลดเวลา Short และ Long reload : SCAR-L, AEK-971, F2000, AN-94, AK-74, PP2000, G3A3, SKS, MG36, JNG-90, MK3A1, SCAR-H, SVD, QBZ-95B
    • ลดเวลา Long reload: AUG A3, 44 Magnum, KH2002, Pecheneg, L85A2, QBB-95, M1911, MP7
    • ลดเวลา Short reload: M417, FAMAS, M39 EBR, M416, PP-19, QBU-88
    • เพิ่มเวลา Short และ Long reload : AS-VAL
    • เพิ่มเวลา Short reload แต่ลดเวลา Long reload : M4A1
    • เพิ่มเวลา Long reload : P90

การปรับ Damage ที่เกิดขึ้น
    • UMP: เพิ่มDamageในระยะใกล้ แต่ลดDamageต่ำสุดในระยะไกลลง ทั้งนี้เพื่อต้องการให้ UMP มีจุดเด่นในการต่อสู้ระยะใกล้ (CQB) และ ลดจุดเด่นเมื่อเทียบกับ PP2000ในระยะไกล
    • PP2000: เพิ่มDamageต่ำสุดในระยะไกล ทั้งนี้เพื่อสร้างจุดเด่นให้ PP2000 ในการที่เป็นปืนชนิดPDW(ปืนที่ใช้ได้ทุกหน่วย)พิสัยระยะกลาง
    • M1911: เพิ่มDamageขั้นต่ำ เพื่อให้เข้ากับ(สมดุล)กับปืนพก Magnums และ M9/M443
    • 93R: ลดDamage และ ระยะยิง ในขณะเดียวกัน ลดแรงถีบของปืนลง
    • กระสุนชนิด12G Frag: ถูกปรับให้ระยะการระเบิดเล็กลง แต่เพิ่มค่าDamageสูงสุดที่เกิด
    • พาหนะต่อต้านอากาศยาน (AA): เพิ่มDamageเล็กน้อย ของAAที่กระทำกับInfantry(คน). AAกลับมาทำDamageกับรถถังเหมือนเดิมอีกครั้ง
    • กระสุนชนิด12G Buckshot: เพิ่มDamageระยะใกล้ขึ้นอีกเล็กน้อย
    • ทำให้ผลลดระยะทางกระสุนของ Suppressor (ที่เก็บเสียง) กับ SCAR-H ลดลงเล็กน้อย
    • เพิ่มความเร็วให้กับกระสุน coaxial HMG (กระสุนปืนกลหนักรถถัง)
    • เพิ่มระยะหวังผลของกระสุน 40mm Flechette และลดการกระจายของกระสุน
    • ทำให้ผลเพิ่มระยะทางกระสุนของ Heavy Barrel ต่อปืนที่มีขนาดกระสุน 5.56mm, 5.45mm, 6.5mm ของปืนสายAssault ลดลงเล็กน้อย
    • ทำให้ผลลดระยะทางกระสุนของ Suppressor (ที่เก็บเสียง) ต่อปืนที่มีขนาดกระสุน 5.56mm, 5.45mm, 6.5mm ของปืนสายAssault, Engineer, Support ลดลงเล็กน้อย
    • เพิ่มDamage ให้กับ M5K

มีอาวุธที่ต้องถูกปรับแรงถีบเพื่อเกิดBalanceมากขึ้น โดยเฉพาะอย่างยิ่ง M16A3 กับ M4A1 ที่ต้องมีการถูกเพิ่มแรงถีบ เพื่อลดประสิทธิภาพ ในขณะเดียวกันอาวุธจำพวก SG553, G36C and M416 มีการเพิ่มประสิทธิภาพขึ้นเพื่อสร้างBalance,จุดโดดเด่นของปืนแต่ละกระบอกเพื่อผู้เล่นจะมีการเลือกอาวุธหลักที่หลากหลายมากขึ้น
    • SG553: ลดแรงถีบด้านข้าง เพื่อเพิ่มศักยภาพในการควบคุม
    • MG36: ลดแรงถีบขึ้นบน เพื่อเพิ่มศักยภาพในการควบคุม
    • M416: ลดแรงถีบขึ้นบน,ด้านข้าง และ ค่าคูณแรงถีบของกระสุนนัดแรก เพื่อเพิ่มความแตกต่างจาก M16A3
    • M4A1: เพิ่มแรงถีบขึ้นเล็กน้อย
    • M16A3: เพิ่มแรงถีบขึ้นเล็กน้อย
    • G36C: ลดแรงถีบขึ้นบน และ ค่าคูณแรงถีบกระสุนนัดแรก
    • M16A4 และ M4 ได้ถูกปรับให้มีแรงถีบเพิ่มขึ้นเช่นเดียวกับ M16A3 และ M4A1 แต่การที่อาวุธเหล่านี้มีเฉพาะBurst mode (ยิงทีละ3นัด) จะทำให้อาวุธเหล่านี้มีแรงถีบข้างที่น้อยกว่า

อาวุธอื่นๆ
    • FIM92 และ IGLA ถูกแก้ให้สามารถล็อคอากาศยานที่บินต่ำ และ เพิ่มระยะการล็อคให้มากขึ้น
    • เพิ่มBurst mode (ยิงทีละ3นัด) ให้กับ M5K
    • ทำให้ปืนเหล่านี้นิ่งขึ้นเมื่อกางBipod(ขาทราย) : F2000, G3A3, M27, M416, Pecheneg, Type88, FAMAS, MG36
    • ปืนเหล่านี้นิ่งขึ้นยืนและเล็งยิงอยู่กับที่ M240, M249, Type88, Pecheneg, และLSAT.
    • เอาBurst mode (ยิงทีละ3นัด) ของปืน L85A2ออก และ เพิ่มโหมด ยิงทีละนัด ให้กับ L86A2
    • เพิ่มรัศมีการระเบิดของกระสุน 40mm LVG
    • ลดความแม่นยำเมื่อติดที่เก็บเสียง (Suppressor) กับ M417 ลง
    • ลดความเร็วในการลั่นกระสุนของ .44 Magnum เพื่อสร้างความแตกต่างกับ M412 REX
    • เพิ่มความเร็วในการลั่นกระสุน และระยะเวลาการรีโหลดของ M412 REX เพื่อสร้างความแตกต่างกับ M412 REX
    • เพิ่มความแม่นยำเมื่อเล็งยิงในขณะติดที่เก็บเสียง (Suppressor) กับอาวุธเหล่านี้ ACW-R, L86 LSW, LSAT, MP5K and MTAR

ซ่อมอาวุธที่Bug
    • อาวุธที่ติดใต้พานท้ายปืน (Underslung) ของปืน AUG และ SCAR-L จะได้รับผลความแม่นยำ(Hip fire)เพิ่มขึ้นจาก Laser sight
    • Soflam จะไม่ล็อคยานพาหนะของผู้เล่นเอง และ ไม่ทำงานโดยทันที
    • SCAR-L ซ่อมบัคที่เมื่อติด Heavy Barrel จะไม่ได้รับผลแรงถีบขึ้นบนที่เพิ่มขึ้น เมื่อยืนเล็งยิงอยู่กับที่
    • แก้ข้อมูลของจำนวนกระสุนในแมกกาซีนและขนาดของกระสุนของอาวุธในClose-Quartersให้ถูกต้อง: M5K, LSAT และ ACW-R
    • เพิ่มกล้อง PKS-07 (7x) ให้กับ QBB-95
    • M417 foregrip ตั้งค่าลดแรงดีดข้างผิด จะมีการปรับให้ถูกต้องและBalanceกับ foregrip ของปืนกระบอกอื่น
    • ACW foregrip, MG36, QBB-95 และ RPK Extended magazines เช่นเดียวกันกับ RPK และ SKS จะถูกปลดล็อค (ผู้เล่นบางคนไม่ปลดล็อคของติดอื่นดังกล่าวแม้จำนวนKillของปืนจะถึงแล้วก็ตาม)
    • แก้ดาเมจของ M320 Buck ที่คลาดเคลื่อนเมื่อติดกับปืนบางชนิด
    • MK3A1 ในMode Gun Master เปลี่ยนจากกระสุน Flag เป็น Flechette

แก้ไข&ปรับเปลี่ยนยานพาหนะ
    • เอาอุปกรณ์Flares(พลุ) ของตำแหน่ง Gunner ในเฮลิคอปเตอร์โจมตีออก
    • Air Radar จะบอกตำแหน่งของอากาศยานฝ่ายเดียวกันด้วย
    • อาวุธของ Helicopter จะสามารถทำลายอุปกรณ์โดยอาศัย Damage ที่กระจายโดยรอบได้ (ไม่จำเป็นต้องยิงให้โดนโดยตรง)
    • Laser Designator ของ Scout Helicopter จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อมีคนนั่งในตำแหน่งที่4 (คล้ายๆกับปลดล็อคที่นั่งที่3 ในรถถัง)
    • Repair tool ทำความเสียหายให้กับยานพาหนะคู่ต่อสู้ช้าลง10เปอร์เซ็นต์
    • ปรับเปลี่ยนระยะเวลาการรีโหลดของอาวุธบน รถถัง และ รถต่อต้านรถถัง เพื่อแก้การยิงอาวุธชนิดหนึ่งถัดจากอาวุธชนิดหนึ่งทันที
    • สามารถมองเห็นโหมดการยิงของปืนได้เมื่อนั่งอยู่บนตำแหน่งพาหนะที่สามารถยิงปืนได้
    • เพิ่มDamage ของ จรวดจาก Helicopter และ Jet ที่ทำต่อ Helicopter, Jet และ infantry(คน)
    • เพิ่มDamage ปืนของ Gunner Helicopter และ IFVs ที่ทำต่อ Helicopter และ Jet
    • แก้ไขที่ Damage ของจรวดติดตามของ Jet ไม่เพิ่มขึ้นเมื่อยิงใส่เป้าหมายที่ถูกล็อคด้วย Laser Designated

อื่นๆ (ส่วนใหญ่คือปรับเปลี่ยนพวกรายละเอียดการนับแต้มหรือข้อมูลที่Diceคีย์ผิด) ผมแปลเฉพาะอันที่ผมคิดว่าสำคัญนะ
    • เพิ่ม Co-op Stars และ Dogtag
    • เพิ่มเหรียญและ Ribbon ของโหมด Gun Master และ Conquest Domination
    • เพิ่มตัวอักษรของธง ลงไปในMini-map
    • แก้บัคที่บางครั้งMAVลอยค้างอยู่กลางอากาศแม้จะหยุดขับแล้ว
    • แก้บัคที่เมื่อถูกชุบแล้วหน้าจอเกิดจะติดขึ้นมาด้วยทำให้กดทำอะไรไม่ได้เลย
    • จุดบัคในด่าน Donya Tower
    • แก้บัค Assignment

ข้อมูลแหล่งข่าวอ้างอิงจาก : bf3-thailand
    เเปล patch โดย : arun8405
    BTLOG : http://battlelog.battlefield.com/bf3/user/arun8405/

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    L96 ไม่ปรับอะไรเลยยยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมอัพเดธ แล้วเข้าเกมส์ไม่ได้แหะ - - บางครั้งเข้าละออริจิ้นเด้งออก ละบางครั้งเข้าแล้วจอมืดไม่เกิดอะไรขึ้นอีกเลย - -"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    L96 ไม่ปรับอะไรเลยยยยยยยย
    ดีแล้วววววว

กล่าวขอบคุณ
    84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Enozcinos อ่านกระทู้
    ผมอัพเดธ แล้วเข้าเกมส์ไม่ได้แหะ - - บางครั้งเข้าละออริจิ้นเด้งออก ละบางครั้งเข้าแล้วจอมืดไม่เกิดอะไรขึ้นอีกเลย - -"
    ลองซ่อมดูยังครับ

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    AC-130 -0- โหดไปละ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    เอาละ M16 เพิ่มแรงถีบ -3-
    - XENON -

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    SV98 ไม่มีอะไรเปลี่ยนเลยเหร๊ออออ
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eggmix98 อ่านกระทู้
    ลองซ่อมดูยังครับ

ซ่อมแล้วครับทีนี้ Join Game ได้แต่พอเข้าหน้าโหลดจอดำสนิท - - เป็นอะไรเน้อ

-Wolf Alone-
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Enozcinos อ่านกระทู้
    ซ่อมแล้วครับทีนี้ Join Game ได้แต่พอเข้าหน้าโหลดจอดำสนิท - - เป็นอะไรเน้อ
    แก้จอดำ

http://www.digitalkeystore.com/forum...hp?f=25&t=3402 ทำตามนี้เลยจร้าาา
    .-[THOS]-.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อย่ากเล่น Armorad kill โว้ยๆๆๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใครจ๊ะเปิดเซิฟออ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    เคืองตรงเอา แฟล์ ออกเนี่ย ฮ. กากโคตรเลยแม่ม ก็ว่าแฟลหายไปไหน นั่งยิงอยู่กดออกไม่ ปกติจะให้คนขับ กด ECM ก่อน แล้วค่อยแฟล ละ ECM รีเสร็จพอ ตอนนี้แปปๆ ขับหลบเรดาห์ไม่เก่งก็ร่วง

เพราะพวก สติงเกอร์ ล็อคง่ายขึ้น คงปรับรับ Armored Kill แน่ๆเลย T.T

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ใครเป็นเเบบผมมั่งอะผมใช้ลูกซองกะสุนSLUGยิงไม่ตาย 3นัดซ้อนนะยืนเฉยเเบบว่างงสุดๆ อีกอย่างเล่นสไนจอหัวเน้นๆเลยยิงไปหัวสะบัดเเต่ยืนเฉยงงเลย เจอเเบบนี้โดนสตั่นไปเป็นชั่วโมง
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eggmix98 อ่านกระทู้
    KEY RU ต้องหาไฟล์มาเเปลง ภาษานั้นไม่ยากเลยครับ ราคาถูกกว่า ENG ประหยัดตัง
    เเต่ถ้าไม่สะดวก เปลี่ยน ภาษาก็จัด ENG ได้ครับ
    ขอหั้ยสนุกกับ BF3 น่ะครับ
    BF3ผมซื้อมาเล่นนานพอสมควรแล้วเหมือนกัน แต่จะซื้อpremiumครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    เดี่ยวนี้เล่นแต่ TDM Hardcore -3- // เร้าใจดี + K/D ลด 555
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ storm2012 อ่านกระทู้
    แก้จอดำ

http://www.digitalkeystore.com/forum...hp?f=25&t=3402 ทำตามนี้เลยจร้าาา
    อะขอบคุณครับ เซิฟปิดเดี๋ยวรอเซิฟเปิดค่อยแก้ ยังไงก็ขอบคุณจริงๆนะครับ

-Wolf Alone-
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อะขอบคุณครับ เซิฟปิดเดี๋ยวรอเซิฟเปิดค่อยแก้ ยังไงก็ขอบคุณจริงๆนะครับ
    จร้าาาาา
    .-[THOS]-.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    Armorad kill นี้เมพใหญนี้กินสเปคเพิ่มไหมครับผม b2k มันเเลคหหน่อยๆๆเเละ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    เดี่ยวนี้เล่นแต่ TDM Hardcore -3- // เร้าใจดี + K/D ลด 555
    ไม่ลดก็แปลก ตามแกไป ปิงบรรลัยเลยเป้ เล่นเอเชียดิ โหดกว่าอีก

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    หน้าจอ battlelog ขึ้น Battlelog friends merging with Origin friends T_T แก้ไงอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เพราะสิ่งนี้ อ่านกระทู้
    ไม่ลดก็แปลก ตามแกไป ปิงบรรลัยเลยเป้ เล่นเอเชียดิ โหดกว่าอีก
    ปิง 300 หลาย ๆ เซิฟเล่นได้นะ บางเซิฟแลคไม่รู้ทำไม -3- // ส่วนมากถ้าเกิน 500 ก้ไม่เล่นละ 300 นี้พอสู้ ' 555
    นาน ๆ ผมจะเล่น con ไม่มีทีม 5555 เล่นคนเดียวไม่มันส์
    - XENON -