ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    สำหรับเรานะคะ ถ้าดูผ่านๆไม่ได้คิดอะไร ก้มันดี สนุกดีคะ ฉากแอคชั่น เอฟเฟค ก็ถือว่าดีกว่าภาคก่อนๆ

ถือว่าคุ้มเงินที่เสียไปคะ (ดีกว่าภาคก่อนๆเยอะ)
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ผิดหวัง แล้วไปดูกันทำไมงิ ส่วนตัว ว่าสนุกดีตามแบบ ฮอลลี้วูด อย่าไปยึดติดกับเกม จบ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไม่เกี่ยวกับเกมส์ครับหนังมันแย่จริงๆ

ขนาดแฟนผมไม่เคยเล่นเกมส์ แต่ชอบหนังแนวนี้ยังบอกว่าแย่เหอะๆ

ไม่ใช่ว่าแสดงไม่ดี ตัวละครทุกอย่างพอดูได้หมด

เสียอย่างเดียว เนื้อเรื่องกาก

เนื้อเรื่องอยู่แต่ใต้ทะเลทั้งเรื่อง ขอบเขตหนังสั้นไปมันควรจะไปได้กว้างเยอะกว่านี้ ถ้าคิดจะทำแต่ใต้ทะเลควรเขียนเรื่องให้ดีกว่านี้

ภาคก่อนๆยังสนุกกว่าเยอะ

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ดูแล้วชอบ เอด้า คนเดียวเลย ^^

http://www.moviex2.net/
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,743
    ดูแล้วววววววว ใครยังไม่ดูรีบหาดูเลยเน้อ VVV

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมร้องไห้เพราะผิดหวังอย่างแรง ตอนแรกนึกว่ามันจะเป็นบทสรุป เปิดฉากกับซอมบี้ แต่จริงๆแล้วไม่เลย เวลากว่าทั้งหมดของหนังอยู่แต่ไม่ได้ไปไหนเลย ตอนจบก็ตบดื้อร้องไห้ละ T_T

เมาแล้วก็ไปนอน
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ชอที่สุด พวกลีออนยิงกับซอมบี้ นาซี เฮ้ยแม้งมาได้ไง ขี้รถ ยิง ปืน ยกล้อมอไซ มอไซล้มลุกมาวิ่งต่อ เหลือเชื่อ ที่ไคลแมก สุด คือซอมบี้ว่ายน้ำโอ้วแม่เจ้าโหดโคตร

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    1.ผมดูแล้วมีความรู้สึกว่าเหมือนถูกหักหลังไงไงรู้ ว่าแล้วมันต้องมีภาคต่ออีก
    2.ลีออนหาหล่อกว่านี้ไม่ได้หรอ ผมว่าเอาทอมครุท มาแสดงผมว่านะจะคือกว่าอีก
    3.ไม่ควรทิ้งภาคต่อนานเกินเพราะจิลเริ่มอายุมากแล้ว ภาค 4 ยังดูเต่งคึงอยู่เลย
    4.รถในฉากรัสเซียเท่โครต ๆ
    5.ชอบปืนในภาคนี้มาก กระสุนเยอะจริงๆไม่ค่อยเห็นเปลียนแม็กเลย สงสัยทำสูตรกระสุน ภาคก่อนๆกระสุนแทบหาไม่ได้

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมดูพากย์ไทยแล้วผิดหวังมากกะไปฟังเสียงพันธมิตร พากย์ไม่มีเลย มีเหลือก็แค่ อลิซ กับ ลีออน ที่เป็นเสียงของคน พันธมิตร พากย์ เสียงตลกๆไม่มีเลย

สำหรับความคิดของผมนะครับ ผมว่าดู eng ถ้าจะดีกว่าครับ ไม่รู้คนอื่นคิดแบบผมไหม

กล่าวขอบคุณ
    1,373
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    แนะนำนะห๊ะ ถ้าหาคนเล่นเป็น ลีออน ไม่ได้ แนะนำดาราไทย พีค ทองเจือ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thefu1234 อ่านกระทู้
    ผมดูพากย์ไทยแล้วผิดหวังมากกะไปฟังเสียงพันธมิตร พากย์ไม่มีเลย มีเหลือก็แค่ อลิซ กับ ลีออน ที่เป็นเสียงของคน พันธมิตร พากย์ เสียงตลกๆไม่มีเลย

สำหรับความคิดของผมนะครับ ผมว่าดู eng ถ้าจะดีกว่าครับ ไม่รู้คนอื่นคิดแบบผมไหม
    เห็นด้วยครับโดยเฉพาะ ลูเธอร์ เวสเสียงพากของภาคที่4หล่อและนุ่มกว่าภาค5เยอะ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    เรื่องนี้มัน Fail ตั้งแต่ภาค 3 แลว้ครับ ให้ Alice มีพลังจิตเนี่ย
    ภาค 4 ก็เข้าไปคลังอาวุธแต่ดังหยิบมาแค่ระเบิดแล้วใช้ปืนพก

เนื้อเรื่องภาคนี้แทบไม่มีอะไรเลย แค่หนีออกมาเฉยๆ แต่ฉากแอ๊คชั่นนี่จัดมาเต็มจริงๆ
    ยิงกราดกระสุนกันเป็นว่าเล่น เอด้าผมคิดว่าบทน้อยไปหน่อย (ตอนหลังลีออนแอบหื่นได้อีก)
    แถวการตัดฉาก บางทีพางงเลยทีเดียว แถมลีออนบนแทบจะไม่มี ดูไปดูมาหลังๆหยั่งกับหนังกำลังภายใน
    แถมจิลยังดึงไอที่กลางอกโคตรง่ายจับปุปหลุดปัป แถมหนังก็สั้นมาก 1 ชั่วโมงครึ่งได้ ถ้าให้เทียบ 1-2 ทำมาดีที่สุดแล้ว

ปล. จิลกับเอด้า เด็ดมาก

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    เจ้า บ้า การะมัง รีออน แก่ขึ้นมาทันตาเห็น ภาคนี้เป็นภาคที่ดูแล้วมึนๆมาก เพราะมันกลับไปกลับมา แถมอะริด ยังได้ลูกสาวอีก

แล้ว อยู่ เอด่า คนสาวก็โพ่มาได้ไงแถมไอแว่น ดำก็กลายเป็นตัวดีชะงั้น โลกช่างกลับตาระปัด ผมแนะนำให้มาดูเอนิเมชั่น ภาค ใหม่ดีกว่าคับ

มันกว่าเยอะ resident evil degeneration 2012

ป.ล ว่าแต่ เอด่า น่ารัก******

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ก็ยังไม่เคยดูภาคนี้หรอกนะแต่เลิกตามไปนานล่ะดูๆไปก็งั้นๆ สนุกอยู่แค่ภาคเดียวภาคแรกนั้นล่ะเจ๋งสุดล่ะ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    อยากจะฝากไว้ว่า

ไอ้พวกที่ไม่สนุก ถ้าไม่รุ้ก็ไม่เป็นไร ถ้ารุ้อยุ่แล้วก็ไม่ต้องไปดูเด้!!! หนังมันมีไว้มันๆไม่ใข่มานั่งตั้งความหวัง+จับผิดอะไร

ส่วนพวกคอเกมทั้งหลายถ้าไม่พอใจเนื้อเรื่องก็นั่งเล่นเกมไปเหอะ
    (ด่ามาหลายเว็ปละ)
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    จิล วาเลนไทน์ใช่คนเดียวกันกับภาค2มั้ยครับ
    ภาคนี้เปลี่ยนไปเยอะเลย
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมว่าก็มันดี แต่เหมือนจะมันส์ไม่เท่าภาคก่อนๆ ซอมบี้ก็ถือปืนยิงแบบมนุษย์ได้ ไม่เจ๋งเลย

ส่วนอสูรกลายตัวใหญ่ๆ โดนอลิสกระโดดยิงหัวตายง่ายแท้หนอ Leo นึกว่าจะเด่นบ้าง ไม่เด่นเลย Ada Wong เหมือนในเกมส์ดีนะ

โดยรวมแล้วก็มันในระดับนึง แต่ไม่เท่าภาคก่อนๆ จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    ผมไม่ได้บอกว่าไม่มัน นิ แค่บอกว่า เนื้อเรื่องมันมึนๆ อยุเฉยใครก็ไม่รุโพ่มา กลับไปกลับมาน่าเบื่อนั้น และไอ้คลิปที่ผมให้ดูมันไม่ใช้เกม มันเป็นหนังเอนิเมชั่น คับresident evil degeneration 2012(new)
    อันเนีย และก็ไม่ได้จับผิดอะไร ฝากไว้นะคับ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ์ถ้าเอาความเป็นเกมส์มายึดติดกับหนังมากไป บอกตรงๆว่ามันโครตไม่สนุก -*- แต่เรื่อง CG แอคชั่นนี่มันส์ได้ใจ Licker ตัวใหญ่โฮกกก

และที่ผมมาดูจริงๆผมมาดูแค่เอด้าครับ ส่วนจิลจะแก่ก็ไม่แปลกหรอกครับเพราะในเกมส์จริงๆ จิลก็ 30 กว่าแล้วนะบอกให้ แต่หน้า

ยังกะคนอายุ 20 ถ้าตามจริงๆคนอายุ 30 กว่าก็น่าตาประมาณในหนังแหละมั้งครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    จิล วาเลนไทน์ใช่คนเดียวกันกับภาค2มั้ยครับ
    ภาคนี้เปลี่ยนไปเยอะเลย
    คนเดียวกันครับ แต่ภาค 2 กับภาค 5 ในหนังนี่ห่างกัน 8 ปีเลยนะจะดูเปลี่ยนไปก็ไม่แปลก ส่วยอายุนักแสดงที่เล่นเป็นจิล

ถ้าภาค 2 ก็ 29 ภาคนี้ก็ 37 แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namies123 : 23rd September 2012 เมื่อ 18:34

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    มันคือหนึ่งในหนังห่วยแห่งปีของผม ระดับเดียวกับ 1.มะหมา2(ออกแนวหัวเสีย กุเข้าไปดูทำไมวะ) 2.ปิรันย่า3DD (อันนี้หัวเราะตัวเอง หัวเอี้ยอะไรวะ) แม่นาก3D (3ดี ก็คงไม่ช่วยให้หนังดีขึ้นมาได้)

ส่วนผีชีวะ 5 อยากบอกว่าหลับครึ่งเรื่องครับ 555
    หากินของเก่าสุดๆ บู๊แบบนี้ดูจาพนมกระดิกเท้าก็ดูสนุกเหมือนกัน ซีจีก็ไม่ได้ดีมาก หากดูซีจีเป็นจะรู้ว่าภาพโคตรโดด ไม่มีประเด็นใดๆเลยทีมันควรจะเป็นภาคต่อ ดูทีแรกนึกว่าเล่นท่ายาก สุดท้ายมันไม่มีอะไรยากเลย หนังแบบนี้พูดตามตรงว่าผู้กำกับไทยก็ทำได้ ส่วนมันจะมีภาคต่อมั้ย มีแน่ เพราะทุนต่ำมาก แต่รายได้ก็ได้กับคนดูที่หลงเข้ามาดูนั่นแล...

ปล. ไม่เคยเล่นเกม แต่ก็บอกได้เลยว่าไม่สนุก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanawat-numjarun : 23rd September 2012 เมื่อ 20:58

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    อยากจะฝากไว้ว่า

ไอ้พวกที่ไม่สนุก ถ้าไม่รุ้ก็ไม่เป็นไร ถ้ารุ้อยุ่แล้วก็ไม่ต้องไปดูเด้!!! หนังมันมีไว้มันๆไม่ใข่มานั่งตั้งความหวัง+จับผิดอะไร

ส่วนพวกคอเกมทั้งหลายถ้าไม่พอใจเนื้อเรื่องก็นั่งเล่นเกมไปเหอะ
    (ด่ามาหลายเว็ปละ)
    เค้าจะดูคุณจะด่าเค้าทำไม??? มันสิทธิของเค้าที่จะพูด เพราะกระทู้นี้มันกระทู้แสดงความคิดเห็น บางทีเค้าก็หวังว่าภาคนี้มันจะดีก็ได้ อีกอย่างนะ ภาพยนตร์มันคือศิลปะแขนงหนึ่ง ผมเนี่ยเรียนศิลปะ ทำหนังสั้นด้วย ผมรู้ว่ามันมีองค์ประกอบอะไรบ้างในหนัง(การแฝงนัยยะ,การสื่อ,ประเด็น,ปรัชญาแฝง,สัญลักษณ์) เอาง่ายๆ ในเรื่องนี้ยังมีเลย(มุมกล้อง,การสร้างตัวละคร,ชุดแต่งกาย,การเขียนเนื้อเรื่อง และอีกมากมาย) มันจึงมีการตีความ มีการวิจารณ์ มีการติ มีการชม มีการจับผิด เพราะตามตรงมันเป็นศิลปะ มันไม่ใช่ความบันเทิง ไม่ผิดที่จะว่า จะติ จะชม อย่าเอาความชื่นชอบคลั่งใคล้จนถอนตัวไม่ขึ้นของคุณมาตัดสินคนอื่น...

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    เค้าจะดูคุณจะด่าเค้าทำไม??? มันสิทธิของเค้าที่จะพูด เพราะกระทู้นี้มันกระทู้แสดงความคิดเห็น บางทีเค้าก็หวังว่าภาคนี้มันจะดีก็ได้ อีกอย่างนะ ภาพยนตร์มันคือศิลปะแขนงหนึ่ง ผมเนี่ยเรียนศิลปะ ทำหนังสั้นด้วย ผมรู้ว่ามันมีองค์ประกอบอะไรบ้างในหนัง(การแฝงนัยยะ,การสื่อ,ประเด็น,ปรัชญาแฝง,สัญลักษณ์) เอาง่ายๆ ในเรื่องนี้ยังมีเลย(มุมกล้อง,การสร้างตัวละคร,ชุดแต่งกาย,การเขียนเนื้อเรื่อง และอีกมากมาย) มันจึงมีการตีความ มีการวิจารณ์ มีการติ มีการชม มีการจับผิด เพราะตามตรงมันเป็นศิลปะ มันไม่ใช่ความบันเทิง ไม่ผิดที่จะว่า จะติ จะชม อย่าเอาความชื่นชอบคลั่งใคล้จนถอนตัวไม่ขึ้นของคุณมาตัดสินคนอื่น...
    งั้นขอต้องขออภัยด้วยครับ เข้าใจนะว่ามันคือสิทธิส่วนบุคคลเรามีสิทธิจะวิจารณ์

โอเคขอโทษจากใจครับ ^^ จบนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godzaz777 : 24th September 2012 เมื่อ 08:40
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 904
    1
    เอาไป 1 จบ ไวมาก
    MY•CENTER
    โหลดเกมส์แล้วกรุณา "กล่าวขอบคุณ" ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    งั้นขอต้องขออภัยด้วยครับ เข้าใจนะว่ามันคือสิทธิส่วนบุคคลเรามีสิทธิจะวิจารณ์

โอเคขอโทษจากใจครับ ^^ จบนะ
    ไม่ได้ว่ากันครับ แค่ไม่อยากให้มองมุมเดียว เพราะเราอยู่ในสังคม ไม่ได้อยู่อย่างโดดเดี่ยวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    ไม่ได้ว่ากันครับ แค่ไม่อยากให้มองมุมเดียว เพราะเราอยู่ในสังคม ไม่ได้อยู่อย่างโดดเดี่ยวครับ
    ผมชอบคำพูดของคุณ คุณพูดมีเหตุผมดี ชอบๆๆ เอาไป1 like