ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    กำอยากดู 55555

ใครจะได้รางวัลก็ชั่ง ผมคนดูครับแถมไม่ได้โหวตอีกโวยวายไม่ได้กำ

ใครรู้ที่อยู่คลิปเอามาโพสแบ่งกันดูมั่ง -0-

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ใร้สาระ ไม่ดูและไม่คิดจะดู !!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ตามโหวตอ่ะครับ...ธรรมดา...

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    เราก็เคยแย้งนะว่าทำไม แต่พอเราแย้งไปกลับเป็นเหมือนตัวประหลาดว่าไม่หัดเข้าใจอะไรเลย =(

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    "Les Paul กล่าวไว้ว่า ผู้คนเสพดนตรีด้วยสายตา"

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    เพราะผู้ตัดสินไม่ใช่กรรมการที่มีความรู้เฉพาะทางแต่เป็นประชาชน

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    THAILAND GOT DRAMA อ่าห์~~~~~~

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ผมอยากดูความสามารถ อันที่ทำยากๆ ที่คนอื่นเขาทำกันไม่ได้แบบนั้น ปีแรกที่เข้ามาผมว่ายังดีนะ หลังๆมา ชักเละ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เลิกดูมานานแล้ว รายการนี้ เพิ่งมาเห็นในบอร์ดเนี่ยแหละ กรรมการไร้คุณภาพ เอาแต่ความชอบส่วนตัว มากกว่าพรสวรรค์จริง ๆ ไปนอนให้หนอนแทะเหอะพวกกรรมการสามหน่อเอ๊ย

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมคิดว่ารายการแบบนี้ไม่เหมาะกับประเทศไทยหรอก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เลิกดูมานานแล้ว รายการนี้ เพิ่งมาเห็นในบอร์ดเนี่ยแหละ กรรมการไร้คุณภาพ เอาแต่ความชอบส่วนตัว มากกว่าพรสวรรค์จริง ๆ ไปนอนให้หนอนแทะเหอะพวกกรรมการสามหน่อเอ๊ย
    เราอยากจะบอกว่า กรรมการคือคนไทยทั้งประเทษนะัครับ กรรมการ 3 คนนั้นไม่มีสิทธิ์อะไรเลยนะครับเพราะชอบรองและชิงตัดสิดด้วยการโวด เท่านั้นครับ
    ุ้าจะโวย ทำไมไม่โทรสัพท์ด่าคนไทยทั้งประเทมศเลยบละ
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    แล้วไอ 2 คนที่ BeatBox อะ ผมว่าไม่เก่งเลย สู้ฝรั่งไม่ได้เลยสักนิด แต่เอาในไทยให้รอดก่อนเถอะ ผมว่าคนในไทยด้วยกันเองก็มีเยอะแยะที่เก่งกว่า เยอะ

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341

แย่มากการตัดสิน

นี้แหละ ผู้ใหญ่เด็กดีกว่าตลอดดูมาหลายรายการแล้ว ผู้ใหญ่แสดงดีกว่าตั้งเยอะ

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    อย่าว่าแต่เมืองไทยเลยครับ เคยดูข่าวบ้างป่าว ที่ประเทศไหนผมจำไม่ได้ ที่ใช้หมาประกวด นะ ได้ที่หนึ่งด้วย พูดไม่ออกเลย
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ไม่ได้ดูนะ แต่ได้ยินเพื่อนคุยกัน แต่ก็จริงๆว่าประเทศไทยแค่มีความสามารถไม่พอจริงๆ ต้องหล่อ สวย ด้วย เซ็งตรงนี้แหละ เราว่าถ้าSusan Boyleได้ลง Thailand Got Talent แทนAmerica's got talent ล่ะก็คงไม่ได้เกิดอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ผมจะไม่เข้ามาแย้งนะ ถ้าไม่มีประโยคนี้

คืออยากจะบอกว่าถ้าใครดันลูกให้ไปเรียนมาใครมันก็เล่นได้ทั้งนั้นแหละ yamaha อาจารย์มาสอน บลาๆๆมีเยอะแยะ
    ตลกครับ ไหนลองไปหามาซักคนซิ เอาอายุเท่านี้ แล้วเล่นได้มาตรฐานสูงไม่น้อยไปกว่านี้นะ

คิดว่าเล่นกันง่ายๆหรอครับ อุคุเลเล่เนี่ย เห็นอันเล็กๆแล้วคิดไปเองว่ามันจะเล่นง่ายรึเปล่า

บางคนฝึกกันเป็นปีนะครับ กว่าจะเล่นเพลงเพราะๆมาเพลงนึงได้ นี่เด็ก 6 ขวบ

เด็ก 6 ขวบทั่วๆไปนี่ยังร้องเพลงเป็ดอาบน้ำกันผิดๆถูกๆเลยครับ นี่น้องเค้าทั้งจำเนื้อร้อง เล่นดนตรีไปด้วย และยังทำได้ใกล้เคียงกับผู้ใหญ่

จะดราม่ารายการก็ดราม่าไป เขาอาจจะไม่เหมาะเหมาะสมกับที่สองหรือไม่อย่างไร อันนี้ผมไม่รู้

แต่อย่ามาดูถูกความพยายามของคนเล่นดนตรีครับ คิดว่าดนตรีระดับนี้เด็กๆคนไหนก็ทำได้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ส่วนตัวผมเองก็ดูบ้างไม่ดูบ้าง ใครจะได้ผมก็ไม่ซีเรียส เพราะรายการแบบนี้ประชาชนเป็นใหญ่
    ต่อให้แสดงดีแค่ไหนถ้าไม่มีคะแนนโหวตก็เท่านั้น และในเมื่อมีคำตัดสินออกมาว่าใครชนะ
    เราก็ต้องยอมรับคำตัดสิน แล้วก็อย่าเอาการแสดงของเด็กน้อยผู้น่ารักคนนั้นไปเปรียบเทียบ
    กับการแสดงของผู้ใหญ่จะดีกว่า เพราะมันไม่ใช่การแสดงแขนงเดียวกัน อีกอย่างจะนับประสาอะไร
    กับเด็ก 6 ขวบ เล่นได้ขนาดนั้นก็ถือว่าเก่งแล้ว คนธรรมดาอย่างเราๆ 6 ขวบยังนั่งตักดินเล่นอยู่เลย
    รายการประเภทนี้ไม่มีใครเดาได้หรอกว่าผลสุดท้ายใครจะเป็นผู้ชนะเพราะมันขึ้นอยู่กับผลโหวต
    แบบน้องเกลผมเชื่อเลยว่าต่อไปต้องมีผลงานออกมาอีกแน่ ๆ เพราะคนชอบเยอะ(ผู้สนับสนุนดี)
    ดันไปยังไงก็รุ่ง มันก็เหมือนกับ THE STAR หรือ AF แหละครับ เงินรางวัลที่ได้จากรายการ
    ก็มาจากคนโหวต และมันก็เป็นเครื่องการันตีว่าคนดูชอบใคร และอยากให่้ใครเป็นผู้ชนะ (เขาก็บอกอยู่ว่าอยากให้ใครชนะก็โหวต)
    พูดไปแล้วเรื่องนี้มันไม่ได้ต่างไปจากซีซั่นที่แล้วเลย คนดูอารมณ์ประมาณว่า ทุ่มโหวตรึเปล่ารู้ แต่กรูขอด่าไว้ก่อน
    แต่ถ้าผมบอกว่ามองในมุมมองของคนดู ในเมื่อเราเลือกที่จะติดตามรายการของเขา ก็เท่ากับว่า
    เราๆ ทั้งหลายเลือกที่จะยอมรับในกฎเกณฑ์การให้คะแนน และการตัดสินของรายการ ไม่มีสิทธิโต้แย้ง
    เพราะเขาตัดสินตามกฎที่เขาตั้งไว้แต่ต้นแล้ว คือ ตัดสินจากคะแนนโหวต
    ดังนั้น เราจึงได้แต่นั่งดูตาแป๋ว ๆ อย่างเดียว และไม่มีสิทธิตัดสินกันเองว่าใครจะชนะ
    เพราะคะแนนเสียง(โหวต)ส่วนใหญ่ เขาได้ทำการตัดสินแล้วว่าใครจะเป็นผู้ชนะ
    ฉะนั้น ถ้าปีหน้าอยากให้ใครชนะก็อย่าลืมโหวตกันนะครับ
    ส่วนเรื่องทุ่มโหวตผมว่าถ้าไม่ได้ที่ 1 ไม่คุ้ม หวะ
    GREAN CENTER
    มีปัญหาไฟล์เสียติดตั้งเกมส์ไม่ได้แจ้งมา ที่นี่ หรือ PM มาบอกจะรีบทำการแก้ไขให้ครับ

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    เบื่อพวกโลกสวย เห็นแค่เด็กน่ารักๆ เสียงใสๆ หน่อย โหวตกันให้หลึบ! เลยเชียว! ไม่ได้ดูว่าอะไรเป็นอะไร

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    คนไทยก็งี้แหละครับ ทำใจๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Neotridagger อ่านกระทู้
    ผมจะไม่เข้ามาแย้งนะ ถ้าไม่มีประโยคนี้

ตลกครับ ไหนลองไปหามาซักคนซิ เอาอายุเท่านี้ แล้วเล่นได้มาตรฐานสูงไม่น้อยไปกว่านี้นะ

คิดว่าเล่นกันง่ายๆหรอครับ อุคุเลเล่เนี่ย เห็นอันเล็กๆแล้วคิดไปเองว่ามันจะเล่นง่ายรึเปล่า

บางคนฝึกกันเป็นปีนะครับ กว่าจะเล่นเพลงเพราะๆมาเพลงนึงได้ นี่เด็ก 6 ขวบ

เด็ก 6 ขวบทั่วๆไปนี่ยังร้องเพลงเป็ดอาบน้ำกันผิดๆถูกๆเลยครับ นี่น้องเค้าทั้งจำเนื้อร้อง เล่นดนตรีไปด้วย และยังทำได้ใกล้เคียงกับผู้ใหญ่

จะดราม่ารายการก็ดราม่าไป เขาอาจจะไม่เหมาะเหมาะสมกับที่สองหรือไม่อย่างไร อันนี้ผมไม่รู้

แต่อย่ามาดูถูกความพยายามของคนเล่นดนตรีครับ คิดว่าดนตรีระดับนี้เด็กๆคนไหนก็ทำได้หรอครับ
    ตลกกว่าครับ คุณลองไปเดินดูเด็กที่มีฟ้าสิครับ 6-7 ขวบเล่นเปียโนชนิดผู้ใหญ่อาย ร้องเพลงนี่นักร้องออกเทปบางคนแทบม้วนเสื่อกลับบ้าน

เขาศึกษาตามหลักสูตรแน่นอน มีวิธีคิด วิธีจำ วิธีฝึก ถามว่าเด็กที่ออกมาเล่นเก่งไหม ก็ดี แต่ถ้าให้ผมบอกว่ามีคนเก่งกว่าไหม มีเด็กเก่งกว่าแน่นอน แล้วมีเยอะด้วย

ผมไม่เถียงเรื่องความพยายามของคนเล่นดนตรี แต่คุณลองไปเดินดูก่อนดีกว่า ตามสถานศึกษา ตามแหล่งฝึกวิชาทักษะ ก่อนจะอ้างนู่นอ้างนี่

เคยได้เห็นกับตาตนเองหรือยัง? เด็กสมัยนี้ 6 ขวบจับอูคูเลเล่เล่นได้เรียกอัจฉริยะ มันก็คงจะอัจฉริยะกันเป็นหมื่นเป็นแสนคนแล้วมั้งครับ เพราะโรงเรียนสอนดนตรีเดี๋ยวนี้ก็มีสอน

หลักสูตรเร่งรัด 2-3 เดือนก็ได้เพลงในสต๊อคล่ะเพลงสองเพลง ดนตรีระดับนี้เด็กๆคนไหนก็ทำได้ครับ ถ้าส่งมันไปเรียน หรือถ้าเด็กมีศักยภาพพอ

"มันจะได้ยิ่งกว่านี้อีก"

ขอบคุณครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Neotridagger อ่านกระทู้

ฝึกเป็นปีลยหรอครับ สำหรับผม ฝึก 1 วันก็เล่นได้แล้วครับ Im your ไปฝึกนะครับ มันเล่นง่ายมาก

อีกอย่างผมส่งหลานเรียนเปียโน ของ Yamaha ที่ Fashion island อยู่ครับ แถวมีนบุรีอะครับ อูคูง่ายกว่าเปียโนพันกว่าเท่าครับ ของอย่างงี้ต้องดูอุปกรณ์ด้วยครับ ไม่ใช่ดูแค่คนเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย muek9999 : 8th September 2012 เมื่อ 21:39

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119

จริงๆผมว่าคนไทยมีความสามารถเจ๋งๆเยอะมากนะครับ แต่ไม่มากัน
    มาแต่เต้นกับร้องเพลง เล่นกีตาร์ วนมาดนตรีอีกรอบ บอกตามตรงว่า ไม่ตื้นเต้นเลยครับ
    แชมป์ปีนี้ผมว่าเหมาะสมมาก เป็นความสามารถที่ทำได้ยากมาก
    ต่างประเทศเค้าแหวกแนวๆมาครับ ถึงรอบต่อไปจะไม่มีอะไร แต่ผมว่า มันเป็นอะไรที่ talent+luck สุดๆเลยอะ