ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 108

ติดบุหรี่ครับผมอยากเลิกทำไงดี

แบบว่าผมมีความคิดที่จะเลิกบุหรี่มาเกือบปีแล้วอ่ะครับแต่ว่าผมเลิกไม่ได้ซักที่ครับเพราะว่าเพื่อนในกลุ่มผมห้องผม ผช. เกินครึ่งดูดหมดครับแล้วพอผมคิดจะเลิกพวกมันก้ชอบมาแกล้งผมหยอกผมอย่างเช่นเมื่ออาทิตที่ผ่านมาผมตั้งปฎิธานเลยว่าผมจะไม่ดูดผมจะเลิกแล้วแต่พวกเพื่อนผมก้มาเล้าแบบดูดโชว์พ้นควันใส่ไรงี้อ่ะครับแล้วก้ด่าผมผมก้เลยรำคานเพื่อนมันผมเลยต้องดูดให้เพื่อนมันเล้า ผมไปอ่ะครับแล้วเป็นแบบนี้มาตลอดครับ(มันกวนTeenมากTT)แล้วทั้ง รร ผมก้คบแต่กลุ่มนี้กลุ่มเดียวด้วยครับแล้วผมต้องเป็นคนที่ซื้ออยู่เสมอครับไม่รู้ทำไมแบบว่าอยากเลิกแบบเด็ดขาดเลยอ่ะครับเพราะ ตอนเด็กๆผมเห็นอากงผมเป็นโรคเกี่ยวกับบุหรี่อ่ะครับแต่ไม่ใช่มะเร็ง อากงผมหมดเงินเป็นหมื่นเป็นแสนเลยแล้วผมเห็นสภาพอากงผมแล้วแบบว่าทรมานเข้า รพ.ทุก3วันแล้วสุดท้ายอากงผมก้เสียชีวิตครับ ผมไม่อยากเป็นเหมือนอากงครับถ้าอยากตายก้แบบสงบๆไปเลยไม่ต้องทรมานแบบนั้นใครที่เคยเลิกแบบเด็ดขาดช่วยบอกวิธีผมด้วยน้ะครับจะขอบคุณมากเลย
    ปล.ผมเพิ่งจะ16เองแล้วตอนที่ผมจะเลิกผมได้ยินมาว่าให้ค่อยลดจำนวนจากวันล้ะ5เป็น3และลดลงไปเรื่อยๆแล้วให้ดูดมาลโบโร่เพราะมันมีไส้กรอง2ชั้นมันเป็นเรื่องถูกป่าวอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fuxfamezer : 9th September 2012 เมื่อ 12:19

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    หาหมอ.....

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    ก็ไม่ต้องดูดสิครับ ผช. ห้องผมเหลือ ไม่เกิน 10 ที่ไม่ดูดบุหรี่
    ผมยังอยู่ได้เลยนะ

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    เลิกคบเพื่อนกลุ่มนี้ครับ

ผมเข้าใจว่ามันยากผมก็เคยเจอ เพื่อนพาผมไปมั่วมาก เกรดผมตกจาก 3.50+ มาเป็น 3.30- อนาถสุดๆ ครับ ก็เลยพยายามเลิกคุยด้วย เวลาเจอกันก็ทักเป็นปกติ ฮาๆด้วย พอรู้ว่ามันจะพาไปทำอะไรเลวๆก็แยกย้าย บอกไปว่า เราจะต้องไปทำธุระแล้วก็เดินหนีไปเลยครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ลองหักดิบดูเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมก็เลิกบุหรี่ตอนอายุเท่านายอะ ตอนนั้นเรียน ปวช อยู่แล้วที่ รร เขามีมาตรวจร่างกายให้ ความดันผม 150 ผมงงเลย แต่มันก็เรื่องจริงอะ กำลังกายไม่ออก อ้วนก็อ้วน เสือกดูดหรี่อีก พอเลิกเรียนเสร็จทุกวันผมก็จะเดินไปบ้านเพื่อนที่ อยู่แถว รร เป็นที่มั่วสุมเลย เพื่อนผมดูดบุหรี่กันทุกคน ผมเดินกลับไปบอกเพื่อน ๆ ว่า กูเลิกแล้วนะ ไม่ได้บอกว่าจะเลิก เพราะจะเลิกคือไม่รู้เมื่อไหร่ หรือตอนไหน เลิกคือเลิกเลย ผมก็ไม่ดูดมันซะเลย หันมาออกกำลังกายแทน แล้วอีกไม่นานผมก็เลิกยุ่งกับเพื่อนกลุ่มนั้น หลายคนในเพื่อนกลุ่มนั้นเลื่อนขั้นไปดูดยาม้า ยาไอซ์ต่อ ซึ่งผมรับไม่ได้ มันถึงเวลาแล้วที่ผมต้องเลิก ผมหันไปเข้ากลุ่มเพื่อนที่ตั้งใจเรียน แค่นั้นและ

สรุปเลยละกัน วิธีเลิกของผมคือไม่ดูด*****เลย ไม่ต้องมีมาลดทีละน้อยหรอก มันไม่ช่วยอะไรคุณเลย เหมือนกับตอแหลตัวเองไปงั้น พอเอาเข้าจริงก็กลับมาดูดหนักเหมือนเดิม
    ดูดก็ตาย ไม่ดูดก็ตายเหมือนกันอะ แต่คุณเลือกเอาว่าอยากตายแบบคนเป็นโรคมะเร็งรึปล่าว แบบปอดดำอะไรงี้ นอนเฮือก ๆ บลา ๆ ๆ แต่ผมเซงที่ว่าแค่เดินขึ้นบรรไดชั้นเดียวก็เหงือแตกพลัก ๆ หายใจหอบละ

อีกนิด

ดีใจนะครับที่เข้ามาถาม นายเป็นคนคิดดีมากที่จะเลิก อยากจะบอกว่าในกลุ่มเพื่อนเราอะ เราดูดบุหรี่เงี้ยเพื่อนบอกเท่ เราก็คิดว่าตัวเองเท่ พอวันใดวันหนึ่ง เพื่อนเอายามาให้เราดูด พอเราดูด เพื่อนก็บอกว่าเราเท่อีกอะ แต่สิ่งไม่ดีเหล่านี้ที่เพื่อนบอกเท่ มันไม่เท่เลยครับ สำหรับคนอื่น คนที่เดินผ่าน พ่อแม่ พี่ น้อง คนที่รักเรา เขาไม่คิดว่ามันเท่หรอก ผมไม่ได้หาว่านายจะไปติดยาอะไรนะ แต่จะเตือนไว้ว่า อย่าไปเล่น อย่าไปลอง ติดยานี่่เสียคนเลยนะครับ สมองเสื่อม อยากจะเรียนต่ออะไรก็ยาก สมองมันเบลอไปหมด ผมเจอมากับตัวเอง แต่ไม่ใช่ตัวผมนะ เป็นเพื่อนผมนะ เมื่อก่อนเขาเป็นคนฉลาด เป็นหัวโจกของกลุ่มเลยล่ะ ตอนนี้บ้าไปละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย comboxxx : 9th September 2012 เมื่อ 12:39

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,043
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    1600 ครับ โทรสอบถามเลย !!

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ไม่จำเป็นต้องเลิกคบหรอก แค่คุณ'ชนะใจ'ตัวเองได้ก็เลิกได้แล้ว

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ผมก็ไม่รู้นะครับแต่ขอให้หาทางและเลิกได้ครับ
    (ดูดให้น้อยลงไปเรื่อยจนเลิกละมั้ง= =)

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aodlnwlnwaod357 อ่านกระทู้
    เลิกคบเพื่อนกลุ่มนี้ครับ

ผมเข้าใจว่ามันยากผมก็เคยเจอ เพื่อนพาผมไปมั่วมาก เกรดผมตกจาก 3.50+ มาเป็น 3.30- อนาถสุดๆ ครับ ก็เลยพยายามเลิกคุยด้วย เวลาเจอกันก็ทักเป็นปกติ ฮาๆด้วย พอรู้ว่ามันจะพาไปทำอะไรเลวๆก็แยกย้าย บอกไปว่า เราจะต้องไปทำธุระแล้วก็เดินหนีไปเลยครับ
    ตามนี้ครับอีกทางเลือกคือ 1600 นะครับผม ช่วยได้จริง ๆ
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    หาหมากฝรั่งมาเคี้ยวแทนครับ เวลาอยากสูบบุหรี่ ใช้วิธีนี้เลิกขาดได้หลายคนแล้วนะครับ ไอ้เรื่องชนะใจหรือไม่ก็นั่นมันอีกเรื่อง เขาถามวิธีเลิก กรุณาตอบให้ตรงประเด็นกันด้วย
    ส่วนเรื่องไส้กรอง จะกี่ชั้นก็มีค่าเท่าเดิมแหละครับ คนติดบุหรี่จากสารนิโคติน แต่จะตายด้วยทาร์ หรือน้ำมันดิน สีดำ ๆ นั่นแหละ ผมว่าถ้าติดไม่หนักจริง ๆ ก็เคี้ยวหมากฝรั่งครับ
    ถ้าติดหนัก ก็คงต้องให้หมอช่วยละครับ มันมีหมากฝรั่งนิโคตินเคี้ยวแล้วจะไม่อยากสูบบุหรี่ครับ แต่ก็ไม่ดีต่อสุขภาพอยู่ดีนั่นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 9th September 2012 เมื่อ 12:50

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ผมไม่ลด ผมไม่ละ

ผมหักดิบ

ทรมานสุดๆ แต่กำลังใจดี และมีสิ่งจูงใจ(แฟน)
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    ดีใจด้วยคับที่คุณจะได้เลิกทำร้ายตัวเองสะที อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะคับเพราะไม่มีประสบการณ์ แต่คิดว่าคุณต้องหาแรงจูงใจจากอะไรสักอย่าง อย่างถ้าคุณทำสำเร็จ คุณจะได้.........ก็ว่ากันไป 55+

เกือบลืม อีกอย่างอย่าโทดเพื่อนคับ เพราะคุณเองมีสิทธิ์ที่จะเลือก ถ้าคุณไม่ทำตามเขา เขาก็คงไม่ฆ่าคุณหรอกคับ แต่เพื่อนก็มีส่วนอยู่บ้าง แต่ไม่ใช้ทั้งหมด เคยได้ยินคำว่า คบคนพาล พาลพาไปหาผิด คบบัณฑิต บัณฑิตพาไปหาผลไม้ 555+ ก็ประมาณนั้นแหละคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย james3000 : 10th September 2012 เมื่อ 15:17
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    หากเราอยากเลิก แต่เราไม่ยอมกระทำตาม มันก็ไร้ประโยชน์คะ

อยากเลิกก็ต้องทำด้วยคะ มันอยู่ที่ว่าเราจะทำหรือไม่ก็แค่นั้นคะ

มันไม่ยากอย่างที่คิดหรอกถ้าเราจะทำ ^^

สู้ๆนะคะ ขอให้เลิกได้ไวๆ
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    ผิดที่คุณ และ ก็คุณที่ผิด ,, ผมดูดตั้งแต่ ม. 2 ตอนนี้อยู่ปี 4 ติดบุหรี่เป็นยังไงผมยังไม่รู้เลย ดูดทุกวัน วันละ 4-6 ตัว ผมเลิกตอนอยู่ปี 2 ก็เลิกได้้หนิครับ เพื่อนชวนดูด ผมก็ไม่ดูด จะมาโทษว่า เพื่อนกวนตีน เพื่อนแขวะ
    เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ถ้าคุณจะเลิกซะอย่าง วันๆคุณทำอะไรบ้างละครับ เล่นเกมส์ เที่ยว ? ลองเปลี่ยน กิจวัตรดูครับ ออกกำลังกาย หาอะไรทำ อย่าไปคิดถึงมันครับ ,, อย่างผม ตอนเลิกใหม่ๆ ผมไป ฟิตเนต ทุกวัน เข้าห้องซาวน่าช่วยได้เยอะครับ ออกจากห้องซาวน่า บุหรี่ผมแทบไม่อยากแตะ ลองดูครับ ,,

ที่สำคัญ อย่าไปโทษเพื่อนครับ ว่าเพราะมันเราเลยดูด ถ้าจะโทษก็โทษคุณแหละ ครับ สู้ๆครับ

ในโลกนี้ ไม่มีคำว่า ปาฏิหารย์ ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้น ล้วนแล้วแต่เกิดขึ้นได้ด้วยเหตุและผล

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมจะตอบคำถามกระทู้นี้ไป ให้ดีแทบตายแค่ไหน ก็เข้าตัว

เพราะผมก็เลิกไม่ได้ =_=