ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

ช่วยผมหาคำตอบที ''บังเอิญหรือสิ่งเหนือธรรมชาติ'' เวลาผมมองไปที่นาฬิกามักจะเป็นเวลา 22:22 ทุกครั้ง

อย่างที่ว่านะครับ ตะกี้ผมไปอ่านใน Google มา ผมไปพิมหาใน Google ว่า ''มองนาฬิกาเป็น 22:22'' แต่มีหัวข้อที่ผมค้นหาเพียงแค่ 7 หัีวข้อเท่านั้น
    ผมจะเริ่มเล่าแบบจริงจังละ ผมไปอ่านในกระทู้นึงมาเขาผู้เกี่ยวกับ 22:22 แต่เขาผู้ไม่หมดเพราะเขาบอกว่า ''แต่เรื่องนี้กุรับรองว่าจริง... กุไม่กล้าเล่าไห้ครายฟังหรอก( กลัวถูกหาว่าบ้า )''
    ผมจึงสงสัยว่าทำไมถึงไม่เล่า ก็ลองๆนั่งคิดดูแต่กลับว่าคิดไรไม่ออกไม่รู้เรื่องอะไรเลย - ทุกครั้งเหมือนมีอะไรกระตุ้นผมให้มองนาฬิกาอยู่เสมอ ไม่ว่าจะเป็นโทรศัพท์หรือหน้าคอมหรือนาฬิกาบ้าน
    ตะกี้ผมนั่งเล่นเกมส์อยู่ (COD MW3) แน่นอน แนว FPS ถ้าผมเล่นแล้วผมเล่นยาวเพราะเป็นแนวที่ผมชอบ (เล่นคนเดียว) พอจริงมัชชั่นนึง กำลังจะไปอีกมิชชั่นนึง มีบางอย่างมากระตุ้นให้ผมออกไปหน้าเดสท็อป ตอนแรก (ระหว่างเล่นเกมส์) ผมก็คิดว่า ''เออ 4 ทุ่มกว่าแล้ว 4 ทุ่มครึ่งก็ต้องนอนแล้ว เล่นต่ออีกนิดดีกว่า'' แต่ !!! ไม่รู้เป็นอะไร ผมกด ESC และกด ออกเกมส์แบบไม่รู้ว่า
    เป็นเพราะอะไรไม่รู้อะไรเลยจริงๆ จะอธิบายยังไงดี กดไปเพราะลืมตัวหรือยังไง พอผมกดออกไปหน้าเดสท็อปก็เจอ เลข 22:22 เหมือนเมื่อวาน ผมก็แปลกใจไปนั่งหาใน Google (วนเรื่อง - -*)
    ก็เจอพวกกระทู้เหล่านี้

http://www.learners.in.th/blogs/posts/275196
    http://ufokaokala.com/index.php?topic=867.0
    http://www.payakorn.com/webboard_ans.php?q_id=29119

ก็นั่งอ่านๆไป ก็ไม่ได้คิดอะไรเนอะเออ - -''

คิดยังไงกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวผม ตกลง บังเอิญหรือสิ่งเหนือธรรมชาติ หรืออะไรก็ลองคอมเม้นกันดูผมจะกลับมาอ่าน (จะพิมอะไรนึกไม่ออกแล้ว)

... " JOKERGAMETH " ...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    บังเอิญครับ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ทุกครั้งที่ผมมองนาฬิกามันมักจะเป็น 21.27 ครับ ไม่ก็ 21.28 ประมาณนี้หละ
    ตอนมองแบบว่าไม่ได้ตั้งใจจะมองนะ อยู่ดีๆก็ไปมองมัน แล้วมันก็เป็นเวลาแบบนี้ทุกที
    แต่ผมว่ามันเรื่องบังเอิญมากกว่ามั้ง

ปล. นานาจิตตัง ครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    งวดนี้ผมว่าเลขท้าย3 ตัว ออก 222 น่ะ ผมคิดว่างั้น

ปล. มันเป็นเรื่องบังเอิญครับ อย่าไปคิดมากเลย
    .:ll:.

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมจำได้ ไอกระทู้ 22:22 เนี่ย เคยมีคนตั้งมาแล้วครั้งนึงใน Main Forums เรานี่แหละ

ประมาณ 2-3 เดือนที่แล้วละมั้ง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    บังเอิญ แท้ๆ ถ้าเหตุการณ์นี้เกิดขึ่น มาตลอดเวลา ตั้งแต่คุณเกิดมาน่ะ อาจจะเหนือธรรมชาติ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Best
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,401
    ผมว่าคุณต้องลองเล่นตอนกลางวันดูครับ แล้วเวลาคุณมองนาฬิกามันจะไม่เป็น 22:22 ครับ ^^

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    คล้ายๆเรื่อง number 23 ครับ ที่พระเอกจะเห็นแต่เลข 23

ซึ่งแท้จริง มันคิดมากคิดเอาเองว่าทุกอย่างโยงเป็นเลข23ได้หมด

คือมันก็เห็นทุกเลขนั่นแหละ แต่ตั้งใจมองแต่เลข 23 เลยติดว่าตัวเองเห็นแต่เลข 23 เท่านั้นครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ลองมองตอนนี้ ถ้ายัง 22.22 อยู่ นาฬิกา คุณถ่านหมดแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ตอนนี้เวลา 10(22) : 22
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เป็นความเคยชินมั้งครับ เหมือนกับตอนตื่นนอนแหละ เวลาผมตื่นมักจะตื่นตรงเวลาเสมอแบบไม่มีนาฬิกาปลุก เหลทซัก1-5นาที
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ผมจำได้ ไอกระทู้ 22:22 เนี่ย เคยมีคนตั้งมาแล้วครั้งนึงใน Main Forums เรานี่แหละ

ประมาณ 2-3 เดือนที่แล้วละมั้ง
    กระทู้ผมเองครับ จำได้ 22.22 เนี่ย ตามหลอกหลอนอยู่เป็นเดือน บางทีก็ 21.21 19.19 20.20 แต่ตอนนี้เป็น 00.00 ละครับ(มาบ่อย) ฮ่าๆๆ คงเป็นกันทุกคน

ส่วนตัวไม่คิดว่ามันเกี่ยวกับเรื่องลี้ลับใดๆ ทั้งสิ้น เป็นความเคยชินของร่ายการเรานี่แหละ คนเรา วันหนึ่งๆ ทำอะไรซ้ำๆ เดิมตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankvocal : 12th September 2012 เมื่อ 10:50

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    แต่ตอนนี้เป็นอาการใหม่คือ เวลาดูหนังไปสักพักมือมันจะไปกด Pause ตอนหนังเล่นไป 59 นาทีตลอดเลยครับ(บวก ลบไม่เกิน 2 นาที) เพื่อดูนาฬิกา ฮ่าๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ตอนที่ผมกำลังจะโพสขอความนี้ลงไป ตอนนี้คุณมองไปที่นาฬิกาสิมันไม่ใช่ 22.22 แล้ว หรือคุณมอง
    ไม่มองคุณก็ไม่สนใจเพราะมันไม่ใช่แบบที่เราต้องการ

แต่พอเวลามันใกล้จะ 22.22 คุณก็จะเริ่มคิดที่จะต้องดู ค่อยแอบดูเวลาว่ามันจะเป็น 22.22 หรือป่าวพอไม่ใช่เลขซ้ำคุณก็จะไม่จดจำ
    แต่พอคุณไปดูแล้วมันซ้ำเลขแปลกคุณจะจดจำเชื่อด้วยตัวเองมันคือความต้องการ หรือ ตั้งใจของคุณเพียงคนเดียวโดยที่คุณไม่รุสึก

สรุปไม่ใช่เรื่องลี้ลับหรือเหนือธรรชาติใดๆ

Still .
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ผมเจออยู่2เวลาซะส่วนใหญ่
    5.55 กับ 11.11
    ไม่ใช่ "เป็นต่อ" แต่รู้จัก "พอใจ"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ส่วนตัวคล้ายๆ กับเราตื่นเองน่ะครับ
    แต่มันเกิดขึ้นเร็ว (ครั้งแรกก็กด Repeat เลย) โดยที่ไม่ต้องทำซ้ำๆ มั้ง ซึ่งที่มองครั้งแรกมันอาจจะเป็นเวลาที่สมองเราจดจำไปไม่รู้ตัว

SNSD @ Joker
    กล่าวขอบคุณ
    1,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,098
    ปรับ นาฬิกาคอมให้บอกเวลาเป็น AM PM ซิ

เลขชั่วโมงจะได้มี 0-12 ไม่มี 22 ฮาๆ

ผมใช้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผมให้สามคำ "ผม ก็ เป็น" คุณไม่ได้บ้า ไม่งั้นเราก็บ้าทั้งคู่ 555
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    มันเป็นอะไรที่พูดยากจริงๆสำหรับผม

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมเองก็มองไปที่นาฬิกาแล้วบ่อยครั้งที่เข็มนาทีมันชี้ไปที่เลข 13 ผมก็เฉย ๆ นะ อาจจะแปลกใจเล็ก ๆ ว่า ทำไมบังเอิญจัง แต่ชีวิตผมก็ไม่มีอะไรเปลี่ยน ก็ปกติทุกอย่าง ก็เลยไม่ได้คิดอะไรกับมัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ชินจนเป็นนิสัย...๕๕๕...เคยเป็นเหมือนกัน...

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ของผมตื่นมาแล้วเช้าทุกวันเลย เป็นไรไม่รู้ตั้งแต่เด็กละ ฮ่าฮ่า

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    คิดไปเอง !?!?!
    '' CY@ ''

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    สรุปคือเรื่องนี้ ผมยังหาข้อเท็จจริงไม่ได้ละ มีคนส่งข้อความมาหาผมแล้วกล่าวว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VERNERON
    ผมเคยอ่านเจอในหนังสือเล่มนึงเกี่ยวกับเวลาเหมือนท่านนี้ แหละ แต่อันนั้นมันเป็นหนังสือนิยาย แต่อิงมาจากเรื่องจริง
    เท่าที่ผมอ่านการได้เห็นเวลา แบบนี้ของท่านผมคิดว่าไม่น่าจะบังเอิญได้ขนาดนี้ แต่ เป็นการเตือนอะไรชักอย่างเกี่ยวกับ 22.22 เวลานี้ของท่าน นะครับ
    ซึ่งผมคิดว่าท่านควร ระวังตัว อย่าประมาทในเวลา ประมาณนี้ก็ได้นะครับ หรือ ออกไปไหนมาไหน ก้ให้ระวังไว้ หรืออาจจะมีโชคลาภ ในเวลาประมาณนี้
    ผมจำในหนังสือมาบอกเผื่อมีประโยชน์กับท่านครับ
    ผมจึงงงครับว่ามันบังเอิญ หรือเรื่องเหนือธรรมชาติ หรืออะไรผมก็นึกไม่ออก

ปล่อยกระทู้ให้ตกนะครับ

... " JOKERGAMETH " ...

?? * Eden Hazard * ??
    *.::l CHELSEA FOOTBALL CLUB l::.*
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,376
    ผมว่านายจะต้องมีพลังเกี่ยวกับเครื่องจักร์เเน่นอน