ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 254

นักวิทย์พบแล้ว “น้ำพุแห่งวัยหนุ่มสาว” หนทางเพื่อความอมตะของมนุษย์ !!

น้ำพุแห่งวัยหนุ่มสาว - วัฐจักรของชีวิต คือ เกิด แก่ เจ็บ และ ตาย ซึ่งความจริงวิทยาศาสตร์ปัจจุบัน ได้พาเรามายังจุดก่ำกึ่ง และยืดช่วง แก่ เจ็บ และตาย ให้ยาวนานขึ้น ไม่นับการดำรงอยู่ของปัจจัยภายนอก ที่พรากชีวิตของเราไปก่อนเวลาอันควร อาทิ อุบัติเหตุ

เมื่อกำลังระเริงบนอาณาจักรของวัยหนุ่มสาวอยู่นั้น เราต่างพรั่นพรึงถึงช่วงวัยของความชรา และเจ็บป่วย ซึ่งเป็นธรรมดาโลก … แต่ มันจะจบลง มันจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป เพราะวิทยาการบทใหม่ ในประวัติศาสตร์ชีววิทยาจะทำให้มนุษย์มีชีวิต “นิรันด์” มันคือ อีกก้าวหนึ่งของโลก“สเต็มเซลล์ “ … การเดินทางสู่น้ำพุแห่งวัยหนุ่มสาว !!

นักวิจัยแห่ง Johns Hopkins ค้นพบวิธีการทำให้เซลล์ ย้อนเวลากลับไปสู่ช่วงที่มนุษย์ยังเป็นตัวอ่อน(เอ็มบริโอ) อายุ 6 วัน ซึ่งการค้นพบดังกล่าวจะนำไปสู่กุญแจแห่งการรักษาทั้งโรคหัวใจ มะเร็ง และเปิดประตูสู่ ชีวิตหนุ่มสาวตลอดกาล …

มันต่อยอดมาจากเรื่องราวของสเต็มเซลล์ ซึ่งมีบทบาทต่อวงการแพทย์ในปัจจุบันอย่างมาก แต่การบำบัดด้วยสเต็มเซลล์ดังกล่าวนั้น ยังไม่สามารถนำมาใช้ในกระบวนการรักษาจริงทั้งหมด เนื่องจากข้อจำกัดของสเต็มเซลล์จำต้องมาจากตัวอ่อนของมนุษย์จริงที่ขัดแย้งต่อกฏหมาย

A colony of blood-derived human stem cells (center).

(Credit: Courtesy of Dr. Tea Soon Park, Johns Hopkins)

” การทำงานของมัน คือ เปลี่ยนเซลล์ในผู้ใหญ่ ให้กลับไปสู่เซลล์ระยะตัวอ่อน 6 วัน ซึ่งมันจะทำให้เข้าใจ ช่วงการเกิดความผิดปกติของเซลล์เหล่านั้น จนนำไปสู่โรค

” เมื่อช่วงใบไม้ผลิที่ผ่านมา ทีมงานของเราได้ประสบความสำเร็จในการพัฒนา “super efficient, virus-free” เพื่อใช้ปลูกถ่ายเซลล์ในผู้ใหญ่เข้าสู่เซลล์หัวใจ ซึ่งกระบวนการของมัน ชักนำสู่การสร้างเซลล์ต้นกำเนิด (iPS) วัยเดียวกับเซลล์เอ็มบริโอของเรา

ในการทดลองกับการปลูกถ่ายเซลล์กระดูกสันหลัง กับ เซลล์เม็ดเลือด มันประสบความสำเร็จ โดยเปลี่ยนเป็นเซลล์ต้นกำเนิดภายใน 7 -14 วัน ซึ่งในการพัฒนาต่อไป iPS เซลล์ จะถูกนำไปสร้างเซลล์ในส่วนอื่น ๆ ของร่างกาย เพิ่มเติม “ – Elias Zambidis, M.D., Ph.D., ผู้ช่วยด้านเนื้องอกวิทยาและกุมารเวชกรรมแห่ง Johns Hopkins เพื่อวิศกรรมเซลล์และมะเร็ง อธิบาย

iPS เซลล์ เป็นตะเกียงสู่วิทยาการทางการแพทย์ขั้นสุด รวมถึงทำให้น้ำหนักเรื่องการใช้เซลล์ต้นกำเนิดจากตัวอ่อนจับต้องได้ และเป็นจริงมากขึ้น นอกจากนั้น มันยังจะเปลี่ยนประวัติศาสตร์การเยียวยารักษามนุษย์ไปจนถึงระดับที่ “กาลเวลา” ไม่อาจพรากเราไปจากโลกได้โดยสมบูรณ์ สิ่งที่ต้องรอคอย คือ ความก้าวหน้าขั้นสุดที่ว่า เมื่อไหร่? จะมาถึง เท่านั้นเอง !!

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    เจ๋งดีมาก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อยากลงไปแช่ จัง อิอิ
    thailandstar.tskk.in

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    รูปสุดท้ายรับบ่ได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    เราจะอยู่ทันมั้ยเนี่ย คนในอนาคตดีจัง วิทยาศาสตร์ก้าวหน้ากว่านี้

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209

นี่มันตัวอะไร

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    จะนานไหมนะ อยากลองดูจริง 555.
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    วิทยาการล้ำเลิศมากครับ สุดยอดจริงๆ แต่ผมว่าอยู่อย่างธรรมชาติดีกว่า
    มีเกิดมาก็ต้องมีตาย
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ถ้ามีจริง และเห็นผลจริง คาดว่าคนธรรมดาอย่างเราๆ ท่านๆ จะได้ลงแช่หรือ อาจเหมือนในหนัง 2012 ที่ต้องเสียเงินขึ้นเรือเป็น พันล้านยูโร กรณีนี้ไม่น่าจะแตกต่างกันเท่าไรนัก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ขอแก่ดีกว่าไม่อยากเป็นอมตะ

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    รอต่อไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าเรื่องนี้ประสบความสำเร็จเมื่อไหร่ ปัญหาแรกที่เกิดขึ้นแน่ๆคือ ประชากรมนุษย์ล้นโลก[ทุกวันนี้ก็เยอะจนทรัพยากรโลกจะไม่พอใช้กันอยู่แล้ว] และนานาปัญหามากมายหลายอย่างจะตามมา

บางทีความก้าวหน้าบางอย่างก็ไม่ควรให้มันเกิดขึ้น ปล่อยไปเป็นไปตามกฎของธรรมชาติดีกว่าครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมว่ามันเว่อไปครับ ความเป็นอมตะมันไม่มีหรอก ขนาดพระพุทธเจ้าท่านบำเพ็ญประโยชน์มากี่ชาติ ท่านยังไม่ได้เป็นอมตะเลยครับ อย่างมากเจ้าบ่อน้ำเนี่ยผมว่ามันคงจะช่วยให้ผิวเต่งตึงอะไรประมาณนี้แหละครับ ช่วยทำให้ผิวเด็กขึ้นนิดหน่อยเท่านั้นเอง ผมว่าคงไม่เป็นอมตะหรอกนะ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ถ้ามีจริงๆคนคงจะล้นโลกต่อไปการฆ่ากันก็คงจะทำได้ง่ายๆเพียงเพราะคนมันล้นโลก

เมื่อคนล้นโลก ปัจจัยต่างๆที่ต้องการก็หาได้น้อยลง เเก่งแย่งกันมากขึ้น ไม่นับพวกเถื่อนๆอีก โอ้ววว

แค่คิดก็สนุกแล้วซิ

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ มันท่าจะบ้าไปแล้วแน่ๆ

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    มีจริงผมก็ไม่ไปเพราะไม่มีตัง

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ O'z NEWBIE IN THE H.H. อ่านกระทู้
    ผมว่ามันเว่อไปครับ ความเป็นอมตะมันไม่มีหรอก ขนาดพระพุทธเจ้าท่านบำเพ็ญประโยชน์มากี่ชาติ ท่านยังไม่ได้เป็นอมตะเลยครับ อย่างมากเจ้าบ่อน้ำเนี่ยผมว่ามันคงจะช่วยให้ผิวเต่งตึงอะไรประมาณนี้แหละครับ ช่วยทำให้ผิวเด็กขึ้นนิดหน่อยเท่านั้นเอง ผมว่าคงไม่เป็นอมตะหรอกนะ
    ท่านไม่ได้อยากจะเป็นอมตะเลยครับ - - "

ส่วนเรื่องอมตะนี่ผมว่าเป็นไปได้นะ แต่อาจต้องรับยาตลอดไม่ให้เซลล์เสื่อม หรืออาจต้องโคลสลีปเป็นช่วงๆ

อยู่ที่วิทยาการในอนาคตล่ะนะ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ O'z NEWBIE IN THE H.H. อ่านกระทู้
    ที่โพสเนี่ยอ่านมั้ยครับ มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับบ่อเลย
    มันคือ "สเต็มเซลล์" รู้จักมั้ย??
    เขาตั้งหัวข้อให้ดูน่าสนใจไปงั้นแหละ แล้วอีกอย่างใครๆก็รู้ว่าความอมตะไม่มีในโลก แล้วไม่ต้องอ้างเรื่องพระเรื่องเจ้าครับ
    เพราะท่านไม่ได้อยากเป็นอมตะเลย ที่ท่านกล่าวมาลองกลับไปอ่านดูอีกที่ "ขนาดพระพุทธเจ้าท่านบำเพ็ญประโยชน์มากี่ชาติ ท่านยังไม่ได้เป็นอมตะเลยครับ"
    ลองอ่านดูหลายๆรอบ จับใจความได้ว่าท่านต้องการเป็นอมตะหรือที่ท่านบำเพ็ญกุศลเพื่อต้องการเป็นอมตะยังไงยังงั้นครับ
    ไม่ว่าด้วยความตั้งใจหรือไม่ อยากให้คิดก่อนโพสครับ
    ผมจะสรุปให้แล้วกัน บทความนี้ไม่ได้เกี่ยวข้องกับอมตะเลย เขาหมายถึงการรักษาโรค เขาหมายความว่ายังงี้ครับ

เรื่องนี้ผมได้เรียนตั้งแต่ ม.2 แล้วครับ อ้างว่าเป็นเด็กแล้วไม่รู้จักไม่ได้หรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~RIP~ : 3rd September 2012 เมื่อ 19:33

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ผมว่ามันก็ไม่แน่หรอกนะ

10-100 ปีก่อนคงไม่มีใครคิดหรอกว่าจะใช้อุปกรณ์สื่อสารผ่านคลื่นวิทยุหรือดาวเทียม แม้แต่การจะมีทั้งยานพาหนะที่ใช้ของเหลวสีดำ(น้ำมัน)

ยิ่งเมื่อตอนนั้นความฝันสูงสุดที่เป็นไม่ได้คือมนุษย์สามารถบินได้ แม้ปัจจุบันมันเป็นไม่ได้จริงแต่เราก็บินได้โดยอาศัยยานพาหนะที่บินได้ซึ่งในยุคนั้นเรายังนั่งมองนกอยู่เลย

หรือแม้แต่การออกไปนอกโลกเป็นเรื่องไร้สาระสุดๆไอ้บ้าที่ไหนจะทำได้ แต่ดูปัจจุบัน บนดวงจันทร์สิ ดูการส่งหุ่นยนต์ไปดาวอังคารสิ จริงๆมนุษย์จะทำอะไรทำได้หมดแต่มีข้อจำกัดของเวลาอะไรต่างๆแต่ทำได้จริงๆ มนุษย์จะไปดวงอาทิตย์ไปได้ไหม ??? ไปได้ครับแต่ระหว่างทางคุณอาจจะร้อนตายก่อน หรือแก่ตายก่อน แต่จริงๆก็คือไปได้(แต่เราไม่ไป)

แล้วลองย้อนดูเมื่อก่อนครับ มนุษย์เป็นแค่สัตว์ชนิดนึงที่ไล่ทุบหัวเพศเมียเข้าถ้ำอยู่เลย 55555 ฉะนั้นอะไรที่เป็นไปไม่ได้ก็อย่าพึ่งประมาทไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 3rd September 2012 เมื่อ 19:48

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    ที่โพสเนี่ยอ่านมั้ยครับ มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับบ่อเลย
    มันคือ "สเต็มเซลล์" รู้จักมั้ย??
    เขาตั้งหัวข้อให้ดูน่าสนใจไปงั้นแหละ แล้วอีกอย่างใครๆก็รู้ว่าความอมตะไม่มีในโลก แล้วไม่ต้องอ้างเรื่องพระเรื่องเจ้าครับ
    เพราะท่านไม่ได้อยากเป็นอมตะเลย ที่ท่านกล่าวมาลองกลับไปอ่านดูอีกที่ "ขนาดพระพุทธเจ้าท่านบำเพ็ญประโยชน์มากี่ชาติ ท่านยังไม่ได้เป็นอมตะเลยครับ"
    ลองอ่านดูหลายๆรอบ จับใจความได้ว่าท่านต้องการเป็นอมตะหรือที่ท่านบำเพ็ญกุศลเพื่อต้องการเป็นอมตะยังไงยังงั้นครับ
    ไม่ว่าด้วยความตั้งใจหรือไม่ อยากให้คิดก่อนโพสครับ
    ผมจะสรุปให้แล้วกัน บทความนี้ไม่ได้เกี่ยวข้องกับอมตะเลย เขาหมายถึงการรักษาโรค เขาหมายความว่ายังงี้ครับ

เรื่องนี้ผมได้เรียนตั้งแต่ ม.2 แล้วครับ อ้างว่าเป็นเด็กแล้วไม่รู้จักไม่ได้หรอก
    ตามตั้นครับ ความคิดเห็นนายมีเหตุผลมาก เรื่องอมตะผมก็อยากเป็นอยุ๋ส่วนหนึ่งทุกวันนี้เวลาครึ่งวันของผมก็อยู๋อย่างเดียวดายอยู่แล้ว

ผมอยากใช้ชีวิตให้ได้สุดๆ เท่าที่ผมจะอยู่ได้

ผมมีประสบการณ์เฉียดตาย ผมจึงอยากใช้ชีวิตให้เต็มที่

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    น้ำพุแห่งความเยาว์วัย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oomkung2540 อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าเรื่องนี้ประสบความสำเร็จเมื่อไหร่ ปัญหาแรกที่เกิดขึ้นแน่ๆคือ ประชากรมนุษย์ล้นโลก[ทุกวันนี้ก็เยอะจนทรัพยากรโลกจะไม่พอใช้กันอยู่แล้ว] และนานาปัญหามากมายหลายอย่างจะตามมา

บางทีความก้าวหน้าบางอย่างก็ไม่ควรให้มันเกิดขึ้น ปล่อยไปเป็นไปตามกฎของธรรมชาติดีกว่าครับ
    ถูกต้อง และเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    ตายเถอะ

Xeon
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187
    ขอจอง ลงไปแช่ก่อน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ผมคนหนึ่งละที่ขอผ่าน จะอยู่นานไปทำไมกับโลกเบี้ยวๆใบนี้
    ขออยู่แค่ให้สิ้นอายุขัยของตัวเอง ได้ทดแทนคุณบุพการี ได้สร้างครอบครัวที่อบอุ่นเป็นของตัวเองก็พอแล้ว
    God's Right Seat

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    55 จะล้นโลกอยู่แล้ว ขนาด เกิด แก่ เจ็บ ตาย

ถ้า เกิด หนุ่มสาว อย่างเดียว ขี่คอกันไปชั้นบรรยากาศเลย