ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095

XCOM: Enemy Unknown ในเวอร์ชั่น PC จะเป็นเกมที่เยี่ยมยอดแน่นอน!!!

XCOM: Enemy Unknown
    - ในเวอร์ชั่น PC จะเป็นเกมที่เยี่ยมยอดแน่นอน!!! ไม่ได้พอร์ตมาแบบกากๆ -

Jake Solomon หัวหน้าผู้ออกแบบเกมจากสตูดิโอ Firaxis Games ได้ให้สัมภาษณ์กับเวป theverge ว่า "XCOM: Enemy Unknown
    ในเวอร์ชั่น PC สำหรับเราแล้ว มันเป็นเกมที่ยอดเยี่ยม" "สำหรับเกมแอกชั่น หรือเกมชูตติ่ง ในเวอร์ชั่นคอนโซล คุณอาจจะต้องกุมขมับกับ
    ปัญหาการพอร์ตเกมที่แย่จากทีมพัฒนา แต่ปัญหาแบบนั้นจะไม่เกิดกับเกมของเราแน่นอน"

พวกเรากังวลเอามากๆ ว่าจะรีเมคสุดยอดเกม วางแผน Turn-Base เกมนี้อย่างไรดี เพื่อให้ทั้งผู้เล่น PC และ Console สนุกไปทั้ง 2 แบบ
    Solomon บอกกับเราว่า สื่งหนึ่งที่ทำให้เขามั่นใจได้ขนาดนี้คือ การมีทีม 2 ทีมที่พัฒนา UI (user interface) ของ PC และ คอนโซล
    "เรามีทีมงานแยกกัน 2 ทีมที่ทำงานในด้าน UI ทั้งของ PC และ Console" "เราค่อนข้างตื่นเต้น กับรูปแบบการเล่นที่ค่อนข้างแตกต่างกับของทั้ง 2 เวอร์ชั่น"

"ในเวอร์ชั่น คอนโซล ระบบ Grid จะไม่มี การควบคุม การเคลื่อนไหวจะเป็นอิสระ แต่หากในเวอร์ชั่น PC ไม่มีระบบ Grid การควบคุมต่างๆ จะแย่เอามากๆ เลยละ"
    สำหรับในเวอร์ชั่น PC เราจะต้องกลับไปเพิ่มเติมในส่วน รายละเอียด และค่า Max Resolution เพิ่มเติมในส่วนของการขยายภาพในมุมมอง Zoom View
    และอีกหลายอย่างที่ Console ทำไม่ได้

สิ่งต่างๆ ที่เพิ่มเติมในเกมจะถูกขัดเกลาให้ดึเสียก่อน ก่อนจะนำลงสู่ PC ต้องขอบคุณทีมผู้พัฒนา Console เป็นอย่างมาก ที่ช่วยในการทดสอบขั้นตอนต่างๆ
    เพื่อเป็นข้อมูลให้เราได้ ปรับปรุงทดสอบว่าสิ่งไหนจะดี หรือเลวร้ายเมื่อจับมาลง PC

และเมื่อเช้าวันนี้ (วันที่ 7 กันยา) ทีมพัฒนาก็ได้ประกาศ เกมจะวางขายบน Steam ด้วย ประโยชน์ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นระบบ achievement ,การอัพเดต
    ,การหาห้องในโหมด multiplayer รวมถึงการรับรองในด้าน Social ต่างๆ ก็จะง่ายขึ้น

ในรูปแบบของ Steam ที่กำลังจะวางขาย จะเพิ่ม Elite Soldier Pack มาด้วย (สำหรับ Pre-Order) เพื่อให้ผู้เล่นสามารถ ปรับแต่ง หน่วยรบได้หลากหลายขึ้น
    XCOM: Enemy Unknown จะวางขายทั้งรูปแบบ PC/Xbox 360 และ PS3 ใน NA วันที่ 9 ตุลาคม และใน EU วันที่ 12 ตุลาคม

XCOM: Enemy Unknown Gameplay Walkthrough

Screenshots

Credit : theverge
    แปลและเรียงเรียง : smokebigbite
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smokebigbite : 9th September 2012 เมื่อ 04:39

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ยังกะเกมวางแผนเลย (ไม่ชอบเกมแนวนี้เท่าไร)
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมจะ pre order ใน steam เอาหมวก tf2

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    แนวนี้ไม่ค่อยจะชอบนะมันแนววางแผนรบหรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เป็นแนว Turn Base ซินะ ก็เล่นเพลินดีออกคิดเยอะๆก่อนทำ xD
    I5 3570K RAM 8 GB VGA Gigabyte 7870 OC

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    เคยเล่นเล่นตั่งแต่ เด็กๆ ไม่เคยคิดเลยจะมี ภาคใหม่ด้วย ต้องจัดแล้ว
    ...นี่เราแก่แล้วสินะ

กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,767
    น่าเล่นมาก

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ดีละที่ทำ Turn-based strategy ตามแบบปี 90's

ข้างล่างนี้คือ X-Com แบบ FPS (ซึ่งตอนแรกประกาศเปิดตัวก่อน X-Com: Enemy Unknown ซึ่งทำให้ผมโคตรจะหงุดหงิด)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 9th September 2012 เมื่อ 09:17

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    กลับมาพร้อมความเก๋า =3=

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    ใครขุดมันขึ้นมาอีกเนี่ย!

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ไครรู้จักเป็นสัญญาณบ่งบอกว่า แก่แล้วนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    ชอบๆ เจ๋งๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เกมแบบนี้ดีนะ ตัดปัญหา ping เยอะเสียเปรียบ
    ping 500 ก็เล่นได้
    รอมานานละ