ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 390

Arrow <MF> Super Street Fighter IV Arcade Edition (Repack) 3.6 GB

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้

ลงเล่นได้ 100% แน่นอนครับ 9500GT ปรับสูงสุดปิดบางอย่าง 1024*768 ลื่นๆครับมีหน่วงนิดๆบางด่าน มีตัวละครครบ 100% แน่นอนครับตั้งแต่เริ่มเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karakasang อ่านกระทู้
    ใช้จอยเล่นได้ครับ (ลองแล้ว)

เล่นได้จริง แต่ว่าไฟล์เสียเยอะ ต้องซ่อมหลายไฟล์เลย (recovery) กว่าจะ unzip ออกมาได้ แต่ว่าขั้นตอน install ง่ายมาก ไม่ต้องมีแครกอะไรเลย

ภาพสวย เล่นสนุกดีครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karakasang อ่านกระทู้
    ซ่อมไฟล์ได้นะครับ ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ที่เสีย เพื่อเปิด winrar แล้ว กด alt+R .... (เสียแบบนี้เหมือนกัน ซ่อมแล้วก็ใช้ได้ครับ)

Year: 2011
    Developer: Capcom
    Publisher: Capcom
    Genre: arcade / fighting

Minimum:
    - Processor: Intel Pentium 4 2.0 GHz and up
    - Memory: 1 GB RAM
    - Graphics: DirectX 9.0c/Shader3.0 and up supported (operation on-board is not guaranteed)
    - Video: NVIDIA GeForce 6600 and up (except for NVIDIA GeForce 7300), VRAM: 256MB and up (operation sharing with main memory is not guaranteed) or ATI Radeon X1600 and up VRAM: 256MB and up.
    - Hard Drive: 4.5 GB free hard drive space
    - Sound: DirectSound, DirectX9.0c Compatible Audio
    - Other Requirements: Online play requires software installation of and log-in to Games For Windows – LIVE

Recommended:
    - Processor: Intel Core2 Duo 2.0 GHz and up
    - Memory: 2 GB RAM
    - Graphics: DirectX 9.0c/Shader3.0 and up supported (operation on-board is not guaranteed)
    - Video: NVIDIA GeForce 8600 and up, VRAM: 512MB and up (operation sharing with main memory is not guaranteed)
    - Hard Drive: 4.5 GB free hard drive space
    - Sound: DirectSound, DirectX9.0c Compatible Audio

Super Street Fighter IV Arcade Edition สำหรับเครื่อง PS3 และ Xbox 360 ออกวางจำหน่ายในรูปแบบแผ่นที่ประเทศไทยแล้ววันนี้ โดย Sicom Amusement ตัวแทนนำเข้า และจัดจำหน่ายเกมจาก Capcom อย่างเป็นทางการในประเทศไทย และวันที่ 8 กรกฎาคมนี้สำหรับเวอร์ชั่น PC

Super Street Fighter IV Arcade Edition จะนำพาสุดยอดวิสัยทัศน์มาสู่ Street Fighter สำหรับเครื่อง PlayStation 3, Xbox 360 และ PC มันคือภาคอัปเกรดของ Super Street Fighter IV ที่จะยกระดับเกมต่อสู้คลาสสิกแบบสองมิติด้วยท่วงท่าการเคลื่อนไหว ตัวละครใหม่ โหมดออนไลน์ที่พัฒนาขึ้น และอีกมากมาย

ตัวเกมจะมีตัวละครให้เลือกเล่นมากมายถึง 39 ตัวละคร เช่น Ryu, Chun-li, Juri, El Fuerte และ Rufus เป็นต้น พร้อมกันนี้ยังมีการเพิ่มตัวละครใหม่เข้ามาอีกสี่ตัวละคร ได้แก่ Yun, Yang, Evil Ryu และ Oni นอกจากนี้ Super Street Fighter IV Arcade Edition ยังมีการปรับระบบของเกมให้มีความสมดุลมากยิ่งขึ้น รวมไปถึง Replay Channel ฉบับ ปรับปรุงใหม่
    (จาก http://www.compgamer.com/home/2011/0...นได้แล้ววันนี้ )

Installtion
    1. Unpack the release
    2. Mount or burn image
    3. Install
    4. Play the game

Repack - Black Box

>>หากไฟล์เสียให้เปิดไฟล์นั้นขึ้นมากด Alt+R เพื่อซ่อมจะได้ไฟล์ใหม่ขึ้นมาครับ<<

MediaFire

Part 01 : Part 02 : Part 03 : Part 04 : Part 05 : Part 06 : Part 07
    Part 08 : Part 09 : Part 10 : Part 11 : Part 12 : Part 13 : Part 14
    Part 15 : Part 16 : Part 17 : Part 18 : Part 19

ไม่มี Password ครับ แต่ช่วยกด THANK จะเป็นกำลังใจในการทำงานชิ้นต่อไปอย่างมากครับ

ลองลงแล้วเล่นได้ 100 % มีปัญหา PM ถามได้ครับ (ปล. Repack ไม่ได้ตัดอะไรแค่ลดคุณภาพ VIDEO ลงแค่นั้นครับ)

>>> วิธีเข้าเกมส์ & ปุ่มที่ใช้เล่น <<<

1. เมื่อเข้ามาในเกมส์ จะมีวิดีโอก่อนเล่น ถ้าไม้ต้องการรอให้กด Space Bar จนมาถึงหน้าเข้าสู่เกม

2.เมื่อมาถึงหน้าเริ่มเกม ให้กดปุ่ม Enter

3.เมื่อเข้ามาเสร็จมันจะให้ตั้ง Profile ทำการตั้งค่าให้เสร็จ

4.ภายในนั้นจะประกอบไปด้วยหมวดต่างๆ ให้เลือกโหมดที่ต้องการเล่น แล้วกด Enter

5.เมื่อเข้าเล่นเกม จะมีปุ่มที่ต้องใช้ต่างๆ ดังนี้

ในการเลือกตัว หรือ ตกลง ให้กด Q หรื 0 ถ้าต้องการออก กด Esc

โดยในภาพ ชุดปุ่มทางขวาเป็นของ Player 1 และ เล่นเพียงคนเดียว ส่วนทางช้ายเป็นของ Player 2

หากต้องการเปลี่ยนปุมกด ให้กด Option > Button Config ครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxbloodz : 5th March 2012 เมื่อ 18:19

กล่าวขอบคุณ
    18
    สนใจผมนิดหนึ่งได้ไหมครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    อัพลง PutLocker เสร็จแล้วครับ ทดสอบโหลดไฟล์ได้ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณครับ
    กำลังโหลดจาก SaveUfile อยู่ครับ

---- พาร์ท 12 ของ SaveUfile เสียครับ ซ่อมแล้วโหลดใหม่แล้ว ก็ยังเสีย putlocker โหลดไม่ได้ไม่รู้เป็นอะไรครับ mediafire บ้านผมโหลดช้ามากวิ่งแค่ 4-7 kbเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย idarin1112 : 14th August 2011 เมื่อ 23:48

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ครับ ผมจะจัดการให้ แต่ไม่แน่ใจว่าจะสักกี่วัน รอสักพักนะครับ น่าจะเสร็จพรุงนี้

กล่าวขอบคุณ
    18
    อัพ Part 12 ให้ใหม่แล้วครับ ลองโหลดไปดูครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณนะครับ จะลองโหลดมาเล่นดูถ้าได้จะมียืนยันครับ

กล่าวขอบคุณ
    106
    THANK+1 ครับ รอโหลด MediaFire อัพเสร็จไวๆนะครับ

Suratthan, Thailandi
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณค้าบบ ^^

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ขอโหลดไปลองกับวินโดว์ใหม่เลยละกันครับ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ตั้งค่าปุ่มต่างๆยังไงครับ กดอะไรไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ STK01 อ่านกระทู้
    ตั้งค่าปุ่มต่างๆยังไงครับ กดอะไรไม่ได้เลย
    ตั้งค่าด้านนอกเกมครับ ลองหาุดูไปก่อน ถ้าไม่เจอผมจะถ่ายรูปมาให้ึครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เซต คีบอด ยังไอคับ เข้าเกมไปกดไรไม่ได้เรย

ตอบทีนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ช่วยเอาภาพ หรือ วิธีมาทีนะคับช่วยหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    18
    มาแล้วครับ วิธีเล่น ปุ่มกด และการตั้งค่าปุมครับ มีภาพประกอบด้วยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxbloodz อ่านกระทู้
    ตั้งค่าด้านนอกเกมครับ ลองหาุดูไปก่อน ถ้าไม่เจอผมจะถ่ายรูปมาให้ึครับ
    ขอโทษครับ จำสลับกับเกม The Witch 2 นะครับ ขอโทษทุกคนจริงๆตรับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    Blog Entries
    1
    ลงแล้วตัวเปิดหมดป่าวคับ...ผมอยากได้มากเลย ขอบคุณล่วงหน้าคับ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263

ลงเล่นได้ 100% แน่นอนครับ 9500GT ปรับสูงสุดปิดบางอย่าง 1024*768 ลื่นๆครับมีหน่วงนิดๆบางด่าน มีตัวละครครบ 100% แน่นอนครับตั้งแต่เริ่มเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namies123 : 19th August 2011 เมื่อ 02:10

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอด้วยคนครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เดี๋ยวมาโหลดๆ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ใช้จอยเล่นได้ป่าว

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameonline อ่านกระทู้
    ใช้จอยเล่นได้ป่าว
    ไม่แน่ใจครับ ไม่เคยลองครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    เมื่อไหร่ MediaFire จะเสร็จครับผมรอโหลดจะแย่อยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    น่าสนุกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: