ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1

Exclamation เรื่องจริง ไม่ใช่ในหนัง เตรียมรับมือดาวเคราะห์พุ่งชนโลก 13 ก.พ. 56

เรื่องจริง ไม่ใช่ในหนัง เตรียมรับมือดาวเคราะห์พุ่งชนโลก 13 ก.พ. 56

เรื่องจริง ไม่ใช่ในหนัง เตรียมรับมือดาวเคราะห์พุ่งชนโลก 13 ก.พ. 56

ดร.สมิทธ ธรรมสโรช และองค์การนาซ่า เผยข้อมูล ดาวเคราะห์เตรียมเข้าพุ่นชนโลกในวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2556 นี้ แนวทางการแก้ไขปัญหานั้นยากมาก หากส่งจรวจขึ้นไปยิงจะทำให้เกิดการแตกกระจาย และพุ่งชนโลกมากขึ้นทำให้มีผู้คนเสียชีวิตไม่น้อย และอีกแนวทางหนึ่งคือต้องปล่อยให้พุ่งเข้ามาชน แต่การชนนั้นก็เท่ากับการวัดดวงว่า ดาวเคราะห์ลูกนี้จะไปตกในจุดใด ถ้าตกลงมหาสมุทร ก็จะเกิดคลื่นสึนามิ ถ้าตกลงกลางเมืองใหญ่ ก็จะฆ่าชีวิตผู้คนนับล้าน ข้อมูลทั้งหมดนี้รอการสำรวจจากองค์การนาซ่า และรอฟังรายระเอียดจากองค์การนาซ่าต่อไป...

รายงานสดเมื่อเวลา 17.00 น. 12 ก.ย.55 ทางโมเดิร์นไนน์ ทีวี (ช่อง 9)

อีกแหล่งข่าวจาก INN วันเวลาใกล้เคียงกัน ข่าวเมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม พ.ศ.2555
    เชื่อหรือไม่ นาซา ระบุ 15 ก.พ. 56 ดือ นแห่งความรักปีหน้า ดาวเคราะห์จะปะทะโลกโดยตรง พร้อมเตือน หากตกบริเวณที่มีผู้คนอยู่จำนวนมาก จะเกิดโศกนาฏกรรมครั้งใหญ่ที่ไม่ใช่มาจากฝีมือมนุษย์ ดาวเคราะห์น้อยที่ชื่อว่า DA14 ถ้าเป็นจริง ก็คงได้แต่ภาวนาให้มันเปลี่ยนวิถีโคจรห่างโลกไปเลย ดีกว่ายืนรอ หรือตีเกราะเคาะไม้ ตีปี๊บ ส่งเสียงดังๆ แบบขับไล่ราหู
    หลังจากเป็นข่าวฮือฮามาช่วงระยะหนึ่งก่อนหน้านี้ จากองค์การที่เกี่ยวกับอวกาศจักรวาล ระดับโลกอย่าง นาซา ของสหรัฐฯ ซึ่งอยู่ดีๆ ก็ทำให้สื่อมวลชนทั่วโลกแตกตื่นกับคำเตือนของนาซา หรือ องค์การการบินและอวกาศแห่งสหรัฐอเมริกา (NASA) เกี่ยวกับภาวะเสี่ยงของโลกมนุษย์ ที่อาจโดนดาวเคราะห์น้อยที่ชื่อว่า AG5 มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 140 เมตร หรือประมาณสนามกีฬาขนาดใหญ่ พุ่งเข้าชนภายในปี พ.ศ. 2583 หรืออีก 28 ปีข้างหน้า
    โดย นาซา ระบุอีกว่า การพุ่งชนครั้งนี้ อาจทำให้ประชากรโลกเสียชีวิตจำนวนหลายล้านคน แต่ไม่ถึงกับสูญพันธุ์เหมือนยุคไดโนเสาร์ ที่โลกโดนดาวเคราะห์ขนาด 14 ก.ม. พุ่งชนเมื่อ 65 ล้านปีที่แล้ว และเมื่อวันที่ 5 มีนาคม ที่ผ่านมา นาซา ออกมาเปิดเผยข้อมูลใหม่ให้ชาวโลกระทึกรอบใหม่ว่า นอกจากดาวเคราะห์ AG5 แล้ว โลกกำลังเสี่ยงกับดาวเคราะห์น้อยอีก 1 ดวง ที่ชื่อ DA14 หรือ 2012 DA14 ซึ่งวิถีกโคจรพุ่งมายังโลกโดยตรง โดยนาซ่าระบุว่าแม้ DA14 มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางราว 40 - 90 เมตร แต่หากไปตกยังเมืองที่มีผู้คน
    อาศัยอยู่จำนวนมาก จะสร้างความสูญเสียอย่างใหญ่ หรือ โศกนาฏกรรมครั้งใหญ่ที่ไม่ใช่มาจากฝีมือมนุษย์
    ซึ่งข้อมูลของนาซา ระบุว่า ดาวเคราะห์น้อย DA14 อยู่ใกล้โลกเพียง 2.7 หมื่นกิโลเมตร ใกล้มากกว่าวิถีโคจรของดาวเทียมที่อยู่ห่างโลก 3.6 หมื่นกิโลเมตรด้วยซ้ำ หากวงโคจรดังกล่าวไม่มีการเปลี่ยนแปลง องค์การนาซา ระบุเลยว่า ภายในวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556 หรือเดือนแห่งความรักในปีหน้า ดาวเคราะห์น้อยดวงนี้จะพุ่งชนโลก
    ด้าน อ.ปีเตอร์ สุดธนกิจ ผู้เชี่ยวชาญด้านดาราศาสตร์แลระบบสุริยจักรวาล อธิบายว่า ดาวเคราะห์น้อย 2011 AG5 คือ ดาวเคราะห์น้อยใกล้โลก อยู่ในกลุ่มอพอลโล มีประกาศเตือนภัยระดับ 4 ปกติจะมีระดับการเตือนภัยทั้งหมด 1 - 10 ระดับคือ ตั้งแต่ระดับ 1 ยังอยู่นอกวงโคจร มีโอกาสพุ่งชนโลกน้อยมาก ส่วนระดับสูงสุดคือระดับ 10 หมายถึงกำลังหลุดวงโคจรจะพุ่งเข้าชนโลก ในอีกไม่กี่วันข้างหน้า กับคำถามว่า ไทยเสี่ยงที่จะเผชิญหรือไม่ อ.ปีเตอร์ ตอบว่า ตอนนี้ไม่มีใครตอบได้ ต้องให้เฉียดเข้ามาใกล้กว่านี้มากๆ อีก 10 ปี ข้างหน้า ถึง
    จะมีคำตอบ ชัดเจนกว่านี้ เพราะดาวเคราะห์เหล่านี้ไม่มีแกนกลาง ทำให้วิถีโคจรไม่เสถียร หมุนไปมาอย่างไร้ทิศทาง ทั้งนี้ อ.ปีเตอร์ ทิ้งท้ายข้อความสำคัญว่า ขณะนี้ องค์การนาซา กำลังเฝ้าระวังดาวเคราะห์น้อย AG5 เป็นพิเศษ เพราะเริ่มเข้าใกล้โลกมากขึ้น
    ย้อนประวัติศาสตร์โลกถูกดาวเคราะห์พุ่งชน ในอดีตเคยมีดาวเคราะห์น้อย หรือดาวหางพุ่งชนโลกครั้งใหญ่จริง มีผลทำให้ไดโนเสาร์ และสิ่งมีชีวิตประมาณ 3 ใน 4 ที่อยู่บนผิวโลกสูญพันธุ์ในอายุใกล้เคียงกันเมื่อ 65 ล้านปีที่แล้ว ส่วนในครั้งสุดท้ายที่มีการชนโลกจริง และที่มีหลักฐานคือ การชนที่ทังกัสก้า ประเทศไซบีเรีย 30 มิ.ย. 1908 หรือเมื่อ 103 ปีที่แล้ว ซึ่งแรงระเบิดเทียบเท่าระเบิด TNT ถึง 30 เมกะตัน ต่อมามีการวิจัยศึกษาทางด้านธรณีวิทยาพบว่า จากการชนมีการกระจายแร่ธาตุต่างๆ พอที่จะเชื่อได้ว่าเป็นการชนของอุกกาบาต หรือดาว
    เคราะห์น้อย เป็นวัตถุขนาด 20 - 30 เมตร แต่มีอำนาจการทำลายล้างมหาศาล ซึ่งวัตถุที่ว่านี้ไม่ได้พุ่งชนที่พื้น แต่มีการระเบิดก่อนถึงพื้นที่ประมาณความสูง 4 - 5 เมตร แต่โชคดีไม่มีใครเสียชีวิต เพราะเป็นบริเวณที่ไม่มีใครอาศัยอยู่
    วันนี้เรายังสรุปแบบชัดเจนล่วงหน้าไม่ได้ว่าจะพุ่งชนโลกหรือไม่ หรือจะพุ่งชนที่พื้นที่ประเทศใด หรือเป็นเพียงข่าวโคมลอย แต่เราเคยสละเวลาแหงนมองฟ้าในทุกๆ คืนบ้างหรือไม่ หรือดูดวงอาทิตย์ ดวงดาว ดวงจันทร์ ในแต่ละวันแต่ละคืน ว่าเราเห็นการเปลี่ยนแปลงไปมากแค่ไหนจากท้องฟ้าที่เราแหงนมอง เมื่อครั้งเราเป็นเด็ก วัยรุ่น จนถึงวัยทำงาน ท่านว่า มันเปลี่ยนตามธรรมชาติ หรือ ตามวัยคนมอง หรือไม่เปลี่ยนไปเลย ก่อนที่ดาวเคราะห์บนท้องฟ้าอาจปะทะโลกตามที่เป็นข่าวในปัจจุบันนี้
    โดย... ตะวัน มั่นคงทรัพย์สิน

Credit: จาก http://board.postjung.com/632707.html
    โต๊ะข่าวต่างประเทศ http://www.innnews.co.th/shownews/show?newscode=381780

ADMIN @ ZEEDZAB.COM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    http://en.wikipedia.org/wiki/2012_DA14 <--- งั้นอันนี้คงมั่วสินะ "The asteroid will not impact the Earth on February 15, 2013"
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    น้ำท่วมโลก เอาให้รอดก่อน ไม่ใช่สิน้ำจะท่วม กรุงเทพเนียเอาให้รอดก่อน 555+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    นึกถึง อามาเกดอน เลยทันที

ปล. เรื่องนี้ ฟานเปอร์ซี่ ก็แสดงนะ ดูดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ทุกๆวันนี้โลกของเราก็โดนสะเก็ดดาวขนาดต่างๆพุ่งชนอยู่หลายครั้งอยู่แล้ว ดร.สมิธคนนี้เคยพูดเอาไว้เมื่อปีก่อนๆ(ไม่แน่ใจว่าปีไหน) บอกว่ากรุงเทพจะโดนคลื่นยักษ์สูงมากโถมเข้าใส่จนกลายเป็นเมืองใต้น้ำเลยก็ว่าได้ ทำให้ผู้คนแตกตื่นกันไปใหญ่แล้วครั้งหนึ่ง แต่พอถึงเวลาจริงกลับไม่มีอะไรเกิดขึ้น เพราะฉะนั้นอย่าเพิ่งแตกตื่นตกใจกันไป ข่าวนี้ได้ยินครั้งแรกในรายการ"บอก9เล่าสิบ" ส่วนตัวแล้วเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง แนะนำว่าอย่าเพิ่งแตกตื่นจะดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biobobzaa : 14th September 2012 เมื่อ 23:21
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ไม่ชน แค่เสียวๆ เขียนซะเว่อร์

http://www.narit.or.th/index.php?opt...-news&Itemid=4
    http://neo.jpl.nasa.gov/news/news174.html

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมว่าเรายังอยู่ได้อีก ตัั้งหลายปี นะ เพราะคำทำนายของพระพุทธเจ้าที่ว่า พระพุทธศาสนาจะมีอายุถึง 5000 ปี แต่รี้ก็ถือว่าครึ่งทางแล้ว 2555

ทำไมผมถึงเชื่อนะเหรอก็เพราะว่าคำทำนายของพระพุ?ธเจ้าถูกมาตลอดนะซิ ครั้งนึงท่านเคยทำนายไว้ว่า ในอนาต ต้นไม้นั้นยังไม่โตเต็มที่แต่สามารถออกผลได้

นั้นก็หมายถึงวัยรุ่น สมัยนี้แหละครับ แล้วยังมีอีกหลายอย่างที่ตรงกับปุจจุบัน เพราะเหตูนี้ผมถึงคิดว่ามันน่าจะอยู่ได้นานกว่านี้ ...

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    มาเลย พวกเราพร้อมแล้ว!!!!!!
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    [ บอกเก้าเล่าสิบ 12-09-55 ] ดาวหายนะสู่โลก

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ค่อยมาหลัง 14 กุมภา วันวาเลนไทน์ ไม่ได้เหรอ - -'
    ???

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ไม่อยากบอก ผมฝันเมื่อคืนนี้เอง นึกว่ามันจะเป็นแค่ฝัน แต่พอมาเห็นข่าวนี้ ตกใจมาก ๆๆๆๆๆๆ ทำไมเหมือนในฝันเลย ผมฝันว่า มีเศษอุกกาบาท (เหมือนในเรื่อง Amagedon เลย) ตกในเมือง (แต่ไม่รู้ที่ไหน) แล้วมาเจอข่าวนี้ในวันเดียวกันอีก ทำไมมันเปะจริง ๆ เลย วันเดียวกันด้วย ผมเริ่มรู้สึกว่า ถ้าตอนนี้ใครทำอะไรไม่ดี รีบทำดีซะตั้งแต่ตอนนี้ ก่อนที่จะสายเกินไปนะครับ ขอเตือนทุก ๆ คนไว้ด้วย

ปล. วันนั้นผมไม่ได้ดูหนังอะไรเลยนะ เกี่ยวกับแบบนี้ เดี๋ยวจะหาว่าผมเอาหนังแล้วมาฝัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bossmaximo : 14th September 2012 เมื่อ 23:47

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    จัดเต็มมาเลยเพ่ตูไม่กลัวหรอกเฟ้ยยยยยยยยยยยย

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    สั้นๆเลย อีกนานกว่าจะมา ยังมีเวลานั่งแคะขี้มูกได้อีกหลายเดือน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ข่าวสำนักใหนฟะ ทำเป็นกระต่ายตื่นตูมไปได้ ที่ว่าอาจจะน่ะโอกาสยังไม่ถึงหนึ่งเปอร์เซ็นต์ด้วยซ้ำ

http://www.dailymail.co.uk/sciencete...stronomer.html

ผมว่าถ้าเจอข่าวประเภทนี้อีกแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือที่สุดคือของต่างประเทศนะ คนไทยชอบเต้าข่าวเรียกเรตติ้ง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ไร้สาระ... ดร.สมิธ หลายรอบแล้ว..

ปรากฏการที่สามารถทำให้โลกนั้นพังพินาศนั้นเป็นไปได้ยากในช่วงเวลานี้ สิ่งที่เป็นไปได้ก็คือพายุสุริยะ แต่มันโอกาศเกิดน้อยมาก เพราะเราไม่สามารถบอกล่วงหน้าได้ ตราบใดที่สนามแม่เหล็กโลกยังคงที่เดิมเช่นนี้ เกราะน้อยๆก็จะทำให้เราปลอดภัย

กรณีเช่นเดียวกับดวงอังคาร ที่พบสนามแม่เหล็กที่ต่ำมาก แถมอากาศเบาบาง และเฆมปุ๋ยๆ ก็โดยหอบออกชั้นบรรกาศก็เพราะสนามแม่เหล็กนี่เองที่เบาบางเหลือเกิน ทำให้น้ำ และ อากาศ หายไปจากดาวอังคาร เช่นเดียวกันหากโลกเกิดการเปลี่ยนขั้วแม่เหล็ก

บางครั้งอาจกินเวลา 1 วัน หรือ 1 สัปดาห์ หากโชคร้ายหน่อยก็กินเวลา เป็นเดือนหรือเป็นปี จะทำให้สภาพอากาศในโลกคล้ายดาวอังคารในปัจุบันก็สามารถเกิดขึ้นได้ ถ้าโชคร้ายเช่นนั้น

แต่อาวุธที่ทำลายล้างโลกได้ดีที่สุดก็คือ ฝีมือมนุษย์นั้นเอง เพราะฉนั้นไม่ต้องกลัวสิ่งอื่นใด กลัวอาวุธมนุษย์ดีกว่าครับ แล้วเชื่อเถอะ โลกยังไม่ถึงเวลาหรอก ถ้ารังสีอุนตร้าไวโอแลต และรังศีเอ็กซ์ผ่านเข้ามาในโลกได้ก็ทำให้ มนุษย์ 3 ใน 4 ส่วนของโลกตายทันทีแค่นั้น

จบ... สรรพ์สิ่งล้วนเปลี่ยนแปลงไปตามเหตุปัจจัย ไม่เที่ยงแท้ถาวรดอก.. มีเกิดขึ้น ก็มีเสื่อมสิ้นไป เป็นธรรมดา..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เดี้ยวผม ขออาสา ขี่ ยาน ไปกับ เพื่อนผม แล้ว ไป ส่อย เจ้าดาวเคราะห์นี้ซะ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ไม่ชนแน่นอนครับ เพราสิ้นปีนี้โลกก็จะหายไปแล้ววววว วืดแล้ว

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    นึกถึง อามาเกดอน เลยทันที

ปล. เรื่องนี้ ฟานเปอร์ซี่ ก็แสดงนะ ดูดีๆ
    เป็ป กวาดิโอล่า ก็มาครับเรื่องนี้ 55+
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    NASA ผิดพลาด เพราะ ญาณทิพย์ของผมของว่า เหล่า transformer กำลังเดินทางมา

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    รอดูต่อไป
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    3,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 629
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ผมว่าเรายังอยู่ได้อีก ตัั้งหลายปี นะ เพราะคำทำนายของพระพุทธเจ้าที่ว่า พระพุทธศาสนาจะมีอายุถึง 5000 ปี แต่รี้ก็ถือว่าครึ่งทางแล้ว 2555

ทำไมผมถึงเชื่อนะเหรอก็เพราะว่าคำทำนายของพระพุ?ธเจ้าถูกมาตลอดนะซิ ครั้งนึงท่านเคยทำนายไว้ว่า ในอนาต ต้นไม้นั้นยังไม่โตเต็มที่แต่สามารถออกผลได้

นั้นก็หมายถึงวัยรุ่น สมัยนี้แหละครับ แล้วยังมีอีกหลายอย่างที่ตรงกับปุจจุบัน เพราะเหตูนี้ผมถึงคิดว่ามันน่าจะอยู่ได้นานกว่านี้ ...
    "ม้าจะมีเขา เสาจะมีดอก คนจะงอศอกคุยกัน"
    ม้ามีเขา อาจหมายถึงมอเตอร์ไซค์
    เสามีดอก อาจหมายถึงเสาไฟ
    คนงอศอกคุยกับ อาจหมายถึงโทรศัพท์

หนึ่งในคำทำนายของพระพุทธเจ้าครับ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    มันอาจจะถูกนำมาโดยเจ้าซิลเวอร์ เซิร์ฟเฟอร์ก็ได้นะครับ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    อมาเกดอนสนุกนะลองหามาดูกัน

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    มั่ว สั้นๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ดีใจๆๆๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB