ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    1
    ทำ DRM ผมไม่ว่า แต่ เน็ตมันเน่าบ่อย ถ้ามันเน่าตอนจะเล่น มันก็หมดอารมณ์กันเลย ใช่มั้ยเนี่ย
    i7 - 2670QM 2.2 GHz
    Nvidia GT 550M 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    เท่าที่ผมดูมานะ คนที่เล่นบน PC เดือดร้อนกันหมดแน่

ตรงข้ามกับคนที่ซื้อเกม Console ไปเล่น เค้าแทบจะไม่เดือดร้อนเลย
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เป็นไปได้ไหมที่เกมส์ I am Alive มันไม่น่าซื้อ เลยโหลดซะ 95%

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    ก่อนจะทำไอ DRM เนี่ย

ไปแก้ปัญหาการ พอร์ท เกมมาลง PC ด้วยหลายๆเกมใน PC นั้นค่อนข้างแย่เมื่อเทียบกะ Console
    ระบบ Server ก็หลุดบ่อย จอยห้องยาก

ซื้อ Ghost recon Future Soldier มาเสียดายตังมาก

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ใครเน็ตกากก็ซวยไปล่ะทีนี้ กับพวก Wifi ไม่เสถียร หลุดเอาๆ

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ไม่ลง PC ไม่เป็นไรมีหลายเครื่อง 555+ แท้เฉพาะที่มันน่าแท้จริง ๆ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เริ่มเครียดกันระนาว แต่ไม่เป็นไร จะได้ปลุกค่านิยมที่ถูกลืม(ซื้อแผ่นแท้)
    " I play it because I love it. "

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    พรีเมี่ยมเว็ปโป๊ lol

ผมว่าก็จริงนะ ส่วนใหญ่โหลดกันเราว่าเค้าไม่ได้หรอก
    ของของใครใครก็หวง จริงมั้ยหละ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ที่เกมเมอร์95%เล่นเถื่อนก็เพราะserverระบบuplayที่ห่วย หลุดวันเว้นวัน ถ้ายังแก้ปัญหาserverไม่ได้ เกมเมอร์ที่ไหนก็คงไม่ซื้อแท้เล่นหรอก บางที่ยอดขายที่ได้5% อาจจะตกเหลือ0%เลยก็เป็นได้ ปกติผมซื้อแท้อยู่แล้ว แต่ขอเถอะถ้าDRMต้องต่อเน็ตเล่นตลอดเวลา ก็ช่วยทำserverให้มันดีๆหน่อย
    AMD FX-8150 | ASUS M5A99FX PRO R2.0 | Sapphire ATI Redeon HD 6770 R5 1GB | Corsair XMS3 4GB + Kingston KVR16N11 8GB |

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ถ้าเล่นๆไปเน็ตมีนหลุดจะทำอย่างไรกัน เกมส์มันไม่ค้างหรือ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kwan23 อ่านกระทู้
    ถ้าเล่นๆไปเน็ตมีนหลุดจะทำอย่างไรกัน เกมส์มันไม่ค้างหรือ?
    มันก็จะมีข้อความว่า ''คอมท่านต้องเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต ถ้าท่านอยากจะเล่นต่อ''

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    2
    ไม่เป็นไร เรามี xbox360 รับรองอยู่ 55555
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ทำไปเหอะ DRM อะไรนั่น เกมส์ไม่ดี เซิฟเวอร์บริการไม่ดี คนซื้อน้อยลง กว่าตอนไม่ใช้ DRM ก็ต้องกลับมาใช้แบบเดิมอีกแหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    ถ้าจะทำจริงก็ช่วยทำ Server ท่านให้มันดีๆหน่อยได้ไหมครับ Uplay ยังล่มวันเว้นวันเลย ถ้าทำเซิฟเวอร์เจ๋งๆก็ดีไปปกติก็ซื้อแท้ของค่ายนี้อยู่แล้วไม่เป็นปัญหา
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeawave อ่านกระทู้
    ที่เกมเมอร์95%เล่นเถื่อนก็เพราะserverระบบuplayที่ห่วย หลุดวันเว้นวัน ถ้ายังแก้ปัญหาserverไม่ได้ เกมเมอร์ที่ไหนก็คงไม่ซื้อแท้เล่นหรอก บางที่ยอดขายที่ได้5% อาจจะตกเหลือ0%เลยก็เป็นได้ ปกติผมซื้อแท้อยู่แล้ว แต่ขอเถอะถ้าDRMต้องต่อเน็ตเล่นตลอดเวลา ก็ช่วยทำserverให้มันดีๆหน่อย
    ปัญจริงของคนเล่นแท้ค่ายนี้เลยทีเดียว พวกเถื่อนๆทั้งหลายจะมีโอกาสได้สัมผัสมั่งไหม ตูละเหนือยใจกะ Uplay

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ก็ลุงแซมภาคที่แล้วไงครับที่ต้องต่อเน็ตเล่นตลอดผมซื้อแท้นะแต่หงุดหงิดตอนเวลาเน็ตเน่านี่ละมันไม่ได้หลุดนะแต่มันจะค้างแล้วพอตเกมไว้ชั่วคราวพอเน็ตมาก็เล่นต่อได้
    ที่จริงก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรมากเพราะมี ps3 อยู่แล้วเล่นแท้อยู่แล้วเพียงแต่ว่าเกมที่ไม่ได้เอ็กครูซีฟผมจะเล่นในคอมนี่ซิแถมปรับภาพได้สวยกว่าในps3 ซะอีก เซงไปตามๆกัน

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    นับวัน Ubisoft ชักจะกลายเป็นบริษัทเจ้าปัญหาแหะ(ดังแล้วหยิ่ง) ยอมรับเลยว่าแต่ละเกมทำออกมาประทับใจแทบทุกเกม แต่ผมรังควานกับระบบเซิร์ฟเค้าเนี่ยแหละ ไม่ทั่วถึงในเขตเราๆ(TOT ยังทนกว่า) ทีนี้กลับมาใช้คุณ DRM เนี่ย.....บางเกมของเค้าก็ไม่มี Multiplay (ยกตัวอย่าง I am alive ที่เอาออกมาล่อเนี่ย ออนไลน์มั้ยละ?) ผมไม่โกรธหรอก(ซื้อแท้เกมที่ชอบอยู่แล้ว) แต่ที่รับไม่ได้จริงๆ ก็ตรงออนไลน์ตลอดกับเกมที่ไม่มีโหมด Multi หรือแม้แต่จะ Lan Co-op เนี่ยแหละ(ซึ่งส่วนใหญ่ไม่มี) ตัวอย่างเกมซื้อแท้แล้ว Fail(แถมออนไลน์ด้วยนะ) อย่าง TERA Online ฝรั่งบอกห่วยกันเป็นแถว~ หรือเกมฟอร์มยักษ์อย่าง Final Fantasy 14 ก็ยัง Fail(แต่เจ้าค่ายเค้าอัพเกรดยกเครื่องแล้ว ไม่ว่ากัน)

เพราะงั้น ผมว่าการเอา DRM มาใฃ้ในตอนนี้คงเร็วไปและไม่คุ้มสำหรับ "ลูกค้า" อย่างเราๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ไม่ต้องทำเกมส์ลง pc เลยก็ได้นะ Ubisoft

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    = =" เล่นออนไลน?ไมไหว

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    95 % ตายๆๆๆ ใครโดนแบบนี้ก็ต้องเครียด 555

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ถ้ายังคงเป็นแบบนี้Farcry 3 อาจจะไม่ได้ลง PC เซ็งอ่ะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saskill อ่านกระทู้
    ทำไปเหอะ DRM อะไรนั่น เกมส์ไม่ดี เซิฟเวอร์บริการไม่ดี คนซื้อน้อยลง กว่าตอนไม่ใช้ DRM ก็ต้องกลับมาใช้แบบเดิมอีกแหล่ะ
    DRM มันแก้ที่ปลายเหตู เราต้องแก้ที่จิตสำนึกเห็นแก่ตัวของนักโหลดเถื่อนตะหาก UBI
    ปล.นิษัยแก้ง่าย สันด-า-ร-แก้ยาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NCIS{Fc} : 6th September 2012 เมื่อ 03:48

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ไม่รู้ไม่สนใจ เล่น ดรากอน เนส ต่อ - -

กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZEEDZADzZ อ่านกระทู้
    ไม่ต้องทำเกมส์ลง pc เลยก็ได้นะ Ubisoft
    ผมเห็นด้วยครับ เพราะว่า อัตราการละเมิดลิขสิทธิ์ของเกม PC นั้น มากกว่า Console,เครื่องเกมพกพา(เครื่องเกมพกพา เล่นที่ไหนก็ได้) หลายเท่า
    (แต่งคอมแรงไปก็เท่านั้น)
    อยากถาม Ubisoft จริง ๆ นะครับว่า ทำไหมไม่ทำเกมแบบ Online ไปเลยล่ะ เช่น Pantasy Star 2 Online
    - ถ้าเป็นเกมขนาดใหญ่ ทำลง Console,เครื่องเกมพกพา ไปเลย เพราะว่ามีฟังก์ชั่นพิเศษของเครื่อง Console,เครื่องเกมพกพา นั้นน่าสนใจกว่า เครื่อง PC (ภาพในเกมสวยอย่างเดียว ทำอย่างอื่นไม่ได้) เพิ่มอรรทรสในการเล่นมากขึ้น
    - ถ้าเป็นเกมที่ทำลง PC ต้องเป็นเกม Online เท่านั้น ย้ำอีกครั้ง ต้องเป็นเกม Online
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    กำ ก็เอาไปเล่นที่อื่นไม่ได้สิ เนตตัด เนตหมด เร้าเตอร์พัง เปิดคอมมาแทนที่จะได้เล่นเกมส์คลายเครียด อด

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    แท้ไม่ว่าแต่ เซิฟ uplay มันกากจริง กว่าจะต่อเข้าเล่นได้ หมดอารมร์เล่น - -" เสียเส้นอีกต่างหาก โมโหเลย 555

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ตายล่ะหว่า คราวนี้ถ้าเน็ตไม่มีอั๊วจะเล่นเกมส์ไรนิ T T(สเหมือนเล่นเกมส์ออนไลน์สะอย่างงั้น)

ปล.ชอบเกมส์ค่ายนี้นะ ถูกดี แต่พยายามทำตัว Sever ให้ดีหน่อยจะแหล่มมาก