ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    Blog Entries
    4

[PC] KILLING FLOOR [2.5GB][One2Up] อัพเดทเป็น V.ล่าสุด ให้แล้ว เล่นออนไลน์ได้เลยครับ !!

Processor: 1.2 GHZ or Equivalent
    Memory: 512 MB RAM
    Graphics: 64 MB DX9 Compliant
    Hard Drive: 3 GB free hard drive space
    Sound: DirectX 9.0c compatible sound card

แนะนำ

สำหรับคนที่ยังไม่เคยมีอะไรเลยนะครับ จะเริ่มโหลดจากไหนดี ผมจะชี้แจงให้นะครับ

เริ่มแรกโหลด ตัวเกมที่เป็น เวอร์ชั่น 1037 ของผมไปครับ

จากนั้นโหลด 1039 ของผมไปลง โดยลงตามวิธีที่แนบไป

จากนั้นลง Mod ที่ผมได้แปะไว้ (แนะนำให้ลง จะได้เข้าได้ทุกห้องที่ใช้ mod ด้วย)

จากนั้นก็ลงแพท 1040 เพื่ออัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด จะได้เข้าเล่นห้องได้ทุกห้อง
    อัพเดท วันที่ 19/10/12

[พอดีเห็นช่วงนี้คนเล่นเยอะ และหลายคนไม่สามารถหาแพท เพื่ออัพล่าสุดได้ ผมก็เลยได้ทำทั้งหมดมาให้แล้วครับ วิธีลงต่างๆอยู่ในไฟล์ที่โหลดไปครับ]

ตัวเกมหลักที่จะใช้เล่น ใน garena หลายคนยังเล่นเวอร์ชั่นนี้ [v.1037]
    ดังนั้นตัวนี้ แตกไฟล์ปุ๊บสามารถเข้าเล่น ออนไลน์ได้เลยไม่ต้องทำอะไรครับ

[แต่ผมอยากชวนเพื่อนๆทุกคนอัพแพทเป็น 1039 กัได้แล้วนะครับ จะได้เข้าได้ทุกห้องเหมือนกัน]

PART-1

PART-2

PART-3
    PATCH UPDATE 1039

สำหรับคนที่โหลดของผมไปก่อนหน้านี้แล้ว หรือโหลดที่อื่นมาที่ยังเป็น v.1037 อยู่นะครับ ให้ลงนี่ด้วย

ประกอบไปด้วย ต่างๆดังนี้ ซึ่งจะทำให้สามารถเข้าเล่นได้ทุกห้อง ไม่ต้องลงอะไรเพิ่งเติมเลยครับ

Update 1037 fix , Update 1037 fix - 1039 , NO STEAM FIX 1039

DOWNLOAD

ส่วนนี้แพทล่าสุดครับ 1040

download

** ในส่วนนี้ บางคนอื่นจะยังเล่น เวอร์ชั่น 1037 อยู่ ให้ชวนเพื่อนๆของท่าน มาลงตัวนี้กันด้วย **
    MODS

MODPACK X.1

เป็น mod ที่รวมหลายๆ mod เข้าด้วยกันนะครับ ม้วนเดียวจบ โหลดตัวนี้ไปก็มีครบเลย ว่าเราจะเล่น mod ไหนบ้าง

สำหรับคนที่ เป็นแพทเก่าอยู่ ผมทำตัวอัพเดทมาให้ครับ ม้วนเดียวจบจนถึง ล่าสุด [1032 -1037]

UPDATE
    บอทไว้สำหรับเล่น เป็นเพื่อน

[แต่ผมแนะนำเล่นออนไลน์สนุกกว่าครับ]

BOT KF

ปลดล็อกตัวละครเลเวล 6 ครบทุกอาชีพครับ

[แนะนำสำหรับคนไม่ค่อยมีเวลาเล่น ถ้ามีเวลาเล่นอยู่แล้วแนะนำเก็บเองครับ สนุกกว่า และไม่ยากเท่าไร]

All Lv6 KF
    MAP เพิ่มเติม

WEB 1
    WEB 2
    [ตัวเกมผมอัพเดทให้เป็นเวอร์ชั่นปัจจุบันให้แล้ว แลนผ่าน Garena หรือโปรแกรมอื่นๆได้นะครับ ถ้าไม่ได้อ่านที่ผมโน๊ตไปให้]

[ผมเองก็เพิ่งเริ่มเล่น แต่ยังไม่ค่อยมีเวลาว่างเท่าไร แต่ก็อยากหาเพื่อนเล่นอยู่ครับ]

พอมีเวลาว่างเลยทำมาให้นะครับ วิธีการเล่นออนไลน์ ซึ่งที่จะนำมาอธิบายวันนี้โปรแกรม Garena ครับ

ขั้นแรกเลยให้เราโหลด โปรแกรมมาลงเครื่องก่อนครับ พร้อมทั้งติดตั้งและสมัครไอดีให้เรียบร้อยครับ Download <- นี่ครับ

เข้าโปรแกรมที่หน้าจอครับ

ล็อกอินเสร็จเข้าที่ตามรูปครับ

จากนั้นเลือกที่แทบนี้

1 - คลิกเพื่อเข้าตั้งค่าครับ
    2 - เลือกให้เป็นเกม killing floor
    3 - เลือกที่อยู่ของตัวเกม ให้เลือกไฟล์นี้ครับ
    4 - ให้ใส่ว่า -launch System\killingfloor.exe -silent. [ก็อปไปเลยนะครับ ไม่ขาดไม่เกิน]
    5 - กด Apply แล้วกด Close ไปเลยครับ

จากนั้นกด Start เพื่อเริ่มเกมได้เลยครับ

ในกรณีที่กดเริ่มเกมแล้วมันขึ้นแบบนี้

ก็ไม่ต้องตกใจว่าเล่นไม่ได้นะครับ มีวิธีแก้
    จากข้อข้างบนๆตะกี้ ที่ให้เลือกไฟล์ ให้เปลี่ยนเป็น แทนนะครับ

* การเปลี่ยนชื่อในเกมนะครับ *

เปิดไฟล์นี้ขึ้นมาครับ

แล้วแก้ไข แล้วเซฟครับ

** Note : แนะนำครับ **
    ให้ข้อมูลทั้งหมดในไฟล์

ซึ่งจะอยู่ใน หน้าไดร์ C เลยครับ (C:\killingfloor.exe.log) ให้เปิดไฟล์ ละลบทุกตัวหนังสือในนั้นให้หมด กดเซฟครับ (ทำให้มัน Read-Only ไปเลยก็ดี)

เป็นไฟล์ขยะนะครับ ขนาดมันจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆทุกครั้งที่เล่นเกม(อาจถึง1GB ได้) ทำให้เปลืองเนื้อที่เปล่าๆ

[คนที่ใช้ winXP ถ้ามีปัญหากับ Garena ให้ เข้าเล่นผ่าน Tunngle ก็ได้เหมือนกันครับ ง่ายด้วย แต่อาจไม่ค่อยมีคนไทย]

ถ้าจะเล่นกับบอทนะครับ
    [แตกไฟล์บอทที่ผมแนบไปให้ ไปไว้ในที่ลงเกมครับ(หรือในโฟลเดอร์ System อีกที ก็ไม่รู้นะ ลืม)]

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JEIXB : 27th October 2012 เมื่อ 13:17

กล่าวขอบคุณ
    3,182
    4
    อ่ะ ผมยืนยันเองละครับ เป็น V.1037 (NO STEAM)

TEST BY JEIXB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    เจิมให้ครับๆๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    เจิมๆ
    - I am a slow walker, but I never walk alone.

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,182
    4
    อืมมม.... ไม่มีไรทำ ทำวิธีเล่นออนไลน์มาแปะให้ละนะครับ ใครจะชวนผมเล่น ว่ามานะครับ ถ้าผมว่างจะไปเล่นด้วย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เจิมๆ ให้ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    308
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,182
    ขยันจริงๆขอบคุณมากครับ(ติดตามผลงานอยู่นะ)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ขอบคุณมากครับ หามานานแล้วแบบสำเสร็จ ขอบคุณมากครับผม
    BLACK BURN

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ถามหน่อยครับทำไมเวลาผมจะเข้าห้องเล่นกับคนอื่นแต่พอเข้าแล้วมันให้โหลดแมพทั้งๆที่มีอยู่แล้ว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,182
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beckza3 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับทำไมเวลาผมจะเข้าห้องเล่นกับคนอื่นแต่พอเข้าแล้วมันให้โหลดแมพทั้งๆที่มีอยู่แล้ว
    อันนี้โหลดจากของผมไปปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ใช่ครับ คือเราต้องรอโหลดแมพอยู่อ่ะครับ ตะกี้ผมเจอชื่อคุณด้วยแต่ห้องล็อค ช่วยดูเรื่องเข้าเกมให้หน่อยครับ รอมันโหลดแมพนานมาก
    BLACK BURN

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,182
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taety456 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ คือเราต้องรอโหลดแมพอยู่อ่ะครับ ตะกี้ผมเจอชื่อคุณด้วยแต่ห้องล็อค ช่วยดูเรื่องเข้าเกมให้หน่อยครับ รอมันโหลดแมพนานมาก
    ลง no steam หรือยังครับ

ถ้าไม่ได้ ลองลง server 5.51 ด้วยครับ

หรือ ลองอัพเดทใหม่นะครับ ลองหาแพท มาอัพเดท ใหม่ ตั้งแต่ 1.032 หรือ 1.034 เลยก็ได้ครับ

ของผมเข้าบางห้องก็โหลดนะครับ ก็กดปิดไป หาห้องบางห้องก็ไม่โหลดนะครับ

แต่อัพเกมอยู่ยังเล่นไม่ได้ครับ แล็คๆ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เจิมครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,182
    4
    สำหรับคนที่ เป็นแพทเก่าอยู่ ผมทำตัวอัพเดทมาให้ครับ ม้วนเดียวจบจนถึง ล่าสุด ไม่ว่าคุณจะอยู่แพทไหน

UPDATE

กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เกมนี้เล่นคนเดียวแบบออฟไลน์ได้มั้ย ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,182
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ut400 อ่านกระทู้
    เกมนี้เล่นคนเดียวแบบออฟไลน์ได้มั้ย ขอบคุณครับ
    ได้ครับๆ แต่เล่นซักพักอาจจะเบื่อ เพราะบอทบางทีมันจะเอ๋อๆ

แต่เล่นออนไลน์นี่ สนุกมากครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เวลาผมสร้างlocal lanเอง แล้วเก็บเวล แล้วพอผมเปลี่ยนเวลหายหมดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณมากครับ อยากทราบว่าเกมส์นี้ยังมีคนเล่นอยู่ไหมเอ่ย อย่างน้อยก็เจ้าของกระทู้แหละ เห็นแล้วอยากกลับไปเล่นอีกครั้ง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ เล่นได้ 100% ว่าแต่ตอนนี้มันเป็น 1039 แล้วช่ายป่าวครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,182
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misterjim อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เล่นได้ 100% ว่าแต่ตอนนี้มันเป็น 1039 แล้วช่ายป่าวครับ
    ครับผม แต่ผมลง 1039 ไป เวลาเล่น มันเหมือนไม่ค่อยสมบูรณ์ไงไม่รู้ แฮะ เลยเล่นแบบ 1037 เอา คนเล่นเวอร์ชั่นนี้ก็เยอะอยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    3,182
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sexallday อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ อยากทราบว่าเกมส์นี้ยังมีคนเล่นอยู่ไหมเอ่ย อย่างน้อยก็เจ้าของกระทู้แหละ เห็นแล้วอยากกลับไปเล่นอีกครั้ง
    ผมก็เล่นนะครับ แต่ช่วงนี้ไม่ได้เล่นแล้ว ผมไปหาเกมออนไลน์เล่นน่ะช่วงนี้

แต่เวลาเซงๆ ผมก็เล่น killing floor นี่แหละ ไม่มีเพื่อนเล่น ก็เลยต้องบังคับแฟนให้เล่นเป็นเพื่อนตลอด

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    2
    มาเจิมให้ครับ !!

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    คือ ณ ตอนนี้เลยในเซิฟนี่ยังมี่เล่นกันอยู่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมชอบนะเกมนี้เล่นออนไลมันมากดีทุกอย่างเรืองกราฟฟิคเสียงแต่ผมว่ามันน่าจะเป็นซอมบี้แทนนะจะมันกว่านี้อันนี้ตัวไรไม่รู้มันแปลกไม่ค่อยชอบแล้วก็เรื่องปืน!!!ปืนนี่น้อยมากอัพแพททีนึงมีเพิ่มมาสายละ1กระบอก2กระบอกถ้าปืนมันมีสักสายละ 50กระบอกนี่จะมันมากๆ นี่คือสาเหจุที่ผมเลินเล่นไปเพราะเบื่อ!!!!!!

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: