ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443

เบื่อชีวิตที่ทำอะไรซ้ำๆ

''เช้า ตื่น อาบน้ำ กินข้าว ต่อรถ ไปโรงเรียน กลางวันกินข้าว เย็นต่อรถกลับบ้าน ถึงบ้าน ออน Steam ทำการบ้าน อ่านหนังสือ เล่นเกม 4 ทุ่มนอน''
    ผมเบือมากกับการทำอะไรแบบนี้จริงๆ มันเป็นอะไรที่แสนเบือมาก เพื่อนก็ไม่ค่อยได้คุยกันเลย ผมเคยลองทำอะไรใหม่ๆดู ก็น่าเบือเหมือนเดิม ฟังเพลงแปลกๆ ไปโรงเรียนสาย ขี่รถไปโรงเรียน
    ผมควรจำทำอย่างไรดีครับ เบื่อจริง !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonbul : 13th September 2012 เมื่อ 20:04

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    Blog Entries
    2
    เห้ยๆ ซ้ำๆ ครับ ไม่ใช่ ซ่ำ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    คิดแบบผมเลย ทำอะไร แบบเดิม ๆ น่าเบื่อมาก สำหรับผมมันเหมือนการเล่นหนังชีวิต เลย ครับ คิดว่าตัวเองเป็นพระเอกหนัง สร้างจุดหมายตามต้องการ พอทำความฝันสำเร็จ หนัง ก็จะจบไปเอง ผมคิดแบบนี้ อะนะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaihuad อ่านกระทู้
    คิดแบบผมเลย ทำอะไร แบบเดิม ๆ น่าเบื่อมาก สำหรับผมมันเหมือนการเล่นหนังชีวิต เลย ครับ คิดว่าตัวเองเป็นพระเอกหนัง สร้างจุดหมายตามต้องการ พอทำความฝันสำเร็จ หนัง ก็จะจบไปเอง ผมคิดแบบนี้ อะนะ
    มันก็มักจะเป็นแบบนั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    ถ้าได้รองทำงานแล้วชีวิตวัยเรียนเป็นอะไรที่สบายมากครับ
    ชีวิตทำงานแทบจะไม่มีเวลาว่างให้ทำอย่างอื่นเลยนอกจากงาน
    ไงถ้ามีเวลาว่างก็ใช้ชีวิตวัยเรียนให้คุ้มค่าที่สุดนะครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เกิดเป็นมนุษยืเวียนว่ายอยู่ในวัฏสงสาร ย่อมพิจรณาเห็นความไม่เที่ยง ความเปลี่ยนแปลงไปตามเหตุไปใจ

สิ่งใดเกิดขึ้นรอบๆ ในสังคมที่อยู่ ย่อมรู้สึกเบื่อหน่าย เบื่อกับการเกิดขึ้น และดับไปซ้ำแล้วซ้ำเล่าอยู่เป็นนิจ

ท่านควรแสวงหาความสุขที่แท้จริง หาหนทางดับทุกข์ดีกว่า เพราะสิ่งใดที่ท่านได้เรียนรู้มา ได้หมั่นเพียรปฏิบัตดีแล้ว

ทราบชัดด้วยปัญญาท่านดีแล้ว สิ่งเหล่านี้ไม่เที่ยงแท้ทาวร มีแต่ความเบื่อหน่ายในสังคมโลก ทำให้จิตนี้ยังเวียนว่าย

อยู่ภายใต้อาณัติอยู่อย่างนี้ซ้ำแล้วซ้ำเล่า จงอุทิศตนแสวงหาธรรม ความเจริญ และสงบ ไร้ซึ่งอุปกิเลส

ตัณหา ราคะ โทษะ รวมถึงขันต์ที่ยึดมั่นอยู่ กระทำตนให้อยู่ในอำนาจของตนเอง ปล่อยให้ชีวิตไปตามแสธรรม(ธรรมชาติ)

ครองจิตให้ผดุงศึลดีงาม เชื่อเถอะว่า ท่านจะหลุดพ้นเวทนาเหล่านี้นทั้งปวงได้ ขอเพียงมั่นเพียรปฏิบัติ ไม่ย่อท้อ

แล้วจะเข้าใจว่า คน นั้นเกิดมาเพราะอะไร? แล้วเมื่อตายไป อะไรคือสิ่งที่พูดในภายภาคหน้า ว่าคุณสำคัญเยี่ยงไร..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    Fap ทั้งวัน แล้วชีวิตจะเปลี่ยน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    2
    หาเพื่อนหาแฟนอะ นี้ละคำตอบที่ดีที่สุด
    >>愛する

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 死者の人形。 อ่านกระทู้
    หาเพื่อนหาแฟนอะ นี้ละคำตอบที่ดีที่สุด
    ครับจะลองดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    Fap ทั้งวัน แล้วชีวิตจะเปลี่ยน
    หนักเกินไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yensanore01 อ่านกระทู้
    ถ้าได้รองทำงานแล้วชีวิตวัยเรียนเป็นอะไรที่สบายมากครับ
    ชีวิตทำงานแทบจะไม่มีเวลาว่างให้ทำอย่างอื่นเลยนอกจากงาน
    ไงถ้ามีเวลาว่างก็ใช้ชีวิตวัยเรียนให้คุ้มค่าที่สุดนะครับ
    แล้วผมจะรอวันนั้นครับ !

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    เกิดเป็นมนุษยืเวียนว่ายอยู่ในวัฏสงสาร ย่อมพิจรณาเห็นความไม่เที่ยง ความเปลี่ยนแปลงไปตามเหตุไปใจ

สิ่งใดเกิดขึ้นรอบๆ ในสังคมที่อยู่ ย่อมรู้สึกเบื่อหน่าย เบื่อกับการเกิดขึ้น และดับไปซ้ำแล้วซ้ำเล่าอยู่เป็นนิจ

ท่านควรแสวงหาความสุขที่แท้จริง หาหนทางดับทุกข์ดีกว่า เพราะสิ่งใดที่ท่านได้เรียนรู้มา ได้หมั่นเพียรปฏิบัตดีแล้ว

ทราบชัดด้วยปัญญาท่านดีแล้ว สิ่งเหล่านี้ไม่เที่ยงแท้ทาวร มีแต่ความเบื่อหน่ายในสังคมโลก ทำให้จิตนี้ยังเวียนว่าย

อยู่ภายใต้อาณัติอยู่อย่างนี้ซ้ำแล้วซ้ำเล่า จงอุทิศตนแสวงหาธรรม ความเจริญ และสงบ ไร้ซึ่งอุปกิเลส

ตัณหา ราคะ โทษะ รวมถึงขันต์ที่ยึดมั่นอยู่ กระทำตนให้อยู่ในอำนาจของตนเอง ปล่อยให้ชีวิตไปตามแสธรรม(ธรรมชาติ)

ครองจิตให้ผดุงศึลดีงาม เชื่อเถอะว่า ท่านจะหลุดพ้นเวทนาเหล่านี้นทั้งปวงได้ ขอเพียงมั่นเพียรปฏิบัติ ไม่ย่อท้อ

แล้วจะเข้าใจว่า คน นั้นเกิดมาเพราะอะไร? แล้วเมื่อตายไป อะไรคือสิ่งที่พูดในภายภาคหน้า ว่าคุณสำคัญเยี่ยงไร..
    สาธุ.........เลยท่าน

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ชีวิตมันไม่น่าเบื่อหรอกครับ ถ้ารู้จักการใช้ชีวิต

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    มีให้ทำก็ดีแล้วครับ

ดีกว่าคนที่ว่างๆไม่มีอะไรทำครับ

ถ้าลอง หยุดเรียนบ่อยๆดูจะรู้ครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    แล้ว ท่าน พ่อ ท่าน แม่ ไปเข้าหาไปคุยกับเขาบ้าง เพื่ออะไรจะดีขึ้นครับ

ผมก็ทำเหมือนคุณแต่ผมโหลดหนังมาดูทุก ๆ วัน (:
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เหมือนกัน ของ ผม ตื่น กินอาหารเช้า ไปทำงาน กินข้าวเที่ยง ทำงานต่อ กลับบ้าน อาบน้ำ เปิดคอม .............กินข้าวเย็นเล่นคอมต่อ............นอน แล้วก็เหมือนเดิมทุกอย่าง

ไอเรื่องหาแฟน หาเพื่อนนี่มันทำไมมันยากจริงไม่รู้ หรือว่าผมใช้ชิวิตน่าเบื่อเกินไปจริงๆเนี่ย แฟนเคยมีคบกันไม่นานเพราะเป็นรักในวัยเรียน โหเบื่อคุยกับแม่ผมก็คุยทุกวันเขาก็บอกให้ลองทำอะไรใหม่ๆ ไออะไรใหม่ๆที่ว่ามันคืออะไร งานมีเงินมีแต่ มันเบื่อและเหงามาก เซง.

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    งั้นก็ลองวาง ตารางชีวิตใหม่ ลองออกไปแหกปากกับเพื่อนหรือตัวเอง หรือทำอะไรที่ ชาวบ้านเขาไม่ทำกัน เช่น แหกปากกลางถนน เป็นต้น ชีวิตยังมีอะไรอีกมากมายให้ค้นหาหนุ่มเอ้ยเองยังอ่อนต่อโลกอยู่โตขึ้นไปเดี๋ยวจะรู้ว่าชีวิตมีค่าขนานไหน ^^

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    นั่นสิเรามาทำอ่ะไรแปลกๆดีมะ เช่นจ้างเรือไปเที่ยวเกาะไปใช้ชีวิตเหมือนคนป่า ไปผจญภัยในทะเลไรเงี้ย มันน่าหนุกน้า
    HD6670 = DekIISJ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    ลองไป เรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ชอปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้ เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง ดูนะ อาจจะเยอะไปหน่อย
    ใจผมหล่อมาก

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ลองตัดวงจรดูสิครับ ตื่น หยิบมีด แทงที่หัวใจ ล้อเล่น
    ลองทำในสิ่งที่ไม่เคยกล้่าทำสิครับแล้วชีวิตมันจะสนุกขึ้นเช่น ออกไปเต้นหน้าห้อง ทำอะไรๆที่คนอื่นมองว่าบ้า ผมยังเคยตะโกนขอเบอสาวหน้าเสาธงเลย แล้วทีนี้พอไปโรงเรียน
    ก็จะมีเรื่องสนุกๆคุยกะเพื่อนแล้ว แม้วงจรมันจะเหมือนเดิมแต่รายละเอียดมันไม่มีทางเหมือนกันทุกวันหรอกนะครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    คุณเคยพยายามทำอะไรมาก่อนมั้ยครับ

เช่นยกตัวอย่าง ผมเล่นกีต้าร์ ถ้าผมได้รู้อะไรใหม่ ๆ เก่งขึ้น ได้เล่นเพลงใหม่ ๆ รู้เทคนิคเพิ่มมากขึ้น มันจะไม่เบื่อเลย

มันก็เหมือนคุณแหละครับ ที่ตอนนี้ยังไม่มีจุดหมาย เลยรู้สึกเบื่อ

ลองคิดดูนะครับ

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    นั้นสิน่ะครับ คนเราเกิดมาเพื่ออะไร สำหรับคนที่มีความรู้สึกว่าอะไรใช่ไม่ใช่ มันคงเป็นความรู้สึกที่ดีมาก ทำแล้วมีความสุขทุก ๆ วัน

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ทำเหมือนกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มีคนคิดเหมือนผมด้วยเหะ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    บางทีไอ้ความซ้ำซากที่น่าเบื่อนี่มันอาจคือความสุขก็ได้นะครับ มีอีกหลายคนที่ถวิลหาชีวิตแบบนี้แต่ไม่มีโอกาส...

ชีวิตที่น่าเบื่อมันก็บ่งบอกถึงความสงบสุขมิใช่หรือ...

บางทีถ้าชีวิตคุณเปลี่ยนไป คุณอาจจะถวิลหาชีวิตที่เป็นอยู่ตอนนี้ก็เป็นได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mr.UnHuMan : 13th September 2012 เมื่อ 23:27

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ลองไปเที่ยวเติมไฟให้ชีวิตดูครับ ผมเคยเป็น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เป็นแบบนี้ก็ดีแล้ว ชีวิตเรียบง่ายดี อย่าให้เจอเรื่องที่ทำให้เป็นทุกข์ ก็พอแล้ว