ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348

ความรู้สึกเกี่ยวกับรายการ The Voice ...!!!

อยากจะถามเพื่อนๆว่ารู้สึกยังไงกับรายการ The Voice บ้างครับ

ผมว่ารายการนี้เจ๋งดีน่ะ ฮ่าๆ กรรมการแต่ละคนนี้รุ่นเก๋าทั้งนั้นเลยอ่ะ...

แถม ตอนคนมาร้องก็หันหลังให้ถ้าเสียงโดนใจ ก็ผ่านไป...

แต่ไม่รู้ว่าหลังๆจะรุ่งหรือร่วงน่ะแต่ผมชอบรายการแบบนี้ว่ะ ฮ่าๆ เจ๋งโคตร...!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมว่ามันดูดีกว่า AF อีกมั้ง เอาเสียงไม่เอาหน้าตา
    waiting for ลายเช็น

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    ผมชอบครับ เพราะเหมือนได้โชว์ความสามารถพิเศษเเท้ๆของคนๆนั้นได้เต็มที่

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ผมชอบนะ ไม่เอาที่หน้าตาด้วย รายการนี้เสียงดีก็ผ่าน กำลังดูอยู่้เลย LOL
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ผมว่าเจ๋งดีนะทั้งรายการทั้งกรรมการเลย
    ปล.ชอบเพลงตอนท้ายรายการมากๆอ่ะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ดูของอเมริกา สนุกมาก แต่ของไทยดูแปลกๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,838
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ผมว่าสนุกดีนะเน้นเสียงไม่เอาหน้าตา

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ดีกว่าไทยแลนก๊อตทาเลนอ่ะผมว่า

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    ดีกว่าไทยแลนก๊อตทาเลนอ่ะผมว่า
    คิดเหมือนผมเลย แถมฉากมันแนวดี ชอบ 55+ กรรมการก็จะฮาไปดาวไหน *-* 55+

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เบื่อแล้วครับ นักร้องเต็มบ้านเต็มเมือง ขอเป็นประกวดอย่างอื่นได้ไหม
    • dOn't Give Up !! •

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ชอบครับ ติดตาม ทั้ง ของอเมริกา และ UK ของไทยก็ ดีไม่แพ้กันเลย สำหรับเทปแรก

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miyabijune อ่านกระทู้
    เบื่อแล้วครับ นักร้องเต็มบ้านเต็มเมือง ขอเป็นประกวดอย่างอื่นได้ไหม
    เห็นด้วยคะ

เด็กสมัยนี้เอะอะอะไรก็จะเป็นนักร้อง จนเยอะไปหมด =-=;
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ตอนแรกคิดว่ามาไทยแล้วก็คงห่วยลงตามสูตรรายการที่นำเข้าจากต่างชาติ

แต่เอาเข้าจริงมาตรฐานรายการสูงลิบลิ่วกว่าที่คิดมาก สู้พวก US UK สบายๆ

คนตกรอบก็เก่งแล้วนะ ถ้าไปรายการร้องเพลงอื่นน่าจะได้ถึงรอบลึกเลยแหละ

ไม่ต้องพูดถึงคนผ่านเข้ารอบ โดยเฉพาะครูอนุบาลที่เอาเพลงของ Rihanna มาดัดแปลงทำนองใหม่ เทพมากๆ

ผมชอบเวอร์ชั่นพี่แกมากกว่าต้นฉบับอีก

แต่อย่าเอานักร้องจากรายการสองประเภทมาเทียบกันเลยครับ จุดยืนมันต่างกันแต่ต้นแล้ว

The Star AF จุดยืนเค้าคือการคัดคนเอามาเป็นสตาร์ แค่เสียงดีอย่างเดียวมันไม่ได้อยู่แล้ว
    มันต้องมีหล่ายๆองค์ประกอบ บุคลิก แคแรกเตอร์ ทัศนคติ อายุก็ต้องไม่แก่เกินปั้น ฯลฯ

The Voice จุดยืนเค้าชัดเจนอยู่แล้วว่าเอาแค่เสียง เสียงไม่เทพจริงคุณไม่ผ่าน หน้าตา อายุ สถานะ ไม่เกี่ยง

เทียบกันยากครับ ถ้าจะเทียบไปเทียบยเรื่องการโปรดักชั่น แสงสี การจัดองค์ประกอบ ความน่าสนใจ อะไรพวกนี้จะถูกกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neotridagger : 10th September 2012 เมื่อ 11:04

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ดีกว่า AF เยอะ รายการนั่นนี่คัดหน้าตาแบบโคตรชัดเจนจริงๆ เดี๋ยวนี้ไม่มีแบบหน้าตาธรรมดาเข้ารอบแล้ว ไม่รู้จะคัดดารา หรือ นักร้องกันแน่ แถมแต่ละคน เสียงก็ไม่ได้ดีตรงไหนเลย สู้ The Voice ไม่ได้ซักคน

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    กำลังอ่านกระทู้นี้เพื่อนข้างๆเปิดดูพอดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Neotridagger อ่านกระทู้
    ตอนแรกคิดว่ามาไทยแล้วก็คงห่วยลงตามสูตรรายการที่นำเข้าจากต่างชาติ

แต่เอาเข้าจริงมาตรฐานรายการสูงลิบลิ่วกว่าที่คิดมาก สู้พวก US UK สบายๆ

คนตกรอบก็เก่งแล้วนะ ถ้าไปรายการร้องเพลงอื่นน่าจะได้ถึงรอบลึกเลยแหละ

ไม่ต้องพูดถึงคนผ่านเข้ารอบ โดยเฉพาะครูอนุบาลที่เอาเพลงของ Rihanna มาดัดแปลงทำนองใหม่ เทพมากๆ

ผมชอบเวอร์ชั่นพี่แกมากกว่าต้นฉบับอีก

แต่อย่าเอานักร้องจากรายการสองประเภทมาเทียบกันเลยครับ จุดยืนมันต่างกันแต่ต้นแล้ว

The Star AF จุดยืนเค้าคือการคัดคนเอามาเป็นสตาร์ แค่เสียงดีอย่างเดียวมันไม่ได้อยู่แล้ว
    มันต้องมีหล่ายๆองค์ประกอบ บุคลิก แคแรกเตอร์ ทัศนคติ อายุก็ต้องไม่แก่เกินปั้น ฯลฯ

The Voice จุดยืนเค้าชัดเจนอยู่แล้วว่าเอาแค่เสียง เสียงไม่เทพจริงคุณไม่ผ่าน หน้าตา อายุ สถานะ ไม่เกี่ยง

เทียบกันยากครับ ถ้าจะเทียบไปเทียบยเรื่องการโปรดักชั่น แสงสี การจัดองค์ประกอบ ความน่าสนใจ อะไรพวกนี้จะถูกกว่า

ผมก็ชอบ คุณเก่งเหมือนกัน เค้าร้องซะผมนึกแทบไม่ออกเพลงของใคร ฮ่าๆ พี่แกทำไว้เจ๋งจริงๆ 555+

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ผมว่าสนุกดีนะครับ คนที่มาก็ร้องเพลงเพราะ กรรมการก็ฮาแบบไม่รู้ะฮาไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    สุดท้ายก็ไม่พ้นใช้เส้น

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    ผมก็ว่าสนุกดีครับ ดีกว่า AF ที่เอาแต่หน้าตา ตามกระแส จนผมดูไม่กี่หน้าทีปิดทีวีเลยครับ -*-