ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 28

[PC] Dead Island Full ISO + All DLC 2.67GB [200MB/PART]

ภาพด้านบนเเสดงการปลดล็อค DLCs ของเกมจากเครื่องผมเองครับ

GAMEPLAY

Dead Island ตอบโจทย์ความต้องการของเกมเมอร์ที่มีต่อเกมประเภทเอาตัวรอดเเนวซอมบี้ ได้อย่างระทึกเเละสยองขวัญที่สุด จนได้รับรางวัลเกมเเห่งปี 2011 พร้อมทั้ง DLCs ที่ส่งตามมาเฉลยเนื้อเรื่องตัวละครที่จะกลายเป็นศัตรูในตอนท้ายอีกด้วย
    คุณจะทำอย่างไร เมื่อวันหยุดพักร้อนบนเกาะสวรรค์ Banoi ของคุณ กลายเป็นเขตกักกันเชื้อนรก ภายในข้ามคืน เเละคุณต้องหาวิธีเอาตัวรอดจากเเก็งโจรเเละเหล่าซอมบี้!! พบกับความสนุกในรูปเเบบ 1st person view เเละการพัฒนาตัวละครตามเลเวล รวมถึง ซื้อขาย ผสมอุปกรณ์ใหม่ๆ เเละ join Co-op game กับผู้เล่นอื่นๆ

ความต้องการของระบบขั้นต่ำ

CPU: Core2Duo 2.66 GHz
    RAM: 1 GB RAM
    VGA: ATI 2600XT 512MB VRAM (GeForce 8600GT)
    DX: DirectX 9.0C
    HDD: 10 GB available hard drive space
    Recommended keyboard, mouse

ความต้องการของระบบที่เเนะนำ
    CPU: Core2Duo 2.66 GHz (E6700)
    RAM: 4 GB RAM
    VGA: GeForce 9600 (1GB)
    DX: DirectX 9.0C
    HDD: 10 GB available hard drive space
    Recommended keyboard, mouse

DLCs
    Ryder White
    BloodBath Arena
    Ripper Mod
    Ver. 1.3.0
    เวอร์ชั่นนี้ไม่ต้องใช้สตรีมครับ เล่นคนเดียวสามารถเข้าเกมได้เลย

วิธีลง
    - โหลดครบเเตกไฟล์
    - ได้ไฟล์ DeadIsland.iso เอา daemon tool หรือโปรเเกรมจำลองเเผ่นอื่นๆ เปิด
    - เมื่อเปิด เกมจะ auto run เลือก setup.exe (Install)
    - เมื่อลงเกมเสร็จเเล้ว เข้าไปในไฟล์ของเเผ่น iso หาโฟลเดอร์ เเครก เเล้วเเตกไฟล์ลงทับตัวเข้าเกมในโฟล์เดอร์ที่ลงเกม

DOWNLOAD 15 Part
    200MB/Part โหลดสลับกันได้หมดทุกลิ้ง
    โหลดให้ครบเเล้วเเตกไฟล์ด้วย Password ไฟล์เสียมี Recovery 5% ซ่อมได้ เเครกอยู่ใน.iso

One2UP

ของ One2Up ไฟล์ชื่อจะเพี้ยน ให้ใส่ชื่อเรียงใหม่ หากโหลดสลับกับลิ้งอื่นๆ ด้านล่างให้เปลี่ยนชื่อเป็น DIragnosbg.part01.rar ,DIragnosbg.part02.rar , ... ตามลำดับ
    lPart 01l lPart 02l lPart 03l lPart 04l lPart 05l lPart 06l lPart 07l lPart 08l
    lPart 09l lPart 10l lPart 11l lPart 12l lPart 13l lPart14l lPart 15l

Putlocker

lPart 01l lPart 02l lPart 03l lPart 04l lPart 05l lPart 06l lPart 07l lPart 08l
    lPart 09l lPart 10l lPart 11l lPart 12l lPart 13l lPart 14l lPart 15l

Mediafire
    lMFPart 01l lMFPart 02l lMFPart 03l lMFPart 04l lMFPart 05l lMFPart 06l lMFPart 07l lMFPart 08l
    lMFPart 09l lMFPart 10l lMFPart 11l lMFPart 12l lMFPart 13l lMFPart 14l lMFPart 15l

สถานะการอัพโหลด : ไฟล์ครบสำหรับเเตกไฟล์เรียบร้อย
    one2up , putlocker เเละ MF อัพเสร็จหมดเเล้ว

Up(load) Coming Next Project : i am alive

Pass

Pass เเตกไฟล์

Trainer สูตรต่างๆ เงินเยอะ อมตะ ฯ
    ใครชอบลุยคนเดียวเเต่อยากโกง โหลดเทรนเนอร์ กดโหลดที่นี่ credit gamecopyworld & dRoLLe

CO-OP

เห็นหลายคนสอบถามถึงวิธีเล่น เเบบ Co-Op มีวิธีทำซึ่งกำลังทดสอบ ดังนั้ credit steam006 เเละ agentmax2000
    (เวอร์ชั่นของเกม ที่โหลดไปนี้ คือ game of the year 1.3.0 เเบบไม่ต้องเปิด steam ครับ สำหรับ single player)

สิ่งที่ต้องเตรียมก่อน คือ - ลงเกม. - ลง steam. - ลง tunngle. -ลง Microsoft visual C++ 2010 ดาวน์โหลด C++ 2010 ที่นี่

1.โหลดโปรเเกรม Greenluma หรือ smartsteam (สำหรับ smartsteam จะไม่ปลดล็อค dlcs เนื่องจาก ไม่อัพเดตเเล้ว) ส่วนตัว ryder white ยังไงก็เป็น single player อยู่เเล้วครับ
    เข้ากระทู้ต่อไปนี้ เเละดาวน์โหลดไฟล์ GreenLuma-2.4.8-Steam006 จะอยู่ล่างๆของกระทู้เเรกหน่อยครับ เข้าเเละดาวน์โหลด

2.โหลดเสร็จเเล้วนำเอาไฟล์ทับใน folder steam ทั้งหมด (ก็อป GreenLuma.dll, GLSC.dll, GreenLuma.ini, GreenLuma.exe เเละ folder Graphics ใส่ใน folder steam)
    สามารถเเก้ไขไฟล์ GreenLuma.ini ได้ อาทิ ชื่อ ฯลฯ เริ่ม Steam ด้วย GreenLuma.exe เสมอ หากจะเล่น DI

3.โหลดตัว Co-Op Fix เเล้วใส่ทับใน folder เกม ดาวน์โหลด Co-Op Fix ที่นี่

4.ไปที่ folder เกม เข้า DI/data เเล้วลบไฟล์ DLC0_available/present ถึง DLC9_available/present ยกเว้น DLC1_available เเละ DLC2_available

5.รัน Greenluma หรือ smartsteam

6.เข้า server Dead Island ใน tunngle server อันไหนก็ได้ที่รู้จักเเละไม่รู้จัก

7.เข้าเกมจากตัวที่ Desktop หรือตัวเข้าเกมในโฟลเดอร์เกม อย่าเข้าจาก Steam เด็ดขาด

8.พอเข้าในเกม เข้า option เปลี่ยน Game Visibility จาก Internet เป็น LAN

9.เล่นผ่านฉาก Prologue จนเข้า ACT I

10.Game Lobby ถึงจะ Active เเละสามารถเข้า Arena ได้จาก Fast Travel (เเผนที่วาร์ป)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ragnosbegin : 12th September 2012 เมื่อ 15:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อัพเสร็จแล้ว ช่วยบอกวิธีเล่น Lan ได้เปล่าครับ เล่นคนเดียวมันหน้ากลัว !!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับขอบคุณมากครับ(รวมถึงท่านอื่นที่ช่วยแบ่งปันกันคร้บ)

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 650
    co opได้ชิมิ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akegvd อ่านกระทู้
    co opได้ชิมิ
    ทดสอบตามเว็บนอกอยู่ครับ เเต่ต้องใช้ greenluma เพราะยังอัพเดตเรื่อยๆ ทำงานคล้าย smartsteam ครับ เวลาจะเล่น co-op ก็เข้า greenluma.exe (ใช้ไอดีสตรีม) ก่อน ตามด้วย tunngle เเล้วก็เข้าเล่นเกมจากตัวเข้าเกมปกติ (อย่าลืมทำตามขั้นตอนที่เเจ้งไว้นะครับ)
    ส่วนตอนนี้ผมไปง่วนกับ skyrim กะ โหลด sleeping dog อ่ะครับ

สถานะล่าสุด ไฟล์ครบสำหรับเเตกไฟล์ครับ กำลังทยอยอัพให้หลายช่องทาง

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ยัง co-opได้อยู่ใช่ไหมครับ

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ขอบคุณมากนะครับ *

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เมื่อไรจะ upload เสร็จอ่ะครับ นาน จังเลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    เดี๋ยวเคลียร์ HDD เสร็จจะมาโหลด หาคน co-op อยู่พอดี ^^

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    เผมเล่นอยู่นะชื่อ WTF ! [TH]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanbond : 9th October 2012 เมื่อ 22:14

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantemas อ่านกระทู้
    เมื่อไรจะ upload เสร็จอ่ะครับ นาน จังเลยคับ
    ไปอบรมเเถวปุณณวิถี 3วัน 2คืน ตั้งเเต่วันศุกร์ช่วงเย็น เพิ่งกลับมาเมื่อ 4โมงเย็นวันนี้เอง
    เเต่สามารถโหลดเเตกไฟล์ครบทั้ง 15 พาทเเล้วครับ เพียงเเต่ต้องโหลดสลับไปมาก่อน เพราะยังอัพไม่ครบทุกเว็บครับ
    ขออภัยในความไม่สะดวก เเต่ผมจะพยายามเอา one2up ให้ครบก่อนครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ช่วยอัฟ พาท 11-14 เป็น One2UP หรือ Mediafire ด้วยครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆครบ ^^ เล่นได้ 100%

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    ผมชอบดันครับ พอดี DLC ในเครื่องก็ครบแล้ว ส่วนเล่นคนเดียวน่ากลัวนั้น ผมว่าชิวๆนะ :"))
    ผักบุ้งซัง

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164

แก้ยังไงครับ !!!?
    หาโหลดตัวเต็มไม่ได้สักที เจอแต่ Blackbox โหลดมาก็เป็น ISDone.dll หมดเลย เซง****** !!!
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    co-op ผ่านฮามาชิได้ไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมมีแบบไม่ต้องใช้ Smartsteam กับ GreenLuma ครับ แต่ไม่รู้ใช้ได้จริงหรือเปล่าช่วงนี้ยังไม่ว่างทดสอบครับ

http://www.tunngle.net/community/top...-130-update-7/

ลองเอาไปดูกันครับ เคยโพสไว้ ในกระทู้เกม เดียวกันแล้ว แต่มันลงทะเลลึกไปละ ยังไงก็ฝากดูด้วยนะครับ

ว่างๆจะตามไปเล่นด้วย ^^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    ผมมีแบบไม่ต้องใช้ Smartsteam กับ GreenLuma ครับ แต่ไม่รู้ใช้ได้จริงหรือเปล่าช่วงนี้ยังไม่ว่างทดสอบครับ

http://www.tunngle.net/community/top...-130-update-7/

ลองเอาไปดูกันครับ เคยโพสไว้ ในกระทู้เกม เดียวกันแล้ว แต่มันลงทะเลลึกไปละ ยังไงก็ฝากดูด้วยนะครับ

ว่างๆจะตามไปเล่นด้วย ^^
    ใช้ได้จริงครับ ผมก็ใช้เล่น CO OP วิธีนี้อยู่

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanbond อ่านกระทู้
    ใช้ได้จริงครับ ผมก็ใช้เล่น CO OP วิธีนี้อยู่
    ว้าว เป็นข่าวดีจริงๆ ไว้เดี๋ยวว่างแล้วจะลองดูละกัน ขอบคุณมากครับที่นำมาบอก ^^

กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ถ้า co op ได้ก็เยี่ยมเลยครับ