ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115

เป็นไงครับ มีคนแย่กว่าคุณอีก

ขี้อาย

ผมไม่มี iphone

ผมไม่มี Line ให้เล่น

สิวเยอะ

ผมไม่เ่ล่น Instragrams

ฟันก็หัก

มีปมด้อย

บีบีแชท ผมก็ไม่มีเล่น

บ้านผมก็จน

หล่อตาก็ไม่หล่อ

ผอมก็ผอม

เ่ล่นดนตรีไม่เป็นสักอย่างเลย

ขับมอไซก็ไม่เป็น

ขับรถก็ไม่เป็นด้วย

หื่นอีก

ขอบตาก็ดำ

เรียนก็ไม่เก่ง ได้เกรด 2

พูดก็มาก

ตูดก็ดำ

ขี้เกียจบ่อย

แฟนก็ไ่ม่มี

แรงก็น้อยอีกต่างหาก

บางทีชอบเพ้อเจ้อกากควายปัญญาอ่อน

สายตาก็สั้น

ขี้ลืม

เล่นบอลโคตรอ่อน

ความสามารถพิเศษก็ไม่มี

กินก็เยอะ

ชีวิตผมก็อ่อน

// ขอบคุณครับ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อย่าเพิ่งท้อครับ ดูผมก่อน

ขี้อาย

สิวเยอะ

ฟันเหลือง

จู๋เล็ก

หลังค่อม

บุคลิกแย่

หน้าตาขี้เหร่ (จัดว่าแย่มากเพราะมันไม่น่าดูเลย)

หนังตาบ่เท่ากัน

ปากปลิ้น

กีฬาไม่มีดีเลย

มีปมด้อย

ขับ รถ ไม่เป็นทุกชนิด

ผมเรียนได้เกรด 1

ขี้เกียจก็ขี้เกียจ

ไม่มีแรงเลย

โดนรังแกตลอด

ต้องโดนดูถูกอย่างเดียว ดูถูกเขาไม่ได้

แฟนก็ไม่มี

ที่คุณว่าคุณแย่แล้ว

อยากบอกให้รู้ว่าทั้งหมดนั้น

ผมแย่กว่าครับ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    แต่อย่างน้อยคุณก็มีพ่อและแม่คอยเป็นห่วงนะครับ

... " JOKERGAMETH " ...

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อย่างน้อยก็ขอให้เป็นคนดีแหละ ว่าแต่ทำอะไรไม่เป็นเลยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ^
    ^
    ^
    เเต่ ผม ว่าคุณ เก่ง เรื่องการต่อสู้ที่สุดในโลกเลย นะ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ว้าย ....... ตูดดำ เหมือนกันเลย

อยากบอกว่า เล็กใหญ่ไม่สำคัญ ความมันนั้นไซร้ อยู่ที่ลีลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 15th September 2012 เมื่อ 15:33

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    อย่าคิดอย่างนั่นเลยครับ!!
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Msguzs อ่านกระทู้
    อย่าเพิ่งท้อครับ ดูผมก่อน

ขี้อาย

สิวเยอะ

ฟันเหลือง

จู๋เล็ก

หลังค่อม

บุคลิกแย่

หน้าตาขี้เหร่ (จัดว่าแย่มากเพราะมันไม่น่าดูเลย)

หนังตาบ่เท่ากัน

ปากปลิ้น

กีฬาไม่มีดีเลย

มีปมด้อย

ขับ รถ ไม่เป็นทุกชนิด

ผมเรียนได้เกรด 1

ขี้เกียจก็ขี้เกียจ

ไม่มีแรงเลย

โดนรังแกตลอด

ต้องโดนดูถูกอย่างเดียว ดูถูกเขาไม่ได้

แฟนก็ไม่มี

ที่คุณว่าคุณแย่แล้ว

อยากบอกให้รู้ว่าทั้งหมดนั้น

ผมแย่กว่าครับ
    จู๋เล็ก!!!! โชคดีนะเนี้ยถึงผมจะ
    เรียนไม่เก่ง
    ติด ร
    ติดเกม
    บ้ากาม
    เหม่อๆ
    (เหมือนคุณทุกอย่างหรือแย่กว่า)
    แต่ผมก็ไม่เล็กนะคับ

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

กล่าวขอบคุณ
    11,069
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guilty Crown อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    เเต่ ผม ว่าคุณ เก่ง เรื่องการต่อสู้ที่สุดในโลกเลย นะ
    ผมก็พูดให้ตัวเองเก่งไปงั้นแหละกับ จริงๆผมต่อยไม่เป็นหรอกครับ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    สู้ๆนะครับ จขกท. ยังมีพรุ่งนี้เสมอครับ 555+

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ขี้อาย
    ผมไม่มี iphone
    ผมไม่มี Line ให้เล่น
    ผมไม่เล่น Instragrams
    มีปมด้อย
    บีบีแชท ผมก็ไม่มีเล่น
    บ้านผมก็จน
    หล่อตาก็ไม่หล่อ
    ผอมก็ผอม
    เล่นดนตรีไม่เป็นสักอย่างเลย
    ขับรถก็ไม่เป็นด้วย
    หื่นอีก
    ขอบตาก็ดำ
    เรียนก็ไม่เก่ง ได้เกรด 2
    พูดก็มาก
    ตูดก็ดำ
    ขี้เกียจบ่อย
    แฟนก็ไม่มี
    บางทีชอบเพ้อเจ้อกากควายปัญญาอ่อน
    ขี้ลืม
    เล่นบอลโคตรอ่อน
    กินก็เยอะ
    ก็เกือบเท่าคุณแหนะ55แต่ก็เป็นคนดีก็พอ

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ไม่มีใครแย่ที่สุดหรอกครับ

ถ้าคุณท้อแท้ ขอให้ดูเขาคนนี้เป็นตัวอย่างครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    แล้วมาบอกทำไมอะครับ คุณเห็นว่าเรื่องแค่นี้ แย่ขนาดนั้นเลยหรอ?

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    อย่าไปยอมแพ้คับ

ผมก็

- สิวก็ขึ้น (เยอะด้วย อายตรงนี้แหละ)
    - โทรศัพท์ก็เพิ่งพังไปหมาดๆ
    - สายตาก็สั้น
    - รถก็ขับเป็นแต่ จักรยาน
    - ขี้อาย เหมือนกัน
    - เพ้อเจ้อนี่ เรื่องธรรมดาคับ ผมก็เป็น

เอาเป็นว่าไม่เป็นไรหรอกคับ ถึงคนอื่นเค้าจะดูคุณเป็นยังไง แต่เราก็เป็นตัวของตัวเองหนะดีแล้ว เป็นคนดีด้วย

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    กระทู้ละบาย สิวเสี้ยน ฮ่าๆๆๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    3 นิสัยต้องห้ามเพื่อความสำเร็จ
    1. ดูถูกตัวเอง ช่างน่าเศร้าที่คนจำนวนมากชอบดูถูกตัวเอง เช่น ฉันไม่เอาไหน ฉันไม่ใช่คนสวย ฉันไม่เก่ง ไม่อดทนอย่างคนนั้นคนนี้ คงทำไม่ได้หรอก อีกมากมายเหตุผลที่คุณคิดล้วนแต่เป็นการเหยียดหยามตัวเองอย่างไม่เกิดประโยชน์ บางคนทำไปโดยไม่รู้ตัว บางคนรู้แต่ตอกย้ำเพื่อป้องกันความรู้สึกผิดต่อตนเองที่ทำไม่ได้ หรือไม่ให้คนอื่นว่าได้ถ้าทำไม่สำเร็จ จึงชิงบอกยี่ห้อตัวเองเสียก่อนว่า ทำไม่ได้

ดังนั้นไม่แปลกเลยที่คุณจะทำไม่ได้จริงๆ เพราะหลังจากที่คุณดูถูกตัวเองแล้ว คุณมักจะมองไม่เห็นผลสำเร็จที่เกิดขึ้นจากความพยายามปรับตัวของคุณ และบางทีก็พานให้หมดกำลังใจ เลิกความพยายามนั้นไป ทั้งที่อีกนิดเดียวคุณอาจประสบชัยชนะก็ได้

2. วิจารณ์ตัวเองในแง่ลบ คนที่เอาแต่คิดและมองหาข้อเสียของตัวเอง มักจะชอบพูดว่าตัวเองไม่ดีอย่างนั้น
    อย่างนี้ ไม่ว่าจะพูดกับตัวเองหรือพูดกับผู้อื่น การวิจารณ์ตัวเองในแง่ร้ายๆ เช่นนี้ ยิ่งเป็นการตอกย้ำให้คุณมองเห็นและหาเจอแต่สิ่งไม่ดี แถมยังทำให้คนรอบข้างที่ได้ยินลดทอนความเชื่อถือในตัวคุณไปด้วย

ทั้งที่ความจริงแล้วคุณอาจจะมีข้อเสียที่ว่านั้นเพียงนิดเดียว เช่น พร่ำว่าน้ำหนักเพิ่มทั้งที่โดยรวมแล้วน้ำหนักไม่ได้มากเกินมาตรฐานรูปร่างไม่ได้น่าเกลียด และสุขภาพก็แข็งแรงดี ยังมีส่วนดีๆมากมายที่น่าพูดถึง หากคุณพูดแต่ในแง่ลบ แง่ลบเหล่านี้ก็ยังเพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆ ทีนี้แทนที่คุณจะมองเห็นจุดอ่อนที่เป็นจริงแล้วปรับปรุงให้ดีขึ้น กลับกลายเป็นว่าอะไรๆในตัวคุณกลับแย่ไปเสียหมดทั้งนั้น จนไม่รู้จะปรับปรุงอะไรบ้าง หรือจะเริ่มปรับอะไรก่อนดี

3. ลงโทษตัวเอง หลายคนชอบเฝ้าคิดถึงแต่สิ่งที่ผิดพลาด และพร่ำพูดว่าเป็นความผิดของตัวเอง เช่น ฉันไม่น่าทำอย่างนั้นเลย ฉันผิดเอง ฉันแย่มากที่อดใจกินขนมไม่ได้ เย็นนี้ฉันจะไม่กินอะไรอีกเลย ฯลฯ ไม่ว่าจะเป็นการกล่าวโทษตัวเองหรือการลงโทษตัวเอง ล้วนไม่ได้สร้างแรงจูงใจให้เกิดการปรับตัวครั้งต่อไป เพราะปัญหาไม่ได้อยู่ที่การกระทำที่จบไปแล้ว แต่ต้นเหตุอยู่ที่การควบคุมสติต่างหาก ยิ่งคุณทำโทษตัวเองยิ่งทำให้เกิดทุกข์ ร่างกายอาจเจ็บป่วย จิตใจหดหู่หมองเศร้า ฯลฯ เพราะฉะนั้นเลิกกล่าวโทษสิ่งที่ผ่านมา ครั้งต่อไปตั้งใจและตั้งสติให้มากกว่านี้จะดีกว่า

ไม่มีใครเกิดมาดีพร้อม การดูถูกตัวเอง พร่ำวิจารณ์ข้อเสียของตัวเองรวมถึงการลงโทษตัวเอง ยิ่งเป็นการทำลายกำลังใจในการปรับปรุงตัวของคุณทั้งสิ้น เพราะฉะนั้นด่านแรกที่คุณจะฝ่าฟันเพื่อปรับตัวเป็นคนใหม่ คือเลิกการกระทำ ( ร้ายๆ ) ต่อตัวเองนี้ให้ได้เสียก่อน และลงมือตั้งใจทำสิ่งที่มุ่งหวัง ผลสำเร็จคงไม่ไกลเกินคาด

http://www.formumandme.com/article.php?a=659

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    1
    หากคุณท้อ จงเอานี่ไปดู

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    กระทู้ละบาย สิวเสี้ยน ฮ่าๆๆๆๆ
    สิวเสี้ยนไม่ใช่เรื่องตลกอย่ามาล้อเล่นนะ

อย่าเครียดครับ จขกท.

ขนาดผมหล่อยังโดนเกลียดเลย // สะบัดผม 3 เส้น
    เพราะอะไรน่ะหรอ เพราะผมมันหล่อเกินหน้าเกินตาไงล่ะ // สะบัดผม 3 เส้น
    .. BUT I CAN'T SLEEP

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11,069
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starwar3000 อ่านกระทู้
    แล้วยังไงละ ถ้าจะเอากำลังใจผมไม่ให้หรอกนะ เพราะคุณครบ 32

คนเรามันพัฒนาได้ คิดว่าคนอื่นเขาได้ดีมาแต่เกิดเหรอ

สิ่งที่คุณต้องการตอนนี้ไม่ใช่กำลังใจแต่แรงพลักดันที่จะเปลี่ยนชีวิตตัวเอง

ถ้าคิดว่าแค่เกิดมาหายใจไปวันวันมีข้าวกินก็พอแล้วก็แล้วแต่คุณ แต่ผมบอกไว้เลย ว่าวันหนึงตอนคุณแก่คุณจะหันมามองตัวเองว่าทำไมไม่สู้ที่จะเปลี่ยนแปลงชีวิตสักครั้ง ไม่วิ่งตามฝันสักครั้ง

พอคิดได้คุณก็แก่เกินไปแล้ว ตอนนี้ยังทันเก็บเปรี้ยวไว้กินหวาน ยอมเหนื่อยสักช่วงหนึงของชีวิต เพื่ออนาคตที่ดียันแก่ อย่างผมเองมีเป้าหมายในชีวิตชัดเจนว่าต้อง ได้ทำงานที่ตัวเองรัก สะสมเงินให้ได้เยอะเยอะ มีหน้าที่การงานที่ดีและมีความสุขก่อนอายุ 30

ผมไม่ได้แค่ฝันผมลงมือทำ ผมยอมเหนื่อยก่อนเพื่ออนาคตที่จะได้ช้ชีวิตอย่างมีความสุข ทุกวันนี้ผมทำงานวันละ 10 ชม. กลับบ้านมาอ่านหนังสือ หาความรู้เพิ่มและกำลังเรียนปริญญาเอกเพิ่ม บอกตามตรงว่าเหนื่อยสายตัวแทบขาดด

แต่ผมไม่เคยท้อเลยเพราะผมรู้ว่ายิ่งเหนื่อยก่อนเยอะเท่าไหร่ ชีวิตในวัยหนุ่มและวัยแก่ผมหลังจากนี้ก็ยิ่งมีความมั่นคงและความสุขมากเท่านั้น

คุณจำคำผมไว้เลยนะ "สิ่งที่ทำในวันนี้จะมีผลกับคุณในวันครั้งหน้า" จะนั่งท้อแท้ใช้ชีวิตไปวันวันยันแก่ หรือสักครั้งหนึงในชีวิตได้าสู้สุดใจเพื่อบางสิ่ง ได้วิ่งตามฝัน คุณเลือกเอาเองเลย

เงิบเม้นนี้ 555+

ผมเชื่อว่า คำพูดเหล่านี้จะกลายเป็นคำพูดของ จขกท. ใน อนาคตครับ

ขอให้พบหนทางเร็วๆนะครับ

---------------
    หล่อสักแปป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Msguzs : 15th September 2012 เมื่อ 18:00

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    1
    ผมก็เหมือน จขกท. เกือบทุกอย่าง !!
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    1
    พวกคุณมันเป็นเหมือนกระจกของคนหลายคนคับร่วมทั่งผมด้วย คุณคิดว่าตัวเองมีปมด้อยแล้วคุณตองลองไปมองดูคนพิกาณนะครับเค้ายังสู้จนได้เหลียนทองให้คนไทยได้ดีใจกันอยู่เลย

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ผมหลังค่อม
    ผอม
    หน้าตาไม่สามารถบอกได้เราต้องไปตรงสเป็กใครสักคนแหละ (คิดว่างั้น)
    มีขี้แมลงวันอยู่บนหน้า5จุด (เซ็งบรรลัย)

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    โถคุณน่ะ โชคดีตัวผมนี่ไม่มี "ตา" ....................... ตอนนี้มีแต่ยาย ตาตายไปแล้ว 555555

จงกู่ก้องร้องไปไม่หยุดยั้
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ผมอยากจะบอกว่า บนโลกนี้น่ะ ไม่มีอะไรที่ไร้ค่าหรอกครับ แม้แต่ขรี้ ก็ยังมีคุณค่าในตัวของมันเอง
    คนเราก็มีข้อดีต่างกันครับ เชื่อผมเถอะ ไม่มีใครเก่งไปหมด หรือแย่ไปหมดหรอก

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    คุณยังดีกว่าผม เกรด 2 เมื่อเทอมที่แล้ว ผมทำพลาด ได้เกรด 0.39 ก่อนรีเกรดนะ โหดมั้ยละ -*-