ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

[จับแล้ว AION เซิพเถื่อนเซิพแรกของญี่ปุ่นงานนี้ NCSoft เอาจริง แล้วที่อื่นละจะรอดไหม?]

[จับแล้ว AION เถื่อนเซิพแรกของญี่ปุ่นงานนี้ NCSoft เอาจริง!!]

ข่าวฮอตของวันนี้มาแล้วจ้า ซึ่งข่าวนี้สะเทือนวงการเซิพเถื่อนแน่นอน(ฮ่าๆ) โดยข่าวนี้กลายเป็นกระแสดังมากในประเทศญี่ปุ่นและเกาหลีใต้เป็นอย่างมาก นั่นก็คือข่าวการจับกุมผู้ให้บริการเซิพเถื่อนหรือ Private Server ของเกม AION : The tower of ethernity ประเทศญี่ปุ่นซึ่งถือว่านี่เป็นเซิพเวอร์เถื่อนเซิพเวอร์แรกที่กล้าเปิดในประเทศญี่ปุ่น โดยงานนี้ NCSoft เอาจริงด้วยการบินมาจัดการพร้อมกับตำรวจสากลเองเลย ในการจับกุมครั้งนี้ก็สามารถจับตัวผู้กระทำความผิดได้ทันที ผู้ต้องหานั้นเป็นชายอายุ 20ปี อยู่ที่โอซาก้า ซึ่งเครื่องเซิพเวอร์ที่ทำการเปิดให้บริการก็อยู่ในบ้านของเค้าเอง จากการจับกุมในครั้งนี้สืบเนื่องมาจากที่ NCSoft Japan ได้รับการร้องเรียนมาจากผู้เล่นในเกมว่าได้มีบุคคลดังกล่าวเปิดเซิพเวอร์เถื่อนและได้มีการประชาสัมพันธ์อย่างเปิดเผยในเวปบอร์ด เมื่อทีมงานทราบเรื่องจึงได้ทำการประสานงานไปยังสำนักงานใหญ่ที่เกาหลีใต้ และได้ทำการสืบจนพบแหล่งที่ตั้งจึงได้นำกลังเข้าจับกุมได้ดังกล่าว

ข่าวนี้ก็ถือว่าเป็น Talk of the town ในญี่ปุ่นตอนนี้เลยก็ว่าได้ ก็เนื่องมาจากกฏหมายในต่างประเทศเกี่ยวกับของผิดกฏหมายนั้นรุนแรงมาก จนไม่ค่อยมีใครกล้าที่จะทำผิดกฏหมาย นี่ถือเป็นครั้งแรกที่มีเหตุการณ์ในลักษณะนี้เกิดขึ้น ส่วนบทลงโทษนั้นคาดว่าตำรวจสากลคงจะลงดาบหนักแน่นอน เพราะทั้ง 2 ประเทศก็มีกฏหมายคุ้มครองในเรื่องของลิขสิทธิ์กันทั้งคู่ เห็นทีว่างานนี้เจ้าหนุ่มแดนอาทิตย์อุทัยคงต้องรับโทษตามระเบียบ ไม่รู้ว่าเซิพเวอร์อื่นที่เปิดๆ กันตอนนี้จะร้อนๆ หนาวๆ กันรึปล่าวนะ เพราะจากที่ NCSoft ประกาศมาแล้วว่าจะดำเนินการจับกุมเซิพเวอร์ที่นำตัวเกมนี้ไปเปิดให้บริการหาเงินเข้าประเป๋าตัวเองแบบผิดกฏหมายอย่างจริงจัง งานนี้คงต้องติดตามกันต่อไปแบบห้ามคลาดสายตาครับงานนี้เค้าเอาจริงละนะ!!

เครดิต : Playinter
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jomezeollo : 6th September 2012 เมื่อ 20:44

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ลองมาจับ Ragnarokเถื่อนในไทยสิ อิอิ

จับกันไม่หมดอ่ะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้
    ลองมาจับ Ragnarokเถื่อนในไทยสิ อิอิ

แน่นอน ครับ!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    น่าจะมาจับในไทยบ่างนะ เถื่อนกันเต็ม

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้

ส่วนมากจะเป็น Colo แบบแชร์ ถ้าจับเซิฟแม่ได้ก็หายไปเยอะนะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    เซิฟไทยก็เยอะนะ ผมก็เล่นอยู่ ฮ่า-0-

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ไทยไม่มีแบบนั้นหรอกพี่ไทยเราอิสระนะ

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    เจ๋งอะจับให้หมดเลยเซิฟเถื่อน

กล่าวขอบคุณ
    54
    ช่ายๆ เปิดมาตั้งนานเพิ่งจะมาจับ-0-

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    3.5 มาตุลา

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ของไทย คงไม่จับ อะ ขนาด เกมส์ที่มี ลิขสิท ในไทย เปิดเถื่อน เต็ม มันยังไม่จับเลย - -

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โดนจับเพราะมีคนไปแจ้ง ฮาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอเสียงคนเล่นเซิร์ฟ NA กับ ping อันหฤโหดหน่อยเร้วววว
    ปล.ผมอยู่เซิร์ฟ Kharun นะ - w-

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    มันโง่เองที่ไปโพสในเว็บบอร์ด จนเขาจับได้ =_=

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ honeymtlp อ่านกระทู้
    ขอเสียงคนเล่นเซิร์ฟ NA กับ ping อันหฤโหดหน่อยเร้วววว
    ปล.ผมอยู่เซิร์ฟ Kharun นะ - w-
    เหมียนกัน เป็น ranger อ่อนๆ เมื่อวานโดนหัวม่วง ตบตายซะงั้น lag จัด

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ honeymtlp อ่านกระทู้
    เล่นเหมือนกันครับ NA Kharun เทมพลา LV 58 แต่ไม่ได้ออนมาเดือนครึ่งละคอมเจ๊ง

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เกม นี้ MAP ใหญ่ มากๆๆๆๆๆๆๆ เล่นแรกๆๆเดินกันขาลากเลย 5555+

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liberate01 อ่านกระทู้
    เล่นเหมือนกันครับ NA Kharun เทมพลา LV 58 แต่ไม่ได้ออนมาเดือนครึ่งละคอมเจ๊ง
    เวลเยอะกันจังเลยครับ
    ผมมัวปั่นเควสเดวาอยุตอนแรกเล่นอยุฝั่งมารเวล 50 กว่าๆลบทิ้งรอ 7 วัน
    เพราะอยากเล่นเทพ 5555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ******และ!!!! = ="

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    เวลเยอะกันจังเลยครับ
    ผมมัวปั่นเควสเดวาอยุตอนแรกเล่นอยุฝั่งมารเวล 50 กว่าๆลบทิ้งรอ 7 วัน
    เพราะอยากเล่นเทพ 5555
    ถ้าไม่ติดว่าคอมพังน่าจะตันไปแล้วครับเพราะเล่นมาตั้งแต่11เมษาละถือว่าเวลช้าด้วยซ้ำ - -* พุ่งนี้ซ่อมเสร็จจะได้จัดเต็มสักที
    ปล.อยู่กิลไหนหรอครับมาเล่นด้วยกันเถอะ

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ปวดขี้คับ --*