ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

[Guild Wars 2 เปิดศึกเกม Airtime ประกาศชัด! อัพเดตใหม่ไม่ต้องซื้อเพิ่ม]

[Guild Wars 2 เปิดศึกเกม Airtime ประกาศชัด! อัพเดตใหม่ไม่ต้องซื้อเพิ่ม]

สวัสดีครับ ก็มีประเด็นเข้ามาเรื่อยๆ ในช่วงนี้สำหรับเกม MMORPG ตัวแรงอย่าง Guild Wars 2 ของ ArenaNet และ NCSoft ล่าสุดหลังจากทำยอดขายไปแล้วกว่า 2 ล้านชุดก็มีคำถามตามมาว่าหากมีการอัพเดตอะไรใหม่ๆ จะต้องซื้อเพิ่มหรือไม่ วันนี้ผมมีคำตอบมาฝากกันครับ

ก็อย่างที่รู้กันอยู่แล้วนะครับว่าเกมนี้เป็น Buy to Play ซื้อครั้งเดียวเล่นฟรีตลอดชีพไม่มีการเก็บค่า Airtime แต่ประเด็นก็คือการที่แฟนๆ ตั้งคำถามเกี่ยวกับคอนเท้นท์ใหม่ๆ ที่จะอัพเดตกันในอนาคตว่าจะต้องซื้อเพิ่มหรือไม่อย่างไร ซึ่ง Game Designer จาก ArenaNet คุณ Colin Johanson ก็ออกมาตอบคำถามในเรื่องนี้แล้วว่า "ผู้เล่นไม่ต้องซื้อเพิ่ม โดยเกมจะมีการอัพเดตคอนเท้นท์และอีเว้นท์ใหม่ๆ ในอนาคตอย่างสม่ำเสมอ ซึ่งนั่นก็เป็นเป้าหมายหลักของพวกเขาเลยล่ะครับ ดังนั้นผู้เล่นก็จะได้รับสิ่งต่างๆ เพิ่มขึ้นจากที่จ่ายเงินซื้อตอนแรกไปเลยฟรีๆ ซึ่งมันมากกว่าเกมที่ผู้เล่นต้องไปจ่ายเงินค่า Subscription ซะอีก โดยคอนเท้นท์หลักๆ ที่จะอัพเดตก็คือ Black Lion Trading Company รวมถึง Expansion Content ขนาดใหญ่ที่จะตามมาในอนาคต และจะมีการทำ Guild Wars 2 Blog ร่วมกับทีมสื่อที่เป็น Partner หลักของเกมในเดือนหน้าด้วย นอกจากนั้นแล้วพวกเขาก็รู้ดีว่าผู้เล่นอยากจะซื้อคอนเท้นท์อัพเดตใหม่ๆ แต่พวกเขาอยากทำให้แบบฟรีๆ เพราะพวกเขาคิดว่านั่นคือความรับผิดชอบที่บริษัทพัฒนาเกม MMO พึงกระทำ" (ใจพี่หล่อมากครับ ArenaNet)

เรื่องนี้ก็แน่นอนล่ะครับว่าเป็นการเปิดศึกกับเกมที่จ่าย Airtime โดยตรง ซึ่งบางเกมก็อาจจะโหลดฟรีแล้วเก็บค่า Airtime ซึ่งส่วนมากแล้วจะเป็นเกมเซิร์ฟเวอร์เกาหลีอย่าง AION, TERA หรือ Blade & Soul หรือบางเกมโหลดฟรีเล่นฟรี แต่โดนจำกัดคอนเท้นท์ซะเพียบ ต้องซื้อ Premium รายเดือนซะก่อนถึงจะเข้าถึงคอนเท้นท์ทั้งหมดได้ แถมพออัพเดต Expansion ก็ต้องเสียเงินซื้อเพิ่มอีก เกมในกลุ่มนี้ก็เช่น DC Universe Online ที่ปรับรูปแบบการเก็บเงินมาแล้วครั้งนึง หรือบางเกมยิ่งไปกว่านั้นคือทั้งขายกล่อง แล้วยังต้องจ่ายรายเดือนอีก เช่น TERA เซิร์ฟเวอร์อเมริกาและยุโรป, Star Wars : The Old Republic ที่กำลังจะปรับรูปแบบการให้บริการ, Final Fantasy XIV รวมไปถึง World of Warcraft และ Final Fantasy XI ที่ทั้งขายกล่อง เก็บรายเดือน แล้วออก Expansion Pack มาขายเพิ่มอีก ซึ่งทาง "ArenaNet มองว่าเป็นการไม่รับผิดชอบต่อเกมที่ตัวเองสร้างขึ้น เนื่องจากในมุมมองผู้เล่นนั้นเสียเงินล่วงหน้าซื้อเกมทั้งเกมที่มันสมบูรณ์ แต่ผู้พัฒนามองเป็นการขายในส่วนที่ตัวเองพัฒนาไปถึงจุดจุดนึงเท่านั้น ถ้าอยากได้ในสิ่งใหม่ๆ ที่พัฒนาต่อหลังเกมเปิดก็ต้องซื้อเพิ่ม ซึ่งมันไม่ใช่สิ่งที่บริษัทพัฒนาเกม MMO ควรทำ"

ผมเคยเห็นสื่อต่างประเทศตั้งคำถามเรื่องทำนองนี้อยู่เช่นกันว่า "ทำไมผู้เล่นถึงยอมจ่ายเงินซื้อเกม MMO ที่ยังพัฒนาไม่เสร็จมาเล่นกัน" อันนี้แต่ละคนก็คงมีคำตอบในใจอยู่แล้ว ลองแสดงความเห็นไว้ได้นะครับ ส่วนตัวผมเองนั้นจ่ายเพราะชอบลองชอบเล่นเกมใหม่ๆ อยู่เสมอ ดังนั้นถ้ากำลังทรัพย์พอจะซื้อได้ผมก็ซื้อมาลองมาเล่นสนอง Need ตัวเองอยู่แล้ว แล้วเพื่อนๆ ชาว OS ล่ะครับ เคยจ่าย หรือจะจ่าย เพราะอะไรกันบ้าง ?

-----------------------เครดิต : OS-----------------------

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    แรงไม่หยุด ฉุดไม่อยู่แบบนี้ ผู้เล่นหลายๆคนคงยิ้มหน้าบานกันไปเลยทีเดียว

สำหรับใครที่จะซื้อ แนะนำเว็บ http://www.topzonekeyonline.com/guildwar2 หรือ http://www.playinter.com/ มีทั้งแบบโอนหรือเติมเป็นบัตร (เช่นบัตรทรู ที่หาง่ายๆ ราคาอาจแพงกว่าแบบโอนสัก ร้อย สองร้อย) เว็บพวกนี้มาตรฐานดี และรับรองความปลอดภัยได้ ส่วนเว็บอื่นๆผมไม่รู้นะครับ ไม่รู้จักด้วยละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekdee852 : 16th September 2012 เมื่อ 20:12

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    รูปสุดท้าย Ghost Ascalon มันโหดจริงๆ T^T ใครเล่นจะรู้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คิดถูกล่ะที่กำลังเก็บตังซื้อ
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1
    เซิฟ Eredon Terrace นะคับ 55+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อยากเล่นมาก !!!

ผมจะหาซื้อได้ที่ไหนอะครับ = =? แล้ว . . ราคามันประมาณเท่าไรเอ่ย ?
    .:: ConZNe ::.

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    ถ้าจะเล่นเล่น Eredon Terrace นะครับ

สนุกมากครับ มาเล่นด้วยกัน ส่วนคุณ CORNETTO ลองไปดูที่เว็บ guildwars2th ดูครับ จะมีคนรับฝากซื้อและขายมือ2อยู่ครับ

แต่ผมใช้แบบให้เค้าซื้อให้ครับ คิดเพิ่ม 100 หรือซื้อจากเว็บหลักเลยก็ได้ ใช้ PayPal เอา
    Breakeven

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    นั่นก็หมายความว่า ArenaNet จะไม่ทำพวก Expansion Pack ออกมา ขาย ให้ Guild Wars 2 แล้วสินะ
    ถ้าได้แบบนั้นก็จะดีมากเลย เพราะจะได้มีแรงกระตุ้นให้ซื้อแบบจริงๆจังๆสักที

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    เห็นผ่านๆนึกว่า GW2 เตรียมเก็บ Air Timeเกือบเงิบ

l3lack_l-leRo
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    รูปเท่เนอะ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    Eredon Terrace เเน่นอนครับ ไม่เสียใจเลยที่ซื้อมาเล่น นี่คือเกมออนไลน์ที่ดีที่สุดในโลกจริงๆ(ผมไม่ได้พูดเองนะเออ)
    ...............

Guild Wars 2 TH
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CORNETTO อ่านกระทู้
    อยากเล่นมาก !!!

ผมจะหาซื้อได้ที่ไหนอะครับ = =? แล้ว . . ราคามันประมาณเท่าไรเอ่ย ?
    ถ้าแบบ Digital Download Standard Edition ราคา 59.99$ ส่วน Deluxe Edition 79.99$

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    8
    เอ ผมพอจะสนใจเกมนี้ อยู่นะครับ
    แต่อยากรู้ว่า ระบบ ต่อสู้มันเป็น non-targets หรือเปล่าครับ
    แบบ ฟันๆหลบๆ ฆ่ามอนได้ไม่ต้องยืน บวกอะไร เงี้ยครับ
    มันเป็นเเบบ นั้นหรือเปล่า คนเล่นแล้วบอกทีครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ได้ข่าวว่า โดนแฮกไม่ใช่หรอ อิอิ คงจำไม่ผิด
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ถ้าพูดจริงๆ เก็บเงินความพร้อมรอ Black Desert กิลวอร์ 2 ก็งั้นๆอะ ไม่ต่างไรจากเกมอื่นที่มันดังได้ก็เพราะกระแส มากกว่า ถ้าเอาจริงๆนะ tera aion vindictus C9 ยังสนุกกว่าอีกในเรื่อง แอคชั่น ความมันส์ในการเล่น

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เกมนี้เล่นยากครับ อย่าเล่นเลย 555 มันใช่ว่ามายืนตีมอนทื่อ ๆ เลย มันต้องมีจังหวะหลบสกิลบ้าง อะไรบ้าง หลบไม่ได้ก็นอนหลับสบายในดัน แทนที่จะได้เงิน + exp เยอะ ๆ กลับต้องมาเสียตังซ่อมเกราะ เทคนิคการเล่นก็ล่อซะผมปวดหัวโอ๊ยย แต่ก็ยังเล่นต่อไป....

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    ถ้าพูดจริงๆ เก็บเงินความพร้อมรอ Black Desert กิลวอร์ 2 ก็งั้นๆอะ ไม่ต่างไรจากเกมอื่นที่มันดังได้ก็เพราะกระแส มากกว่า ถ้าเอาจริงๆนะ tera aion vindictus C9 ยังสนุกกว่าอีกในเรื่อง แอคชั่น ความมันส์ในการเล่น
    คุณได้เล่นหรือยัง ?

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ comboxxx อ่านกระทู้
    คุณได้เล่นหรือยัง ?
    ลองแล้วครับ ทั้ง 1 ทั้ง 2 เลยกล้าพูด

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    i love ArenaNet มันโหดได้ใจ (โดนแบนไปแล้ว3วัน T T)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Guild Wars 2 เวลาถืออาวุด2มือมันน่าจะฟันทั้ง2มือนะ นี่มันฟันอยู่ข้างเดียว ผมไม่ค่อยชอบตรงนี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    ลองแล้วครับ ทั้ง 1 ทั้ง 2 เลยกล้าพูด
    เเสดงคุณก็เป็นพวกชอบเกมออนไลน์เเนวตะวันออกเเล้วหละครับ - -
    นี่มันเเนวตะวันตกครับ
    ...............

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ใจนายหล่อมากครับ ไม่เสียดายเลยที่เกบตังซื้อ เวลตันแล้วแต่ยังมีอะไรให้ทำอีกเยอะจิงๆ สุดยอดครับ เมพ เมพ เมพ

กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.Chakre อ่านกระทู้
    Guild Wars 2 เวลาถืออาวุด2มือมันน่าจะฟันทั้ง2มือนะ นี่มันฟันอยู่ข้างเดียว ผมไม่ค่อยชอบตรงนี้เลย
    ถืออะไรครับ มีดคู่มันก็ฟัน 25 มือนะ ถืออาวุธที่มันไม่ได้เอาไว้ฟันหรือปล่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    หล่อมากครับ ไม่เอาเปรียบผู้บริโภค
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Valentine. อ่านกระทู้
    ถืออะไรครับ มีดคู่มันก็ฟัน 25 มือนะ ถืออาวุธที่มันไม่ได้เอาไว้ฟันหรือปล่าวครับ
    ปืนคู่หน่ะครับ