ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564

ระหว่าง น้ำอัดลม กับ เบียร์

เครื่องดื่มทั้ง 2 คุณคิดว่าอันไหนจะมีประโยชน์มากกว่ากันครับ

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    ไม่มีทั้งสองคับ

ลองอ่านส่วนผสมของโค้กจากข้างขวดดู แล้วคุณจะพบว่าหนึ่งในส่วนผสมนั้นคือ กรดฟอสฟอริก และเอธีลีนไกลคอลอีกเล็กน้อย
    เอธีลีนไกลคอลนี้เป็นที่รู้จักกันดีในวงการน้ำอัดลมว่า เป็นตัวทำให้น้ำอัดลมเย็นจัดและช่วยป้องกันการแข็งตัวที่อุณหภูมิ 0 องศา โดยจะทำให้น้ำอัดลมแข็งตัวที่อุณหภูมิต่ำกว่านั้น คือ -4 หรือ -5 องศา

สารเคมีตัวนี้ยังเป็นสารพิษอย่างอ่อนๆที่จัดอยู่ในกลุ่มของสารหนู เพราะฉะนั้นถ้าคุณดื่มโค้ก 4 ลิตร ภายในเวลาประมาณ 1 ชม. คุณอาจตายได้
    ลองอ่านกันดูต่อไป แล้วเลิกดื่มน้ำอันตรายนี้เถิด หันไปดื่มน้ำธรรมชาติ
    เช่น นม น้ำมะพร้าว น้ำเปล่า แทนจะดีกว่า

ลองทายกันดูสิว่าค่า pH (ค่าความเป็นกรด-ด่าง) ของน้ำอัดลมมีค่าเท่าใด คำตอบคือ 3.4! ความเป็นกรดขนาดนี้สามารถทำให้ กระดูกและฟันผุกร่อนได้ และน่าเสียดายที่ว่าร่างกายคนเราหยุดสร้างกระดูกที่อายุ 30 เท่านั้นเอง

น้ำอัดลมไม่ได้ให้สารอาหารใดๆที่มีคุณค่าต่อร่างกายเลย ซ้ำยังมีน้ำตาล กรดคาร์บอนิก และสารเคมีอื่น เช่น สีผสมอาหาร เป็นต้น

ข้อมูลนี้มีการพิสูจน์มาเเล้วนะคับ

ไม่ใช่เฉพาะเบียร์หรอกที่จะทำให้เกิดผลเสีย เครื่องดื่มแอลกอฮอลล์ทำให้เกิดผลเสียทั้งนั้น โดยเฉพาะกับตับของเรา ซึ่งต้องทำงานหนักเป็นพิเศษเวลาที่เราดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์นี้ไป ตับเป็นอวัยวะที่ช่วยขับพิษออกจากร่างกาย แต่ถ้าตับเสียหาย ร่างกายก็จะเต็มไปด้วยพิษ แถมที่สำคัญเบียร์ทำให้บวมอ้วนอีกด้วย ร็แล้วยั้งคิดก่อนที่จะดื่มแก้วต่อไปนะจ้ะ

ผมไม่สามารถสั่งให้ใครเลิกชอบที่จะบริโภคอะไรได้ ผมเเค่เตือนท่านด้วยความหวังดีคับ เพราะพี่ผมก็ดื่มโค้กมาหลายปีเเล้ว

ยังไม่จบเท่านั้น มีคนเคยทดลองใส่ฟันลงไปในขวดเป็ปซี่ เชื่อหรือไม่ว่า
    ภายในเวลาเพียง 10 วัน ฟันนั้นถูกกัดกร่อนจนละลายไปทั้งๆที่ฟันและกระดูกเป็นส่วนที่แข็งแรงที่สุดในร่างกายมนุษย์ ถึงแม้ร่างกายจะเน่าเปื่อยผุพังไป ฟันและกระดูกก็ยังคงสภาพอยู่เป็นปีๆ แล้วคิดสิว่าลำไส้และกระเพาะที่อ่อนนุ่มของเราเล่าจะถูกกัดกร่อนมากเพียงใด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย {s-c-p} *man* : 6th September 2012 เมื่อ 18:10

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    เบียร์ฮ่ะทำให้ระบบไหลเวียนโลหิตดีขึ้น
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ผมกำลังจะตายใช่ไหม T___T กินน้ำอัดลมเยอะมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ {s-c-p} *man* อ่านกระทู้
    ไม่หรอกคับถ้าลดปริมาณลงได้ หรือถ้าดีเลยก็เลิกคับ

ผมก็กินนะเเต่1,2เดือนกินสัก2-3เเก้วเอง มากินน้ำ้ปั่นผลไม้คับไม่ผสมอะไรเเก้ว10บาทเองคับ อร่อย
    ผมก็เริ่มเปลี่ยนๆเป็นน้ำผลไม้มั่งแล้ว เดี๋ยวกะเพราะกระจุย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SixxTheRipper : 6th September 2012 เมื่อ 18:47

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,605
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    เบียร์ฮ่ะทำให้ระบบไหลเวียนโลหิตดีขึ้น
    ถูกต้องคับ

ผลดีต้องมาคู่กับผลเสียเสมอคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,605
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    ผมกำลังจะตายใช่ไหม T___T กินน้ำอัดลมเยอะมาก
    ไม่หรอกคับถ้าลดปริมาณลงได้ หรือถ้าดีเลยก็เลิกคับ

ผมก็กินนะเเต่1,2เดือนกินสัก2-3เเก้วเอง มากินน้ำ้ปั่นผลไม้คับไม่ผสมอะไรเเก้ว10บาทเองคับ อร่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย {s-c-p} *man* : 6th September 2012 เมื่อ 18:27

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมว่าผมไม้สด ให้คุณค่าทางสารอาหารมากกว่านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxaaa14 : 6th September 2012 เมื่อ 18:29

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    จะว่าไปไปซื้อของอะไรมากิน เราก็ไม่รู้หรอกครับ ว่ากระบวนการผลิตเค้าเป็นยังไง

งั้นผมว่าอย่ากินอะไรเลยดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    เบียร์ วันละแก้วทำให้เลือดเราไหลเวียนดีครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    นํ้าป้าเช็งครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เบียร์ก็โอเคครับ เมื่อก่อน สมัยเล่นดนตรีตอน ม.ต้นก็ กระดกเบียร์ 1 แก้วก่อนขึ้น เลือดไหลเวียนดี+ความขี้อายจะหายเมื่อคุณเริ่มร้องท่อนแรกเลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    บอกตรงนะ มันเลิกยากมากเลยที่จะเลิกน้ำอัดลม โดยเฉพาะเห็นมันทุกวัน(เด็ก7-11)ครับ

ปล.กินหลังอาหาร กิน เล่นเลยอ่ะครับ กินตอนง่วงๆๆตื่นมากๆๆ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    กินเยอะก็ตายได้ครับ (เมาแล้วขับ หรือไม่ก็ตับแข็งตาย)
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้
    นํ้าป้าเช็งครับ
    อันนี้ กินปุ๊ปตายปั๊ปเลยนา

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ไม่ดีทั้งคู่ แต่เข้าข้างเบียร์มากกว่า เพราะชอบดื่ม

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    เก็บความรู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    น้ำป้าเช๊งดีที่ซูดดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ผมเป็นชอบกินเบียร์ มากกว่าน้ำอัดลมนะ แต่อะไรๆก็ตาม ที่มันมากไปก็ไม่ได้ทั้งนั้นหล่ะ เอาแต่พอเหมาพอควร

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    น้ำอัดลม = กรด + น้ำตาล -> กินแล้วอ้วน , กัดกร่อนเยื่อบุทางเดินอาหารได้ , กัดกระเพาะฯ(ถ้ากินตอนท้องว่าง)

เบียร์ -> นานๆกินทีช่วยเรื่องระบบไหลเวียนเลือด แต่ถ้ากินในปริมาณมากเกิน -> โรคตับ และโรคอื่นๆอีกมากมาย อีกทั้งแอลกอฮอล์ยังทำปฏิกิริยากับยาบางชนิดได้ จึงไม่ควรกินติดๆกับยาครับ ที่สำคัญ กินมากๆก็อ้วนด้วยนา...

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    นั้นไงเอาแล้วไงชอบดื่มน้ำแป๊ปซี่อยู่ เกือบแล้ว อ่านแล้วอยากกินจังเลย 555

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ถ้าได้ฟรี ก็ดีทั้งคู่ละ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ลองทายกันดูสิว่าค่า pH (ค่าความเป็นกรด-ด่าง) ของน้ำอัดลมมีค่าเท่าใด คำตอบคือ 3.4! ความเป็นกรดขนาดนี้สามารถทำให้ กระดูกและฟันผุกร่อนได้ และน่าเสียดายที่ว่าร่างกายคนเราหยุดสร้างกระดูกที่อายุ 30 เท่านั้นเอง
    เวอร์แล้วครับ น้ำอัดลมเป็นกรดคาร์บอนิคอ่อนๆ pH ประมาณ 6-6.5 เท่านั้น อย่างเก่งก็แค่ทำให้แสบลิ้น ถ้ามันถึง 3.4 จริง ตั้งแต่อึกแรกคุณก็โดนหามเข้าโรงพยาบาลแล้วครับ ถ้าค่า pH มันเป็นกรดขนาดนั้นก็เกือบๆจะเท่าซัลฟูริคแอสิดทีความเข้มข้น 75% (หรือน้ำยาล้างพื้นและน้ำยาล้างเครื่องจักร)เลยนะน่ะ ถ้า pH มันต่ำขนาดนั้นก็ไม่มีมนุษย์คนไหนดื่มได้หรอกครับ ปาก คอ และทางเดินอาหารคุณจะถูกกัดทำลายทันทีตั้งแต่วินาทีแรกที่มันผ่าน คุณจะชักดิ้นชักงอด้วยความเจ็บปวดทรมาน ซึ่งผมก็ยังไม่เคยเห็นคนกินน้ำอัดลมแล้วเป็นแบบนั้นซักที

ปล. น้ำมะนาวยังมีค่า pH ต่ำกว่าน้ำอัดลมซะอีกมั้ง ถ้าอย่างนั้นมนุษย์ไม่โดนน้ำมะนาวฆ่าตายไปแล้วเหรอครับ อันตรายจากน้ำอัดลมเกิดจากการดื่มกรดคาร์บอนิคเข้าไปขณะท้องว่างซะมากกว่า เพราะปริมาณเยอะ แล้วยังมีน้ำตาล สารแต่งสีกลิ่น รวมถึงสารกันบูด น่ากลัวกว่าความเป็นกรดของมันเยอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 7th September 2012 เมื่อ 18:46

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมว่า เบียร์ นะ

แนะนำ เวลากิน ถูก เวลา จะได้ วิตะมิน

ไม่ควรกิน จนลืม
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,605
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    เวอร์แล้วครับ น้ำอัดลมเป็นกรดคาร์บอนิคอ่อนๆ pH ประมาณ 6-6.5 เท่านั้น อย่างเก่งก็แค่ทำให้แสบลิ้น ถ้ามันถึง 3.4 จริง ตั้งแต่อึกแรกคุณก็โดนหามเข้าโรงพยาบาลแล้วครับ ถ้าค่า pH มันเป็นกรดขนาดนั้นก็เกือบๆจะเท่าซัลฟูริคแอสิดทีความเข้มข้น 75% (หรือน้ำยาล้างพื้นและน้ำยาล้างเครื่องจักร)เลยนะน่ะ ถ้า pH มันต่ำขนาดนั้นก็ไม่มีมนุษย์คนไหนดื่มได้หรอกครับ ปาก คอ และทางเดินอาหารคุณจะถูกกัดทำลายทันทีตั้งแต่วินาทีแรกที่มันผ่าน คุณจะชักดิ้นชักงอด้วยความเจ็บปวดทรมาน ซึ่งผมก็ยังไม่เคยเห็นคนกินน้ำอัดลมแล้วเป็นแบบนั้นซักที

ปล. น้ำมะนาวยังมีค่า pH ต่ำกว่าน้ำอัดลมซะอีกมั้ง ถ้าอย่างนั้นมนุษย์ไม่โดนน้ำมะนาวฆ่าตายไปแล้วเหรอครับ อันตรายจากน้ำอัดลมเกิดจากการดื่มกรดคาร์บอนิคเข้าไปขณะท้องว่างซะมากกว่า เพราะปริมาณเยอะ แล้วยังมีน้ำตาล สารแต่งสีกลิ่น รวมถึงสารกันบูด น่ากลัวกว่าความเป็นกรดของมันเยอะครับ
    นี้คับผม

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เบียร์ คนเรากินเพื่อรักษาแผลใจครับ 55555555

จริงๆเบียร์ มันรักษาโรคหัวใจนะครับ