ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965

กลัวผีขั้นรุนแรง แก้ได้มั้ยครับ

คือผมมีปัญหากับไอพวกหนัง-เกมแนวสยองขวัญอะไรประมาณนี้อะครับ เวลาเห็นภาพปกหรือโปสเตอร์หนังพวกนี้แล้วมันติดตาตลอดเลยอ่ะครับ(ตอนเด็กๆผมมีปมเกี่ยวกับหนังแนวนี้)

ปัจจุบัน ผมก็ยังไม่กล้าดูหนังหรือแนวนี้ทั้งๆที่จะ 15 อยู่แล้ว(เกมบางฉากที่เป็นถ้ำหรือสถานที่มึดๆผมก็ยังไม่ค่อยกล้าเลย)

อยากถามชาว JKG ว่าจะแก้อาการแบบนี้ยังไงดีครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ไม่ครับ แหกตาดู เลยอะ 555
    YURI BOYKA

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    อยากหายกลัวก็ต้องเผชิญหน้ากับมัน
    กลัวผี ? ไปหาหนังผีมาดูซะ
    ผมก็เคยกลัวแต่พี่ผมมันชอบดู
    ผมเลยดูกับมันจนชินเฉยๆๆละ

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    นายก็เหมือนกับเราแหละ><
    DDDDDDDDD

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ประมาณผมละมั้ง ไม่เชื่อเรื่องผีแต่กลัวผี วิธีแก้ก็คงชินกับมันอย่างเดียวละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    โบราณ เค้าให้ ส่องแขนเสื้อ คนตายครับ ผมเคยลองทำดูแล้ว เพราะผมก็ กลัวเหมือนกัน ก็ได้ผลในระดับหนึ่ง กลัวน้อยลง แต่ก้ว่าอย่าเจอเลย จะดีกว่า ครับ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ก็ไม่ต้องไปดู ไปเล่นไง

ต้องตั้งสตินะผมว่า คอยเตือนตัวเองว่ามันไม่มีจริงแค่จินตนาการของเรา

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมก็เคยเป็นผมทั้งกลัวผีกลัวความมืด แต่ตอนนี้ผมหายกลัวล่ะ(เพราะ Left 4 Dead เกมส์เดียว)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    การเผชิญหน้ากะสิ่งที่เรากลัว คือการพัฒนาตนเอง
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ความมืดที่ทุกๆคนกลัว ถ้าลึกเข้าไปเเล้ว มันย่อม ว่างเปล่า ไม่มีอะไรเลย ใจเราต่างหากล่ะครับ ที่คิดว่ามี ที่จริงเเล้วมันไม่มีอะไรหรอก
    ถ้าใจนึกว่ากลัว > สมองเริ่มสั่งการว่ามีอะไรอยู่แน่ๆ > ตาเริ่มเห็น > หูเริ่มได้ยิน วิธีหยุดคือ เผชิญหน้ากับมันเลย คนเราถ้ากลัวอะไรมากถึงขั้นขีดสุดเเล้วจะไม่กลัวเลย เคยมั้ยกลัวผีหลอก จนด่าผี น่ะ 555555
    และในที่สุดคุณก็จะไม่กลัว เพราะรู้เเล้วว่ามันไม่มีจริง

ผมก็เคยเป็นนะ ดูหนังสยองขัวญเมื่อไหร่ แล้วนึกถึงผีผมยาวๆ ปิดหน้า ไม่ก็ผีนางรำ ผมกลัวสุดขีดเลย และ พอโตมา ผมก็เริ่มชินละ พอดูก็เริ่มเบื่อ เพราะ ผีมันมีแค่ไอ้สองตัวนี้เหรอฟ่ะ =='' ผมเลยเออว่ะมันก็แค่การแสดง ไม่มีจริงหรอก อย่าไปกลัวเลย ผีไม่มีจริงหรอก แต่ประสบการ์ณผมก็เคยเจอมานะ อย่างเสียงตอนกลางคืน ประตูปิดเอง หน้าต่างเปิดเองอย่ารุนแรง
    แต่ก็เนาะ ยุคนี้เเล้ว ไม่มีเเล้วพวกผีนะ มันคงหนีไปเล่น ไอแพด ไอโฟน ว็อทแอพหมดละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_crazyboy : 9th September 2012 เมื่อ 14:02

ประเทศไทยนี่แหละจ้า...
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    สมัยยังไม่ถึง10ปี โคตรกลัว แต่หลังจากนั้น ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมไม่กลัว มันอยู่ที่ใจไอ้น้อง..! อันนี้จริงๆนะ

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    ฝืนนอนคนเดียวให้ได้ก่อนอะครับ แล้วถ้าผ่านคืนนั้นได้เราจะสบายยยยยย ฟินนนนนนน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เดี๋ยวอายุเยอะขึ้นก็หายกลัวไปเองครับ ผีไม่ใช่ว่าใครก็เห็นได้สักหน่อย มีแต่กลัวไปเอง

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ก็ปล่อยไปทำใจให้ชิน ผมก็เป็นแต่พอย้ายมาบ้านหลังปัจจุบันก็เลิกกลัวเลย

ปล.ชินกับเจ้าที่ที่บ้านแล้ว ตอนดึกชอบวิ่งให้ได้ยินบ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ไม่ดีหรือครับ อย่างน้อย คุณจะได้รู้ว่าเค้ามา ดี หรือ มา ร้าย กันแน่

(การที่คนมองเห็น วิญญาณ ได้นั้น ถือว่าเป็นพรสวรรค์ นะครับ)
    (ผมว่านะ คน นะน่ากลัวกว่า วิญญาณ สะอีก)
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    แต่ก่อนผมก้เป็นผมอายุประมาณ จขกท.แหละ แต่ก่อนกลัวมากต้องนอนกับแม่ ไม่กล้าเข้าห้องน้ำตอนดึก
    จะดูคนอวดผีต้องดูกับแม่ แต่ตอนนี้ผมไม่กลัวละ กลับมานอนคนเดียวปิดไฟดูคนอวดผีแล้วคิดว่า "ถ้า***โผล่มาก้ลองดู จะขอเตะผีสักครั้ง"
    มันก้ไม่มีอะไรเพียงแต่เราจะคิดไปเอง แล้วก้ตัดปัญหาเข้าห้องน้ำกลางดึกด้วยการเข้าห้องน้ำก่อนนอนแล้วมันจะไม่ตื่นมาเลย
    เกมผีแต่ก่อนก้ไม่กล้าเล่นมาเริ่มเล่น DeadSpace 2 มีติดตามาบ้างตอนผีทารก แต่ก้ไม่กลัวผมชินเพราะเกมนี้แหละ
    พี่ผม 18 แล้วเกมแนวนี้ยังไม่เคยคิดจะเล่นเหตุผลคำเดียวคือ "ไม่ไหววะ"

*ขออภัยสำหรับคำไม่สุภาพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TEENOY ' : 9th September 2012 เมื่อ 14:13
    .. BUT I CAN'T SLEEP

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ในความคิดผม ลองเล่น dead space ช่วยได้เยอะ ลองดูนะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    กลัวทำไม ผมยังไม่กลัวเลย มนุษยสร้างความกลัวขึ้นมาเองครับ

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    ก็ลองทนดูหนังสยองขวัญดูครับ ผมก็กลัวเหมือนกันดูหนังผีไปเรื่อยๆก็ เริ่มหาย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    พูดหยั่งกะความกลัวมันเป็นโรคที่จะต้องแก้ให้หายงั้นแหละ ไม่เห็นจะต้องไปกังวลอะไรนักหนาเลยไม่ได้เป็น phobia ซักหน่อย
    ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ว่าทำยังไงจะให้หายกลัวแต่เราจะจัดการกับความกลัวยังไงต่างหาก ถ้าคุณกลัวหนังผีก็ไม่ต้องดูหรือไม่ก็หาคนมาดูเป็นเพื่อน
    ความกลัวไม่ใช่เรื่องน่าอายแต่เป็นหลักฐานที่บ่งบอกว่าเราเป็นมนุษย์ คนที่ไม่กลัวอะไรเลยไม่ใช่มนุษย์หรอก

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    เจอบ่อยๆ ค่อยๆ ชิน~~~~~~~ เล่น Dead Space ดูเอาแบบรวดเดียวน๊อคถ้าเป็นไปได้ หายกลัวทันที กลับกลายเป็นสะใจด้วยซ้ำตอนกระทืบผี

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    เมื่อก่่อนผมก็กลัวหนักแบบจขกท. นี่แหละครับเนื่องจากโดนพี่แม่พ่อแกล้งบ่อยๆ แต่พออายุมากขึ้น ก็เริ่มหันหน้าไปสู้มันเช่นฟังรายการ The Shock ดูคนอวดผี และยุ่งกับเรื่องผีต่างๆ จนรู้สึกสนุกมากกว่ากลัวซะแล้ว(แต่หนังผีผมยังไม่กล้าดูอยู่ดี 555) พอมาตอนนี้ผมมีวิธีจัดการอารมณ์ความกลัวมีง่ายๆคือเปิดเพลง Rock Metal เพลงที่ตัวเองชอบฟังมันส์ๆ อย่างผมฟัง Slipknot โยกมันส์ๆ ตะโกน F*ck ท้าทายผีมันส์สะใจผีก็ผีเถอะเพลงมันปลุกใจให้หายกลัวได้ครับ ที่สำคัญความมืดอย่าไปกลัวครับคุณลองนึกถึงสถานการณ์ที่คุณเป็นทหารหรือลุยบู๊สายลับลักลอบกลางคืนเท่ๆแบบในหนังในเกมก็ช่วยได้ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    อะไรที่เรากลัว ก็ต้องกล้าเผชิญหน้า
    อะไรที่ไม่กล้า ก็ต้องอาสาทำครับ

ในโลกนี้ ไม่มีคำว่า ปาฏิหารย์ ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้น ล้วนแล้วแต่เกิดขึ้นได้ด้วยเหตุและผล

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ผมได้ฟังบางอย่างจากรุ่นพี่ครับ เกี่ยวกับเรื่องผีนี่แหละครับ พี่เค้าห้าวมาก เจอผีจะเอาไม้ไปตี ผมเลยนึกได้ว่า เราเป็นคนเป็นชั้นที่เหนือกว่าผี แน่ๆอยู่แล้วเพราะเรายังไม่ตาย เรายังสามารถสร้างบุญต่อไปได้

ผมเลยไม่กลัวผีอีกเลย แต่กลับอยากเจอซะด้วยซ้ำไปตอนนี้
    ปล. พี่เค้าบอกมาว่า ตอนเค้าจะไปตีผีเนี่ย ให้ถือสร้อยพระไว้ด้วย อีกข้างถือไม้หน้าสามเลย 5555+
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    ผมเคยเตะผัดลม คอ หัก อ่ะ นึกว่าผี