ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 678910 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brightbam อ่านกระทู้
    โอยยย เลี้ยงไม่พอจริงๆ OTZ
    รอปราบบอสได้ แล้วทำเควสปลดล็อคเกาะที่เหลือ ก็ได้ที่เพิ่มขึ้นมาเกาะละ5ตัวแล้วค่ะ
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำเควสของkint ผิด เลยไม่ได้สูตรทำของเล่นทำไง ช่วยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eak555 อ่านกระทู้
    ทำเควสของkint ผิด เลยไม่ได้สูตรทำของเล่นทำไง ช่วยด้วย
    รอทำเควสFP4ของJocelynค่ะ เควสนั้นไม่มีพลาดแน่ๆ
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เอ่อเควสยกเกาะน้ำแข็งอะกระผมเดินไปตรงที่เป็นกระแสสน้ำแล้วYmirมันผ่านไม่ได้ต้องทำไงอ่าคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เพิ่งจะเข้ามาดูอ่ะครับ

รู้สึกว่าเริ่มเพิ่มภาษาอังกฤษ เข้าไปแล้วนิ

ขอบคุณมากๆครับ

ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunbbs2554 อ่านกระทู้
    เอ่อเควสยกเกาะน้ำแข็งอะกระผมเดินไปตรงที่เป็นกระแสสน้ำแล้วYmirมันผ่านไม่ได้ต้องทำไงอ่าคับ
    เอาลูกกลมๆให้ Elena ปรับปรุงโกเลมยังครับ ที่มันมีสีเขียว แดง น้ำเงิน ไรพวกนี้น่ะครับ ถ้าทำได้โกเลมเราจะเดินข้ามได้ครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มันเดินผ่านความลึกระดับ 5 ไม่ได้ด้วยแหละ = ="

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brightbam อ่านกระทู้
    มันเดินผ่านความลึกระดับ 5 ไม่ได้ด้วยแหละ = ="
    ระดับ 5 มันผ่านไม่ได้อยู่แล้วนิครับ แต่พวกน้ำไหลเร็วๆผ่านได้นะ - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    หลัง แต่งงาน มีลูก มันมีไรให้ทำอีกไหมอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gabzah10189 อ่านกระทู้
    หลัง แต่งงาน มีลูก มันมีไรให้ทำอีกไหมอะครับ
    นอกจากกิจกรรมต่างๆ ก็คงไม่มีอะไรแล้วล่ะ -0-

กล่าวขอบคุณ
    7
    สรุป mikoto ญ หรือ ช เนี่ย = [ ] =

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    เอาลูกกลมๆให้ Elena ปรับปรุงโกเลมยังครับ ที่มันมีสีเขียว แดง น้ำเงิน ไรพวกนี้น่ะครับ ถ้าทำได้โกเลมเราจะเดินข้ามได้ครับ
    เควสหลังเอาลูกแก้วสีเขียวให้ElenaอะครับเควสของElectraอะผมเดินไปตรงกระแสน้ำก็ผ่านไม่ได้อ่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    สรุป mikoto ญ หรือ ช เนี่ย = [ ] =
    ญ สิน่ารักซะขนาดนั้น 55+
    ตอนแรกคิดจะแต่งคนแรกเลย แต่พอตัดผมล่ะไม่ไหว เปลี่ยนใจเลย ฮ่าๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunbbs2554 อ่านกระทู้
    เควสหลังเอาลูกแก้วสีเขียวให้ElenaอะครับเควสของElectraอะผมเดินไปตรงกระแสน้ำก็ผ่านไม่ได้อ่า
    สีน้ำเงินเข้ม,กระแสน้ำแรงข้ามไม่ได้อ่ะ ต้องหาทางเดินอ้อมๆเอา

กล่าวขอบคุณ
    7
    มองยังไงก็ชาย แถมเสียง USA นี่มันชายชัดๆ = =

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    มองยังไงก็ชาย แถมเสียง USA นี่มันชายชัดๆ = =
    หญิงเนอะ แค่ทำเสียงเข้มไปงั้นล่ะ เดี๋ยวผ่านเหตุการณ์กรี๊ดแตก จะฮาเลยล่ะ - -

ถ้าแบบนั้นต้องลองอ้อมๆดูครับ เพราะ แรกๆถ้าไม่ได้ลูกแก้วครบ เราข้ามไม่ได้หรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    6

Red face บทสรุปมีขายไหม

อยากทราบค่ะว่า บทสรุปของ Rune Factory Tides of Destiny มีขายไหมคะ อยากเก็บสะสมน่ะค่ะชอบมากเลย -///- แล้วขายที่ไหนพอทราบบ้างไหมคะ ขอราคาด้วยก็ดีค่ะ แนะนำร้านที่ขายหนังสือเกมหรือบทสรุปเกมใหญ่ๆ หรือ ดีๆให้หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ จะรอคำตอบนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sylvania อ่านกระทู้
    อยากทราบค่ะว่า บทสรุปของ Rune Factory Tides of Destiny มีขายไหมคะ อยากเก็บสะสมน่ะค่ะชอบมากเลย -///- แล้วขายที่ไหนพอทราบบ้างไหมคะ ขอราคาด้วยก็ดีค่ะ แนะนำร้านที่ขายหนังสือเกมหรือบทสรุปเกมใหญ่ๆ หรือ ดีๆให้หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ จะรอคำตอบนะคะ
    ตอนนี้ยังไม่มีขายอ่ะ และก็ไม่น่าจะมีขายน่ะ เพราะเกมมันไม่จำเป็นต้องใช้ ในเควสก็เฉลยอยู่แล้วอ่ะว่าต้องทำอะไร
    us เสียงไม่ไหวทุกตัวแหละเราว่า mikoto(JP) หลังFP7+ แล้วเสียงจะน่ารักมากอ่ะ ที่ผ่านมาดัดเสียงมาตลอด ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ถ้าเล่น US จบหลัก ว่าจะหา JP มาเล่นเหมือนกันครับ rune frontier ด้วย แต่ rune frontier ผมว่าเสียงเพราะนะ เข้ากับหน้าตัวละครดี

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    1
    พี่ครับวิธีทำของอ่ะของครบแล้วครับแต่ทำไมมันไม่ให้กดสร้างของอ่ะครับหรือว่าสกิลไม่ถึงสร้างไม่ได้(ของwillครับ)

กล่าวขอบคุณ
    6

ขอบคุณค่าาา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ProZA อ่านกระทู้
    ตอนนี้ยังไม่มีขายอ่ะ และก็ไม่น่าจะมีขายน่ะ เพราะเกมมันไม่จำเป็นต้องใช้ ในเควสก็เฉลยอยู่แล้วอ่ะว่าต้องทำอะไร

us เสียงไม่ไหวทุกตัวแหละเราว่า mikoto(JP) หลังFP7+ แล้วเสียงจะน่ารักมากอ่ะ ที่ผ่านมาดัดเสียงมาตลอด ฮ่าๆ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ แต่เสียดายจังเลยน่าจะมีบทสรุป

กล่าวขอบคุณ
    0
    สวัสดีค่ะ ^ ^

เราเล่น RF ไปแล้วแถวๆฤดูร้อนตอนต้น ช่วงนี้สบายมากๆแล้วค่ะ เลยจะมาบอกวิธีทำมาหากินให้

แรกๆเลย ถ้าเราไม่มีทุน ให้ซื้อ medicine herb ที่ iris ให้ทุกๆคนค่ะ จะได้เปิดเควสได้เยอะๆ

และวิธีหาตังค์ง่ายๆ คือการเหมา yarn ball จากร้าน gemini ช่วงที่มีการลดราคา ทำ handknit scarf ขายค่ะ

yarn ball ราคาจะตกที่ก้อนละ 180 (แล้วแต่ว่าลดกี่เปอร์) ใช้ 2 ก้อน = ประมาณ 360 ราคา handknit scarf

ถ้าต่อราคาได้ จะตกที่ชิ้นละ 980 ค่ะ ^ ^ ส่วนแบบติดดาวนี่ 1400+ ก็จะได้กำไรประมาณก้อนละ 600 - 1000 ค่ะ

ส่วนเรื่อง rp ไม่ต้องห่วง ให้เรานำรายได้จากการขาย handknit scarf ไปซื้อไอติมที่ร้าน 3 พี่น้องค่ะ

-------------

เพิ่มเติมอีกนิด ที่มีคนบอกว่า เอาลูกแก้วแดงไปให้ elena แล้ว elena ไม่เอามาให้ภายใน 3 วัน เพราะว่า

เราต้องไปคุยกับเธอทุกๆวันค่ะ วันที่ 1 หลังจากให้ลูกแก้ว เธอจะบอกว่า หาวิธีสกัดพลังไม่ได้ และวันที่ 2 เธอจะบอกว่า หาวิธีได้แล้ว

ในวันรุ่งขึ้น เธอก็จะบุกเข้าบ้านเราตามปกติค่ะ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fireryfar อ่านกระทู้
    สวัสดีค่ะ ^ ^

เราเล่น RF ไปแล้วแถวๆฤดูร้อนตอนต้น ช่วงนี้สบายมากๆแล้วค่ะ เลยจะมาบอกวิธีทำมาหากินให้

แรกๆเลย ถ้าเราไม่มีทุน ให้ซื้อ medicine herb ที่ iris ให้ทุกๆคนค่ะ จะได้เปิดเควสได้เยอะๆ

และวิธีหาตังค์ง่ายๆ คือการเหมา yarn ball จากร้าน gemini ช่วงที่มีการลดราคา ทำ handknit scarf ขายค่ะ

yarn ball ราคาจะตกที่ก้อนละ 180 (แล้วแต่ว่าลดกี่เปอร์) ใช้ 2 ก้อน = ประมาณ 360 ราคา handknit scarf

ถ้าต่อราคาได้ จะตกที่ชิ้นละ 980 ค่ะ ^ ^ ส่วนแบบติดดาวนี่ 1400+ ก็จะได้กำไรประมาณก้อนละ 600 - 1000 ค่ะ

ส่วนเรื่อง rp ไม่ต้องห่วง ให้เรานำรายได้จากการขาย handknit scarf ไปซื้อไอติมที่ร้าน 3 พี่น้องค่ะ

-------------

เพิ่มเติมอีกนิด ที่มีคนบอกว่า เอาลูกแก้วแดงไปให้ elena แล้ว elena ไม่เอามาให้ภายใน 3 วัน เพราะว่า

เราต้องไปคุยกับเธอทุกๆวันค่ะ วันที่ 1 หลังจากให้ลูกแก้ว เธอจะบอกว่า หาวิธีสกัดพลังไม่ได้ และวันที่ 2 เธอจะบอกว่า หาวิธีได้แล้ว

ในวันรุ่งขึ้น เธอก็จะบุกเข้าบ้านเราตามปกติค่ะ ^ ^
    วิธีนี้นำมาใช้ปั๊มสกิลตีของได้ด้วยนะเออ ถึงแม้จะช้าหน่อย แต่ได้ทั้งเงินได้ทั้งสกิล ตอนแรกผมจะหาว่าอะไรที่ใช้ฝึกตีของจนสกิลเวล 75 ตอนแรกฝึกจากไอนี่มาตลอด สุดท้ายเปลี่ยนเป็นกำไลทอง แต่สรุปคือ ใช้ไอนี่ปั๊มแทนคุ้มกว่าเยอะ - -

ปล. ตอนบุกบ้านมา จำไม่ผิดบุกมา 4 ตัวเลย - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    วิธีนี้นำมาใช้ปั๊มสกิลตีของได้ด้วยนะเออ ถึงแม้จะช้าหน่อย แต่ได้ทั้งเงินได้ทั้งสกิล ตอนแรกผมจะหาว่าอะไรที่ใช้ฝึกตีของจนสกิลเวล 75 ตอนแรกฝึกจากไอนี่มาตลอด สุดท้ายเปลี่ยนเป็นกำไลทอง แต่สรุปคือ ใช้ไอนี่ปั๊มแทนคุ้มกว่าเยอะ - -

ปล. ตอนบุกบ้านมา จำไม่ผิดบุกมา 4 ตัวเลย - -
    อ่อ ที่บุกบ้าน 4 ตัว เราชอบตอนนั้นมากๆ ไม่เกี่ยวกับเควสของ elena ค่ะ ^ ^

อันนั้นเค้าจะมาแกล้งปลุกอเซลให้ตกใจ โดยมีโซเนียเป็นคนต้นคิด แต่สุดท้าย เจ้าตัวก็ตกใจจนสลบไปเอง ฮะๆ

อีเวนท์นี้ หลังจากเราวิ่งไล่เพื่อนๆออกจากบ้านแล้ว elena ก็จะยึดที่นอนเรานอนค่ะ = ___ ="....ลั่นล๊าได้ใจจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    วิธีหาเงินของผมคือ ทำอาหารครับ = w = อันที่ใช้เฉพาะของที่ปลูกได้อ่ะ อันนี้ไม่ต้องเสียทุน ไม่ต้องใช้สกิลเลเวลสูง (ตอนแรกๆทำแบบ yarn ballx2 ไม่ได้ skill ไม่ถึง)
    ส่วนวธีฝึกสกิลแบบประหยัดคือใช้ yarn ball กับ ขนแกะ โดยใหเราจับแกะมาจะได้ไม่ต้องซื้อ =.=

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ่อใช่ ตอนแรกๆมันต้องใช้ขนแกะก่อน แต่ปลูกเอง หาเอง มันจะช้านะ = w =

ไปเหมาเอาแหล่ะง่ายสุด

Tags for this Thread