ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093

โฆษณา Chrome ของหนู Miku คว้าอีกหนึ่งรางวัลจากงาน Ad Stars

โฆษณา Chrome ของหนู Miku คว้าอีกหนึ่งรางวัลจากงาน Ad Stars

เป็นโฆษณาที่ได้รับกระแสตอบรับรวมถึงรางวัลมากมายจริงๆ แฮะ สำหรับโฆษณา Google Chrome
    ที่ได้สาวน้อยดิจิตอล Hatsune Miku มาเป็นตัวเอก และมีเพลงที่ตอนนี้น่าจะโด่งดังไปทั่วโลกอย่าง
    “Tell Your World” อยู่ด้วย ล่าสุดโฆษณาตัวนี้ก็ได้รางวัลเพิ่มมาอีกแล้ว เมื่อสามารถชนะรางวัล
    Grand Prix จากงานมอบรางวัล Ad Stars 2012 ในหมวดโฆษณาที่ไม่ได้หวังผลกำไรหรือ
    จากองกรณ์ที่คล้ายกัน (น่าจะหมายถึงว่าไม่ได้ขายของล่ะมั้งนะ)

การมอบรางวัล Ad Stars เป็นงานการมอบรางวัลสำหรับสื่อโฆษณาในระดับสากล เริ่มมาตั้งแต่ปี 2008
    ในประเทศเกาหลีใต้ ซึ่งในปีนี้ก็มีโฆษณาที่มาเข้าประกวด 7,299 โฆษณาจาก 57 ประเทศเลยทีเดียว

ว่าแล้วก็ชมโฆษณาอีกซักรอบ

สำหรับรางวัลที่เคยได้ไปก่อนหน้านี้ก็คือ Silver Lion และ Bronze Lion จากงาน
    Cannes Lions International Festival of Creativity ในเดือนมิถุนายน 2012 นั่นเอง

credit
    Source : ANN

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อยากให้มีตัวตน จริงๆ จังเลยน๊า ><
    ตาต่อตา ฟันต่อฟัน ความชั่วต่อความชั่ว มอดไหม้ไปซะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    โอ้เจ๋งอ่ะ ถ้ามตัวตนจริงๆผมจะขอเป็นแฟนคลับล่ะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mikemasaki อ่านกระทู้
    อยากให้มีตัวตน จริงๆ จังเลยน๊า ><
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retroriankidskids อ่านกระทู้
    โอ้เจ๋งอ่ะ ถ้ามตัวตนจริงๆผมจะขอเป็นแฟนคลับล่ะ
    เห็นด้วย ๆ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    0:34 เค้าใช้โปรแกรมอะไรหว่า อยากเต้นกับ Miku อ่ะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกคนหนึ่งใน jokergame
    ร้านริมหาด LEMON
    กล่าวขอบคุณ
    3,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,816
    หนู miku จ๋า... มีโครงการจะจัดการแสดงแบบ world tour บ้างไหม จัดที่ญี่ปุ่นที่เดียวไม่เบื่อบ้างหรอหนู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miraclesaven : 10th September 2012 เมื่อ 17:40

ร้อน... เรื่องปกติของเมืองไทย ทำใจเถิด...

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: