ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1

Cool Black mesa Source MOD ที่จะพาคุณกลับไปหา Gordon กันอีกครั้ง

พิเศษ : http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post1563221

http://www.jokergameth.com/board/sho...67#post1651667

มันมาอีกแล้ว เอาเหอะ ใครอยากโหลด Putlocker ก็เข้าไปได้ แต่ไม่เร็วเท่า Gamefront สุดที่รักผมหรอก

===============================================================================================================

===============================================================================================================

โปรเจคค์ MOD for HL2 ที่ผมกะเพื่อนๆกำลังทำครับ อันนี้ชื่อกลุ่ม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ

ท่าน MOD ประจำบอร์ด กรุณาอ่านก่อนครับ

MOD นี้เป็น MOD ฟรีนะครับ คนทำไม่ใช่ Valve แต่อย่างใด เป็นผู้เล่นหลายร้อยคนรวมใจกันพัฒนา MOD นี้ขึ้นมาเพราะเซ็งกะ Half life Source ที่ไม่มีห่านอะไรเพิ่มขึ้นเลย รายละเอียดจะคล้ายเกม เลยดูแปลกๆไปหน่อยๆ ถ้าท่านไม่เชื่อ เชิญที่ http://release.blackmesasource.com/ เลย

Screenshot

กลัวจะซ้ำซากเหรอ ดูนี่สิ Gameplay ด่าน Anomalous Materials (ด่านสอง)

Trailer

Offical Soundtrack

Description

คงไม่ต้องบรรยายอะไรอีกแล้ว สำหรับเกมที่ได้เป็น GOTY อย่าง Half life จนต่อยอดความสำเร็จมาสู่ Half life 2 แต่สิ่งหนึ่งที่ Valve พลาด คือ ดันไปพอร์ต Half life มายัง Source engine แต่พับผ่าเหอะโรบิน เสล่อไม่เปลี่ยนอะไรเลยนอกจากน้ำ View Bobbing ระเบิดกะท่าตายเท่านั้นเอง ทำให้ผู้เล่นหลายร้อยคนรู้สึกผิดหวัง เป็นจุดกำเนิด Black mesa Source ในที่สุด

MOD นี้ มีความสมจริงตรงที่เลือดที่สมจริง ชิ้นส่วนร่างกายเวลาโดนระเบิดสมจริงมากมีแขนขาหลุดเป็นชิ้นๆ ด้านปืนนั้นไม่มี Ironsight นอกจาก Magnum กะ Crossbow แต่ถ้าผู้เล่นไม่ชอบสามารถปิดได้ ระบบเสียงที่สมจริงกว่าเก่า PhysxBox ระบบที่ Valve ไม่เคยใช้ก็นำมาถูกใช้ เวลาที่ท่านเล่น ท่านจะเห็นสิ่งของกระจัดกระจาย เยอะกว่า Half life 2 สองเท่า!!! Soundtrack ที่ชวนติดหูและได้จังหวะในตอนนั้นๆมาก กราฟิกระดับ Source Engine 2007 ที่สวยกว่า Half life 2 ซะอีก ปัจจุบันเวอร์ชั่น 1.0 และมีด่านถึง Lambda Core เท่านั้น Xen ยังไม่มานะจ๊ะ มี Achievment ให้เก็บ 25 อัน และจะมี Multiplayer ในอนาคต

How to install

1.โหลด Steam ไป ลิงค์อยู่ด้านล่างกระทู้ครับ(มีแล้วข้ามไป)
    2.ติดตั้ง Steam ให้เรียบร้อย(ติดตั้งแล้วข้ามไป)
    -สมัคร Steam ด้วยถ้ายังไม่ได้สมัคร(สมัครแล้วข้ามไป)
    3.ลง Source SDK 2007 ครับ(มีแล้วข้ามไป)
    4.แล้วโหลดไฟล์ Black Mesa Installer Black Mesa Archive และ Black Mesa MD5
    5.โหลดเสร็จแล้วนำทั้งสามไฟล์มาไว้ในที่เดียวกัน แล้วรันไฟล์ blackmesa-setup.exe
    6.แล้วเลือกจุดที่จะลง MOD ไปที่ (ไดร์ฟที่ลงสตีมไว้):\Program Files\Steam\steamapps\sourcemods
    7.รอจนเสร็จ รีสตาร์ Steam หนึ่งรอบ
    8.เลน

System Requirements

จะเอาไปทำไมครับ เกมนี้ทุกเครื่องเล่นได้ชัวร์ เพราะใช้ Source Engine 2007 รุ่นเดียวกะ Half Life 2 EP2 แต่ถ้าใครอยากได้ ก็เอาไปเลย

Windows XP, Vista, 7 or 8 32 bit or 64 bit

3 GB of free hard drive space

Minimum: Pentium 4 3.0 GHz or AMD Processor, 1 GB RAM, Shader model 2.0, ATI 9600, NVidia 6600 or better, DirectX 8.1 compatible sound

Recommended: Intel core 2 duo 2.4GHz or AMD Processor, 1 GB RAM, Shader model 3.0, NVidia 7600, ATI X1600 or better, DirectX 9.0c compatible sound

Download

สิ่งที่ต้องใช้

Steam (Direct Link)

Source SDK 2007

GameFront No.01

Black Mesa Archive 3.07 GB ไม่ต้องแตกไฟล์ ไปไว้ที่ไหนก็ได้

Black Mesa Installer 804 KB ไปไว้ที่เดียวกับ blackmesa.7z

Black Mesa MD5 101 B ไว้ที่เดียวกับสองไฟล์ข้างบน

Shack news ช้าบ้างเร็วบ้าง

ลิงค์เดียวมีครบ ลงได้เลย

MODDB เป็นลิงค์ Gamefront มีสองพาท โหลดเสร็จลงที่ (ไดร์ฟที่ลงสตีมไว้):\Program Files\Steam\steamapps\sourcemods

Part 1

Part 2

AtomicGames ขอขอบคุณคุณ RIAD:MAz มากๆครับ

โหลดเลย(ต้องรอ 6 นาที)

Torrent คนโหลดเยอะเลยช้าหน่อย แต่โหลดเสร็จ Seed ด้วย คนอื่นจะได้โหลดเร็วๆลงตามปกติ

Download Torrent files

FAQ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezio1230 อ่านกระทู้
    ไม่ต้องใช้ half - life อะไรหรอคับ
    ไม่ต้องครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeLinHeaVx อ่านกระทู้
    ไมมันขึ้นว่า "502 Bad Gateway" ตอนจะโหลด Black mesa 3GB อ่ะครับ

ปล. ทำไมชื่อไม่เป็นสีน้ำตาลสักที
    เพราะคนโหลดเยอะมากครับ รวมๆแล้วคนโหลดแต่ละลิงค์ปาเข้าไป 50000 คนแล้วนะครับ เขาบอกว่าเมื่อวานเอาจำนวนคนโหลดพร้อมกัน ปาเข้าไปสามล้านคนแล้วนะครับ แต่ลิงค์ที่ผมให้นี่แรงสุดแล้วนะ เดี๋ยวหา Mirror เพิ่มให้ครับ

ตอบ ปล.เพราะว่าคุณไม่เคยขอบคุณใครเลยไงครับ คุณสมบัติเลยไม่ผ่าน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ditsadon อ่านกระทู้
    เกมนี้ไม่ใช่ของค่าย Valve งั้นก็โหลดในบอร์ดนี้ได้เลยสิ
    ไม่ใช่แน่นอนครับ แค่เอนจิ้น Source ที่เป็นของ Valve ผมได้แจ้งเหล่าท่าน Moderetor สุดเข้มทั้งหลายไปแล้ว ถ้าลบกระทู้นี้ละก็ จะโกรธและแจกเกม Valve ไปตลอดชาติเลย คอยดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoulztealth อ่านกระทู้
    โหลด Source SDK 2007 ขึ้น 60 kb 55+ อิกนานกว่าอิได้เล่น
    ลองเปลี่ยน Download Region เป็นไทยดูครับ ถ้าไม่ได้ลองสิงคโปร์ดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragongate อ่านกระทู้
    โหลดจากเว็บหลักแล้วเล่นแล้ว เล่นนานไม่ได้ เวียนหัว สำหรับผมน่ะ
    ขนาด Source Engine ยังเวียนหัว แล้วแบบดั้งเดิมจะขนาดไหน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ArmYYakA อ่านกระทู้
    ผมหาไม่เจอน่ะครับ ออก เกมมา หลังจากรันเกมครัิงแรก ก็ไม่มีเลยไปตามที่บอกทุกอย่างแล้ว ~~ ช่วยทีครับบ
    วิธีแก้
    1.ได้ลงที่ผมบอกไว้หรือเปล่าโฟลเดอร์ sourcemod อ่ะ
    2.รีสตีมหรือยัง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fastery0183 อ่านกระทู้
    เห่อๆๆ ผมว่าคนอัพเมานิดหน่อยนะครับ ทีมวาล์วพัฒนาครับ (ใช้เอนจิ้นเดียวกับ HL2ครับ) ถูกต้องแล้ว บุคลากรที่เล่นเกมส์เค้าไม่ได้ จบ

โปรแกรมเมอร์หรือนักวิเคราะห์ระบบทุกคนนะครับ แล้วมานั่งทำกันอ่ะ
    ผมไม่ได้อัพนะ ผู้พัฒนาเกมเขาอัพเอง = =
    ไม่เข้าใจที่คุณพูดครับ งงมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ page-lock อ่านกระทู้
    แตกไฟล์ MOD ไม่ได้อ่ะคับ ....
    ขอภาพด้วยครับ นึกปัญหาไม่ออกจริงๆ

สำหรับ MD5 ใช้ Chrome โหลดนะครับ ใช้ IE มันจะงงเอ๋อๆ

สาเหตุที่คุณไม่ต้องลง Source SDK 2007 นั่นเพราะว่าคุณมีเกมที่ใช้ Source อยู่ในเครื่องครับ เช่น Team Fortress 2 หรือ Half Life 2 ไรเงี้ยครับ

ส่วนใครบอกว่าทีม Valve พัฒนานี่มั่วแหลกนะครับ เวอร์ชั่นนี้คนเขาพัฒนาขึ้นมาเอง ใครบอก Valve พัฒนานี่ล้าหลังเน้อ

สงสัยอะไรถามมาได้เลยครับ

ปล.จริงๆมีลิงค์ดาวน์โหลดเยอะกว่านี้มาก แต่ผมคัดมาแล้วว่า เร็วและสะดวกที่สุดแล้ว มาให้ชาว JKG ได้เล่นกันไวๆครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadvader : 22nd October 2012 เมื่อ 17:59 เหตุผล: อยาากแก้อ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ไม่ต้องใช้ half - life อะไรหรอคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    วะวะวะวะว้าววววววว! >_<
    เริ่มใหม่...ได้ถ้าหัวใจ "ไม่ยอมแพ้"

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    รอมานานแล้ว

เกมนี้ไม่ใช่ของค่าย Valve งั้นก็โหลดในบอร์ดนี้ได้เลยสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ditsadon : 16th September 2012 เมื่อ 11:06

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ดันให้ครับ ^___________^"

ไมมันขึ้นว่า "502 Bad Gateway" ตอนจะโหลด Black mesa 3GB อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HeLinHeaVx : 16th September 2012 เมื่อ 10:09

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    Nooooooo ผมโหลดตั้งแต่มันนับถอยหลังเสร็จไปเเล้ว มาให้กำลังใจกระทู้นี้หน่อย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ช่วยทีครับ

Your father died.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    LIKE เลยๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    806
    1
    ตกเร็วมากๆๆๆๆๆ ดันขึ้นไปอีก เกมดีๆอย่างงี้ต้องมีคนเล่นเยอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    โหลดได้และครับ ขอบคุณ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โหลดเลย 5555+

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    http://www.atomicgamer.com/files/100...v1-0-free-game แปะให้อีกลิ้ง เมื่อคืนวานผมเน็ตหลุด MODDB กะ Gamefront ผมโหลดไปหลุดไปพอฝนหยุด ผมก็เปลี่ยนลิ้งเป็น atomicgamer ปรากฏว่าโหลดได้ไวดีครับ ลิ้งเดียว 3.8 Gb ไม่ต้องโฟลดหลายพาร์ทโหลดเสดเเตกไฟล์ลงจบ เน็ตหอกากๆวิ่ง 300 หน่อยๆยังวิ่ง เกินเลยด้วยบางที แต่ก่อนโหลดต้องรอ 6 นาที แนะนำให้อีกตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RIAD:MAz : 16th September 2012 เมื่อ 11:54

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    โหลด Source SDK 2007 ขึ้น 60 kb 55+ อิกนานกว่าอิได้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    ขอ เอาไปลองเล่น ดู นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เน็ตช้ามากเลยแต่ก็อยากลองครับ ขอบคุณที่เอาเกมดีๆมาแจกนะครับ

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ฮาตอนประตูมันหนีบศพ 555+
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

กล่าวขอบคุณ
    806
    1
    เอ้าดันนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ditsadon อ่านกระทู้
    รอมานานแล้ว

ฮ่าๆๆ ต่อให้เป็นของ Valve ก็เเจกได้ครับ ถ้าเขาบอกว่า เล่นฟรี ไม่มีคิดเงิน

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ตัวเกมได้นานละ เหลือไอ้ Source SDK Base 2007 นี่แหละ โหลดยากโหลดเย็น

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023

SUCK JKG !!!!

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    806
    1
    เอ้า ดันนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    โหลดจากเว็บหลักแล้วเล่นแล้ว เล่นนานไม่ได้ เวียนหัว สำหรับผมน่ะ
    " I play it because I love it. "

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Source SDK 2007 โหลดไม่ได้ครับ

Your father died.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 356

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เขาเล่นตรงไหนอ่ะครับ

พอดีเล่นไปแล้วรอบนึงพอออกมาหาที่เข้าเกมไม่เจอ