ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 125

[PC-REUP2012] Spore galactic adventures {ภาคเสริม}[PL]

Spore galactic adventures

จาก Spore ผลงานเกมใหม่จาก Will Wright ผู้สร้างเกมตระกูล The Sims อันแสนโด่งดัง และไม่ทันไรก็ออกลวดลายแบบ The Sims ซะแล้ว หลังจากที่ภาคแรกต้นตำรับออกไม่นานพี่แกก็ทำแผ่น แพคเสริม Creepy & Cute Parts Pack เพิ่มส่วนประกอบในการสร้างตัวละครออกมา และต่อจากนั้นไม่ทันไรอีกพี่แกก็มาประกาศล่าสุดทำภาคเสริม Expansion ในชื่อว่า Spore Galactic Adventures การเดินทางสู่อวกาศของพวกตัวประหลาด ในภารกิจแรกของเกม Spore นั้นเราได้สวมบทบาทสร้างสิ่งมีชีวิตจากที่ไม่มีอะไรเลย พัฒนาขึ้นมาจนเป็นรูปร่างและมีอารยธรรมที่เจริญขึ้น ตามลำดับ แต่เมื่อถึงยุคที่เทคโนโลยีรุ่งเรืองเต็มที่และประชากรเพิ่มมากขึ้น สิ่งที่ตามมาคือการแก่งแย่งดินแดนในการดำรงชีวิต ดังนั้นจึงมีการอพยพเพื่อหาดินแดนใหม่ไปยังดาวอื่นๆในอวกาศ เข้าทำนองการ์ตูนสงครามหุ่นยนต์พวกกันดั้ม มาครอสทำนองนั้นเลยครับ ฟีเจอร์หลักของภาคเสริม Spore Galactic Adventures ก็คือสามารถที่จะให้ผู้เล่นขยับขยายเหล่าสิ่งมีชีวิตทุกสปีชี่ ที่สร้างขึ้น ให้อพยพเดินทางไปสร้างอารยธรรมใหม่ๆยังอวกาศได้ด้วย แต่ว่ากว่าจะเดินทางอพยพออกนอกโลกได้ต้องใช้ทรัพยากรและค่อนข้างเสี่ยงอย่าง มาก จึงเป็นภารกิจที่ค่อนข้างท้าทายว่าสิ่ง มีชีวิตของคุณนั้นจะทำได้สำเร็จหรือไม่ โดยเริ่มจากสร้างยานอวกาศเดินทางไปสำรวจดาวอื่นๆก่อน ตอนนี้อาจจะพบอุปสรรคหลายอย่างเช่นเจอ UFO ของมนุษย์ต่างดาวโจมตีและอื่นๆ ฯลฯ การสำรวจอวกาศมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆจริงๆเลยให้ตายสิ ใครที่เล่น SPORE แล้ว ห้ามพลาดภาคเสริมนี้นะครับ เกมนี้ต้องใช้ SPORE ภาคแรกในการติดตั้งนะครับ

***โหลดภาคหลัก***http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=125235

For Windows XP:

■ Processor P4 2.0 GHz or equivalent
    ■ 512 MB of RAM
    ■ Video card with 128 MB on board and support for Pixel Shader 2.0
    ■ svodobnogo 6 GB of hard disk space

For Windows VISTA:

■ Processor P4 2.0 GHz or equivalent
    ■ 768 MB of RAM
    ■ Video card with 128 MB on board and support for Pixel Shader 2.0
    ■ svodobnogo 6 GB of hard disk space

WINDOWS 7 ก็เล่นได้ครับ

Download
    Part 1 Part 2 Part 3

SERIAL
    0HG8-XY0T-SKID-NROW-2009
    1AN6-ZQ1T-SKID-7ROW-2009
    2NJA-ES2P-SKID-8ROW-2009
    3ZS2-AQ3K-SKID-KROW-2009

Crack http://adf.ly/D6dvc

ถ้าตัวเกมส์ยังไม่เป็นภาษาไทย ทำตามนี้ครับ
    เนื่องจาก EA THAI ไม่มี ภาคเสริมตัวนี้เลยไม่มีภาษาไทยนะครับ แต่ถ้าใครอยากเล่นภาษาไทยเราก็มีวิธี แต่ได้ภาษาไทยแค่ 90 เปอร์เซ็นนะครับ ทำตามนี้ครับ

โหลดไฟล์นี้ครับ http://adf.ly/Cg0Q0 หรือ http://adf.ly/Chx7n (ตัวนี้แก้ไขแล้วครับ)
    วิธีการลงทำตามนี้ครับ
    1. แตกไฟล์ออกมาก่อนครับ Copy Folder ที่ชื่อ th-th จากนั้น Copy ไฟล์ ที่อยู่ใน Folder th-th ไปไว้ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\SPORE\Data\Support
    2. ตรงรูป Icon เกมส์หน้า Desktop ให้คลิ๊กขวาเลือก Properties ตรงช่อง target มันจะขี้นว่า "C:\Program Files\Electronic Arts\SPORE\Sporebin\SporeApp.exe -locale:en-us" ให้เราเปลี่ยนจาก en-us เป็น th-th ครับ ถ้าอยากเล่นเป็น Eng ก็เปลี่ยนกลับแค่นั้นเองครับ(สำหรับ XP)
    ***ส่วน Win 7 ให้ Copy Folder ที่ชื่อ th-th ไปไว้ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\SPORE\Support แล้วลบ Folder อื่น ๆ ใน Support ออกให้เหลือแต่ Folder ที่ชื่อ th-th กับ ไฟล์ตามรูปนะครับ(ส่วนคนที่เปลี่ยนใจอยากเล่น ENG ก็ให้ทำการ Backup(copy) Folder เก็บไว้นะครับ)***

3. เข้าเล่นที่ไฟล์ตามภาพครับ

Upload By Realkung ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nervanamaya อ่านกระทู้
    ลงได้เล่นได้แน่นอนครับ

แต่ทำไมของผมลงเสร็จเข้าเล่นมันก็เป้นภาษาไทยเลยอ่ะยังไม่ได้ทำตามที่ จขกท บอกเลย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Realkung : 23rd September 2012 เมื่อ 19:49
    โหลดเกมส์ คลิก ด้านล่างครับ ><
    MY CENTER REALKUNG

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ว้าวมาแล้ว คนแรกๆ อิอิ ขอบคุณครับ เล่นได้ไม่ได้ยังไงจะมาบอกอีกทีนะครับ

ภาคหลักโหลดไปแล้วเล่นได้ปกตินะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    มาเจิมให้ครับ ท่าน
    ผักบุ้งซัง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ดันๆ ครับ เป็นกำลังใจให้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    อัพเสร็จเรียบร้อยแล้วนะครับ ><
    โหลดเกมส์ คลิก ด้านล่างครับ ><

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

บอกวิธีโหลดหน่อยครับ

โหลดยังไงครับ บอก ทีครับ อยากเล่นมากเลยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanamids อ่านกระทู้
    โหลดยังไงครับ บอก ทีครับ อยากเล่นมากเลยครับผม
    คลิกที่ part 1 รอเวลา 5 วิ แล้วกกดข้าม จะเข้าเว็บโหลด แล้วก็โหลดเลยครับ นี่ ๆ วิธีโหลดลองอ่านดูครับhttp://www.narutoroyal.com/board/index.php?topic=8150.0 ^^ ทำอย่างนี้ทุก Part นะครับ

เครดิต ผู้ดูแล narutoroyal
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Realkung : 13th September 2012 เมื่อ 20:52

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Blog Entries
    1
    ขอบคูณครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ว้าว กำลังอยากหาเล่นอยู่พอดี นึกว่าตัวเกมโดนลบหมดแล้วซะอีก
    ว่าแต่ผมสงสัยอะคับ ภาคเสริมนี้มันต่างจากภาคปกติยังไงหรอ เล่นแบบปกติไปจนถึงอวกาศแล้วมีออฟชั่นเสริม หรือว่ามันมีโหมด quickplay เพิ่มมาเฉยๆอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    3
    ผมมีภาคหลักอยู่แล้วครับ ใช้กับเสริมตวนี้ได้เลยมั้ยครับ หรือว่าต้อง ภาคหลักของนายเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    107
    3
    วิธีลงข้างบนนั้น เป็นเฉพาะวิธีลงภาษาไทยหรือเปล่าครับ มีวิธิลงภาคเสริมหรือเปล่าครับ ช้วยตอบหน่อยนะครับ อยากเล่นมากๆ หาภาคเสริมมานานแล้ว ขอบคุณมากๆครับ ที่เอามาลงให้

กล่าวขอบคุณ
    113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tain0530 อ่านกระทู้
    ว้าว กำลังอยากหาเล่นอยู่พอดี นึกว่าตัวเกมโดนลบหมดแล้วซะอีก
    ว่าแต่ผมสงสัยอะคับ ภาคเสริมนี้มันต่างจากภาคปกติยังไงหรอ เล่นแบบปกติไปจนถึงอวกาศแล้วมีออฟชั่นเสริม หรือว่ามันมีโหมด quickplay เพิ่มมาเฉยๆอะคับ
    มีโหมดใหม่ขึ้นมาแล้วก็ มี ของเพิ่มขึ้นครับ ตัวนี้ทุกอย่างเพิ่มหมดเลยครับ ><

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    ผมมีภาคหลักอยู่แล้วครับ ใช้กับเสริมตวนี้ได้เลยมั้ยครับ หรือว่าต้อง ภาคหลักของนายเท่านั้น
    ใช้ได้เหมือนกันครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    วิธีลงข้างบนนั้น เป็นเฉพาะวิธีลงภาษาไทยหรือเปล่าครับ มีวิธิลงภาคเสริมหรือเปล่าครับ ช้วยตอบหน่อยนะครับ อยากเล่นมากๆ หาภาคเสริมมานานแล้ว ขอบคุณมากๆครับ ที่เอามาลงให้
    ครับเป็นแต่วิธีลง ภาษาไทย แต่วิธีลงเกมส์ ก็ลงตาม ปกติเหมือนภาคหลัก แล้วก็ Crack ธรรมดาครับ ^^

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    3
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ รักเลยนะเนีย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    3
    โหลดลงมาแล้ว ไฟล์ มันเป็นไฟล์ ขาวๆ อ่ะครับ ไม่ใช้รูปไฟล์ เป็นชั้นๆหลายๆสีแบบทั้งไปอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    โหลดลงมาแล้ว ไฟล์ มันเป็นไฟล์ ขาวๆ อ่ะครับ ไม่ใช้รูปไฟล์ เป็นชั้นๆหลายๆสีแบบทั้งไปอ่ะครับ
    ใช้ DAEMON-Tools รันไฟล์ครับ นี่ลิ้งโหลดครับ http://www.tempf.com/cd-and-dvd-tool...te-4.40.1.html
    ส่วนวิธีทำก็ลิ้งนี้ครับ http://software.goosiam.com/html/0000022.html

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153

แต่ทำไมของผมลงเสร็จเข้าเล่นมันก็เป้นภาษาไทยเลยอ่ะยังไม่ได้ทำตามที่ จขกท บอกเลย
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nervanamaya อ่านกระทู้

อ่อ มันอิงภาษา จากภาคหลักครับ ตัวหลักเป็นไทย ก็น่าจะไม่มีปัญหาครับ ดีละครับจะได้ไม่ยุ่งยาก แหะ ๆ ^^

กล่าวขอบคุณ
    107
    3
    ขอบคุณมากๆนะครับ นายดีจริงๆ

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    คร้าบบ ขอบคุณมากครับ
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

กล่าวขอบคุณ
    107
    3
    โหลด3พาทแล้ว รวมไฟล์ใช้หรือเปล่าครับ แล้วผมลองรวมดู มันขึ้นมาเป็น3ไฟล์เดิมแต่ไอคอนสีขาวครับ แล้วทั้งหม้ จำลองไฟล์ไม่ได้ครับ มันไม่ขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    700
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ลงภาคเสริมไง คับ ถ้ามีภาคหลักละ

กล่าวขอบคุณ
    107
    3
    ขอโทษคร๊าบบบ ผมโหลดมาแล้ว ไฟล์เกมส์เป็นไปคอน สีขาวทั้งหมดเลยครับแคร็กด้วย มีแต่พาท 3 เท่านั้นที่ไม่เป็น ผมเลยไปดูตอนที่ใช้IDMโหลด รูปไฟล์ที่โหลดก็เป็นสีขาวๆครับ ไม่ใช้ เป็นชั้น3สีแบบปรกติ

ช้วยแก้ให้ผมหรอครับ ผมว่าตัวเกมส์ อาจจะไม่มีปัณหา อาจจะเป็นที่คอมผม แต่ช้วยผมแก้หน่อยนะครับ ผมอยากให้ลองอัพโหลดใหม่เป็นเวฺ็บแบบอื่นดูอ่ะครับ เพื่อตอนโหลดอาจไม่เป็นสีขาว

ช้วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhraMid : 15th September 2012 เมื่อ 22:35

กล่าวขอบคุณ
    113
    ขอโทษคร๊าบบบ ผมโหลดมาแล้ว ไฟล์เกมส์เป็นไปคอน สีขาวทั้งหมดเลยครับแคร็กด้วย มีแต่พาท 3 เท่านั้นที่ไม่เป็น ผมเลยไปดูตอนที่ใช้IDMโหลด รูปไฟล์ที่โหลดก็เป็นสีขาวๆครับ ไม่ใช้ เป็นชั้น3สีแบบปรกติ

ช้วยแก้ให้ผมหรอครับ ผมว่าตัวเกมส์ อาจจะไม่มีปัณหา อาจจะเป็นที่คอมผม แต่ช้วยผมแก้หน่อยนะครับ ผมอยากให้ลองอัพโหลดใหม่เป็นเวฺ็บแบบอื่นดูอ่ะครับ เพื่อตอนโหลดอาจไม่เป็นสีขาว

ช้วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    ตอนโหลดลืมลบ ขีด ' รึเปล่าครับ แล้วโหลดเป็น แก้ไขให้เป็นชื่อไฟล์เป็น .rar ให้เหมือนกันทุกพาสก็แตกไฟล์ได้ละครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakilove11 อ่านกระทู้
    ลงภาคเสริมไง คับ ถ้ามีภาคหลักละ
    Install ตามปกติเหมือนภาคหลักเลยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Realkung อ่านกระทู้
    อ่อ มันอิงภาษา จากภาคหลักครับ ตัวหลักเป็นไทย ก็น่าจะไม่มีปัญหาครับ ดีละครับจะได้ไม่ยุ่งยาก แหะ ๆ ^^
    คือ มันต้องเล่นตั้งแต่แรก ซึ่งภาคหลักมีภา๋ษาไทยเลยเป็นภาษาไทย แต่พอเข้าเนื้อเรื่องภาคเสริมจะเป็นอังกฤษ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ big อ่านกระทู้
    คือ มันต้องเล่นตั้งแต่แรก ซึ่งภาคหลักมีภา๋ษาไทยเลยเป็นภาษาไทย แต่พอเข้าเนื้อเรื่องภาคเสริมจะเป็นอังกฤษ ครับ
    ครับ เพราะตัวเสริมมันไม่มีภาษาไทย EA Thai ถูกยกเลิกครับ ^^