ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 45678 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    http://gcwiki.jp/rfo/?%A5%A2%A5%A4%A...2F%CE%C1%CD%FD
    รายชื่ออาหารทั้งหมด บอกstatusว่าตัวไหนเพิ่มHP(หลอดเขียว) RP(หลอดฟ้า) และอื่นๆ อย่างละเท่าไหร่
    แบ่งตามประเภทเครื่องมือที่ใช้ปรุง ตั้งแต่ ไม่ใช้เครื่องมือ(หรือใช้มีด?)>กะทะ>หม้อต้ม>เตาอบ>หม้อนึ่ง>เครื่องปั่น
    ใช้ตัวนี้ไปก่อนเพราะกะว่าจะใส่รายชื่อของขายให้ครบตอนUSAออก

ส่วนมอนเตอร์ จับได้ทุกประเภทยกเว้นบอสค่ะ

ปล. เวอร์ชั่นUSAเลื่อนวันวางขายไปเป็นวันที่11ตุลาคมแทนนะคะ ดูTrailerรอไปพลางๆก่อนแล้วกัน
    ยิ่งดูก็ยิ่งอยากเล่น T-T

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6
    สำหรับใครที่ไม่เคยเล่นแล้วอยากรู้ว่าเกมส์นี้มันมีอะไรบ้างลองไปอ่านในบทความนี้
    แต่เรื่องตัวเลือกเสียงญี่ปุ่นนี้รู้สึกว่าของUSAมันจะไม่มีนะ
    http://www.nintendogal.com/2011/09/2...-details/8420/
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่มีเควส凍りついた島ของMerupurin อะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Not55 อ่านกระทู้
    ไม่มีเควส凍りついた島ของMerupurin อะ
    ไม่มีนี่คือยังไงคะ ทำตามเงื่อนไขแล้วแต่เควสไม่โผล่เหรอ อธิบายที
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    งืม ทำเควส空中庭園調査依頼ของJuslyn เสดแล้วมันก้อไม่มี เควสให้ทำต่อ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Not55 อ่านกระทู้
    งืม ทำเควส空中庭園調査依頼ของJuslyn เสดแล้วมันก้อไม่มี เควสให้ทำต่อ
    ตอนผ่านเควสJuslynได้รับรางวัลคู่มือมาเรียบร้อยแล้วใช่มั้ยคะ แล้วผ่านเควสJuslynนานรึยังคะ ลองหลับไปอีกวันสองวันนะ หรือลองเดินรอบเมืองดู

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผ่านมา สักพักแล้วมันก้อยังไม่มี เควสให้ทำอยู่ดีอะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    ผ่านมา สักพักแล้วมันก้อยังไม่มี เควสให้ทำอยู่ดีอะ
    แปลกแฮะ - -
    แล้วความสนิทชาวบ้านเป็นไงบ้างคะ ลองอ่านข่าวแล้วก็ เดินไปรอบๆเมืองนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    หรือว่าเพราะ Pandora ยังไม่ได้แพล่มเรื่องNative Giantให้ฟัง หว่า - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    แต่คุยแล้วมันก้อไม่เหน พูดอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอถามหน่อยค่ะ
    ไอเทมอันนี้นี่หาจากที่ไหน ดรอปได้จากตัวอะไรบ้างเหรอคะ ?

ขอบคุณค่ะ ~

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    แต่คุยแล้วมันก้อไม่เหน พูดอะไรเลย
    ถ้าคุยแล้วคงจะคุยยาวแบบในคลิปนี้น่ะค่ะ - -

เควสJuslynเควสนี้ใช่มั้ย

ตามด้วยเควสนี้

แล้วค่อยเจอเควสของMerupurin

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeyloya อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยค่ะ
    ไอเทมอันนี้นี่หาจากที่ไหน ดรอปได้จากตัวอะไรบ้างเหรอคะ ?

ขอบคุณค่ะ ~
    มันคือMagic Crystal ไปตีหัวพวกลูกไฟสีเขียวๆ ที่อยู่วิหารลมชั้น4-6ได้เลยค่ะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    และเควสใน คลิป 3-4 คือเควสอะไรอะ หรือเปนเควสเดียวกับของJuslyn อะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    และเควสใน คลิป 3-4 คือเควสอะไรอะ หรือเปนเควสเดียวกับของJuslyn อะ
    คลิป3 เป็นที่เดียวกับของเควสJuslynค่ะ คนเล่นเค้าเคลียร์เควสJuslynจบไปตั้งแต่คลิป2แล้ว แต่ย้อนกลับมาตีให้ทั่วเกาะละมั้ง
    ตอนที่เราทำเควสของJuslynเราเคลียร์ให้ทั่วเกาะแล้วค่อยกลับมาตอบคำถามเค้าน่ะค่ะ
    ส่วนคลิป4เป็นเควส凍りついた島ของMerupurinที่บอกว่ายังไม่โผล่มาค่ะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีเควสมาแล้ว ครับ ขอบคุณมั่กๆเลย ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    มีหลายข้อจะถามเลยครับ
    1.ชื่อเควส :さらに、おしおきをお願いしマス
    เงื่อนไข : ผ่านเควส浅瀬の向こうของJoeแล้ว
    วิธีผ่าน : กำจัดSky Fish(ปลาบิน) 5ตัว
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :คู่มือทำเครื่องประดับส่วนแขน ระดับAdvance ...... แล้วปลาบินอยู่ตรงจุดไหน?
    2.Earth Crystal ชื่อ ญี่ปุ่น เขียนไงครับ
    3.เควสบางเควส ชื่อเหมือนกันต่างแต่ข้างหน้า แล้วจะรู้ได้ไงว่าอันไหน (ไม่อยากไปผิดที่) บางทีไปตีแล้วก็ไม่เจอ
    4.abili ที่ขายที่ร้าน joe อันไหนมี abi ยังไงรู้รึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ farroah6 อ่านกระทู้
    มีหลายข้อจะถามเลยครับ
    1.ชื่อเควส :さらに、おしおきをお願いしマス
    เงื่อนไข : ผ่านเควส浅瀬の向こうของJoeแล้ว
    วิธีผ่าน : กำจัดSky Fish(ปลาบิน) 5ตัว
    รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส :คู่มือทำเครื่องประดับส่วนแขน ระดับAdvance ...... แล้วปลาบินอยู่ตรงจุดไหน?
    2.Earth Crystal ชื่อ ญี่ปุ่น เขียนไงครับ
    3.เควสบางเควส ชื่อเหมือนกันต่างแต่ข้างหน้า แล้วจะรู้ได้ไงว่าอันไหน (ไม่อยากไปผิดที่) บางทีไปตีแล้วก็ไม่เจอ
    4.abili ที่ขายที่ร้าน joe อันไหนมี abi ยังไงรู้รึป่าวครับ
    1.ปลาบิน(スカイフィッシュ/Skyfish) อยู่เกาะE8กับG6ค่ะ น่าจะเคยผ่านมาแล้วจากเควสก่อนๆนะ スカイフィッシュที่เขียนมันสะกดเป็นEngได้ว่าSkyFish ไม่ได้ตั้งใจจะแปลให้เป็นไทยว่าปลาบิน เจ้าปลาบินที่เราพูดถึงคือลักษณะของมอนส์เตอร์ตัวนั้นค่ะ ตอนที่เวอร์ชั่นUSAยังไม่วางขายเราจะบอกชื่อมอนส์เตอร์เป็นลักษณะภายนอกของมันไปเลย มันเข้าใจง่ายกว่าดูจากชื่อ เพราะกว่าจะรู้จักชื่อมันก็ต้องจับมันไปเลี้ยงซะก่อน
    2.Earth Crystal/คริสตัลธาตุดิน เขียนเป็นภาษาญี่ปุ่นว่า地の結晶ค่ะ
    3.เราก็มีปัญหากับตัวคันจิที่อ่านเส้นยากๆเหมือนกัน สุดท้ายแล้วก็ต้องเทียบชื่อดูอยู่ดี ถ้าไม่ใช่เควสพวกตีมอนส์เตอร์ ส่วนใหญ่จะทำครั้งเดียวค่ะ แนะนำให้Listชื่อเควสแล้วจำเอาว่าเคยทำเควสไหนไปแล้ว
    4.บอกไม่ถูกเพราะมันเยอะมาก อีกอย่่างเราลองใช้ไม่ครบทุกตัว (เคยใช้แต่พวกRune ability Lv.3ของอาวุธทุกแบบ) เรากะจะเขียนเรื่องนี้ตอนเวอร์ชั่นUSAออกค่ะ ถ้ายังไม่เคยใช้เลยแนะนำให้ลองซื้อมาใส่ แล้วตอนสู้กันก็กดปุ่มA+Bเำื่พื่อใช้งานRune Ability แต่ต้องใช้ตรงกับอาวุธของมันนะ

ปล.ดูจากTrialerของเวอร์ชั่นUSAแล้ว ถ้าเวอร์ชั่นUSA ออกบทสรุปตัวนี้จะมีปัญหาเรื่องภาษามากๆ ชื่อที่เราเขียนเป็นภาษาอังกฤษเป็นชื่อที่เราเอามาจากข้อมูลของRFภาคก่อนๆ แต่มีไม่ครบ100% รายละเอียดบางอย่างเราถึงอยากรอให้เวอร์ชั่นUSAออกมาซะก่อนถึงจะเอามาเขียนเป็นบทสรุปค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    ใครPre-Orderกับเว็บgamestopไปคงจะรู้แล้วว่าเกมส์ออกมาตั้งแต่วันพฤหัส ใครรอเกมส์อยู่ดูสองคลิปนี้แล้วลองฟังเสียงเทียบไปก่อนแล้วกันนะ
    แต่ตอนนี้ เราไม่มีความเห็นเกี่ยวกับเสียงตัวละครเลย ไม่แน่ใจว่าจะถูกใจหรือไม่ถูกใจดี แถมดูคลิปนานๆไม่ไหวอีก - -

เข้าเกมส์

พบตัวละครครั้งแรก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมกำลังจะหาซื้ออยู่แต่ไม่ได้pre-order เห็นเกมออก11นี้แล้วคงต้องรอเกมออกมา เดินดูอย่างเดียวละมั้งนิเรา pat ps3นะครับ
    อยากให้ตัวเกมพากย์เสียงญี่ปุ่นจัง(ผมว่าที่พากย์อิงก็okนะไม่ได้ไม่ดีแต่อยากได้ญี่ปุ่นง่ะ) T.T มันปรับได้ป่าวคร้าบนิ

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ horizon789 อ่านกระทู้
    ผมกำลังจะหาซื้ออยู่แต่ไม่ได้pre-order เห็นเกมออก11นี้แล้วคงต้องรอเกมออกมา เดินดูอย่างเดียวละมั้งนิเรา pat ps3นะครับ
    อยากให้ตัวเกมพากย์เสียงญี่ปุ่นจัง(ผมว่าที่พากย์อิงก็okนะไม่ได้ไม่ดีแต่อยากได้ญี่ปุ่นง่ะ) T.T มันปรับได้ป่าวคร้าบนิ
    ไม่ได้ค่ะ ตามที่คนเขียนบทความเค้าบอกในลิ้งนี้
    http://www.nintendogal.com/2011/09/2...-details/8420/

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    Chapter4:
    -ทำความรู้จักกับทุกคนในหมู่บ้าน รวมทั้งแม่ค้าขาจรอย่างJuslyn
    -ทำเควส海の神殿の海図ของLiliจะได้กุญแจไขประตูวิหารดิน
    -ขึ้นไปที่ศาลเจ้ามังกรจะเจอเหตุการณ์ของIris

คือว่า พอทำเควสส海の神殿の海図 จบแล้ว ก็ขึ้นไปที่ศาลเจ้ามังกร แต่ไม่เจอ เหตุการณ์ของIris เลย ต้องมีเงื่อนไขอะไรเพิ่มเติมรึปร่าวครับ?

ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeind Eate อ่านกระทู้
    Chapter4:
    -ทำความรู้จักกับทุกคนในหมู่บ้าน รวมทั้งแม่ค้าขาจรอย่างJuslyn
    -ทำเควส海の神殿の海図ของLiliจะได้กุญแจไขประตูวิหารดิน
    -ขึ้นไปที่ศาลเจ้ามังกรจะเจอเหตุการณ์ของIris

คือว่า พอทำเควสส海の神殿の海図 จบแล้ว ก็ขึ้นไปที่ศาลเจ้ามังกร แต่ไม่เจอ เหตุการณ์ของIris เลย ต้องมีเงื่อนไขอะไรเพิ่มเติมรึปร่าวครับ?
    ผมก็ไม่เจอนะ แต่ผ่าน chapter ต่อไปได้เลยครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอถามหน่อยนะครับ
    ผมใช้emulator dolphin v.ล่าสุด
    ลองเล่นดูเล่นมาเรื่อยๆจนถึงตอนที่odetteพามาบ้าน
    หลังจากเขียนวันเกิดเสร็จแล้วเธอจะพาไปเซฟใช่ไหม
    แต่ของผมเธอไปอยู่ตรงหน้าต่าง(ทั้งญี่ปุ่นและอังกฤษ)
    ไปอยู่เฉยๆไม่ทำอะไรเลยตัวเกมก็ไม่ค้างนะครับ
    มันเป็นอะไรหว่า?

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurogane อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะครับ
    ผมใช้emulator dolphin v.ล่าสุด
    ลองเล่นดูเล่นมาเรื่อยๆจนถึงตอนที่odetteพามาบ้าน
    หลังจากเขียนวันเกิดเสร็จแล้วเธอจะพาไปเซฟใช่ไหม
    แต่ของผมเธอไปอยู่ตรงหน้าต่าง(ทั้งญี่ปุ่นและอังกฤษ)
    ไปอยู่เฉยๆไม่ทำอะไรเลยตัวเกมก็ไม่ค้างนะครับ
    มันเป็นอะไรหว่า?
    ลองไปPMถามคนที่เล่นได้ในนี้ดูนะว่าตั้งค่ายังไงเอาไว้ เราไม่ได้เล่นผ่านemuจ้า
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=27837

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณสำหรับบทสรุปครับ ละเอียดสะใจมาก
    เพิ่งซื้อภาค us มา เสียดายจริงๆ เลือกใช้เสียง JP ไม่ได้ T_T เศร้าจับจิต

Tags for this Thread