ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มันอยู่ที่ใจจริงๆคับ
    เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    เราก็อะไรเราก็เดินหน้าเข้าหาเลยครับ ถ้าไม่เป็นไรซะก่อน ก็จะเก่งขึ้น พัฒนาขึ้น 555

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    เวลาเดินที่มืด คิดซะว่ามันไม่มีอะไร ทุกสิ่งทุกอย่างนั้เกิดจากความคิดตัวเราเอง แล้วที่สําคัญเวลาอยู่คนเดียวตอนมืดๆอย่ามองกระจกหรืออะไรอยู่กับนานๆ จิตเราจะคิดถึงภาพหลอนผีเอง ควรเปิดทีวีทิ้งไว้

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ด่า ผี เลยครับ แล้วคุณจะรู้ ว่าการบรรลุ โสตบัญสถิ << (แต่งเองแบบมั่ว ๆ 55) มันเป็นยังไง.. !!
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เราอายุ 17 บยังกลัวผีเลยนายเอ๋ยเวลาเรากลัวความมืดเราจะเดินเข้าหามันเลยว่ะ แล้วก็พยายามข่มใจให้ไม่กลัว

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ตอนนี้กลัวไปก่อนครับ จขกท. กลัวให้เต็มที่เพราะอนาคตมันจะชินและไม่กลัวไปเอง
    ผมก็เคยกลัวแต่นานๆไปมันไม่ค่อยกลัวเท่าเมื่อก่อน ไม่รู้เริ่มไม่กลัวตอนไหน - -''

ปล. หนังผีห้ามดู โดยเฉพาะหนังผีไทย ถึงหนังไทยแบบอื่นๆจะเน่าแค่ไหนแต่อย่าดูถูกหนังผีเด็ดขาด 555
    ตอนผมหายกลัวผี ไปดูมารอบเดียว ลัดดาแลนด์ตอนแรกๆก็ไม่เท่าไหร่หรอกพอจบแล้วกลัวผีไป 3 วัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    หาของล้างตาครับ เชื่อผม ทำให้มันลืมๆไป

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ทางแก้ไม่รู้อ่ะ เพราะผมเป็นพวกดูหนังผีไม่เป็น คือ ดูแล้วไม่เห็นมันน่ากลัวตรงไหนเลย คือ ดูแล้วมันเดาทางออกอ่ะ

แบบว่าผีมันจะโผล่ตอนไหน อะไรประมานนี้ เสียงSoundก็แค่เสียงกรีดร้องหรือเสียงอะไรที่มันดังๆก็แค่นั่นเอง
    0000000000000000000000

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ฟัง Slipknot ก็ยิ่งดีครับแนว เมทัลร็อค หรือไม่ก็ฟัง Avenged Sevenfold ครับ อาจจะหาย
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ผมก็กลัว แต่ก็ใจกล้าที่จะยอมรับสิ่งที่เห็น และได้ยิน

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    ผมก็เคยเป็นผมทั้งกลัวผีกลัวความมืด แต่ตอนนี้ผมหายกลัวล่ะ(เพราะ Left 4 Dead เกมส์เดียว)
    เหมือนกันเลยยยยยย

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ผมก็กลัว แต่ L4D มันช่วยอะไรไม่ได้หรอก -*- เกมส์เดียวที่ผมกลัวคือ FEAR 2

ก็อย่างที่เค้าบอก หาหนังผีเล่นเกมส์แนวสยองขวัญบ่อยๆก็จะชินเอง

แต่ผมว่าทางที่ดีอย่าทำเลย เดี๋ยวมันจะตกใจช็อค หัวใจวายตายเอาเปล่าๆครับ
    . ..

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อายุ15ผมก็กลัวเเต่ตอนนี้19เเล้วผมเลิกกลัวเเล้ว ท่าเจอก็เเค่ตกใจ
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    จริงๆนะครับ ที่กลัวผีก็เพราะเราไม่รู้ไม่เห็นว่ามันมีหรือเปล่า ก็เหมือนคนสมัยก่อนนั่นแหละครับ เห็นนู่นเห็นนี่ก็ผีไปหมด แล้วก็กลัวกันไป แต่พอสมัยนี้รู้แล้วว่ามันคืออะไรก็เลิกกลัวกันครับ
    คนบางคนน่ากลัวกว่าผี แต่คุณก็ไม่กลัว เพราะคุณเห็นมัน

ปล. ผมเคยกลัวเหมือนกันนะ 555+ แต่ตอนนี้ไม่กลัวแล้วเพราะเดินที่มืดๆบ่อย (หรือจริงๆเราแค่กลัวความมืดฟะ)
    อ่อ เคยจินตนาการถึงผีตอนอยู่ในห้องนัำ ตัวสั่นเลย แต่ไม่เห็นจะเจอ เลยเลิกกลัว 555+

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมกล้าพูดเลย ไม่ได้ลบหลู่นะ ผมเคยเจอของจริงๆ ซึ่ง มันไม่น่ากลัว เท่าหนังเลย หนังหน้ากลัวกว่าเพราะมันทำให้เราตกใจ ของจริงก็ตกใจ ถ้าจิตอ่อนๆนะ

ผมเจอบ่อย เจอทีก็ร้องไห้ที -*- ถามว่ากลัวไหม ผมกลัวนะ แต่ เวลาเฉย ผมก็เฉยๆ เมื่อก่อนผมกลัวขึ้นสมองเลย ที่กลัวเพราะอะไรจำได้ เพราะ ตอนอยู่อนุบาล สอง สมัย Resident evil 1 ผมเล่นอยู่กับพี่อแล้วเก็บมาฝันฝันน่ากลัว

ทำให้ผมกลัวผี มาตลอด ปัจุบัน 19ปีแล้ว มาใช้ชีวิตอยู่หอคนเดียว นอนคนเดียว จากสมัย 16-17 ยังนอนกับพ่อแม่อยู่เลย ไม่อยากจะบอก วิธีแก้ของผมยามมานอนหอคนเดียวคือ

อยู่ในย่ายชุมชน ซอยที่มีผู้คนเดินตลอดทั้งคืน

มีเซเว่นอยู่ใกล้ๆ มีหอล้อมรอบ แล้วเวลานอนก็ปิดไฟนอน เปิดประตูหลังห้องไว้ เพราะ ทุกครั้งที่ออกไปยืนระเบียง ต้องมีหอไหนสัก หอ หรือสักห้อง ต้องเปิดไฟ ทำงานไม่ก็ โต้รุ่งอยู่ มันแก้อาการหวาดระแวงได้

ซึ่งผมมาอยู่หอ ผมก็เคยเจอ เจอคนเดียวกลัวคนเดียว ทั้งเตียงสั่น ขึ้นมาเฉยๆ พัดลม ปิดเอง ประตู บิดเอง(กึกๆๆๆ) เคาะประตู(ก๊อกๆๆๆ) เรื่องเหล่านี้ ถ้าคนกลัวก็จะจินตนาการ อลังการเว่อๆ แต่ผมพยายามคิด แนววิทยาศาสตร์ ความเป็นไปได้ เตียงลั่นเพราะ อุญหภูมิเปลี่ยน ทำให้ไม้ หดตัว เหล็กขยายตัวอะไรแบบนี้ เสียงเค๊าะ เสียงบิด อาจจะเป็นเพราะ เมาจนจำห้องผิด มาเค๊าะมาเปิดห้องผิด อะไรแบบนี้ หรือว่าจะโดนผีอำ คือ ผมอธิบายได้ว่า สมองส่วนที่ควบคุมร่างกายอะ หลับ
    แต่ส่วนที่นึกคิดอะ ตื่น เลยทำให้เราขยับตัวไม่ได้ และส่วนที่คิด ประกอบกับความกลัวผีอยู่แล้ว ทำให้เรานึกว่าต้องมีผี ทับเรา ต้องมีเสียง เหมือนฝัน แต่เรารู้สึกตัวเราขยับไม่ได้

เราลองโดนอำแล้วคิดเป็นว่ามีสาวสวน เอ๊กซ์ ค่อมเราอยู่ดิ มันก็จะเป็นอย่างนั้น จริงๆนะ ผมลองแล้ว ฮ่าๆๆ ไม่ได้โม้ด้วย

ถามว่าผมเคยเห็นไหม เคย! ผู้ชาย ยืนอยู่ที่ ศาลเจ้าที่ เสียงร้องไห้ เด็กหัวโต(ที่บ้านเลี้ยงกุมาน)

ผมเชื่อว่า มีจริง สิ่งเหล่านี้มีจริง สิ่งศักดิ์สิทธิ์
    ก็มีจริง เค้ามาให้ราเห็น ดีตรงที่ว่า เราจะได้ไม่ทำบาป เพราะเราจะได้รู้ว่า เค้ามีจริง บาปบุญคุณโทษ ก็มีจริง เค้าไม่ทำอะไรคุณหรอกครับ

กลัวได้แต่ไม่ต้องมากจนประสบปัญหาการใช้ชีวิต ครับ คิดสะว่าเค้าคือ สิ่งมีชีวิตในรูปพลังงาน ชนิดนึงที่อาศัยอยู่บนโลก

เหมือนสัตว์ใต้น้ำที่ยังไม่ถูกค้นพบ ก็แล้วกัน ^^ หายกลัวบ้างยังครับ ยังหน่ะสิ มันใช้เวลาของแบบนี้ อายุมากขึ้น มันก็จะลดลงไปเองแหละ

ตอนนี้ผมก็กำลังโหลด Silent Hill มาเล่นอยู่ ไม่รู้จะทำให้ผมตกใจได้แค่ไหน (ใช้คำว่าตกใจ ไม่ใช่กลัว! ^^)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ผมก็อายุพอๆกับ จขกท แหละครับแต่เมื่อก่อนก็มีกลัวๆนะพอได้มาแยกห้องนอนคนเดียวแล้ว ผมก็เล่นเน็ตจนดึกๆดื่นๆแล้วด้วย
    พอตอนกลางคืนมันก็หิว ก็เดินออกไปตอนแรกๆก็ไม่กล้า ผ่านไปเรื่อยๆๆ ชินไปเองไม่รู้ตัวเลย บ้านผมก็มีหลายๆอย่างแปลกๆเยอะด้วย
    1.เสียงประตูห้องผมเหมือนมีคนมาบิด(ช่วงๆนี้หายไปแล้ว)แต่พอออกไปดูไม่มีใครหรอก
    2.เหมือนมีเสียงคล้ายๆน้ำแอร์หยด(อันนี้สยองมากๆ > < ถ้าน้ำแอร์หยดแล้วเปิดแอร์ไม่ได้เลยแหละ)ดังกึกกึกกึกเราก็เฉยๆ - 3-
    HD6670 = DekIISJ

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ผมก็กลัวผีน่ะ...แต่เจือกเป็นแอดมินกลุ่มเกี่ยวกับผี ในจังหวัด ฮ่าๆๆ

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ไม่ได้กลัวไม่ได้เกลียดผีแต่ เกลียดเสียงเอฟเฟคที่มาพร้อมผีตอนดูหนังหรือเล่นเกมผี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    stepผมนะ นั่งจ้อง****ซัก1นาที ไม่รู้จะได้ผลกะคนอื่นรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    กลัวทำไมฟ่ะ แนะนำไป บวช ซะมันช่วยได้

กล่าวขอบคุณ
    348
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ไปอยู่กับคนที่กลัวมากกว่าเราสิ

ยิ่งพวกที่มีการแสดงออกแบบเว่อร์ๆอะ เช่นกรีดร้องลั่นบ้าน สะดุ้งสุดตัว

จะทำให้เราหมดอารมกลัวไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    deadspace ก็ดีแหละ แต่ผมแนะนำ silent hill หนังผงหนังผี ก็ดูเพราะคิดว่ามันตื่นเต้นดีนั่นแหละ จะได้คิดว่าดูเอามันส์
    Western Digital

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ผีเป็นตัวยังไง ??? จินตนาการเอากันเองทั้งนั้น
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1
    เมื่อก่อนผมก็เคยกลัว เล่นเกม dead space 1-2 เเละ silent hill 1-5 สิหายชัว

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    วิธีแก้คือ เล่นบ่อยๆคับ เล่นจนชินมันจะหายไปเองคับ