ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916

-Satisfaction Space: News Update- แฮกเกอร์อ้างล้วงตับวีตาสำเร็จแล้ว

-Satisfaction Space: News Update-
    แฮกเกอร์อ้างล้วงตับวีตาสำเร็จแล้ว

เว็บไซต์ Wololo.net ตีข่าวแฮกเกอร์ “Yifan Lu” ค้นพบช่องโหว่ในระบบของเครื่องวีตา ประกาศรับอาสาสมัครนักพัฒนามาช่วยกันเขียนโค้ดโปรแกรมสำหรับโหลดซอฟท์แวร์ทำเอง (โฮมบริว) บนเครื่อง

“Yifan Lu” ระบุว่าโครงการดังกล่าวยังอยู่ในขั้นเริ่มต้นหลังจากพบช่องโหว่บางอย่างที่เขาขอปิดเป็นความลับไว้ก่อน โดยที่ตัวโปรแกรมสำหรับโหลดซอฟท์แวร์โฮมบริวเพิ่งเขียนไปได้แค่เล็กน้อย ยังไม่สามารถใช้งานได้จริงและไม่มีกำหนดการที่แน่นอนในปัจจุบัน

ก่อนหน้านี้ เครื่องวีตาก็เคยมีช่องโหว่ให้ซอฟท์แวร์โฮมบริวทำงานได้ แต่ก็เป็นแค่การรันในโหมด PSP โดยใช้โปรแกรม “Vita Half-Byte Loader” (VHBL) ย้ายเอาจุดอ่อนบนเครื่องเดิมมาสานต่อเท่านั้น ส่วนโครงการใหม่จะมีชื่อว่า “Usermode Vita Loader” (UVLoader) เป็นการเขียนซอฟท์แวร์ด้วยโค้ดสำหรับเครื่องวีตาจริงๆ

อย่างไรก็ตาม Yifan Lu บอกอย่างชัดเจนว่าการค้นพบครั้งนี้จะแค่เปิดช่องให้โปรแกรมโฮมบริวทำงานได้และไม่เกี่ยวข้องกับการเล่นเกมเถื่อน เนื่องจากการโหลดซอฟท์แวร์เกมที่เป็น ROM หรือ ISO ต้องเข้าถึง kernel ซึ่งมีการเข้ารหัสป้องกันอย่างหนาแน่น เป็นเรื่องที่ยังทำไม่ได้โดยทางเทคนิกและตัวเขาเองก็รังเกียจของเถื่อนเหมือนบรรดานักพัฒนาเกมทั้งหลาย

ที่มา - manager

Editor : pooh0856

Design Post : Satisfaction Space

Association with : Raven Studio , Snowstorm ,Endless Gamers , Exodus Core
    Dynamic Technology , SteamCon

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    NO เกมเถื่อนสำหรับเครื่องนี้สินะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    รอเถื่อน เกมเเพงเกินๆ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    PS3 ว่า เทพ ไม่กี่ปีต่อมายังโดนแฮ็คเลย เครื่องอะไรจะไปรอด เขาถึงบอกว่า โปรแกรมเมอร์ก้าวทีล่ะ 1 ก้าว แต่แฮคเกอร์ก้าวทีล่ะ 10 ก้าว ไงล่ะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    PS3 ว่า เทพ ไม่กี่ปีต่อมายังโดนแฮ็คเลย เครื่องอะไรจะไปรอด เขาถึงบอกว่า โปรแกรมเมอร์ก้าวทีล่ะ 1 ก้าว แต่แฮคเกอร์ก้าวทีล่ะ 10 ก้าว ไงล่ะ
    ****ดดดด GODLIKE ! โปรแกรมเมอร์ได้เงินเยอะมากเวลาทำหรือจ้างที
    แต่ แฮคเกอร์นี่ -..- พระเจ้า มันจะรวยเมื่อไหร่ก็ทำได้(ระดับเทพ)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    9T109
    แผ่นแพงไปน่ะนะ
    .. BUT I CAN'T SLEEP

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    เครื่องละกี่บาทครับเนี่ย

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    นี่คือ ข่าวดี สินะครับ เป็นลางร้ายของค่ายเกมเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    รังเกียจของเถื่อนเหมือนบรรดานักพัฒนาเกมทั้งหลาย แต่ก็ยังทำแนว ๆ นี้อยู่ อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    หยุดแฮคเลยะนะเฟ้ย พวกบ้า!! บัซบ
    ถึงจะพูดแบบนั้นก็เถอะแต่มันก็แฮคกันอยู่ดีน่ะแหละว่ามั้ยครับ

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ก็ปล่อยเค้าแฮคไป เงินเราหมดเมื่อไหร่เราก็แวะไปเถื่อน ฮ่าฮ่า คนชอบเล่นเกม คงไม่เล่นแท้หมดทุกสิ่งทุกอย่างหรอกมั้งครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oBenjungo อ่านกระทู้
    ก็ปล่อยเค้าแฮคไป เงินเราหมดเมื่อไหร่เราก็แวะไปเถื่อน ฮ่าฮ่า คนชอบเล่นเกม คงไม่เล่นแท้หมดทุกสิ่งทุกอย่างหรอกมั้งครับ
    แต่เราก็ควรใช้ของที่ถูกต้อง..แต่บังเอิญนี้คือประเทศยังไม่พัฒนา

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ผมจำได้ว่าพึงอ่านข่าวนี้ไปเมื่อกลางอาทิตย์ที่บอร์ดแห่งนี้เอง

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    ผมไม่อยากให้มีเกมเถื่อนนะสำหรับ PS VITA
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fifa25420115 อ่านกระทู้
    รอเถื่อน เกมเเพงเกินๆ
    ลองดูนี้สิครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=123970

ราคาเริ่มต้นที่ 200 บาทขึ้นไป (ใครที่บอกว่าเกมมันแพง แพงตรงไหนหวะ ดูเกม PC เช่น Call of Duty สิ เกือบถึง 2000 กว่าบาทนั้น)

มันมีทั้งแบบเป็น การ์ดใช้ใน Vita และแบบ ดาวโหลด (ซึ่งแบบดาวโหลดโคตรถูกเลยครับ) ผมว่านะไม่เห็นจะแพงตรงไหนเลย

PC รึจะสู้เครื่องเกม PS Vita ที่มีฟังกชั่นการทำงานที่เทพกว่า เช่น ระบบสัมผัสทั้ง หน้าจอด้านหน้า และ ด้านหลัง (รองรับภาษาไทยด้วย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    ผมไม่อยากให้มีเกมเถื่อนนะสำหรับ PS VITA
    เห็นด้วยครับ ถึงแฮกได้ก็เล่น Online กับคนอื่นไม่ได้อยู่ดี (แทนที่จะสร้าง เกม ให้คนอื่นได้เล่น ดันมาแฮกเครื่อง PS Vita กันอยู่ได้ สงสัยคนที่ แฮก คงเขียนเกมไม่ได้ล่ะมั้ง)
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    จะแฮ็กได้ก็ดีไม่แฮ็กได้ก็ดี มีผลดี 2 อย่าง ผลเสีย 2 อย่าง

ถ้าแฮ็กได้เกมจะเล่นได้เยอะจริงอยู่ที่เล่นฟรี แต่เราจะไม่รู้จักคุณค่าของเกมที่ผู้สร้างพัฒนามาเลยซักเกมเดียวและจะไม่เข้าใจถึงความเป็นตัวตนของเกม

เกมจะรกเครื่องไปหมดเลย และเกมก็จะไม่อัพเดทใดๆเลยสำหรับของเถื่อนอะนะ

แต่ถ้าแฮ็กไม่ได้ เราจะรู้จักคุณค่าของเกม เล่นกี่รอบก็ไม่เบื่อ เพราะเอาเสียตังเล่น เล่นแบบว่าเอาให้คุ้มค่ากับที่เราเสียตังไปเลย แต่สำหรับคนงบน้อยก็ยิ่งรู้จักคุณค่าเข้าไปอีก

ยิ่งทำให้เรารู้จักความเกมที่สนุกและมีคุณค่ามากขึ้นครับ

อย่างไรก็ตาม ผมก็ไม่ใช่คนดีซะเท่าไหร่ ถ้าแฮ็กมาได้สมบูรณ์แบบผมก็เอา แฮ็กไม่ได้ผมก็จะขอสนับสนุนของแท้ต่อไปครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    จะแฮ็กได้ก็ดีไม่แฮ็กได้ก็ดี มีผลดี 2 อย่าง ผลเสีย 2 อย่าง

ถ้าแฮ็กได้เกมจะเล่นได้เยอะจริงอยู่ที่เล่นฟรี แต่เราจะไม่รู้จักคุณค่าของเกมที่ผู้สร้างพัฒนามาเลยซักเกมเดียวและจะไม่เข้าใจถึงความเป็นตัวตนของเกม

เกมจะรกเครื่องไปหมดเลย และเกมก็จะไม่อัพเดทใดๆเลยสำหรับของเถื่อนอะนะ

แต่ถ้าแฮ็กไม่ได้ เราจะรู้จักคุณค่าของเกม เล่นกี่รอบก็ไม่เบื่อ เพราะเอาเสียตังเล่น เล่นแบบว่าเอาให้คุ้มค่ากับที่เราเสียตังไปเลย แต่สำหรับคนงบน้อยก็ยิ่งรู้จักคุณค่าเข้าไปอีก

ยิ่งทำให้เรารู้จักความเกมที่สนุกและมีคุณค่ามากขึ้นครับ

อย่างไรก็ตาม ผมก็ไม่ใช่คนดีซะเท่าไหร่ ถ้าแฮ็กมาได้สมบูรณ์แบบผมก็เอา แฮ็กไม่ได้ผมก็จะขอสนับสนุนของแท้ต่อไปครับ
    ตอบทุกความคิดเห็นให้เป็น หนึ่ง ผมเห็นด้วยกับสิ่งที่คุณพิมพ์มาทั้งหมด

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    3DS Hack ซักทีเถอะ -*-
    รอนานละ

ไม่รู้จะ lock zone ทำไม -*-
    อยากเล่น Gundam อยากเล่น มอนฮัน แต่ ก็อยากเล่นเกมภาษา Eng ด้วย เพราะมันเข้าใจเนื้อเรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อันนี้ก็ไม่รู้ว่าใครก้าวทีละกี่ก้าว แต่สงสาร programer อะเพราะกว่าจะสร้างแต่ละอย่างต้องคิดแล้วคิดอีก
    ส่วน hacker เหอะๆ สมัยนี้มีแต่ blackhack เป็นส่วนมากแหละ เหอะๆ จะ hack ของคนอื่น

ปล. อยากรู้จังเลยทำไม่ hacker ไม่คิด program เป็นของตัวเองมาขายมั่ง ถ้าทำมา ก็คงดี แต่คงขายไม่ค่อยได้ละ คนกลัววางยาเยอะแน่ๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    วิธีแก้ปัญหาของคนที่บอกว่าไม่มีเงืนซื้อแผ่นแท้ สำหรับเครื่อง Handheld , Console คือ "ไม่ต้องซื้อไม่ต้องเล่น" ครับจบๆ

เอาเงินไปทำอย่างอื่นไม่ต้องมาเล่นเกมหรอกครับ ถ้าจะไม่มีเงินซื้อขนาดนั้น
    It's Good For You !!!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แฮกได้ก็ดี แต่จะมีใครที่ไหนมาทำเกมส์ดีๆให้เล่นล่ะ มันไม่คุ้ม

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    แฮกได้ก็เฮ !!!!! แล้วยอดขาย Vita ก็จะฮิตเป็นพลุแตก Sony ปลื้มน้ำตาไหล (เครื่องขายได้เกมขายไม่ออก) 555
    ...

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    อันนี้ก็ไม่รู้ว่าใครก้าวทีละกี่ก้าว แต่สงสาร programer อะเพราะกว่าจะสร้างแต่ละอย่างต้องคิดแล้วคิดอีก
    ส่วน hacker เหอะๆ สมัยนี้มีแต่ blackhack เป็นส่วนมากแหละ เหอะๆ จะ hack ของคนอื่น

ปล. อยากรู้จังเลยทำไม่ hacker ไม่คิด program เป็นของตัวเองมาขายมั่ง ถ้าทำมา ก็คงดี แต่คงขายไม่ค่อยได้ละ คนกลัววางยาเยอะแน่ๆ
    ก็พวก Antivirus ที่พวกท่านๆใช้อยู่นั้นแหละครับ ผลงานของแฮกเกอร์ทั้งนั้น แล้วโดนส่วนมากไม่มี Hacker ที่ไหนขาวสะอาดตั้งแต่ต้นหรอกครับ เพราะถ้าไม่เคยเจาะคนอื่นมาก่อนก็คิดไม่ออกหรอกว่าควรป้องกันยังไง

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    คงจะเป็นอย่างที่ว่ามา ^.^
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมฮาลายเซ็นเจ้าของกระทู้ 5 5 5

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: