ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    อธิบายไปเลย 10,000 คน ได้ $5 เหรียญ (จิงป่าว) ต่อๆ พ่อได้เหมือนผมมั้ย
    มันไม่ใช่ง่าน สุจริตไงครับ บอกไปก็ไม่เชื่อแล้วจะโดนด่าซะปล่าวๆครับ ถ้าจะหาเงินแนะนำออกไปทำงานจริงๆซะเลย อย่าทำในคอม เค้าจะด่าเล่นเกม ซะงั้น

ออกไปทำงานด้านนอกดีที่สุดครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    การนั่งแช่หน้าคอมนานๆ ผู้ใหญ่เขาก็ไม่รู้นะครับ

ทำกิจกรรมต่างๆมั่งก็ดีนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ผม FAP ตลอด ถ้าอยู่หน้าคอม ถ้าขาดคอม ผม FAP ไม่ได้ เอ้ยไม่ใช่อย่างงั้น...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    เมื่ิอน้องโตเป็นผู้ใหญ่จะเข้าใจเองครับ ว่าทำไมเขาถึงตักเตือนเราแบบนั้น ผมไม่เคยโดนผมไม่เคยรู้หรอกนะเพราะบ้านผมเค้าค่อนข้างตามใจลูก อีกอย่างถ้าเราไม่ได้เล่นก็บอกไปเลยครับว่าไม่ได้เล่น อ้ออีกอย่าง ออกมาเจอโลกภายนอกบ้างนะคร้าบอย่ายึดติดกับโลกใน ''อินเตอร์เน็ต'' ข้างนอกมีอีกหลายสิ่งให้เราทำเยอะแยะเลยนะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,383
    Blog Entries
    1
    พ่อแม่ ผมไม่ให้ออกจากบ้านคนเดียวครับ อยู่ในสายตา พ่อ แม่ ตลอด ครับ ไปไหนมาไหน ก็ต้อง มี พ่อ แม่ไปด้วย ยกเว้นอยู่บ้านคนเดียวอ่ะนะ ถ้าบ้านผมไม่มีเน็ต คงตายแน่นอน คงจะเหงา และ เป็น โรคประสาท 55+

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เราหาเลี้ยงตัวเองยังไม่ได้ เขาคงห่วงเป็นธรรมดา
    ตอนนี้เข้าใจละ เมื่อก่อนก็เล่นบ้าบอทั้งวัน โดนบ่นเหมือนกัน
    พอตอนเรียนมหาลัยเล่นบ้าบอขนาดไหนเขาก็ไม่ว่าหรอก เพราะเขาเชื่อว่าเราคิดเองได้ รับผิดชอบชีวิตเองได้
    ตอนนี้ทำงานหาเลี้ยงตัวเองได้ละ ก็ยังเล่นเกมอยู่ เลิกงาน 5 โมง กินข้าวกลับห้องเปิดคอมเล่นเกมตอน 6 โมง ยาวถึง 4-5 ทุ่ม สบายยย

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ที่ว่ากำลังหารายได้ผ่านเนตนี่คง ไม่ได้หมายถึง ตามติดแทคโฆษณาหางานตาม Fackbook ไม่ก็ ครอบลิงค์โฆษณา หรอกนะ เพราะเห็นบอกต้องใช้เวลา ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ๆ อย่าไปหวังกับงานแบบนี้มากเลยค่ะ
    Gamer เหมือนกันทำไมต้องแบ่งแยกกันด้วย จะสายแท้สายก๊อปก็เพื่อนกันทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    นี่เเหละ ปัญหาเดียวกับผม มันน่านัก น่าเบื่อ เดี๋ยวปั๊ด ประชดโดยการซื้อเกม ยกโหล เลย เฮ้ออ ออ ออ

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ก็ให้เวลาพวกท่านบ้างครับ ไม่ใช่ว่าอย่างงั้นอย่างงี้นะ ผมเคยมีประสบการณ์ ก็ง่ายๆแหละล แม่ผมป่วย ผมก็ดูแลบ้างเล่นบ้าง จนท่านเสียผมมานั่งนึกเสียใจ ทำไมไม่เอาเวลาที่นั่งเล่นนั้นไปดูแลท่านซะเต็มที่ ถ้ารู้ว่าท่านจะจากไปเร็วขนาดนี้ ไม่ได้ดราม่านะครับ แค่ยกตัวอย่างในกรณีของผม ถ้าวันใดท่านจากไป แล้วจะซึ้ง
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ก็โดนแบบนี้กันแทบทุกคนอะครับ ผมนี่เมื่อก่อนโดนหนักเหมือนายอะ แต่ตอนนี้เริ่มโตละ เขาไม่ค่อยว่ามาก เพราะผมถนัดเรื่องคอมพิวเตอร์ แล้วก็เรียนต่อสายนี้ ซึ่งเขามองว่าผมเก่งคอม วานให้ทำอะไรผมก็ทำให้ได้หมด จัดทำเอกสาร ปริ๊นโน่นนี่ หาข้อมูล ลงวินโด้ มันก็ไม่ได้ยากอะไรหรอกเนอะสำหรับคนเป็นแล้ว พอเขาเห็นว่าเราทำได้ พอเขาเชื่อใจเรา ก็ไม่ค่อยมีอะไรจะเอามาว่าละ แต่ถ้าจะสอบแล้วยังมาเล่นเกมอยู่ก็สมควรจะโดนว่าแล้วล่ะ อยากบอก จขกท ว่า อย่าเล่นมาก ออกกำลังกายบ้าง อะไรบ้าง แค่นี้ก็ลดอัตราการโดนว่า(ด่า) ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    บางทีก็เหมือนผม อะ แม่ว่าตลอดเลย ทั้งๆที่ นั่งเล่นเน็ตอยู่ แม่ก็ชอบบอกว่านั่งเล่นเกม ทั้งๆที่ ผมเล่นเกม แค่วันนึง ไม่ถึง 2 ชม เลย นอกนั้นเล่นแต่เน็ต
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ผมไม่ได้เล่นคอมแล้วเกรดตก

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มีทางเดียว ที่ เค้า จ่ะ เชื่อ ว่า เราไม่ได้เล่นเกมส์อย่าง เดียว คือ เปิดหนังโป๊ไห้พ่อดู ผมทำมาแล้ว พ่อบอกว่าเออดีมีสาระ (พ่อถามอีกว่า เวลาเข้าดู เข้าตรงไหน)

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    ถ้านายมีลูกเล่นคอมเปิดคอมทั้งวันแล้วนายจะเข้าใจ
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    เกรด ดี นี่ใช่อันนี้ใช่เกรดนี้ป่าวคับ D อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    ถ้ารู้จักแบ่งเวลาให้เป็น ก็ไม่มีพ่อแม่คนไหนมาว่าเราหรอก

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    พ่อแม่เป็นห่วงเราครับ อยากให้ได้ดี พ่อแม่ท่านไม่อยากให้เราไม่มีการงานจะเลี้ยงตัวเองงั้น
    พ่อแม่ ท่านบอก ก็ทำตามที่ท่านบอก ครับ เรื่องง่าย ๆ ใช่ไหม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,383
    1
    ครับบบบบบบบบบบ ทำตามทุกอย่างแหละ แต่ผมไม่ชอบอ่านหนังสือ ชอบปฎิบัติ มากกว่า อ่าน อ่ะนะ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    คล้ายๆ ผม แต่ของผมมีแต่พ่อที่ว่าผม

แต่ก็นะ
    ม.ต้น ผมไม่ค่อยเล่นคอมเลย อ่านแต่นิยาย
    เกรด 2.15-2.80

ม.ปลาย เล่นตลอด บางครั้งเล่นทั้งวัน หนังสืออ่านทุกอย่างยกเว้นหนังสือเรียน
    เกรด 3.26-3.48 *-*

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthkotig อ่านกระทู้
    เล่นเน็ต = เล่นเกม
    ดูคลิป = เล่นเกม
    ฟังเพลง = เล่นเกม
    อ่านข่าว = เล่นเกม
    โหลดเกม = เล่นเกม
    ใช่เลย เวลา ผมเปิดคอมจะดูหนัง แม่บอกเล่นเกมส์อีก แล้ว ท่าใคร คนไหน ไม่พอใจลองบอกไปเลย ครับ (ผมเล่นคอม อยู่บ้าน ดีกว่า ไปแว้น ข้างนอก ไปหาเสพยา ข้างนอกๆ ดึกๆดื่นๆ หรือพ่อแม่จะเอาอยากได้แบบ นั้น ) อยู่หน้าคอม ยังดีกว่า ครับ ท่า ท่องเว็บๆดีมีสาระ ไม่ควรว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonthebg : 16th September 2012 เมื่อ 11:03

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    แต่ก่อนผมก็เป็นแบบคุณแหละแต่หลังจากแม่เริ่มเล่นfacebookแล้วอัตราการโดนว่าเริ่มน้อยลง

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    ผมก็คนหนึ่งที่โดน แค่วาดภาพด้วย Photoshop ก็โดนว่าละครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    แม่ผมไม่อะไรมากครับ ''ถ้าลูกเกรดตกแม่จะทุบคอมทิ้ง''

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    งั้นลองไปติดหอ....ย ดูครับ อาจดีขึ้น พ่อและแม่น่าจะปลื้มน่ะ
    ปล.อย่าคิดมาก ขำๆ....

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl อ่านกระทู้
    อยากรู้วิธีแก้มั๊ยครับ?

มีเวลาให้กับพ่อแม่บ้าง

แค่นี้แหละครับ
    ตามนี้เลยครับ