ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4

มีใครรู้จัก องกร์ "bHIP" บาง ครับ (เห็นบอกว่า เป็นพวก หลอกลวง) (ไม่ใช้ที่ดราม่า)

ผมไปอ่านเจอในนี้
    http://www.facebook.com/photo.php?fb...type=1&theater
    http://www.pantip.com/cafe/chalermth...A12593102.html
    ผมเลยลองค้นข้อมูลดู ปรากฏว่า มีแต่คนเกลียด ไม่ทราบว่า องกร์ นี้ มันทำงานแบบไหนหรอ ครับ
    ใครเป็น เจ้าของ
    ????

พอดีเพื่อนแม่ผม กำลังจะไปสมัคร ผมเลย ลองหาข้อมูลเพื่อเป็นพวกหลอกลวง

ของที่พวกเรา ถูก tag ใน เฟสบุ๊ค อยู่ขนานนี้

ขวดล่ะ 2600 เละยะเออ

เเล้วรู้ไหมต้นกำเนิด tag facebook มหาประลัย คนที่บงการคิอ

หมอนี้ ไมเคิล ซาเฟล

ตัวซ้ายอ่ะ แล้วรู้ไหมว่าเขาเป็นเเฟน กะ ใคร ก็คนขวา อ่ะ ตาลกันยา

แล้วหมอนี้เป็นใครมาจากไหน

เชิญเพจ นี้http://www.facebook.com/flamenews?ref=stream

ไมเคิ้ล ซาเฟล เจ้าพ่อ เเท็ก เฟสบุ๊ค !!
    ์NO DRAMAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 3rd September 2012 เมื่อ 18:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    หลอกลวงครับ เห็นพี่ผมเคยทำอยู่
    เห็นชื่อก็กากมาแต่ไกลละ คล้ายทำงานผ่านเน็ตอะ

On Da EastSide Of Da LBC

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    มันหลอกยังไงหรอ เรป บน?
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ใช่ครับมันหลอกยังไงผมก็อยากรู้ข้อเท็จจริงเหมือนกัน บางทีการที่เราหาประโยชน์หรือผลกำไรจากสิ่งใดสิ่งหนึ่งไม่ได้ไม่ได้หมายความว่าสิ่งนั้นกำลังหลอกลวงเรานะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    มันต้องมีเงินลงทุนด้วยครับ ผมเคยไปฟังมันประชุมอยู่

ลงทุนอย่างต่ำก็ 1 หมี่นหล่ะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    638
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมก็เกือบสมัครเหมือนกัน แต่ดีที่ไหวตัวทัน ถ้าอยากรู้ว่าหลอกยังไงลองเข้าไปฟังดูครับ แล้วจะรู้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    หลอกค่าประชุมทุกครั้งที่ไป

ปล.คิดว่าหลอกให้แนะนำคนสมัครด้วย เพราะถ้ามีคนมาสมัครต่อ รายได้ก็จะเพิ่มเป็นเหมือนลูกโซ่ไปเรื่อยๆ ดูจากถ้าทำแล้วรวยทำคนเดียวไม่ดีกว่าหรอจะมาบอกทำไม?
    ทำงานผ่านเน็ตมีตั้งหลายอย่างเช่นครอบลิ้ง อัพโหลด etc พวกนี้จะได้ชัวอยู่แล้ว

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    มันหลอกแบบเนียนๆ
    การตลาดแบบทุเรศๆ

On Da EastSide Of Da LBC

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [9]:H!LO อ่านกระทู้
    มันหลอกแบบเนียนๆ
    การตลาดแบบทุเรศๆ
    ผมเริ่มเข้าใจล่ะ มันจะมีระดับให้ 3 ระดับ ถ้าจะเป็นโปรต้องใช้เงิน 40000 บาท แล้วมันจะให้ทำงาน ซึ่งงานมันคือะไรกันแน่ก็ไม่รู้ ผ่านเน็ต ขายน้ำอะไรไม่รู้
    มันบอกว่า ลงทุน 40000 ได้ กำลัง 38000

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ลองไปหาประวัติไอไมเคิล ซาเฟลดูครับ มันหลอกมาตั้งแต่ เฮอบาไลฟ์แล้วครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ผมเคยไปฟังบรรยายครับ เสียตัง คนละ 250-500 บาทแล้วแต่คน ทำงานผ่านเน็ตที่ไหนได้ เหมือนเป็นการกักตุนสินค้า แล้วไอ้ที่ว่าทำงานผ่านเน็ตบอกตรงๆเลยครับ คือมันเราแท็กตามเว็บต่างโฆษณาแบบลูกโช่ เอาง่ายๆเลยครับมันได้เงินเราตั้งแต่ตอนเสียค่าฟังบรรยายแล้ว เสียเวลาทั้งวันแต่ถ้าไม่ลองก็ไม่รู้ครับ รู้แล้วบอกต่ออย่าหลงเชื่อครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    พูดง่ายๆ เราจะต้องไปไล่ Tag ชาวบ้านไงครับ สร้างความเดิอดร้อนให้ผู้อื่นต่อไป

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EakO อ่านกระทู้
    พูดง่ายๆ เราจะต้องไปไล่ Tag ชาวบ้านไงครับ สร้างความเดิอดร้อนให้ผู้อื่นต่อไป
    ผมรู้ล่ะที่ทุกคนทูก tag ใน Facebook จุดเริ่มต้นอยู่ที่ ไมเคิล ซาเฟล ขายน้ำ มาร์กี้ เบอร์รี่ (สังคิมเน็ตเปลี่ยนไหมเป็น หมาขี้ เบอรี่ร์) ไมเคิล คือ ผู้หลอกเอา ตัง และ เป็น ต้นชนวนการ Tag Facebook

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ไม่เชิงหลอกลวงครับ จริงๆแล้วเขาให้จริงแต่เราต้องขยันแบบสุดๆๆๆๆ ถ้าเราไม่ได้เราก็คือขาดทุนที่ลงทุนไปเลย
    ธุระกิจแบบนี้จะคล้ายๆพวก Amway Giffarine ครับคือให้เราไปขายผลิตภัณท์ของมันถ้าขายได้ก็จะมี เปอร์เซ็นหักให้

ดราม่าบังเกิดที่เวปนี้ครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermth...A12593102.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thaiemotion : 3rd September 2012 เมื่อ 17:06
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ตอนแรกบอกเป็นงานผ่านเน็ต พอไปประชุม ท่านต้องเสียเงิน 4 หมื่นซื้อตำแหน่ง ไม่หลอกแล้วเรียกว่าอะไรละนี่ - -*

เพื่อนผมมันทำอยู่ ยังกินหญ้าอยู่ มันมาแท็ก เฟส ผมได้ทุกสัปดาห์ บล็อกมันไปและ ทุกวันนี้มันยังเข้าประชุมงานบ้อบอนี้อยู่ ไม่ยอมเข้าเรียน มันเชื่อมันจะรวย !

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เขาไม่ได้หลอกลวง เขาแค่ ทำนาบนหลังคน แค่นั้นเอง

โดยการ ให้คุณเสียค่าฟังประชุม เสียค่าตำแหน่ง แล้วเขาก็เอาเงินนั้นไปลงทุน โดยที่เขาไม่ต้องออกทุนเอง จากนั้นเขาก็จะเริ่มทำ กำไร แล้วแบ่งเงินนิดๆหน่อยๆให้คุณโดยที่ คุณก็ออกเงินให้เขาไปลงทุนและยังต้องทำงานให้เขาอีกด้วย

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ผมเคยเข้าประชุมครับ ได้กำไรด้วย

เขาชูแบงค์พัน บอกใครใครอยากได้บ้าง ไม่มีใครยกมือ ผมเลยยกแล้วไปเอาเอง 555

(คืนนั้นเมาปลิ้น 1000 ไม่เหลือ)

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ธุระกิจนี้หนะมันได้เงินจริง สินค้ามันดีจริง แต่ วิธีการที่จะสร้างรายได้ให้มากมายอย่างที่ เขาบอกหนะ คือคุณต้องหาคนมาช่วยคุณทำงาน เหมือนทำเป็นทีม เช่นคุณทำคนเดียว คุณ ขายสินค้าได้เท่าไรคุณก็จะได้เท่านั้น แต่ถ้าคุณมีลูกทีม ลูกทีมคุณขายสินค้าได้เท่าไร คุณก็จะได้เปอร์เซนจากตรงนั้นด้วย โดยที่บริษัทเขาจ่ายให้อีกต่างหาก ซึ่งพอคนที่เข้ามาใหม่อยากรวยอยากได้เยอะๆ เขาก็ต้องหาคนเพิ่มอีก มันก็กลายเป็นธุรกิจคือข่าย หรือ ที่เรามองว่ามันเป็นธุริกิจลูกโซ่นั้นและ ผมไปลองทำมาแล้วแต่ผมไม่ไหวจะให้ไปหาแท็กคนอื่น หาคนมาทำงาน การคัดคนทำงานก็ไม่มี ขอแค่มีตังมาจ่ายให้มัน ก็ทำงานได้ ขี้เกียจก็เสียเงินได้สินค้าไป ถ้าไม่ขายก็ไม่ได้ทุนคืน ถ้าขายหมดจะทำต่อหรือเลิกทำก็ตัดสินใจเอาเอง

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    บริษัทมันล่มแล้วนะครับ ปิดไปแล้วด้วย ค้างเงินเดือนให้สมาชิกหลายสิบล้านเลย ออกข่าวทางธุรกิจนานแล้วด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RO|me'Oz อ่านกระทู้
    บริษัทมันล่มแล้วนะครับ ปิดไปแล้วด้วย ค้างเงินเดือนให้สมาชิกหลายสิบล้านเลย ออกข่าวทางธุรกิจนานแล้วด้วยครับ
    ยังอยู่นะครับ น้ำมาร์กี้ เบอร์รี่ เราทุกคนใน เฟส บุ๊ค ยังถูก แท็กอยู่เลย

ขวดล่ะ 2600 เละยะเออ

กล่าวขอบคุณ
    638
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ตอนที่เข้าไปฟังมันจะเหมือนโดนอัพไลน์กล่อมตลอดเวลาครับ = = ให้โขมยตังแม่มาสมัครมั้ง เอาของในบ้านไปขายเอาตังมาสมัครมั้ง ตอนแรกก็เกือบเคลิ้มนะ แต่รับวิธีหาเงินไม่ได้เลยรอดตัวไป ^^

อันนี้เลยครับ กระจาง https://www.facebook.com/note.php?no...76489625734481
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shadows : 3rd September 2012 เมื่อ 23:13

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    คือแบบตอนนี้ไอองค์กร bHip เนี่ยในเชียงใหม่กำลังฮิตเลยผมละเบื่อสุดๆอะ
    เพื่อนผมคนใกล้ตัวเนี่ย เขาไปกันหมดแล้ว ผู้หญิงที่ว่าดูแลเป็นไฮโซหน่อยนิแหม่ๆมาเป็น กลุ่มกันเลยทีเดียว

เขาบอกเขาได้ไปงานนี้ด้วย (มีคุณตัน โออิชิไปด้วย ไม่รู้ว่ามันจริงรึเปล่าไอองค์กร bHip เนี่ย)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thaiemotion : 3rd September 2012 เมื่อ 23:51
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ใครไปงานระวังโดนมันด่ายันโครตพ่อโครตเเม่นะเออมันไม่เเคร์ด้วยใคร ดราม่ากำลังมาเเรงเลยนะครับ ตอนเเรกมันเป็นกระทู้ชื่นชมผมเองก็เข้าไปชื่นชมด้วยได้ของใหญ่ แต่ไปๆมาๆดันมีคนไปจำไอเวรห้าร้อยนี้ได้ดราม่าจึงบังเกิด

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    คือแบบตอนนี้ไอองค์กร bHip เนี่ยในเชียงใหม่กำลังฮิตเลยผมละเบื่อสุดๆอะ
    เพื่อนผมคนใกล้ตัวเนี่ย เขาไปกันหมดแล้ว ผู้หญิงที่ว่าดูแลเป็นไฮโซหน่อยนิแหม่ๆมาเป็น กลุ่มกันเลยทีเดียว

เขาบอกเขาได้ไปงานนี้ด้วย (มีคุณตัน โออิชิไปด้วย ไม่รู้ว่ามันจริงรึเปล่าไอองค์กร bHip เนี่ย)

จะบ้ากะละมัง ใครแทกงานผ่านเนตมาเฟสผม ผมบล๊อคหมดแหละ ผมไม่เชื่อ ถ้าทำแล้วรวยจะมาบอกคนอื่นทำไม ไม่ไปบอกญาติพี่น้องนู้น งานพวกนี้คนได้ตังนอนกิน คือคนอยู่ระดับบนๆ ของไลน์ คนข้างข้างหาลูกค้า หาเพื่อนไปสมัครเอาเงินให้พวกมัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย victoria : 5th September 2012 เมื่อ 02:42