ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question จะยกเลิก Net ค่าย TOT ไปค่าย ตี๋ขายบ๊วย ดีไหม

หลังจากที่ทนมานานแสนนานจนตอนนี้ เริ่มไม่ไหวแล้วกับNetของ TOT ที่หลุดมันสะทุก 30 วิ ไม่ว่าจะเข้าเว็บ หรือ โหลด บลาๆ และอีกอย่าง นะ เรื่อง net 6 Mb.นะเห็น โฆณา ว่าลูกค้าเก่า สามารถอัพความเร็วจากเดิมได้นะ มันหลอกลวงผู็บริโภค ชัดๆ ทุกวันนี้ยังได้แค่ 4 Mb. แล้วเบอร์ 1100 นั้น บอกว่า บริการ 24 ชม. อย่าว่าแต่ 24 ชม.เลย แค่ 1-2 ทุ่มก็โทรไป ก็ไม่มีคนรับ ละ เอาละผมไม่ค่อยอยากจะพูดถึงละ

เข้าเรื่องดีกว่า อยากจะรู้ว่าเพื่อนๆ ที่ใช้ net ของ ตี๋ขายบ๊วย [3BB] เป็นอย่างไรกันบ้าง ที่ว่าเล่น เว็บนอกหรือเกมส์นอก ไม่ได้จริงหรือป่าว หรือมีเหตุผล อื่นๆ ก็ ช่วยแชร์ หน่อยนะครับ จะเก็บข้อมูล ในการตัดสินใจ

ปล. แถวบ้านมีให้เลือกแต่ 2 ค่ายนี้
    ผิดหมวดขออภัยด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PigRock : 7th July 2011 เมื่อ 19:48

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    เหมือนมันจะบลอคเว้ปนอกนะครับ แต่บ้านผมปรกติแล้ว ผมโทรไปด่ามัน

หรือว่า เค้า ไม่บล้อคหมดแล้วก็ไม่รู้ ส่วนตัวผมว่าก็ใช้ได้นะครับ แรง 80-100% ตลอด

EDIT: ขุดมาทำมะเขือ 3 เดือนแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Punch10sg : 27th October 2011 เมื่อ 18:08

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

ลอง True ก็ได้นะ

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    True ได้เฉพาะ ในกรุงเทพนี่ครับ
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    บล็อคเว็บ ไม่มีเลยครับ(เข้าได้หมด เลยครับ) ถ้าเว็บไหนโดนบล็อคลองนำมาให้ดูทีครับ

ส่วน ความเร็ว ผมใช้ 6mb ก็จริง แต่ดาวน์โหลด เหมือน 4mb และ ถ้าหากใช้ 4mb มันก็เหมือนใช้ 2mb (ละมั้ง)

3bb มันก็คล้ายๆกันแหล่ะครับเฮ้อ ต้องเข้าใจนะครับ ว่า ทุกวันนี้ ทุกบ้าน ทุกเรือน ต้องการที่จะใช้ เน็ตมากขึ้น

ผมเดาว่า มันน่าจะเป็นแบบนี้นะ คือ น่าจะ ดึงกัน ประมาณนั้น สมมติ หมู่บ้านนึง มี 100 บ้าน ใช้เน็ต 100 บ้าน

ถ้ามันเร็วพร้อมกัน คุณว่าแปลกไหม? อย่างน้อยมันก็ต้องมีซักบ้านแหล่ะึครับ ที่กระตุก หรือ ช้า

เน็ต ทรู ที่เขาว่าดีเพราะอะไรรู้ไหมครับ? เขากำจัด เราเตอร์ครับ หากเต็มแล้ว เขาก็ไม่เปิดให้บริการหลอกครับ นอกจากเขาจะเพิ่มช่องให้

แต่ เน็ต TOT 3BB Cat อะไรพวกนี้ เขาปล่อยหมดครับ -*- อันนี้ก็ขึ้นอยู่ที่ดวงละครับ ใครจะได้เน็ตไว เน็ตช้าเป็นธรรมดา

ส่วนตัวแล้ว เข้าใจครับ! ว่าที่ช้าเพราะอะไร ใจเขา ใจเรา

ป.ล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ และ จากที่ผมประสบมา หากมีอะไรผิดพลาด ขอโทษมา ณ ที่นี้
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    3BB บ้านผมให้ตวามเร็วมาเกินสปีดตลอดครับ เน็ต 8 เม็ค เวลาเน็ตแรงๆโหลดได้ 1 - 1.1 mb/s เลยนะครับ

ส่วนเรื่องหลุดนั้นผมคิดว่ามันคงแล้วแต่พื้นที่ที่เราอยู่ว่าเป็นยังไง บ้านผมตั้งแต่เปลี่ยนแล้วติดมา หลุดยังไม่ถึงสิบครั้งเลยครับ

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ทำใจครับ เน็ตประเทศไทย หลุดเป็นเรื่องปกติ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เป็นบางพื้นที่และ บางท่านเท่านั้นแหละ ที่จะหลุด น่ะ

ของผม ใช้ 6 MB ก็ได้ เต็ม 6MB ตอนโทรไปขออัพ เค้าก็ดำเนินการให้ ก็อาจจะช้า หน่อยเพราะเค้าก็ทำให้คนอื่นด้วย ไม่ได้ทำให้เราคนเดียวซะหน่อย จริงไหม ??

ส่วนที่เค้าไม่รับสาย ตอนค่ำจะเป็นแบบนี้ทุกวัน ( ก็พนักงานกลับบ้าน ) อยากโทรต้องตอนกลางวัน ไม่งั้นก็แจ้งปัญหาผ่านเว็บ แล้วเค้าจะโทรหาเราเอง ยืนเรื่อง เค้าก็โทรกลับมาเลย

ตอนโหลดมันก็วิ่งเฉลี่ย 830+/s (แล้วแต่เว็บด้วย)

อันนี้ก็แล้วแต่การตัดสินใจของแต่ละคนนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ผมใช้อยู่ก็ไม่ได้มีปัญหานะ TOT 6MB วิ่งเต็มตลอดอยู่อุดรครับ โหลดก็วิ่งอยูประมาณ 800 กว่าๆ

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    ผมก็จะย้าย มันหลุดๆ บ่อยมาก ผมโทรไปถาม มันบอกเป็นที่คอม ทั้งๆที่มันไม่ได้เกี่ยวไรกับคอมเลย

-*-

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ตอบแบเป้นกลางมันต้องใกล้ชุมสายถึงจะเร็วแต่ผมใช้ 3BB นะเร้วแรงเงียบ

VanTzBoy
    Guest
    จากใจคนใช้ 3BB เปลี่ยนจาก TOT > 3 BB เถอะครับ
    ผมใช้มา 5 ปี ละ สมัครตั้งเเต่ 512 ณ ตอนนี้ 6 max ผมไม่ได้จ่ายค่าอัพหรือ อะไรเลย เขาอัพเนตให้ตลอด อีกอย่างผมไม่เคยค้างค่างวด
    เป็นลุกค้าดีมาตลอด 5ปี ณ ตอนนี้ ภูมิใจมากๆเลย กับ 3 BB พูดถึงเรื่อง หลุด หรือ เล่นเกมนอก สะดุด มั้ย เรื่องหลุด ก็มีน่ะครับเเต่ 2-3อาทิตหลุดครั้ง
    หรือไม่หลุดเลยก็มี ส่วนเรื่อง เล่นเกมเว็ปนอกอย่าง HON นี้ บางทีก็ ดีเลน่ะครับ อาจจะเป็นเพราะเนตผม เเค่ 6 เเม๊ก เเล้วเเต่ห้องอีก
    เพื่อนผมใช้ TOT กับผมใช้ 3BB
    เล่นดอทเอ บ้านมันหลุด บ่อยมาก มากขนาดไหนจน รำคาญอะครับ เนตก็ ช้ากว่า 3 BB มากมายเล่นดูรู้เลย ส่วนเรื่องการโหลดของ TOT บางเว็ปโหลดเเรงกว่า 3 BB สะอีก

เพ้อมากไปล่ะ -.- ที่จิงอยากใช้ True น่ะเเต่ บ้านอยู่ Surin - - *

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    ปัญหาเเบบคุณจะหมดไปครับ ถ้าคุณปลี่ยน "โมเด็ม" ปัญหาเเบบคุณช่วงเเรกๆผมก็เป็น หลุกทุกๆ 3 วิเนี่ย หลังจากเปลี่ยนโมเด็มอาการหลุดหายไปโดยสิ้นเชิงTOT มีข้อดีเเละข้อเสีย ทุกค้ายไม้เว้น 3BB Cat True ก็มีปัญหาเหมือนกัน เเนะนำให้เปลี่ยนโมเด็มเป็นอันดับเเรกเพราะของที่มันให้มาโคตรกาก

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ไป ทรู สิเชื้อ คนเราก็!! - -

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    3bbดีตรงไม่ต้องติดตั้งโทรศัพท์บ้านก็ใช้ได้อะ-0-

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

ถ้า True เคเบิลไปต่างจังหวัดได้ก็ดีสินะ !!

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ไม่ลองเช็คสายหรือการเชื่อมต่อในบ้านเราก่อนหรือครับ ผมใช้ tot เหมือนกัน แต่ก่อนก็หลุดบ่อยนะครับ

แต่เป็นเพราะสายในบ้านผมเชื่อมกันไม่ดีเอง สัญญาณเลยขาดๆหายๆ โทรบอกให้ทาง tot ส่งคนมาดูได้หรือปล่าวครับ

ตั้งแต่ที่มีช่างมาซ่อม บ้านผมนี่เน็ตแทบไม่หลุดเลยนะ หลุดน้อยมากๆเลย

บ้านผมจะมีเชื่อมไม่ได้ก็น่าจะเป็นทางเซอเวอร์ tot เอง

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ของผมตอนนี้ ใช้TOTมาได้ 1เดือนความเร็ว 6mb ยังไม่มีปัญหา แต่กว่าจะติดตั้งกว่าจะปล่อยสัญญา รอเป็นเดือนๆอะ ระบบรัฐ ก็งี้ เช้าชามเย็นชาม กว่าจะส่งเรื่องไปในพื้น ต้องรอ นาน แล้วกว่าช่างจะมา จั้มพอต ให้ พอได้ความเร็วยังไม่ตก จากที่เริ่มใช้มานะ สงสัยตู้ TOT มันอยู่ ข้างๆ บ้าน ละมั้ง สายไม่ค่อยไกล

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    สั้นๆนะครับ "ไม่ดี" !!!!

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ผมใช้ มา 2 ปีไม่เห็นมีปัญหาอย่างที่เขาบ่นๆกันเลยอะ - -

TOT ต่างจังหวัดมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอนี่ บ้านผมอยู่ปริมณฑล กรุงเทพ (สมุทรปราการ) มันเลยไม่มีปัญหา (มั่ง)

แต่เรื่องหลุดเนี่ย เล่นครึ่งปี ไม่หลุดสักครั้ง อาจมีปัญหาอยู่ๆ เน็ตช้าบ้าง ก็โทรไป 1100 (รับตลอดด้วย)

ถ้าจะเปลี่ยนนะครับ CAT TRUE เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแล้วครับ

TRUE เครือข่ายใหญ่ CAT ปัญหาน้อยที่สุดละครับ

Nattasha
    Guest
    ผมใช้ทรูครับ แต่อยากจะบอกว่า เอือมกับเน็ตทรูมาก ๆ โหลดเกมส์โหลดหนังทีนี้อื้อหื้อ ! ช้าชิบเป๋ง

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    อยากจะบอกว่า ถ้าไม่มีความพอ มัน ก็ย้ายไปย้ายมา อยู่นั้นแหละครับ

เพราะ โลกนี้สิ่งใดแน่นอน บ้างหนอ...
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ผมก็ใช้ 3BB แรงดีนะ ไม่หลุด ด้วย นานมากๆของมากๆของมากๆของมากๆทีอะจะหลุด

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ผมก็ 3BB นะครับ 6เมก เร็วบ้างช้าบ้าง ตามชะตากรรม โหลดเร็วสุด ๆก็ 800+

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    ผมว่าค่ายตี๋ขายบ๊วยก็ไม่เลวนะครับ ผมใช้อยู่ก็โอเคดี
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...